ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

ผมแอบชอบเพื่อนสนิทครับ

คือจะท้าวความก่อนว่า ผมกับเพื่อนผมเนี้ยเราเรียนด้วยกันมาตั้งแต่สมัยอนุบาล แต่เพื่อนคนเนี้ยผมก็ชอบเขามาตั้งแต่อนุบาลเช่นกัน แล้วเรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนคนนี้เราแยกย้ายกันมาหลายปีแล้ว ตอนนี้ผมอยู่ ม.6 มีอยู่วันนึง เขาทักไลน์มา ชวนผมไปดูหนังกัน 2 คน ซึ่งผมชอบเขาอยู่ก่อนแล้ว เห็นเขาชวนเลยเข้าทางผมเลย ผมก็ตอบตกลงไป ในวันต่อมาเราก็ได้ไปดูหนังด้วยกันจริงๆ ผมรู้สึกหวั่นไหวและไม่กล้ามองตาแต่อยากจะอยู่ใกล้ๆ หลังจากเราแยกย้ายกันกลับบ้านจากการดูหนังกันเสร็จ ผมก็คุยและทักไปตลอด จนผมไปถามเพื่อนผู้หญิงของเขา ว่าเนี้ยผมชอบเขาจะทำอย่างไงดี เพื่อนเขาก็บอกว่าอย่าหวังเลย เขาเห็นแกเป็นแค่เพื่อนไม่มีทางคิดเป็นอื่นหรอก คำพูดนั้นทำให้ผมหวั่นไหวและไม่กล้าที่จะบอกความในใจ เพื่อนๆคิดว่าผมจะทำอย่างไรดีครับ ผมชอบเขามากแต่ก็ไม่อยากเสียเพื่อน
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plot2513 อ่านกระทู้
    คือจะท้าวความก่อนว่า ผมกับเพื่อนผมเนี้ยเราเรียนด้วยกันมาตั้งแต่สมัยอนุบาล แต่เพื่อนคนเนี้ยผมก็ชอบเขามาตั้งแต่อนุบาลเช่นกัน แล้วเรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนคนนี้เราแยกย้ายกันมาหลายปีแล้ว ตอนนี้ผมอยู่ ม.6 มีอยู่วันนึง เขาทักไลน์มา ชวนผมไปดูหนังกัน 2 คน ซึ่งผมชอบเขาอยู่ก่อนแล้ว เห็นเขาชวนเลยเข้าทางผมเลย ผมก็ตอบตกลงไป ในวันต่อมาเราก็ได้ไปดูหนังด้วยกันจริงๆ ผมรู้สึกหวั่นไหวและไม่กล้ามองตาแต่อยากจะอยู่ใกล้ๆ หลังจากเราแยกย้ายกันกลับบ้านจากการดูหนังกันเสร็จ ผมก็คุยและทักไปตลอด จนผมไปถามเพื่อนผู้หญิงของเขา ว่าเนี้ยผมชอบเขาจะทำอย่างไงดี เพื่อนเขาก็บอกว่าอย่าหวังเลย เขาเห็นแกเป็นแค่เพื่อนไม่มีทางคิดเป็นอื่นหรอก คำพูดนั้นทำให้ผมหวั่นไหวและไม่กล้าที่จะบอกความในใจ เพื่อนๆคิดว่าผมจะทำอย่างไรดีครับ ผมชอบเขามากแต่ก็ไม่อยากเสียเพื่อน
    อย่าเพิ่งเชื่ออะไรมากครับ มันอาจจะเป็นการลองเชิงของเขาก็ว่า คุณจริงจังกับเขาแค่ไหน?
    อย่าไปกงไปกลัวเลยคำว่า เสียเพื่อน เสียโอกาสยังดีซะกว่าเลย ขนาดผมยังชอบเพื่อน
    ผมก็บอกว่า ชอบ ก็ไม่เห็นจะอย่างไงเลย ก็คุยกันคบกันแต่ก็ยังไม่ถึงกับว่า "แฟน" แต่ก็คบ
    แบบนี้กํนไปก่อนเขาชอบเราจนยอมคบก็ถือว่าดี แต่ถ้าไม่ก็ยังเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมแค่นั้น
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ผมบอกชอบน้องคนนึงไป ผมไม่เห็นเสียเขาไปเลย แต่กลับสนิทกันมากกว่าเดิมอีกนะ

ถ้าอึดอัด กลัวเสียเพื่อน
    แนะนำให้ ตอนจะบอกชอบน่ะ ให้บอกชอบเฉยๆ ไม่ต้องอยากได้คำตอบ บอกว่ายังอยากเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม แค่นี้ก็ไม่เสียเพื่อนละ
    แรกๆฝืนหน่อย หลังๆไป เดี๋ยวทุกอย่างก็เหมือนเดิม

แต่ถ้าอยากเป็นแฟน เอ็งต้องเสี่ยงดวงเอาละ 55555555555

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    คือผมรู้ตัวเองเลย เวลาอยู่กับเขาเนี้ย ความรู้สึกมันไม่เหมือนอยู่กับเพื่อนเลย มันรู้สึกหวั่นไหวตื่นเต้น และไม่กล้าสบตา
    แต่เด๊๋ยวผมจะลองบอกเขาดูครับ ขอบคุณครับ
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เผื่อใจไว้นิดนึงนะครับ สำหรับบางคนอาจจะเป็นได้แค่เพื่อน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมก็เป็นคุณนะครับ เพื่อนกันตั้งแต่ อนุบาล แล้วก็แยกย้ายมา เจอกันอีกที คอนอยู่มหาลัยปี3 ตอนนี้ก็เป็นแฟนกันเรียบร้อยครับการที่เราเป็นเพื่อนกันมาก่อนแล้วแยกย้ายแล้วเจออีกทีมาเป็นแฟนผมว่าดีกว่าคนที่เจอแบบไม่รู้จักกันมาก่อนแล้วเป็นแฟนนะ ตอนที่ผมเจอผมเข้าไปจีบเลยไม่ต้องรออ่ะไรถ้าเรามัวแต่รอโดนคาบไปแดกแน่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: