ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

[i'm back] มาแถลงการณ์เกี่ยวกับการอัพโหลดเกม (นิดหน่อย) [Mediafire Direct Link][FULL]

จากประสบการณ์ นักอัพโหลดเกม กว่า 5 ปี

สวัสดีครับ ผมนะครับ natchapon665 เล่นบอร์ด Jokergameth.com มาตั้งแต่ปี 2009 ครับ ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในคนที่อัพโหลดเกมให้พวกท่านๆ ได้โหลดไปเล่นกัน
    คือผมก็ไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้นานพอสมควรแล้ว และผมก็เลิกการอัพโหลดไปนานพอสมควรแล้วล่ะครับ (หยุดไป เป็นช่วงๆ รวมๆก็ราว 1-2 ปีเลยทีเดียว) แต่วันนี้ผมนึกอยากกลับมาเป็นอัพโหลดเดอร์ของบอร์ดนี้ใหม่ครับ.. แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครจำผมได้รึเปล่า เพราะผมไม่ค่อยได้เข้ามาโพสอะนะ ฮ่าๆ
    เว็บบอร์ดนี้เมื่อก่อนผมผูกพันธ์กับมันมาก นับได้ว่าเป็นบ้านหลังแรกในโลกอินเตอร์เน็ตของผมเลยก็ว่าได้ครับ ได้เพื่อนดีๆ สังคมดีๆ (เมื่อก่อนอะนะ) แต่เดียวนี้เพื่อนๆที่ผมเคยรู้จักจากบอร์ดแห่งนี้ ก็หายไป ทีละคน ทีละคน จนหมดบอร์ดล่ะครับ สาเหตุหลักๆคือ..
    ต่างคนต่างมีอาชีพ ต่างคนก็เรียน ทำงาน มีธุระส่วนตัว มีดราม่าในบอร์ดจนเลิกเล่นไปก็มี ต่างคนเลย แยกย้ายกันไป ทำให้ผมรู้สึกอยากย้อนกลับไปตอนสมัยนั้นมากๆ เฮ้อออ.. ยิ่งพิม ก็ยิ่งคิดถึง เอาเป็นพอแค่นี้ดีกว่า

เข้าเรื่องกันเลยครับ ที่ผมออกมาตั้งกระทู้นี้อย่าพึ่งกล่าวหาว่า ''เอ้ย นี่มันหมวดแจกเกมนะ ไม่ใช่หมวดระบายความในใจ เพ้อเจ้อ'' .. ครับรบกวนอ่านให้จบก่อนเน้อ ในหมวดนี้ก็มีเพื่อนๆ Uploader หลายท่านที่ผมเคยรู้จักแต่ก็เลิกอัพไปแล้วก็มีครับ ที่รู้จักหลงเหลืออยู่ตอนนี้ก็น่าจะเป็นพี่ที Ramis นั่นเอง(เมื่อก่อนคุย MSN กับพี่แกบ่อย ไม่รู้จะจำผมได้รึเปล่านะ) ผมรู้สึกพักหลังๆ เริ่มมีนักอัพหน้าใหม่หลายคน มาอัพเกมลงบอร์ดแห่งนี้มากขึ้นเรื่อยๆ ทุกวันๆ แต่ผมเข้าไปดู แต่ละกระทู้กลับพบว่า บางคนอัพแทบตายเป็น 10ๆ GB 10ๆ พาท แต่หารู้ไม่ ไม่มีใครกด ''ขอบคุณ'' ให้กำลังใจ จขกท. เลยแม้แต่คนเดียวเพราะเหตุนี้แหละครับ ที่มันทำให้ นักอัพบางกลุ่ม ได้เลิกอัพไป เพราะเค้าไม่มีกำลังใจ
    ผมเลยอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูกระทู้แล้ว ยังไงก็อาจจะกดขอบคุณ ซักคนละ 1 กระทู้ ก็น่าจะดีนะครับ หรือถ้าใครโหลดเกมของ จขกท. ไปแล้ว ก็ช่วยคอมเม้นให้เค้าด้วยจะเป็นอะไรที่ดีมาก มันคือกำลังใจ ( ) ที่จะทำให้ จขกท. อัพเกมต่อไปครับยังไงผมเห็นแล้วเป็นห่วงเรื่องนี้มากเลยอยากว่ายวานทุกคนหน่อยนะครับว่า อย่าปลิงดูดกันอย่างเดียว หัดขอบคุณเขาซะบ้าง (กรณีนี้กระทู้พี่ Ramis ไม่ต้องพูดถึง ฮ่าๆ)

และผมมาย้ำอีกครั้งนึงนะครับว่า ผมก็จะกลับมาอัพเกมอีกครั้งเหมือนกัน อาจจะอัพได้ไม่เร็วเหมือนใครบางคนนะครับ แต่ก็จะพยายาม เพื่อนเป็นอีก ''1'' ทางเลือกสำหรับนักท่องอินเตอร์เน็ต หาเกมโหลดครับ
    ผมคงพูดมามากพอแล้วสินะ.. okay ผมขอจบการแถลงการณ์ไว้แค่นี้ละกันครับ บางคนคงจะบ่นผมใหญ่แล้วล่ะ >,< เพราะงั้น ขอฝากไว้ด้วยนะครับผม

''เกมไม่เคยทำร้ายใคร มีแต่คนที่ทำร้ายตัวเอง''
    ''โหลดเกมอะไรไปเล่นฟรีๆแล้ว ถ้าชอบ ติดใจ ก็อย่าลืมอุดหนุนลิขสิทธิ์ของแท้ด้วยนะครับเพื่อผู้พัฒนาเกมจะได้มีเงินไปพัฒนาเกมอื่นๆต่อไป''

>> My Center <<
    (หรือคลิกที่ลายเซ็น)

Kickass 2 The Video Game - Download 1 Part
    [Mediafire Direct Link]

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 151 คนที่กล่าวขอบคุณ:

010555, ==ToR==, Aliensh, anantu14, apitape, assasinder, auroraiangel, BaBo01, bankdaysun, bankyact, BeBoy2012, bigbang06, bird1528, Blue3lack, canbee2409, cdvcdmp70, chaikaning, chaiyong00, ChEEtA147, Chivall2y, czexperience, ddc[TH], DeathAngeL, Dolckk4014, domekrub, Dr.dog, Dragunov, eightball, EK007, ekatotoro, Exia, Ezio Auditore, F.Syndome, FiaTbo[O]m, flooke002, fluckteam, Footfeet45, gamefanbo001, GantZn28, GhostRunKung, GhrandJGth, giogio, goldenjoy, golffeejang, gorbyz, gotzzanaja159, Guzjungle, halduron, ham7541, HeartezzS, HORMO, hotsuit357, HydrogenTM, IKIEIN, INDY.Hc|PeZ*, james3000, james9115, JasonX, JED, jobiiijobb, Jomzababin, kadajjang7, kanbond, keng18292, KenJa, kewzaza2002, kjung001, kokiat, komsun604, l3lacksite, Legend, LeiTo, LIVE, lsnowyl, manhantun01, Mercury, micle250, Monalizii, MooMoo~*, Mr.^_^, MT_Bay, Muziic, nakilove11, neslovetome, nize55552, nongpunky, NoobZaAK, noomha, notty, Nut_crazyboy, oDarknighTo, ohm31673, omegaseal, oomkung2540, p1senergyz, pangblackarmy, papascee, perseus_, Phang69, phasit2550, phir123, pigblack, pijuk2538, pongpat011, PorTA, potato1111, pudpud, purinatjr, puy, Rastafa, Ratiio, rock8786, sakolsak, Sandqueen, SandyMM, sanim, Slamdunk787, SlayerX, somhoza406, STALKER, StrangerTH, supnut, TawanINW, teard313, TheDragooN, theeravoot, thekrof, timetoromance, tomyumgung, tonrer, totosaturn, tum99, Underworld, Wanatsawin, wanchanakat, wasdyuki2540, White_hand, winzxcvb00, worakorn3, yamahafino_art, YetPetz_13, yiew697dg, zaboommo, zanuk9876, zapzaas, Zean_Neo, zer01990, Zidane, zKimiChiz, zombie, คนห่วยๆ

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745
    จำได้ๆ อยู่ ครับๆ
    หายไป นาน เลย
    ดีละครับที่กลับมา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ต้องการขอบคุณทำไมครับ ถ้าอัพแล้วครอบลิงค์

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Slamdunk787 อ่านกระทู้
    จำได้ๆ อยู่ ครับๆ
    หายไป นาน เลย
    ดีละครับที่กลับมา
    ดีใจมากเลยครับ อย่างน้อยก็มีคนนึงล่ะที่จำผมได้ คิดถึงบ้านหลังนี้มาก

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kewzaza2002 อ่านกระทู้
    ต้องการขอบคุณทำไมครับ ถ้าอัพแล้วครอบลิงค์
    มาแล้ว.. กรณีการครอบลิ้ง ผมยังไม่ได้พูดถึงประเด็นนี้เลย ที่ผมพูดไปคือ กดเพื่อ ''เป็นกำลังใจให้คนอัพโหลด'' ครับ
    okay.. คุณอาจจะคิดว่า ''เห้ย ครบลิ้งหาตัง เห็นแก่ตัวชิบ เหอะๆ แบบนี้จะไปกดให้มันทำไม'' คิดประมาณนี้ใช่มั้ยครับ ?
    ขอเกริ่นก่อน กรณีครอบลิ้งหาตังถามว่าผิดมั้ย ? ก็ผิดครับ กฎก็มีอยู่แต่จะไม่ผิดถ้านั่นเป็นลิ้งดาวโหลดที่ตัวเองอัพเอง >> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=13226
    เค้าครอบเพื่ออะไรล่ะ ? คุณเคยอัพโหลดไฟล์บ้างมั้ยครับ ? ถ้าเคยอัพกับตัวจะรู้ครับว่า มันไม่ได้เร็วเหมือนการดาวโหลด เน็ตบางคนก็ช้า เค้าเลยคิดทำการครอบลิ้งเพื่อ เป็นรายได้เล็กน้อย + กำลังใจ ครับ
    บางคนอัพเป็นวันๆ เปิดทิ้งไว้เป็นคืนๆ (อย่างผม) ค่าไฟขึ้นบาน แล้วแบบนี้ผมไม่แย่ตายเหรอ ไม่แปลกครับ ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องปกติ

ถ้าไม่พอใจก็คือไม่ต้องโหลดครับจบ.. ไปสนับสนุนของแท้ ก็จบแล้วครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    มาแล้ว.. กรณีการครอบลิ้ง ผมยังไม่ได้พูดถึงประเด็นนี้เลย ที่ผมพูดไปคือ กดเพื่อ ''เป็นกำลังใจให้คนอัพโหลด'' ครับ
    okay.. คุณอาจจะคิดว่า ''เห้ย ครบลิ้งหาตัง เห็นแก่ตัวชิบ เหอะๆ แบบนี้จะไปกดให้มันทำไม'' คิดประมาณนี้ใช่มั้ยครับ ?
    ขอเกริ่นก่อน กรณีครอบลิ้งหาตังถามว่าผิดมั้ย ? ก็ผิดครับ กฎก็มีอยู่แต่จะไม่ผิดถ้านั่นเป็นลิ้งดาวโหลดที่ตัวเองอัพเอง >> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=13226
    เค้าครอบเพื่ออะไรล่ะ ? คุณเคยอัพโหลดไฟล์บ้างมั้ยครับ ? ถ้าเคยอัพกับตัวจะรู้ครับว่า มันไม่ได้เร็วเหมือนการดาวโหลด เน็ตบางคนก็ช้า เค้าเลยคิดทำการครอบลิ้งเพื่อ เป็นรายได้เล็กน้อย + กำลังใจ ครับ
    บางคนอัพเป็นวันๆ เปิดทิ้งไว้เป็นคืนๆ (อย่างผม) ค่าไฟขึ้นบาน แล้วแบบนี้ผมไม่แย่ตายเหรอ ไม่แปลกครับ ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องปกติ
    ถ้าไม่พอใจก็คือไม่ต้องโหลดครับจบ.. ไปสนับสนุนของแท้ ก็จบแล้วครับ
    ผมสนับสนุนของแท้ครับ เพียงแค่ตั้งข้อสงสัยว่า ในเมื่อครอบลิงค์แล้วจะขอบคุณไปทำไม
    ผมเดินไปซื้อของผมไม่เคยขอบคุณแม่ค้าครับ (แต่ผมก็กดขอบคุณให้คุณแล้วนะ)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kewzaza2002 อ่านกระทู้
    ผมสนับสนุนของแท้ครับ เพียงแค่ตั้งข้อสงสัยว่า ในเมื่อครอบลิงค์แล้วจะขอบคุณไปทำไม
    ผมเดินไปซื้อของผมไม่เคยขอบคุณแม่ค้าครับ (แต่ผมก็กดขอบคุณให้คุณแล้วนะ)
    ดีแล้วครับสนับสนุนของแท้บ้าง..

แสดงว่าอ่านไม่จบสินะครับ ? ผมบอกว่า ''เป็นการให้กำลังใจ จขกท.'' จบนะครับ.
    ผมซื้อขนมกับแม่ค้า ผมจ่ายตัง เค้ายื่นของ ผมกล่าวขอบคุณเค้า ผมรู้สึกดี และคิดว่าเค้าคงรู้สึกดีด้วยครับ ที่ผมได้พูดแบบนี้ออกไป มันเป็นมารยาทของสังคมครับ การกล่าว ''ขอบคุณ'' ไม่ใช่เรื่องยาก และแปลกอะไร

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    ดีแล้วครับสนับสนุนของแท้บ้าง..

แสดงว่าอ่านไม่จบสินะครับ ? ผมบอกว่า ''เป็นการให้กำลังใจ จขกท.'' จบนะครับ.
    ผมซื้อขนมกับแม่ค้า ผมจ่ายตัง เค้ายื่นของ ผมกล่าวขอบคุณเค้า ผมรู้สึกดี และคิดว่าเค้าคงรู้สึกดีด้วยครับ ที่ผมได้พูดแบบนี้ออกไป มันเป็นมารยาทของสังคมครับ การกล่าว ''ขอบคุณ'' ไม่ใช่เรื่องยาก และแปลกอะไร
    ผมอ่านจบทั้งข้อความบนและล่างครับ ผมคิดว่าสิ่งตอบแทนที่ได้นั้น เป็นคำขอบคุณที่ดีแล้วครับ ผมคิดว่า uploader ทุกคนไม่ได้ต้องการกำลังใจครับ สิ่งที่ทำอยู่มันเป็นอาชีพ(หรืออาจจะเป็นงานอดิเรกสำหรับใครบางคน) เพราะฉะนั้นทุกคนที่โหลดของคุณ หากคุณครอบลิงค์ไว้ ถือว่าเขาได้สนับสนุนคุณแล้ว

อีกข้อ ถ้าผมทำสื่อหรืออะไรที่มันได้เงินทางอ้อม ผมจะไม่ว่ากล่าวคนดูหรือคนโหลดว่าเป็นปลิง เพราะปลิงนี่แหละที่ทำเงินให้คุณ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745
    การสนับสนุนของแท้มันก็คนละกรณีกับที่มาโหลดของเถื่อน
    ึคนอัปโหลด เอาเกมที่ไม่ต้องเสียตังซื้อ มาให้โหลดกัน กว่าจะอัปได้ เเต่ละพาร์ท ต้องเสียเวลา เสียค่าไฟ ค่าเนต
    กับเเค่คนมาโหลดกดข้ามลิงค์เพียงเสี้ยววินาที ไม่กี่ลิงค์ ก็ได้เกมไปเล่นเเล้ว เมื่อเทียบกับคนอัปเเล้ว กับการกดข้ามครอบลิ่งค์เเค่นี้ มันไม่น่าหนักหนาอะไรเลย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Slamdunk787 อ่านกระทู้
    การสนับสนุนของแท้มันก็คนละกรณีกับที่มาโหลดของเถื่อน
    ึคนอัปโหลด เอาเกมที่ไม่ต้องเสียตังซื้อ มาให้โหลดกัน กว่าจะอัปได้ เเต่ละพาร์ท ต้องเสียเวลา เสียค่าไฟ ค่าเนต
    กับเเค่คนมาโหลดกดข้ามลิงค์เพียงเสี้ยววินาที ไม่กี่ลิงค์ ก็ได้เกมไปเล่นเเล้ว เมื่อเทียบกับคนอัปเเล้ว กับการกดข้ามครอบลิ่งค์เเค่นี้ มันไม่น่าหนักหนาอะไรเลย
    เหมือนคุณเก็บเงินค่าช่องทั้งๆที่ในช่องก็มีโฆษณา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    ผมอ่านจบทั้งข้อความบนและล่างครับ ผมคิดว่าสิ่งตอบแทนที่ได้นั้น เป็นคำขอบคุณที่ดีแล้วครับ ผมคิดว่า uploader ทุกคนไม่ได้ต้องการกำลังใจครับ สิ่งที่ทำอยู่มันเป็นอาชีพ(หรืออาจจะเป็นงานอดิเรกสำหรับใครบางคน) เพราะฉะนั้นทุกคนที่โหลดของคุณ หากคุณครอบลิงค์ไว้ ถือว่าเขาได้สนับสนุนคุณแล้ว

อีกข้อ ถ้าผมทำสื่อหรืออะไรที่มันได้เงินทางอ้อม ผมจะไม่ว่ากล่าวคนดูหรือคนโหลดว่าเป็นปลิง เพราะปลิงนี่แหละที่ทำเงินให้คุณ
    ดราม่าแน่นอน กระทู้ผม xD
    เอาเป็นว่า พอแค่นี้นะครับ..
    ถูกของท่านส่วนหนึ่งครับแต่ เรื่องบางเรื่องมันก็ไม่เหมือนกัน การทำสื่อ จะเอามาโยงกับเรื่องนี้ไม่ได้ครับ
    ถ้าเทียบ การอัพโหลดเหมือนการซื้อขายนะครับ.. (เพราะผมก็เป็นพ่อค้า ขายเกมเหมือนกัน เปิดร้านในเน็ตเหมือนกัน)
    เราอัพ เราคลอบลิ้ง คนโหลด ก็ถือเป็นกำลังใจแล้ว คิดแบบนั้นใช่มั้ยครับ ? แต่ถ้าเรารู้จักขอบคุณอีกมันจะเป็นอะไรไป ?
    การซื้อขายก็เหมือนกัน ผมรู้สึกดีทุกครั้งที่มีลูกค้า มาซื้อเกมกับผม เมื่อผมส่งเกมให้เค้าเค้าก็กล่าว ขอบคุณ

ผมคงคิดว่า คุณมีอคติอะไรกับการครอบลิ้งแล้วล่ะครับ
    จบแค่นี้ละครับ อย่าพากระทู้ออกทะเลอีกเลย ~

พอแล้วครับ

---

ถ้าไม่มีซักฝ่ายหยุด กระทู้ก็จะต่อไปไม่จบ สงสัยจะได้ลงเว็บจ่า 555+

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ดราม่าแน่นอน กระทู้ผม xD
    เอาเป็นว่า พอแค่นี้นะครับ..
    ถูกของท่านส่วนหนึ่งครับแต่ เรื่องบางเรื่องมันก็ไม่เหมือนกัน การทำสื่อ จะเอามาโยงกับเรื่องนี้ไม่ได้ครับ
    ถ้าเทียบ การอัพโหลดเหมือนการซื้อขายนะครับ.. (เพราะผมก็เป็นพ่อค้า ขายเกมเหมือนกัน เปิดร้านในเน็ตเหมือนกัน)
    เราอัพ เราคลอบลิ้ง คนโหลด ก็ถือเป็นกำลังใจแล้ว คิดแบบนั้นใช่มั้ยครับ ? แต่ถ้าเรารู้จักขอบคุณอีกมันจะเป็นอะไรไป ?
    การซื้อขายก็เหมือนกัน ผมรู้สึกดีทุกครั้งที่มีลูกค้า มาซื้อเกมกับผม เมื่อผมส่งเกมให้เค้าเค้าก็กล่าว ขอบคุณ

ผมคงคิดว่า คุณมีอคติอะไรกับการครอบลิ้งแล้วล่ะครับ
    จบแค่นี้ละครับ อย่าพากระทู้ออกทะเลอีกเลย ~
    ครับ ขอแค่ข้อความเดียว ผมไม่ได้อคติกับการครอบลิงค์ครับ แค่อยากให้คนที่ทำมีความเป็นมืออาชีพ (อย่างเช่น ramis ที่ไม่ต้องการอะไรเลย เพราะเขารู้ว่าเขาได้ของเขาอยู่แล้ว) แต่ถ้าทำแบบคุณ เสียเงินสมัครพรีเมี่ยม mediafire มาอัพเกมโดยไม่หวังผลตอบแทน คนแบบนี้สิน่าขอบคุณ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    ครับ ขอแค่ข้อความเดียว ผมไม่ได้อคติกับการครอบลิงค์ครับ แค่อยากให้คนที่ทำมีความเป็นมืออาชีพ (อย่างเช่น ramis ที่ไม่ต้องการอะไรเลย เพราะเขารู้ว่าเขาได้ของเขาอยู่แล้ว) แต่ถ้าทำแบบคุณ เสียเงินสมัครพรีเมี่ยม mediafire มาอัพเกมโดยไม่หวังผลตอบแทน คนแบบนี้สิน่าขอบคุณ
    เดียวผมเปิด P.M แล้ว คุยกับผมหลังไมค์ กรณีพี่ที Ramis ต่อ :v

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    เดียวผมเปิด P.M แล้ว คุยกับผมหลังไมค์ กรณีพี่ที Ramis ต่อ :v

หาที่คุยแบบ realtime ได้ไหมครับ PM ไม่น่าจะสะดวก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    +1 ครับ นึกว่าเลิกอัพไปแล้ว ดีใจที่กลับมานะครับ ^^
    คนมันโสด (_)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมจำได้เมื่อก่อนก็เคยโหลดของคุณนี่เเหละบ่อยๆเเต่ตอนนี้เลิกโหลดเเละเกม โหลดหนังเเทนเเล้วซื้อเกมเเท้เอา

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมจำคุณได้ครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมก็จำได้ครับ โน๊ตแพท พาสแตกไฟล์ยังหลงๆยุเลยกำ 555

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    จำได้ครับเพราะผมคือเม้นแรกในกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=432 555+
    ส่วนจะครอบไม่ครอบ ผมไม่สนขอให้พาสน้้อยๆโหลดง่ายๆพอครับ เวลาผมมีเยอะ แค่กดขอบคุณไม่ใช่ปัญหาครับ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    มากดขอบคุณให้ครับ uploader ในดวงใจผมอิอิ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ยังจำได้แน่นอนครับ

อย่าถามคำถามที่รู้คำตอบ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    1
    จำได้เมือก่อนเคยโหลดอยุ่ครับหายไปนานน่ะเนีย 5555

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ผมยังจำคุณได้ครับ จริงๆก็เกือบจะลืมไปแล้วละครับ แต่เห็นรูปประจำตัวคุณเลยนึกออก

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    จำได้ครับ ช่วงนั้นเกมท่านเต็มคอมผมเลย 55555

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ยังจำได้อยู่ครับผม มาเป้นกำลังใจให้ครับท่าน natchapon665

ยังไงก็อยู่คู่กับบอร์ด JKG ไปนานๆนะครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: