ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ◄ Sledgehammer Games โพสภาพทหารที่เราเห็นกัน คราวนี้นักพัฒนาใช้ความละเอียดที่สูงขึ้น (high-res) BY NG newsgamer ►

Sledgehammer Games โพสภาพทหารที่เราเคยเห็นกัน ความละเอียดที่สูงขึ้น (high-res)

Sledgehammer Games
    โพสภาพทหารที่เราเห็นกันมาก่อนแล้วจากงาน GDC 2014
    บนบล็อกของสตูดิโอแต่คราวนี้นักพัฒนาใช้ความละเอียดที่สูงขึ้น (high-res)

....................................................................................................

Sledgehammer Games กล่าวว่า ทีมงานมีความตื่นเต้นเป็นอย่างมาก ที่ได้พูดถึงสิ่งที่เราทำอย่างเงียบๆมากว่า 3 ปีกับแฟนๆ
    เราขอพูดแบบตรงๆเลยว่าไม่รู้ว่าจะหาวิธีไหนเพื่อมาฉลองการเปิดตัวเกม Call of Duty: Advanced Warfare ที่ผ่านมาดีกว่าการปล่อย
    ภาพความละเอียดสูงของทหารคนหนึ่งที่ทุกคนต่างก็เคยเห็นเค้าแล้วจากงาน GDC 2014 ซึ่งเป็นการทีเซอร์ระหว่างที่คุณ Glen Schofield
    และคุณ Michael Condrey กำลังพูดในหัวข้อ ความสัมพันธ์ระหว่างความคิดสร้างสรรค์และขั้นตอนของกระบวณการผลิตที่จะไม่เป็นการ
    สูญเสียคุณภาพ ทั้งนี้ภาพดังกล่าวจะแสดงให้คุณได้เห็นถึงความมุ่งมั่นที่เรามีกับโปรเจ็กต์เกม Advanced Warfare
    เรายังไม่รู้ว่าเมื่อวางจำหน่าย
    ไปแล้วจะประสบความสำเร็จเพียงเท่าไหร่ แต่กับการสร้างและพัฒนาตัวละครเราทำอย่างเต็มที่

ย้ำอีกครั้งว่านี่คือตัวละครที่อยู่ในเกมจริง
    ที่สร้างด้วยเอ็นจิ้นที่ใช้สร้าง Advanced Warfare

....................................................................................................

Call of Duty: Advanced Warfare กำหนดวางจำหน่ายในวันที่ 4 พฤศจิกายน 2014
    บนเครื่อง Xbox One Xbox 360 PlayStation 3 PlayStation 4 และ PC
    และพิเศษสำหรับผู้เล่นบนเครื่อง Xbox จะสามารถดาวน์โหลด DLC คอนเทนต์ก่อนเครื่องอื่นๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 11th May 2014 เมื่อ 15:22

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    การพัฒนา Graphic ของ COD ส่วนหน้าตาต่างๆผมว่าดีนะครับ แต่ผมว่าพวกลายละเอียดสิ่งของ ธรรมชาติรอบๆแผนที่ พื้นดิน ฯลฯ มันยังไม่ค่อยดีอ่ะครับ

มองไกลๆก็สวยนะครับ แต่พอเดินไปมองใกล้ๆ เหมือนทำแบบลวกๆอ่ะครับ

-ใครไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ยังไงก็ชอบเล่นครับ ^^-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 11th May 2014 เมื่อ 15:34

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คอมผมยิ่งกาก เจอภาพงี้คงต้องเลิกชีรีย์นี้ เสียใจ
    " I play it because I love it. "

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ภาพสวยก็จริง

แต่คอมปรับต่ำ มันก็ไม่สวยอยู่ดี อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    กลัวมาสเป็คโหดเเบบภาค Ghost เเต่อย่างอื่นกากหมด จริงๆ
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    สวยเฉพาะอันที่เอาออกมาโชว์

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ปรับสุด ถือว่าสวยมาก แต่ปรับต่ำ เป็นอะไรที่กากมาก ดูได้จาก Ghosts

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ดูโดยรวม ยังดูออกว่าเป็นเอนจิ้นเดิม แต่ชมกับทีมงานที่ปรับเอนจิ้นให้สวยยิ่งขึ้นได้ดีพอสมควรเลยนะครับ ถึงจะรู้สึกว่ากินสเปคมากเกินไปหน่อยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 11th May 2014 เมื่อ 16:56

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ไม่สวยๆ เล่นจริงก็ไม่สวยอยู่ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ลองภาพสวยแต่เนื้อเรื่องไม่น่าสนใจก็ไม่ค่อยเรียกคะแนนนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    วิจารกันไปมา พอเกม ออกมา ก็เล่นอยู่ดี ก็แค่นั้น
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    สวยแต่หน้าหญ้ายังโพลิก้อน

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    การพัฒนา Graphic ของ COD ส่วนหน้าตาต่างๆผมว่าดีนะครับ แต่ผมว่าพวกลายละเอียดสิ่งของ ธรรมชาติรอบๆแผนที่ พื้นดิน ฯลฯ มันยังไม่ค่อยดีอ่ะครับ

มองไกลๆก็สวยนะครับ แต่พอเดินไปมองใกล้ๆ เหมือนทำแบบลวกๆอ่ะครับ

-ใครไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ยังไงก็ชอบเล่นครับ ^^-

พูดถูกนะตัวละครสวยแต่ฉากไม่สวย

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ภาพไม่สวย ไม่เป็นรัยครับ ขอแค่เนี้อเรื่องดีเหมือนภาคก่อน ๆ ก็พอครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมว่ารายละเอียดหน้าตานี่มันก็สวยมาตั้งนานแล้วนะ MW3 หน้า Soap ก็สวยมาก ผมนี่เหมือนจริงมาก ผมว่าดูแค่หน้าอย่างเดียวไม่ได้อะไรเท่าไหร่เพราะปกติเราเล่นเราก็ไม่ได้ เดินไปมองหน้า ai ไปหนิ

ฉากต่างๆกับพวกระบบฟิสิกผมอยากให้มันโอเคกว่านี้นะจากที่เล่น Ghost มา (เป็นภาคแรกที่ตัดสินใจจะซื้อ แต่ก็ปล่อยมันผ่านไปดีกว่า) ปกติก็ซื้อตลอด แต่ภาคนี้ขอผ่านเลย

จากใจแฟน CoD ครับ หวังกับภาคใหม่เยอะเหมือนกัน 555

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ไม่ต้องเครียดครับ ผมเล่นไม่ได้ตั้งแต่ซี่ี่ย์ Black ops เพราะสเปกไม่ถึง 5555

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมไม่ได้ต้องการภาพที่สวยแบบสุดๆ แล้วเล่นกระตุก แต่ผมต้องการภาพที่สวยแบบพอดีๆ แล้วคอมผมเล่นได้ลื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ก็อย่างที่ว่าเนือเรื่องดีเท่ากับcall of dutyที่ดีมันก็เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    วิจารกันไปมา พอเกม ออกมา ก็เล่นอยู่ดี ก็แค่นั้น
    คุณจะบอกว่าห้ามวิจาร์ณเหรอครับ? วิจาร์ณแล้วเกมออกมาก็เล่นอยู่ดี ก็ถูกแล้วนิ แล้วมันยังไง ห้ามวิจาร์ณ? ห้ามเล่นเกมที่เราวิจาร์ณ ห้ามดูหนังที่เราวิจาร์ณ งี้เหรอ
    SoShi & Sone Are Together Forever

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    พอดีถ้าคน"ซื้อแท้" เขามีสิทธิ์จะวิจารณ์น่ะครับ มันเกมมันไม่ใช่ถูกๆ ทำออกมาสวยแต่ภาพ อย่างอื่นห่วย

คน"ซื้อแท้"เขาคงจะไม่แฮปปี้แน่นอน เล่นเถื่อนจะบ่นทำไมละเนอะ? ฟรีก็ฟรี สบาย

ปล. ไม่ได้แขวะคุณนะ อธิบายแบบเป็นเหตุเป็นผล

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมไม่ได้ตะ COD เลย

ตั้งแต่เนื้อเรื่องมันหนีจากโลกปัจุบัน

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ยังไม่ได้เล่นก็ติกันแล้วเกมนี้

แต่ผมก็ไม่ได้หวังมากกับซีรี่ย์นี้อยู่แล้ว :P

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ส่วนตัวไม่ได้อะไรกับกราฟฟิกมากเลยครับ เพราะคอมผมไม่เคยปรับกราฟฟิกเกมยุคปัจจุบันได้สุดสักเกม (ปรับสุดได้แต่เกมเก่าๆ ไม่เกินปี 2011 555+)

หวังแค่ให้ CoD ภาคนี้มันมีความสดใหม่ ควรค่าต่อจัดแท้ และเล่นยาวๆ ได้คุ้มก็พอแล้ว
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ติชมกันซะเหมือน ซื้อมาเล่นจนจบแล้วอ่ะน๊ะ ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ สุดยอด นักวิจารณ์เลยครับ.......แหม่่่

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คอมก็ยังกากอยู่เลย อดเล่นแน่นอน - -*