ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

รีบพัฒนาดีกว่าเอาคนมาเสี่ยงตายนะครับ

ผมคิดว่า การนำทหาร ที่ไม่ได้สมัครใจ ที่มาจากการจับใบแดง มาเสี่ยงตายใน 3 จวต. เนี่ย

เป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องตามหลักมนุษย์ธรรมอยู่พอควร

และผมคิดว่าเราไม่ควรใช้ชีวิตจริงมาเสี่ยงเลย

ผมคิดว่าเราควรรีบหาวิธีการพัฒนาโดรน(Drone)มาใช้ในการรบกับโจรใต้แทนทหารนะครับ

จะโดรนเดินดิน หรือโดรนลอยฟ้าอะไร ก็ควรหาครับ

ฝากไว้แค่นี้แหละ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    แต่เช้าเลยนะเรา =w=

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    จขกท. ประมาณว่า...

คิดอะไรได้แล้วโน้ตไว้ มีโอกาสค่อยมาลงที่ JKG

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    คนทีมีความคิดแบบนี้ มีเป็นหมื่นเป็นแสนครับ

ทำไมไม่ลองคิดดูละครับว่า ทำไมเขาไม่ทำ ทำไมเรายังไม่เห็น ทำไมมันยังไม่ถึงออกมา

ส่วนไอ้เรื่อง จับใบดำใบแดงน่าจะรู้ๆกันอยู่ ทำไมประเทศเราถึงต้องจับ
    War would end if the Dead could Return

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    เหมือนจะคิดง่าย (เขาก็คิดกันทั้งนั้นแหละครับ พวก Gamer เขาก็คงไม่อยากจะไปเสี่ยงหรอกครับ)

ใครจะเริ่มล่ะครับ (มันไม่ใชช่ง่ายๆเลย)

งบประมาณก็หาไม่มีอยู่แล้ว (เอาจริงๆนะ ถ้าเข้าไปในวงการการเมืองแล้วอยู่ไม่ง่าย หาความยุติธรรมยาก แถมปวดหัวอิกต่างหาก)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่าคนสมัครใจคงไม่ค่อยจะมีมากเท่าไรอ่ะครับ รายได้มันน่าจะน้องมั้ง ไม่รู้สิ

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เพิ่มดู ROBOCOP จบละสิ

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เห็นชืื่อคนตั้งแล้ว . . . ก็นะ . . . .

คิดว่า drone หรือหุ่นที่ใช้ในการรบจริงได้ จะตัวละเท่าไหร่ครับ

ตัวละ 199 แถม m4a เหรอ ??

แล้วเกราะของมัน โดนกระสุน โดนระเบิด มันจะไม่เสียหายเหรอ ?? ฮัมวี่ว่าหนาๆยังโดนระเบิดเละเลย

แล้วถ้าเสีย ค่า maintenance จะเท่าไหร่ ?? เสียแบบบุฟเฟต์รายเดือนขั้นต่ำเดือนละ 99 เหรอ ??

ขนาดจะซื้อเครื่องบินแต่ละลำ เค้ายังคิดแล้วคิดอีกเลย ต้องซื้อเครื่องบินมือ 2 ด้วยซ้ำ

ยกเว้นว่าคุณจะใจบุญ มีปัญญาปั๊มตังได้วันละ 1,000 ล้าน แล้วบริจาคให้กองทัพ ถึงจะได้หุ่นมาใช้

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผมว่านะ ถ้าอยากเสนอความคิด อยากให้เสนอแบบที่มันเต็มเม็ดเต็มหน่วยหน่อยก็ดี
    ไม่ใช่นึกอะไรได้ก็มานั่งพิมพ์ 2 บรรทัด 3 บรรทัด น่าจะพิมพ์แผนการที่คุณอยากเสนอให้มันดูเป็นรูปธรรมหน่อย
    ไม่ใช่อยู่ๆก็พูดลอยๆ ขึ้นมาประโยคสองประโยค

