ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

Post Emulator Nintendo 3DS อยู่ในช่วงพัฒนา ~ ข่าวนะจ้ะ

UPDATE : TEST Emulator 3DS

NEWS

HOME CITRA 3DS

FACEBOOK CITRA 3DS

Gameplay CITRA 3DS Youtube

ณ ตอนนี้กำลัง อยู่ในช่วงพัฒนานะครับ แต่ไม่รู้ว่าเสร็จปีไหน ฮ่าา

ตอนนี้ทางฝั่ง ยุโรป ได้กระจายข้อมูลเกี่ยวกับ Emulator ตัวนี้กันแล้ว Click

ไทยของเรา ก็อย่าไปน้อยหน้าเค้าครับ ฮ่าา มีข้อมูลใหม่ๆ จะอัพเดทให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bleach3555 อ่านกระทู้
    Citra ล่าสุดเริ่มจะเข้าไปเล่นเกมส์ได้เยอะแล้วนะครับ และเร็วๆนี้ ก็สามารถเล่น Pokemon x and y ได้แล้วเหมือนกัน แต่มันยังไม่สมบูรณ์ครับ
    รูปยืนยันครับ

คลิปข้างล่างเป็นของผู้พัฒนา emulator ครับ

ชาว Jokergameth ท่านหนึ่งทดลองเองแล้วว สุดยอดดด ขอบคุณมากๆ นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 11th January 2016 เมื่อ 23:58
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลงชื่อรอ
    ดูเอามันๆนะครับ (ทำครั้งแรก ^^) http://www.youtube.com/watch?v=se-SG...ature=youtu.be

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    มันก็ดีอยู่หรอก แต่ไม่อยากให้มันออนไลน์ได้เลยงะ โกงกันกระจายแน่ๆ แค่ทุกวันนี้ โปเกม่อนมันก็โอนผ่าน pokemon bank โกงๆมาเพียบ- - 6IVกับตัวeventเต็มเลย
    ---------------------- THE POWER ----------------------

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    มันก็ดีอยู่หรอก แต่ไม่อยากให้มันออนไลน์ได้เลยงะ โกงกันกระจายแน่ๆ แค่ทุกวันนี้ โปเกม่อนมันก็โอนผ่าน pokemon bank โกงๆมาเพียบ- - 6IVกับตัวeventเต็มเลย
    อันนี้ก็น่าเห็นใจ คนซื้อเครื่องมาเล่น แต่ว่า กว่า Emulator จะออนไลน์ ก็ค่อนข้างจะนานมากๆ เลยนะครับ

อีกอย่าง ทาง Nintendo ก็คงไม่อยู่เฉย ไม่ปล่อยให้ ด้านมืดครอบงำ อยู่แล้วล่ะครับ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ดีแล้วเกม3DSมันน่าเล่นเป็นบางเกมเช่นม่อนฮัน ที่เหลือก็เกมเด็กๆทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    สาธุขอ ไห้เสร็จเร็ว ๆ น่ะ

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    จะได้เล่น new love plus แล้วเรา

กล่าวขอบคุณ
    221
    ด้านบนนี้ผมเทสเองครับ เกือบจะรันได้แล้ว แต่ยังไม่ไหว ฮ่าาา

เกมส์ Harvest Moon 3D - A New Beginning ยังไงจะทำการเทสเรื่อยๆ นะครับ เข้าหน้าโลโก้ได้แล้ว จะนำมาบอกกล่าวแน่นอน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    pokemon x y จะรันขึ้นหรือป่าวน้าา

กล่าวขอบคุณ
    221
    ไปเจอตัวใหม่มาครับ กำลังพัฒนา อยู่เช่นกัน :') ในนามว่า : TronDS

Home Page ของ Emulator ตัวนี้นะครับ TronDS
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 8th July 2014 เมื่อ 21:20

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ดีแล้วเกม3DSมันน่าเล่นเป็นบางเกมเช่นม่อนฮัน ที่เหลือก็เกมเด็กๆทั้งนั้น
    เมื่อสัก 3-4 ปีก่อนผมก็คิดงั้นนะ แต่พอเล่นเอาจริงๆเกมส่วนใหญ่จะแค่ภาพแบบ "เด็กๆ" แต่ตัวเกมนี่เด็กไม่น่าจะเล่นผ่านได้นะ แต่ละเกมนี่ปวดขมับกันเลยแหละ -*- โดยเฉพาะพวกของนินเทนโดเองนี่ค่อนข้างใช้ความคิดพอสมควร ( The Legend of Zelda Ocarina of Time, Luigi Mansion, A Link Between Worlds, Professsor Layton and the Miracle Mask, Azran Legacy, Fire Emblem Awakening, Pushmo)

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ผมสงสัยอย่างนึงว่าตัวอีมูที่ชื่อ Citra หรือ TronDS นี้ เวลาจะรันเกมนี้มันระบุว่าต้องใช้ไฟล์นามสกุล BIN ในการรันเหรอครับ

ทั้งๆที่รอมเกมทุกเกมที่ผมไปเห็นมาไฟล์เกมทุกเกมจะเป็นนามสกุล 3ds ทั้งนั้น พอลองรันดูแล้วก็เข้าไม่ได้

และพอผมลองเปลี่ยนนามสกุลเป็น BIN แล้ว ก็รันไม่ได้อีก ต้องใช้วิธีไหนถึงจะได้อะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 10th July 2014 เมื่อ 11:28

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ผมสงสัยอย่างนึงว่าตัวอีมูที่ชื่อ Citra หรือ TronDS นี้ เวลาจะรันเกมนี้มันระบุว่าต้องใช้ไฟล์นามสกุล BIN ในการรันเหรอครับ

ทั้งๆที่รอมเกมทุกเกมที่ผมไปเห็นมาไฟล์เกมทุกเกมจะเป็นนามสกุล 3ds ทั้งนั้น พอลองรันดูแล้วก็เข้าไม่ได้

และพอผมลองเปลี่ยนนามสกุลเป็น BIN แล้ว ก็รันไม่ได้อีก ต้องใช้วิธีไหนถึงจะได้อะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ตอนนี้ โปรแกรมนั้นทำได้ เพียงรัน นามสกุล Bin อยู่ครับ แสดงว่า ต้องรอกันอีกหน่อย นะครับ

แล้วผม เห็น ข่าวแล้วว่า ตอนนี้ สามารถทำให้ รันนามสกุล 3DS ได้แล้ว อารมณ์ เจาะลึกมากแล้ว (เจาะของเครื่อง 3DS นะครับ เกือบจะเล่นเถื่อนได้แล้ว)

ส่วน Emulator ก็รอให้ทาง Hacker เจาะเครื่อง 3DS อีกหน่อย การทำอีมู ก็คงไม่ยากเกินมือ พวกเขาอย่างแน่นอน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมขี้เกียจรอจนซื้อเครื่องมาแล้ว ขนาดตัวเครื่อง 3DS จะเล่นเถื่อนยังยากเลย FW ไม่เกิน 4.5 กับ ฟิลลิ่ง เล่นเครื่องจริงกับ EMU นี้ต่างกันลิป ไม่ได้มโนไปเองด้วยเพราะลองมาเองกับตัว 5555

ตราบใดที่ยังไม่เปลี่ยน GEN คงยาก ซักวันคงทำได้แหละ ซักวันอะนะ

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    มาแล้ว TronDS เวอร์ชั่น 2
    http://www.emucr.com/2014/09/tronds-v1002.html

เวอร์ชั่นนี้สนับสนุนนามสกุลไฟล์ .3ds ด้วยนะเออ แต่ก็ยังรันเกมไม่ไหวหงะ เอิกๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 18th September 2014 เมื่อ 15:27

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    มาแล้ว TronDS เวอร์ชั่น 2
    http://www.emucr.com/2014/09/tronds-v1002.html

เวอร์ชั่นนี้สนับสนุนนามสกุลไฟล์ .3ds ด้วยนะเออ แต่ก็ยังรันเกมไม่ไหวหงะ เอิกๆ
    ฮ่าๆๆๆ ทางผมก็ได้จับมา ทดสอบแล้ว เหมือนกัน สรุป ยังไม่ไหว รอต่อไปครับ ฮ่า ๆๆๆๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    รอติดตามต่อไปฮะ

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2Huu' อ่านกระทู้
    pokemon x y จะรันขึ้นหรือป่าวน้าา
    รันไม่ได้ เนื่องจากไฟล์เป็น .cia ยังหาวิธีแปลงกลับเป็น .3ds ไม่ได้เลย T_T

กล่าวขอบคุณ
    221
    เว็บทางการมาแล้วเด้ออ

http://citra-emu.org/

อันนี้เฟสบุ้ค

https://www.facebook.com/citra.emu

อันนี้เกมส์เพลย์

https://www.youtube.com/watch?v=ZGQWVMCdfK0

อดทนกันหน่อยนะ 555555

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ฝันใกล้เป็นจริงแล้วนะ ทุกคนนนนน ~*

https://www.youtube.com/watch?v=Hj8sPsB5qXQ&app=desktop

รัน Zelda 3D ได้เกือบ Full Speed แล้ว เด้อออ รันด้วย OpenGL

อีกไม่นานเกินรอนะจ้ะ ชาว Emulator

เสริม ... https://www.youtube.com/watch?v=19ITi1wvkEY

อันนี้เกม Cave Story 3D รันด้วย Software Renderer กับ Hardware Renderer และ OpenGL

ด้วยความระเอียดที่ 1080p *0* อดใจกันอีกหน่อยนึงนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 4th March 2015 เมื่อ 09:45

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    ฝันใกล้เป็นจริงแล้วนะ ทุกคนนนนน ~*

https://m.youtube.com/watch?v=Hj8sPsB5qXQ

รัน Zelda 3D ได้เกือบ Full Speed แล้ว เด้อออ รันด้วย OpenGL

อีกไม่นานเกินรอนะจ้ะ ชาว Emulator

เสริม ... https://m.youtube.com/watch?v=19ITi1wvkE

อันนี้เกม Cave Story 3D รันด้วย Software Renderer กับ Hardware Renderer และ OpenGL

ด้วยความระเอียดที่ 1080p *0* อดใจกันอีกหน่อยนึงนะ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ ผมก็คาดหวังไว้ว่าซักวันจะต้องรันเกมส์ New Love Plus ให้ได้เข้าซักวันครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ ผมก็คาดหวังไว้ว่าซักวันจะต้องรันเกมส์ New Love Plus ให้ได้เข้าซักวันครับ
    ขอบคุณที่ยังติดตามข่าวนะจ้ะ ~* หวังว่าสักวันคงรันเกมไม่แพ้ PPSSPP (T__T"

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เป็นไงบ้างครับเนี่ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ยังรออย่างใจจดใจจ่อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    52
    ลงชื่อรอครับ
    INTEL Core i5 - 4570 ASROCK FATAL1TY H87 PERFORMANCEGIGABYTE R9 290KINGSTON V300 120GB AVEXIR M POWER RedSeasonic M12 II Bronze 750W EVO