ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568

ถามเกี่ยวกับ one2up หน่อยครับ

คืออยากทราบว่ามีโปรแกมช่วยอัพโหลดขึ้นเว็บ one2up รึป่าวอ่าครับ
    เพราะเวลาผมจะอัพแต่ละทีลำบากมากครับ ไฟล์ประมาณ 500 mb นี่อัพไม่ขึ้นเลยอ่าครับ
    เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆขาอัพทั้งหลาย มีโปรแกรม หรือเทคนิคอะไรดีๆใช้บ้งครับ แนะนำกันหน่อยนะครับบ
    ชอบคุณครับบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อยากรู้เหมือนกัน รอๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    481
    ดันหน่อยครับบ

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ขึ้นอยู่กับค่าอัพโหลดของแต่ละคนนะครับ เวลาเทสสปีดมันมีจะค่า Download และ Upload นะครับ

ผู้ให้บริการอินเตอร์ส่วนใหญ่จะให้ อัพโหลดมาแค่ 512kb
    ครับ

ดังนั้นค่าอัพ 512kb เวลาคุณอัพไฟล์ 500MB ก็เหมือนคุณโหลดไฟล์ 500MB โดยความเร็ว 50kb/s นะครับ

ส่วนสำหรับนัก uploader ที่อัพเกมส์ไฟล์ใหญ่ๆเขาใช้ VPS ในการอพัโหลดครับ ค่าอัพโหลดจะสูงมากครับ ประมาณ 20MB/S ถือว่าอัพไฟล์ 500MB ไม่ถึง 5 นาทีเลยละครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    ขึ้นอยู่กับค่าอัพโหลดของแต่ละคนนะครับ เวลาเทสสปีดมันมีจะค่า Download และ Upload นะครับ

ผู้ให้บริการอินเตอร์ส่วนใหญ่จะให้ อัพโหลดมาแค่ 512kb
    ครับ

ดังนั้นค่าอัพ 512kb เวลาคุณอัพไฟล์ 500MB ก็เหมือนคุณโหลดไฟล์ 500MB โดยความเร็ว 50kb/s นะครับ

ส่วนสำหรับนัก uploader ที่อัพเกมส์ไฟล์ใหญ่ๆเขาใช้ VPS ในการอพัโหลดครับ ค่าอัพโหลดจะสูงมากครับ ประมาณ 20MB/S ถือว่าอัพไฟล์ 500MB ไม่ถึง 5 นาทีเลยละครับ
    อ่อ ใช้ VPS นี่เองง ขอบคุณครับผม
    ปล. ท่านพอจะมีวิธีการสมัคร หรือ ใช้ VPS แบบนักอัพโหลดมือทองรึป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PoohItBoy : 10th May 2014 เมื่อ 16:37

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PoohItBoy อ่านกระทู้
    อ่อ ใช้ VPS นี่เองง ขอบคุณครับผม
    ปล. ท่านพอจะมีวิธีการสมัคร หรือ ใช้ VPS แบบนักอัพโหลดมือทองรึป่าวครับ
    GOOGLE ช่วยคุณได้แน่นอนครับ มีให้เช่าอยู่

Tags for this Thread