อันนี้ผมว่า โครงการไม่สำเร็จหรอก ไม่มีการพูดโน้มน้าวใจ ไม่มีการชักจูง เห็นมาหลายกระทู้แล้วนะครับ
    ถ้าอยากให้คนอื่นคิดตาม หรือ สนับสนุน statement ของคุณ ก็ควรปรับเทคนิคการเขียนใหม่ เผื่อจะมีคนเห็นด้วยกับคุณมากขึ้น

เป็น Tip เล็กๆน้อยๆ
    ชอบกินไข่เจียว

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    จับใบดำไม่แดงแล้วใช่ว่าจะไปใต้เลยนิครับ

คนไปใต้ได้ต้องฝึกอีกเยอะ....

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตื่นครับตื่น กำลังจะไปจับใบดำใบแดงเหรอครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ขำกับความเห็นที่แบบขอไปที แบบว่าอยากให้มีอะไรขึ้นมาก็พูดน่ะ โดยที่ไม่ได้นึกถึงอะไรโดยรวมเลย

การคัดเกณฑ์ทหารว่าทำไมยังคัด อันนี้ขอไม่วิจารณ์ แต่มันก็ไม่ได้ใช้แค่เอาลงไป 3ตจว. (จะปล่อยชายแดนทางตอนเหนือทิ้งไว้เหรอ)

ยานไร้คนขับ โดรน ที่คุณว่ามาเนียแค่พูดว่าให้ไทยพัฒนาแล้วสร้างก็ขำแล้วครับ เรายังขาดกำลังเงินที่จะเอาไปทำเรื่องแบบนั้นอีกเยอะและจะให้ โดรน จับหรือช่วยในการจับคนร้ายยังไงเหรอครับ 3ตจว.ใครๆก็รู้ว่าเป็นการรบนอกแบบนะครับ ไม่ใช่ตั้งค่ายแบ่งฝ่ายยิงกันชัดเจนขนาดคนยังแยกคนกันเอายังทำไม่ได้ แล้วจะเอาหุ่นมาแยก ฝันเหอะครับ

"เอามาหาผู้ร้ายในป่าก็ได้นิ?" ป่าน่ะครับ ภูเขาสูงด้วย ไม่ใช่ที่โล่งๆ ทะเลทราย อัฟกัน แค่มุดเข้าป่าต่อให้กล้องตรวจจับความร้อนก็หาลำบากแล้ว

"อะนี้ไงเจอโจรแล้ว" อะ จะจับยังไงทีนี้ ไม่มีหน่วยกำลังคนที่ส่งไปแล้วนิ // ฮา ก็ใช้ โดรนติดอาวุธ สิ(มีการถกเถียงในสภา สหรัฐ เรื่องความเหมาะสมกับการใช้ โดรน แล้ว ) ฮาฮา ของไทยแค่ติดกล้องยังแทบจะร่วง จะบินได้นานตลอดภาระกิจหรือเปล่า นี้ให้ไปติดอาวุธได้จอดเน่าในโรงเก็บแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OUTbreaK!!! : 6th May 2014 เมื่อ 09:42

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    [IMG] [/IMG]

หนังจบอารมณ์ไม่จบสงสัยจะอิน

ผมว่าการกล้าเสนอความคิดของตนเองเป็นออกมามันดีนะ แต่เสนอแบบคุณผมว่าไม่ทำจะดีกว่า
    [IMG][/IMG]

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    แทนที่จะเอางบไปพัฒนาโดรนเอาไปพัฒนาบุคลากรจะดีกว่านะครับ
    แล้วก็ถ้าใช้โดรนมันจะติดตรงเรื่องความคล่องตัวด้วย เอาไปให้มันยิงเล่นเปล่าๆ
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    แนะนำให้เรียนสูงๆน่ะครับ ไปสมัครเป็นนายกครับ สู้ๆ ไม่ก็เป็น ผู้ว่าเมืองอุดร บ้านท่านก็ได้ครับ(อยู่อุดรใช่ป่าวหว่าถ้าจำไม่ผิด)

นี้ผมเป็นกำลังใจให้นะครับเนี้ย 555

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    อะไรคือ โดรน ???

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghostboo อ่านกระทู้
    อะไรคือ โดรน ???
    Drone หรือ UAV คือ อากาศยานไร้คนขับ มันแตกต่างจากขีปนาวุธตรงที่มันสามารถนำมาใช้ใหม่ได้ เป็นพาหนะไร้คนขับที่สามารถควบคุม ได้รับความเสียหาย บินต่างระดับ และใช้เครื่องยนต์ไอพ่นหรือเครื่องยนต์ลูกสูบ กระนั้นขีปนาวุธก็ไม่ถูกจัดว่าเป็นยูเอวีเพราะว่ามันเหมือนกับขีปนาวุธนำวิถีมากกว่า ซึ่งเป็นอาวุธที่ไม่สามารถนำมาใช้ใหม่ได้ แม้ว่ามันจะไร้คนขับและถูกควบคุมจากระยะไกลก็ตาม

ยูเอวีนั้นมีรูปร่าง ขนาด รูปแบบ และเอกลักษณ์ที่แตกต่างกันไป ตามหลักแล้วยูเอวีคือโดรน (Drone) นั่นเอง (เป็นอากาศยานที่ควบคุมจากระยะไกล) แต่การควบคุมอัตโนมัติที่เหมือนกับยูเอวีมากกว่า ยูเอววีมีสองแบบ บ้างควบคุมจากระยะไกล และบ้างก็บินได้ด้วยตนเองโดยอาศัยการโปรแกรมที่เป็นระบบซึ่งซับซ้อนกว่า

หรือว่าจะเอาแบบนี้

ประมาณว่าฝังชิปให้กับคนที่เลวๆ แล้วให้คนที่รักชาตินำร่างกายไปใช้ในการทหาร

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อรร๊าาายยย จะเอาหุ่นโดรน

แค่อีบอลลูนติดกล้องก็โดนโกงจนพับไปแล้วเลย

#รัฐปัตตานีมั้ยล่ะ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    ป๊าดดดดด ๆๆๆๆๆๆ ขนาดนั้นเลย ประเทศไทยยังไม่ถึงขนาดนั้นหรอก
    เกมฟรี โหลดฟรี GAMES-GolfzaA Center

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เหมือนเรปบนบอก เงินเทคโนโลยี ประเทศกำลังพัฒนานะครับไม่ใช่ประเทศมหาอำนาจ แล้วทะเลาะดันอย่างทุกวันนี้อย่าไปคิดถึงไอหุ่นยนต์เลยครับ แก้ปัญหาระบบสาธารณูปโภค ขั้นพื้นฐานให้ดีก่อน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    โดรนน คุ้ !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    Drone หรือ UAV คือ อากาศยานไร้คนขับ มันแตกต่างจากขีปนาวุธตรงที่มันสามารถนำมาใช้ใหม่ได้ เป็นพาหนะไร้คนขับที่สามารถควบคุม ได้รับความเสียหาย บินต่างระดับ และใช้เครื่องยนต์ไอพ่นหรือเครื่องยนต์ลูกสูบ กระนั้นขีปนาวุธก็ไม่ถูกจัดว่าเป็นยูเอวีเพราะว่ามันเหมือนกับขีปนาวุธนำวิถีมากกว่า ซึ่งเป็นอาวุธที่ไม่สามารถนำมาใช้ใหม่ได้ แม้ว่ามันจะไร้คนขับและถูกควบคุมจากระยะไกลก็ตาม

