ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'M PERFECT ! ♥ ..
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,529
    Blog Entries
    2

Wink [WII ON PC] SENGOKU BASARA 3 UTAGE (2011 l JAP l 4.39GB) [DIRECT LINKS - ONE2UP] ลิ้งตรงโหลดเร็วเต็มสปีด !

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

เล่นได้ลื่นๆ 100% NOTEBOOK ใช้ JOY เล่นจะมันส์กว่าเล่นง่ายกว่าเยอะ เคลียรไปแล้ว 1 ตัว

แคปคอม (Capcom) ออกมาประกาศเปิดตัวเกม "Sengoku Basara 3 Utage" เกมแอคชั่นสับแหลกภาคต่อจาก "Sengoku Basara 3"ลงเครื่อง Wii และ PS3 ปลายปี2011 แคปคอม ได้เปิดตัวเวบไซต์อย่างเป็นทางการของเกม "Sengoku Basara 3 Utage" เกมภาคต่อของ "Sengoku Basara 3" ที่เคยลงให้กับเครื่อง Wii และ PS3 ในปี 2010 ซึ่งก็ได้เผยข้อมูลรายละเอียดของตัวเกมดังกล่าวเป็นครั้งแรก
    ตัวเกม "Sengoku Basara 3 Utage" นี้จะมีระบบที่ให้ผู้เล่นสามารถใช้เซฟข้อมูลร่วมกันกับตัวเกม "Sengoku Basara 3" ซึ่งผู้เล่นสามารถนำซฟข้อมูลตัวละครจากภาค 3 มาใช้กับตัวเกมภาคนี้ได้ นอกจากนี้ผู้เล่นยังสามารถเนำเซฟข้อมูลตัวละครที่เราสร้างจากภาค "Utage" กลับไปเล่นในเกมภาค 3 ได้อีกด้วย

ช่วยกด "ขอบคุณ" ด้านล่างซ้ายของกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจให้ผมในการอัพเกมส์ครั้งต่อไปนะครับ

SENGOKU BASARA 3 UTAGE - 4.39GB

FileCondo

PART01 : PART02 : PART03 : PART04 : PART05

ONE2UP [DIRECT LINKS]
    ชื่อไฟล์มั่ว,ไม่ตรง ให้แก้ให้ตรงก่อนที่จะแตกไฟล์ ไม่งั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้
    *ตัวอย่างการเปลี่ยนให้ถูกลำดับ Game01.rar , Game02.rar หรือ 1.rar , 2.rar , ..

PART01 : PART02 : PART03 : PART04 : PART05

- วิธีเข้าเกมส์ , วิธีตั้งค่าต่าง ๆ อยู่ในไฟล์หมดแล้ว -

** ใครที่โหลดเกมส์ไปแล้วกลับมายืนยันด้วยนะครับ ว่าเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร
    โหลดเกมส์ไปแล้วก็กดคลิก "กล่าวคำขอบคุณ" ด้านล่างซ้ายของกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจให้ผมในการอัพเกมส์ครั้งต่อไป
    ขอให้สนุกกับเกมส์ถ้าหากชอบก็อย่าลืมสนับสนุนของแท้กันด้วยนะ ..

zerogameth.blogspot.com

FACEBOOK

ผมรวบรวมข้อมูลมาให้แล้ว ดูวิธีการตั้งคีย์บอร์ดและจอยตามท่านทั้ง 2 ด้านล่างครับ .
    V V V V
    V V V
    V V

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    วิธีปรับการควบคุม
    เป็นวิธีปรับโดยใช้คีย์บอร์ดนะครับ ใครอยากใช้จอยไปดูของคุณ kanoktuch2 ด้านล่าง v v v

W = เดินหน้า
    S = ถอนหลัง
    A = ซ้าย
    D = ขาว

Numpad 1 โจมตี/เลือก
    Numpad 2 โจมมีแบบที่2

ปุ่ม + ของWii ผมตั้งเป็นปุ่ม C

ลูกศร4ทิศ ปรับเปลื่อนมุมกล้อง

ที่หลักๆก็เท่านี้ละครับ

Config

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่อยากใช้ joy เล่นนะครับ ให้เข้าไป set ตามนี้

ตัวนี้ผมใช้ผมเอามาจาก link นี้นะ http://www.mediafire.com/?5ymem309485zfhl

1.ต่อจอยเกมก่อน แล้วเข้าไปที่ Wiimote

2.เลือก Button Mapping

3.Set ให้ได้ตามภาพ "เฉพาะที่อยู่ในกรอบสีแดงเท่านั้น" นอกนั้นไม่ต้องสนใจครับ

ที่ผม Set ไว้มันจะเป็นแบบนี้

ตรงปุ่มควบคุมด้านขวา

ปุ่มซ้าย - ตีธรรมดา
    ปุ่มขวา - ใช้ท่าไม้ตาย
    ปุ่มบน - ตีท่าพิเศษ
    ปุ่มล่าง - กระโดด

ส่วนปุ่มกด R L ก็มีใช้งานอยู่ 2 ปุ่มคือ
    L2 - ใช้ท่าชะลอเวลา
    R1 - ตั้งกาดป้องกัน

ปุ่ม Select - แสดงท่าประจำตัว ( ไม่ใช่ท่าโจมตีเหมือนโพสท่าอ่ะครับ )
    ปุ่ม Start - หยุดเกม
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zionistic : 1st October 2015 เมื่อ 18:23

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    มี EMU แยกป่ะครับ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ในที่สุดก็มีคนอัพ น้ำตาจะไหล โหลดเก็บไว้ละ เดี๋ยวหายาก

ปล. พอจะมีเกมส์นี้ไหมครับ [Wii] SD Gundam G Generation World อยากเล่นมากเลย T^T ชอบหุ่นอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monalizii : 17th May 2014 เมื่อ 06:26

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทําไม อันที่ 4โหลดไม่ได้ล่ะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    กล่าวขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เซตปุ่มยังไงบอกทีคับ งงอ่ะ
    สนุกไปวันๆ

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    ขอภาคหลักด้วยได้ไหมม ^^
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มีภาค samuri hero ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    718
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    718
    pass 4 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    718
    เปิดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับบ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1
    พาท 4 โหลดไม่ได้ พาทเดียวครับรีบแก้ให้หน่อยครับอยากเล่น 555

กล่าวขอบคุณ
    1,161
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    มีภาค samuri hero ไหมครับ
    ไม่มีนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovetum54 อ่านกระทู้
    พาท 4 โหลดไม่ได้ พาทเดียวครับรีบแก้ให้หน่อยครับอยากเล่น 555
    ลองเปลี่ยนช่วงเวลาดาวโหลด หรือ กดโหลดใหม่เรื่อย ๆ ครับ (ผมยังโหลดได้ปกติ)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เลยโหลดตัว 3 มา ตัวอัพเดทนี้ต่างจากตัว 3 ยังไงบ้างครับ เนื่อเรื่องเปลี่ยนไปเพิ่มตัวละครใหม่เข้ามากี่ตัวหรือครับ

แล้วรู้สึกพาร์ท 4 จะโหลดไม่ได้ครับ...ขอบคุณครับ

ผมลองแก้เป็น

http://dl-14.one2up.com/onetwo/conte...c5e5588497.rar

ลองโหลดดูนะครับว่าได้ไหมพาร์ท 4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 19th May 2014 เมื่อ 21:59
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ไม่มีนะครับ[/COLOR]

คือภาค samuri hero คือภาค 3 ที่เปลี่ยนเป็น eng น่ะ ภาคที่ท่านอัพคือภาคเสริมของ ภาค 3

กล่าวขอบคุณ
    1,161
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ไม่มีนะครับ[/COLOR]

คือภาค samuri hero คือภาค 3 ที่เปลี่ยนเป็น eng น่ะ ภาคที่ท่านอัพคือภาคเสริมของ ภาค 3
    ที่บอกว่าไม่มีนี่คือผมหาต้นฉบับไม่เจอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ท่าน Zionistic จงเจริญ!!!!!

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อัพเดตครับ

โหลดได้ปกติครับ ผม ตั้ง แต่ Part 1 - 5 ไม่มีปัญหาครับ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6

เล่นได้ลื่นๆ 100% NOTEBOOK ใช้ JOY เล่นจะมันส์กว่าเล่นง่ายกว่าเยอะ เคลียรไปแล้ว 1 ตัว

ปล. เดี่ยวนี้เกมเก่าๆหายากแล้ว ลิ้งเสีย หมด ขอบคุณที่อัพให้ครับ สงสัย เกมเก่าคงต้องเก็บไฟล์ ISO ไฟล์ SETUP ไว้ ในเครื่องซะแล้ว อนาคตกลัวจะไม่มีเกมเก่าๆให้โหลดเล่น ลิ้งตายหมด หายาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 13th December 2014 เมื่อ 11:15

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    โหคิดถึงเกมนี้ เป็นอีกเกมที่สนุก เพลินดีคับ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,161
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

ปล. เดี่ยวนี้เกมเก่าๆหายากแล้ว ลิ้งเสีย หมด ขอบคุณที่อัพให้ครับ สงสัย เกมเก่าคงต้องเก็บไฟล์ ISO ไฟล์ SETUP ไว้ ในเครื่องซะแล้ว อนาคตกลัวจะไม่มีเกมเก่าๆให้โหลดเล่น ลิ้งตายหมด หายาก
    ขอบคุณที่นำรูปมายืนยันครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread