ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281

ตั้งทีมเล่นดอทครับ มี 2 ขาดอีก 3

พอดีมีผมกับเพื่อนคนนึงเล่นกันประจำอยู่แล้ว แต่บางครั้งจะเจอ newbie บ้างไรบ้าง ไม่ค่อยสบอารมณ์เลยครับ อยากจะหาคนที่เก่งๆมาเล่นด้วยกัน
    ส่วนตัวผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่มันยังเปิด beta ให่มๆ จะ 4 ปีได้แล้ว

เอาแบบ best dota setup เลยครับ
    -midler-semi carry (puj,raijin,puck,drow,shadowfiend)
    -carry-hard carry (viper,riki,sven,legion,ursa,jugg,sniper,PL,Alchemist - Morphling,Spectre,AM,troll,void,PA)
    -tanker (bristle,centaur,axe,abadon,DK,visage,warthking,treant,clockwerk,timber)
    -semi support(warlock,ncerolyte,darkseer,enchantress,lion,lina,treant)
    -full support(leshrack,enigma,rubik,lich,witchdoc,omniknight,dazzle,cristlemaiden,kotl,disrup)

build ที่คิดไว้ครับ drow,void,bristle/centaur,warlock,dazzle/witchdoctor

หรืออยากจะเล่นอะไรแผลงๆกันเช่น
    ฺฺBS,ancientapparation,involk(sun),gyro(scepter),zeus

ผมอยากได้คนที่โปรจริงๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 16th May 2014 เมื่อ 15:15

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมเข้าทีมด้วยดิ ผมอยากเล่น carry - ไม่ก็ tank ครับ

ID Steam ap10308280 ชื่อ BaBy Boy

ลองแอดมา ทดสอบฝีมือผมได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Pudge,Nyx,Rubick,Meepo ตัวถนัด
    สรุปผมรวบสไตล์ตัวเองเป็น Ganker,Middle,Semi Carry ครับ...

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IceFog อ่านกระทู้
    Pudge,Nyx,Rubick,Meepo ตัวถนัด
    สรุปผมรวบสไตล์ตัวเองเป็น Ganker,Middle,Semi Carry ครับ...
    ขอ steam id หน่อยครับ

ปล.ขาดอีก 1 คนครับ ขอ full support เก่งๆหน่อยครับ
    เดินเป็น รู้จุดยืน รู้เข้ารู้ออก

กล่าวขอบคุณ
    672
    ขออนุญาตดันครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่นได้ทุกตำแหน่งครับที่ถนัดสุดก้ carry ครับ
    Steam id:bunpotrew

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมเห็น setup จริงๆเขามีแค่ตำแหน่ง carry midlane offlane ละก็ 2 support นะ (ดูจากในหนังสือTI4ได้เลย ส่วนตำแหน่ง tank หรืออะไรมันแล้วแต่เกมและHero อีกทีรึป่าว)

ปล. คหสต
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    หัวหน้า ทีม MMR เท่าไหร่อะ อิอิ
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    carry ขาด tinker ไปรึป่าวครับ?

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ colliinz อ่านกระทู้
    ผมเห็น setup จริงๆเขามีแค่ตำแหน่ง carry midlane offlane ละก็ 2 support นะ (ดูจากในหนังสือTI4ได้เลย ส่วนตำแหน่ง tank หรืออะไรมันแล้วแต่เกมและHero อีกทีรึป่าว)

ปล. คหสต
    มีฮีโร่ไป offlane มันไม่ใช่ basic แล้วครับ basic มันก็ บน2 กลาง1 ล่าง2 ดิ
    อันที่ผมบอกคือ basic setup มันต้องมี tanker อยู่แล้ว
    แต่สะสนทำไมครับ มันไม่ได้ตายตัว มันอยู่ที่ฝั่งตรงข้ามด้วย อะไรอื่นๆอีกมากมาย
    จะเล่นเสตปไหน เลนไหน มันก็ไม่ใช่ปัญหา ตราบใดที่คนเล่น เล่นเป็น คุยกันได้ ตกลงกันได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ master765mb อ่านกระทู้
    หัวหน้า ทีม MMR เท่าไหร่อะ อิอิ
    ไม่ได้เป็นหัวหน้าทีมครับ ไม่ได้จะตั้งทีม แค่หาคนเก่งๆมาเล่นให้ครบ 5 คนครับ

solo 2873-3000 party 26xx
    ปล.ผมไม่ได้เล่น solo บ่อย ปกติผมจะเล่นกับเพื่อนผมคนนึงตลอด
    ไม่ได้สน mmr ครับ อยากหาคนเล่นเก่งๆมาเล่นด้วยกัน เพราะผมเครียดเพราะเจอทีมกากบ่อยมาก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    carry ขาด tinker ไปรึป่าวครับ?
    แค่ยกตัวอย่างครับ ไม่ได้บอกทุกตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 16th May 2014 เมื่อ 15:29

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ID Steam archrem3 ครับ ชื่อ อั๋น แอดมาเล่นด้วยกันได้ปกติผมเล่นกับเพื่อนผมทุกวัน เล่นมานานแล้วเพื่อนเยอะ แต่บางทีเพื่อนไม่ออนก็เล่น Party 3 คน 2 คนแล้วแต่น่ะ เด๋วนี้ส่วนใหญ่ เล่นแต่ Ranking 5555+ ล่า แต้มครับ

ไม่แน่ใจsteam มันต้องตัวเล็กใหญ่ หรือเปล่า เหมือนจะ ตัวเล็กหมด

พอดีตอนนี้อยู่ที่ทำงานน่ะ ปกติวันธรรมดาผมเล่น 2ทุ่ม ถึง5ทุ่มเที่ยงคืนน่ะ ศุกร์เสาร์ ยาวๆกันไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย master765mb : 16th May 2014 เมื่อ 15:34
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    สนใจ Full Carry ไม่มี teamwork ป่ะคับ 55555555555

ผมสายแครี่เกรียน เล่น int ก็แครี่ได้ แต่ขอถามก่อนนะครับ

ไปแข่งรึ หาทีมเล่น PB คับ?

ถ้าเล่น PB รึว่า MMR party PB ได้อยู่นะ

แอดมาได้เลย Zenc_ (หลายๆคนน่าจะรู้จักมั้งเพราะผมเกรียน)

แต่ถ้า เล่น CM บายนะครับ ผมไม่ชอบอย่างแรง รู้สึกว่ามันน่าเบื่อเกินกว่าจะเล่นสนุกๆ กว่าจะได้เล่น

MMR ผม 4099 มั้งคับ จำไม่ได้ หลังๆแพ้แหลก T T สนใจแอดมาเน้ออ ^ ^

ปล เด่วนะ รึว่า จขกท กะผมเป็นเพื่อนกันอยู่แล้วในเกมหว่า ชื่อคุ้นๆ 5555555555

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เย็นๆ ลองทดสอบกับทีมผมป่าวครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    สนใจ Full Carry ไม่มี teamwork ป่ะคับ 55555555555

ผมสายแครี่เกรียน เล่น int ก็แครี่ได้ แต่ขอถามก่อนนะครับ

ไปแข่งรึ หาทีมเล่น PB คับ?

ถ้าเล่น PB รึว่า MMR party PB ได้อยู่นะ

แอดมาได้เลย Zenc_ (หลายๆคนน่าจะรู้จักมั้งเพราะผมเกรียน)

แต่ถ้า เล่น CM บายนะครับ ผมไม่ชอบอย่างแรง รู้สึกว่ามันน่าเบื่อเกินกว่าจะเล่นสนุกๆ กว่าจะได้เล่น

MMR ผม 4099 มั้งคับ จำไม่ได้ หลังๆแพ้แหลก T T สนใจแอดมาเน้ออ ^ ^

ปล เด่วนะ รึว่า จขกท กะผมเป็นเพื่อนกันอยู่แล้วในเกมหว่า ชื่อคุ้นๆ 5555555555
    ผมเคยอยู่คลับท่าน 555
    ผมหาคนเล่นธรรมดาครับ ไม่ได้แข่ง

ปล.ท่านหมายถึงไม่ชอบเล่น Crystal maiden รึเปล่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CeeBreak อ่านกระทู้
    เย็นๆ ลองทดสอบกับทีมผมป่าวครับ 555+
    ไม่ได้อยากวัดกับใครครับ อยากเล่นแบบ ไม่มี newbie ในทีมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 16th May 2014 เมื่อ 15:58

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    1
    ผม solo mmr 5018 อยากเล่นด้วยอ่าครับพอดีจะผ่านไหมม

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hongzana อ่านกระทู้
    ผม solo mmr 5018 อยากเล่นด้วยอ่าครับพอดีจะผ่านไหมม
    ไอดีสตีมล่ะครับ
    ปล.ทู้นี้ไม่ใช่ทู้โชวพาว โชว mmr นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 16th May 2014 เมื่อ 16:00