ยูเอวีนั้นมีรูปร่าง ขนาด รูปแบบ และเอกลักษณ์ที่แตกต่างกันไป ตามหลักแล้วยูเอวีคือโดรน (Drone) นั่นเอง (เป็นอากาศยานที่ควบคุมจากระยะไกล) แต่การควบคุมอัตโนมัติที่เหมือนกับยูเอวีมากกว่า ยูเอววีมีสองแบบ บ้างควบคุมจากระยะไกล และบ้างก็บินได้ด้วยตนเองโดยอาศัยการโปรแกรมที่เป็นระบบซึ่งซับซ้อนกว่า

หรือว่าจะเอาแบบนี้

ประมาณว่าฝังชิปให้กับคนที่เลวๆ แล้วให้คนที่รักชาตินำร่างกายไปใช้ในการทหาร
    ขอบคุณครับ

ความคิดเห็นของ จขกท ล้ำจริง ๆ ถ้าเอาอุปกรณ์ประเภทนี้มาบินในสวนยางมันต้องเล็กมาก ๆ เลยหล่ะ
    งั้นผมขอเสนอไอ้ตัวนี้เลย ทุกท่านคิดว่าจะใช้งบประมาณของประเทศเท่าไหร่ถึงจะสำเร็จครับ

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ผมเข้าใจ จขกท นะครับบางทีเค้าก็แค่อยากจะ พัฒนาประเทศนี้ แต่ปถุชนคนธรรมดาไปเสนอเสียงใครจะรับฟัง
    แต่ผมว่า หุ่น drone มันกระจอกไปครับ เราต้องสั่ง iron man มาจากต่างประเทศ ตัวล้ะไม่กี่ร้อยเองครับ
    แต่ถ้าซื้อตอนนี้ผมรู้สึกว่า เค้าจะแถม โรโบคอบมาด้วยนะครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    เป็นไปไม่ได้ และยังอีกนานเลย ไม่ใช่เพราะเรื่องงบประมาณหรอก จริงๆแล้วหุ่นโดรน หรือพวกหุ่นยนต์ที่ใช้สังหาร ไล่ล่า อะไรทำนองนี้ที่ไหนเขาก็ห้ามใช้ เคยมีประเทศนึงเขาสร้างขึ้นมาแล้วแต่ก็ต้องหยุดโครงการไป เพราะมีสาเหตุต่างๆที่ทำให้เป็นไปไม่ได้อยู่ คือ
    1. หากหุ่นยนต์นั้นๆใช้คนบังคับ และหากเกิดไปสังหารคนเข้า ใครจะเป็นผู้รับผิดชอบ คนสร้างหุ่นซึ่งอ้างว่าตนไม่ได้บังคับหรอ คนบังคับซึ่งจะอ้างว่าคอมพิวเตอร์ขัดข้องหรอ หรือจะเป็นคอมพิวเตอร์ที่ผิด???
    2. หากเป็นหุ่นยนต์อัตโนมัติ แล้วบังเอิญไปสังหารคนเข้า ใครจะเป็นคนผิด??? โทษคนสร้างหรอ เขาไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์และไม่ได้บังคับเอง แต่แค่สร้างโปรแกรมที่บังเอิญอาจจะมีบัคอยู่ ซึ่งโปรแกรมคอมพิวเตอร์ทุกตัวไม่มีตัวใดในโลกนี้ไม่มีบัค
    3. หากเป็นหุ่นสอดแนม อันนี้ยังพอทนได้ หากมันไม่มีการติดตั้งอาวุธ ซึ่งปัจจุบันก็มีใช้อันอยู่เตฺมไปหมด ไม่ว่าจะเป็นนักข่าว หรือทางการทหาร แต่ก็นะ ยังมีข้อจำกัดเรื่องพลังงาน และการควบคุมต่างๆนาๆ

สุดท้ายคือจับมือใครดิมไม่ได้หากบังเอิญหุ่นโดรนทำผิดขึ้นมา

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    ไม่ต้องเอาหรอก โดรน มีไอตัวนี้ทุกอย่างก็จบครับ