ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446

Cool ว่าด้วยเรื่องโปสเตอร์ "The Amazing Spider Man 2"

ก่อนอื่นเลยต้องยกเครดิตจากทางกระทู้ของPANTIPก่อนนะครับ

เครดิตตามนี้เลยครับ "http://pantip.com/topic/31737490"

เนื่องจากนาย"เชอรี่ ฟอลเลส" ได้สังเกตุจากรูปโปสเตอร์ในโรงหนัง . .. ซึ่ง. . . เมื่อสังเกตุลงบนหุ่น ได้เกิดเอะใจขึ้นมาว่า . . "เฮ้ย มันมีตัวหนังสืออยู่บนตัวหุ่นนี่หว่า"

หลังจากนั้นนาย"เชอรี่ ฟอลเลส" ได้ถ่ายรูปเอาไว้ แล้วนำมาขยายดู ซึ่งได้ภาพดังนี้ครับ

และเมื่อซูมภาพเข้าไป

และเมื่อนำภาพมาสลับด้านครับ

บร๊ะสงฆ์ มันกลายเป็นคำว่า "หมอนา" . . . ครับ . . . ซึ่งอาจจะเป็นคำว่า "หม้อน้ำ" ก็ได้นะครับ

ซึ่งเมื่อลดContrast ลงแล้ว จะได้ภาพที่ใสกว่าเดิมมั้ง(ในความคิดผมนะ)

ยังไม่หมดเพียงเท่านี้นะครับ

เพราะว่าข้างล่างของคำว่า "หม้อน้ำ" อย่างที่เดาๆกันนั้น ยังมีอีกคำนึงครับ

คำๆนี้ชัดเกือบมาก ซึ่่งชัดมากๆ มันคือคำว่า "รถยนต์" ดีๆนี่เองแหละครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณกระทู้ดีๆอีกกระทู้หนึ่งจากPantipครับผม

ส่วนตัวไม่รู้ว่าจริงไม่จริงแค่ไหน ส่วนตัวไปเจอแล้วรู้สึกว่าอเมซิ่งดี ฮ่าๆ เลยเอามาแบ่งปันครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เหมือนๆ JUST CAUSE 2 เลยแฮะ เจ้าแรด เกี่ยวอะไรใกล้ๆแถบนี้หรือเปล่า
    (ยังไม่ได้ดูหนัง)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ว่าจะไปดูอยู่ ส่วนตัว ชอบ spiderman อยู่แล้วด้วย
    TeenLowGer

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    สรุปคือ ไรโน ตัวนี้มีส่วนประกอบจาก หม้อน้ำรถยนต์ ?????

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    แล้วไมเป็นภาษาไทย เหมือนเรื่อง กัปตันเมกา2เลย ตอนจบเป็นพาสปอร์ตไทย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    แล้วไมเป็นภาษาไทย เหมือนเรื่อง กัปตันเมกา2เลย ตอนจบเป็นพาสปอร์ตไทย

ไม่ใช่ พาสปอต ครับ เป็น ใบอนุญาติทำงานของชาวต่างชาติ จ้า

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    สังเกตุเหมือนกัน แต่อันล่างไม่เคยเห้นเลย