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ไอดีสตีมล่ะครับ
    ปล.ทู้นี้ไม่ใช่ทู้โชวพาว โชว mmr นะครับ
    hongnaza คับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ผมเคยอยู่คลับท่าน 555
    ผมหาคนเล่นธรรมดาครับ ไม่ได้แข่ง

ปล.ท่านหมายถึงไม่ชอบเล่น Crystal maiden รึเปล่าครับ
    หมายถึง กัปตันโหมดสิคับแหม่

ถ้าเล่นธรรมดาทีมเหลือๆ เห็นผมออนก็ทักมาได้ครับ เข้าตี้ได้อยู่แล้วไม่มีปัญหา

ส่วนมากผมก็เล่นคนเดียวอยู่แล้ว ^ ^

ถูกใจไม่ถูกใจค่อยว่ากันอีกทีฮะ

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    หมายถึง กัปตันโหมดสิคับแหม่

ถ้าเล่นธรรมดาทีมเหลือๆ เห็นผมออนก็ทักมาได้ครับ เข้าตี้ได้อยู่แล้วไม่มีปัญหา

ส่วนมากผมก็เล่นคนเดียวอยู่แล้ว ^ ^

ถูกใจไม่ถูกใจค่อยว่ากันอีกทีฮะ
    captain ผมก็ไม่เล่นครับ ล่าสุดปีที่แล้วมั้ง 555
    แอดไปแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมเล่นสาย full support คับ ตัวที่ชอบเล่นมี่ Dead prophet,Wicdoctor,Queen of pain,Puck เเละ บ้างคั้งก้อDazzleถ้าจะให้sup Tank เเบบ fulltime

ID : zexterse7en
    ในเกมชึ่อ Only!nt <<< ชึ่อก้อบอกเลยว่ามาสายนี้

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zexterse7en อ่านกระทู้
    ผมเล่นสาย full support คับ ตัวที่ชอบเล่นมี่ Dead prophet,Wicdoctor,Queen of pain,Puck เเละ บ้างคั้งก้อDazzleถ้าจะให้sup Tank เเบบ fulltime

ID : zexterse7en
    ในเกมชึ่อ Only!nt <<< ชึ่อก้อบอกเลยว่ามาสายนี้
    แอดไม่ได้อะครับ
    ผู้ใช้นี้ยังไม่ได้ตั้งค่าโปรไฟล์ Steam Community
    หากคุณรู้จักผู้ใช้นี้ ให้บอกเขา/เธอให้ตั้งค่าโปรไฟล์ แล้วมาเล่นเกมด้วยกัน!

ผมอยากได้มากเลย full sup 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 16th May 2014 เมื่อ 16:50

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    sleephollow555 แอดมาไว้เล่นขำๆ ตอนคนในทีม จขกท. ขาดๆก็ได้ครับ เล่นได้ทุกตำแหน่งถนัด Support กับ Midlane
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ไม่เล่น MMR นี่ได้ป่ะคับ --
    ส่วนใหญ่เล่นแต่ปกติ
    ตามลายเซ็นเบยคับ
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ท่าจำไม่ผิดท่าน Zenc_ สงใสจะเข็ดที่ผมเล่นตอนนั้น ( cm กากๆมากๆ ) 555555 หวังว่าคงจำได้นะ เด๊ยวนี้เขาไม่เล่นกะผมเลย สงใสกากไป
    แต่ตอนนี้ไม่เหมือนปะก่อนแล้วนะ ส่วนท่า จขกท.อยากหาพวก support carry ขำๆบ้างก็แอดมาได้นะ
    Steam : pcore2000
    Name : Optic.Core ว่าจะเปลี่ยนอยู่ / แอดมาช่วงนี้ไม่ได้เล่น HDD เสียรอเคลมก็ขออภัยด้วย ก็แอดมาไว้ก่อนแล้วทีมท่านขาดยังไงกระซิบมาชวนได้นะ
    hero ชอบเล่นก็พวก int นั้นเหละ rubick lina sandking puck ส่วน invo ไม่เล่นเล่นไม่เป็นเลย 555555 ส่วนเล่น support อยู่แล้วแต่ไม่รับปากว่า full นะ
    เพราะที่เล่นเนิ่ย ผมแย้งลาสหมดผมก็ไม่ได้จะแย้งเลยกลัวไม่ตายไง (carryก็ไม่เก็บเอง - - " ) เอาเป็นว่าไม่กากแบบเดินไปตายโง่ๆแล้วกัน 555555 แบบ 0~10 ไม่มี
    ผิดตรงไหนอภัยด้วนพิมในโทรศัพท์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcore2000 : 16th May 2014 เมื่อ 23:27
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง