ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

ฝันอาจใกล้เป็นจริง RPCS3 เล่นเกม PS3 บนเครื่อง PC ได้!!!

ฝันอาจใกล้เป็นจริง RPCS3 เล่นเกม PS3 บนเครื่อง PC ได้!!!
    ——————————————————

ในที่สุดด้วยเทคโนโลยีใหม่ๆหลายๆอย่างประกอบกับความพยายามไม่เป็นอันสิ้นสุดของเกมเมอร์ชาว PC ผู้ไม่อยากจะเจียดเงินให้กับ PS3 ทั้งหลายได้ใกล้กับความเป็นจริงกันมากขึ้นแล้วล่ะครับ เมื่อล่าสุดนาย B1ackDaemon ได้ออกมาโพสวิดีโอว่าเขาสามารถรันเกม PS3 บน PC เป็นเกมแรกได้สำเร็จแล้ว!

สำหรับเกมที่เขาได้พยายามรันขึ้นบน PC นั้นอย่าเพิ่งรีบตื่นตระหนกแล้วคิดว่าเป็น The Last of Us ล่ะ จริงๆแล้วมันคือเกม Sonic CD ต่างหาก ซึ่งเบื้องต้นเขาบอกว่าสามารถรันได้แล้วแต่ Frame Rate นั้นเพียงแค่ 3 FPS เท่านั้น โดยตัวโปรแกรม Emulator และตัวเกม Sonic CD นั้นรันบนคอมพิวเตอร์สเปคตามนี้

Core i5-760 2.8@3.5GHz
    RAM : 6Gb DDR3-1333
    VGA : GeForce GTX 470
    Windows 7 Ultimate SP1 x86

จะเห็นได้ว่าสเปคเครื่องของเขานั้นแรงใช่เล่นเลยทีเดียว แต่ระดับที่ว่ารัน Sonic CD ได้แค่ 3 FPS นั้นคาดว่าฝันคงอีกยาวไกลเลยล่ะครับถ้าคิดจะรัน The Last Of Us ถึงกระนั้นก็อย่าเพิ่งท้อไป ถึงระดับเริ่มรันเกม PS3 บน PC ได้แล้วก็แปลว่าฝันน่าจะไม่ห่างจากเราแล้วล่ะ คาดว่าไม่เกิน 3 ปีเราน่าจะได้เล่นเกม PS3 Exclusive บางส่วนกันบ้าง แต่ถ้าจะเอาระดับ Heavy Rain หรือ The Last of Us อันนี้คงต้องรอกันยาวๆ จนกว่าเทคโนโลยีการ์ดจอและโค้ดไดร์เวอร์ต่างๆ จะไปถึงจุดนั้นอ่ะนะ ลองชม Footage จากผู้พัฒนาดูครับ

ความจริงแล้วนายคนนี้ก็ได้พัฒนา RPCS3 มาสักพักแล้วล่ะจากที่มีวิดีโอลง YouTube อยู่บ้างเล็กน้อย แต่ทั้งหมดนั้นเป็นเกมหนักๆ ซึ่งรันได้เพียง 2 FPS เป็นอย่างต่ำและ 15 FPS เป็นอย่างสูงเท่านั้นด้วยสเปคด้านบน อย่างน้อยนี่ก็น่าจะเป็นความคืบหน้าที่เอามาให้ได้รับทราบกัน ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะรีบแจ้งให้ทราบโดยไวครับ

—————————————————————————————————————
    ข้อมูลนี้นำมาจาก

... " JOKERGAMETH " ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อาจจะเร็วกว่าที่คิด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Blog Entries
    1
    ผมว่าคอมของคนในนี้
    spce เทพกว่านี้เยอะนะ
    แต่ของผมก็ใกล้เคียงของเขานะ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    PS3 ผมว่าเร็วๆนี้ยากครับไม่ใช่ที่ตัวเกม ครับ แต่เป็นที่ ตัว HW ของ PS3 เอง ขนาดเกม Muti ยุคก่อน PS3 เป็นอะไรที่ปวดหัวมากๆ RAM น้อยไม่พอแล้ว Cell ยังพัฒนายากอีก
    จะเห็นเลยว่า สมัยก่อน PS3 จะแพ้เกม Multi 10000000% แต่พอเป็นเกม Exclusive กลับดึงพลังออกมาได้สุดๆ เช่น UnCharted 3,Last Of Us เพราะ PS3 ต้องการความเอาใจใส่ครับ

เอาพูถึง EMU อย่างที่บอกไป CPU ตอนนี้จะ I5 - I7 ตัว TOP แม้โดยรวมมันจะแรงกว่า Cell ไปแล้ว แต่ปัญหามันคือ Cell มันไม่ใช่ CPU ที่ Based On X86 - X64 ทั่วๆไปอย่าง PC
    ถ้าจำไม่ผิด PowerPC ของ XB360 มันเป็นร่างแปลงของ Xeon ในสมัยนั้นครับ

= =" ผมว่าทำ PS4 , XBOne ยังจะง่ายกว่า เพราะเป็น A10 ใกล้ Computer ที่สุดละตั้งแต่มี Console มา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonedevil : 19th May 2014 เมื่อ 22:31
    It's Good For You !!!!!

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ถ้างั้นแสดงว่าถ้าเอา คอมที่แรงๆโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาเล่นก็ได้สินะ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    PS3 ตอนนี้ผมเช็คราคามาราคาประมาณ 8k-9k
    คอม เครื่องหนึ่งผมว่าก็ต้อง 10k+
    ก็ไม่รู้สิน่ะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อีก 10 ปี อาจจะเล่นได้ลื่นๆ ตอนนั้นคงมี PS5 แล้วมั้งถ้าไปทำตัว Xbox360 มันจะไม่ง่ากว่าหรอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    มันเกือบมาหลายรอบละครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    คงจะอีกนานหละครับ ขนาดคอมสเปคโหด ยังเเค่ 3fps
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    PS 3 ตอนนี้ไม่ใช่ว่าจะแพง มือสองสภาพนางฟ้ามีออกเยอะ ด้านมืด/สว่าง ก็แล้วแต่จะเลือก ตัวเกมก็มีทั้งแบบโหลด แผ่นมือสองก็เยอะ ซื้อแล้ว PS 3 มือสอง 4000 พี่ข้างบ้านซื้อมาแล้วเล่นได้ครั้งเดียว เก็บใว้ในกล่องซ้อนเมียแล้วไปทำงานเมืองนอกกลับมาหมดความสนใจ PS3 รอ PS4 เลยจัดมาสะ เด๋วค่อยพามันหนีเมียไปซื้อ PS4 ต่อ ถึงจะได้เล่นช้ากว่าชาวบ้านแต่ก็ได้เล่นครับ ประหยัดเงินอีก

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ซื้อ PS3 เถอะครับ - -*

ใครอยากได้มือ 2 หลังไมค์มาก็ได้ครับ ตอนแรกผมมีอยู่ 3 เครื่องจะปล่อยละเยอะเกินมีทุก gen -*- Fat Slim Super Slim

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    รีบๆ มีก็ได้นะครับ ขี้เกียจลุกไปเปิดเครื่อง ไม่มีแรงจูงใจเหมือน PC แต่ทำให้เล่น แผ่นแท้ได้ด้วยก็ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    มันไม่ใช่เรื่องยากที่จะให้มันรันได้ครับ เชื่อไหม
    เพราะถ้า มันรันได้สักวัน จะมีคนซื้อ PS3 หรือพวก Xbox อยู่กันไหม +

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.IT อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่เรื่องยากที่จะให้มันรันได้ครับ เชื่อไหม
    เพราะถ้า มันรันได้สักวัน จะมีคนซื้อ PS3 หรือพวก Xbox อยู่กันไหม +
    PS2 รัน Emu ได้ มันก็ยังขายได้ตาม สะพานเหล็ก กับ แผงทอง นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.IT อ่านกระทู้
    ถึงตอนนั้น ก็คงไม่มีขายแล้ว ps3 xbox เช่นเดียวกับ famicom ในปัจจุบัน ที่คนอยากจะเล่นก็ต้องเล่นอีมูอย่างเดียว

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ไม่ต้องรีบเพิ่งซื้อ PS3 มา

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    pcsx2 ตอนแรกก็แบบนี้ หลังจากนั้นต้องรออีกมากกว่าสิบปีถึงมีวันนี้
    ps3 emulator ก็คงไม่ต่างกัน อาจจะต้องรออีกมากกว่าสิบปี

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    คนที่หวังเล่นผ่านอีมูแบบผม ไม่ได้สนเรื่องราคาหรือไม่อยากจ่ายเงินนะครับ
    แต่เพราะถ้ามันเล่นผ่านอีมูได้ เราจะได้เล่นมันไปอีกนานแสนนาน

อย่างที่ คห บนๆบอก เครื่องเก่าๆก็ต้องเล่นผ่านอีมูอย่างเดียว
    แล้วถ้าวันนึง PS3 PS4 กลายเป็นเครื่องเก่าๆขึ้นมาล่ะ ตอนนั้นจะทำยังไง
    ปัญหาไม่ใช่ว่ากว่าจะถึงตอนนั้นก็เล่นจนพรุนจนไม่อยากเล่นแล้ว
    แต่ปัญหาคือถ้าตอนนั้นอยากเล่นจะทำยังไง

เพราะอายุขัยคอนโซลมันสั้น ถ้ามันหมดลงก็คือหมดลง

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    สมัย ps2ผมก็รอเล่นอีมูแหละ แต่ps3คงไม่หละ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    PS3 ผมว่าเร็วๆนี้ยากครับไม่ใช่ที่ตัวเกม ครับ แต่เป็นที่ ตัว HW ของ PS3 เอง ขนาดเกม Muti ยุคก่อน PS3 เป็นอะไรที่ปวดหัวมากๆ RAM น้อยไม่พอแล้ว Cell ยังพัฒนายากอีก
    จะเห็นเลยว่า สมัยก่อน PS3 จะแพ้เกม Multi 10000000% แต่พอเป็นเกม Exclusive กลับดึงพลังออกมาได้สุดๆ เช่น UnCharted 3,Last Of Us เพราะ PS3 ต้องการความเอาใจใส่ครับ

เอาพูถึง EMU อย่างที่บอกไป CPU ตอนนี้จะ I5 - I7 ตัว TOP แม้โดยรวมมันจะแรงกว่า Cell ไปแล้ว แต่ปัญหามันคือ Cell มันไม่ใช่ CPU ที่ Based On X86 - X64 ทั่วๆไปอย่าง PC
    ถ้าจำไม่ผิด PowerPC ของ XB360 มันเป็นร่างแปลงของ Xeon ในสมัยนั้นครับ

= =" ผมว่าทำ PS4 , XBOne ยังจะง่ายกว่า เพราะเป็น A10 ใกล้ Computer ที่สุดละตั้งแต่มี Console มา
    จำได้คนทำ Emu PSX2 บอกว่าต้องเขียน OS ของ PS3 หรือ XBOX 360 เอง ถึงจะดึงประสิทธิภาพของ PC ออกมาได้หมด เค้าบอกว่าใช้เวลา 8 ปีอย่างต่ำ บอกเมื่อ ปี 2012

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    8Core กับ Ram ที่เร็วกว่า DDR3 ในสมัยนั้น ก็นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เก็บเงินซื้อ ps3 จบ....

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อยากเล่นแค่เกมเดี่ยว ยุคนั้น bayonetta ช่วยลง pcที่สิโว้ย
    หากเป็นลูกผู้ชาย ก็ต้องมีบางเวลาที่ต้องยืนหยัดต่อสู้ แม้จะรู้ดีว่าไร้ซึ่งหนทางชนะก็ตาม

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plafe อ่านกระทู้
    เก็บเงินซื้อ ps3 จบ....
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง กำลังคิดจะ PS4 เลยว่าได้ เพื่อ Watch Dog T^T
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadajjang7 อ่านกระทู้
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง กำลังคิดจะ PS4 เลยว่าได้ เพื่อ Watch Dog T^T
    ราคาล่าสุด 16590 รวมจอย จ้า