ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

สงสัยว่าการที่มี Youtube Thailand จะส่งผลดีอย่างไรบ้าง

ตามหัวข้อเลยครับ หลังจากที่วันนี้มีการเปิดตัว Youtube Thailand อย่างเป็นทางการ ซึ่งต่อไปจะสามารถเข้าด้วย www.youtube.co.th ได้แล้ว (มันก็ Redirect ไปที่เดิมนั่นแหละ คอนเซปท์เดียวกับ google)

ผมอยากรู้ว่ามันจะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลง หรือส่งผลดีต่อวงการ youtube ไทยยังไงบ้าง?? เพราะอย่างที่ทราบๆกันว่า เรื่อง socialmedia คนไทยเราไม่เป็นรองใครในโลก แม้แต่ youtube เราก็เล่นกันดุเดือดไม่แพ้เมืองนอกเลย วิววีดีโอของศิลปินไทยถึงล้านกันเป็นว่าเล่น บางเพลงหลุดไปไกลหลายสิบล้าน

ผมเคยได้ยินมาว่าสมัยก่อนที่เมืองนอก หากมีวีดีโอในยูทูปอันไหนวิวถึงล้าน ทางยูทูปจะมีการมอบเงินรางวัลให้ (สมัยนี้น่าจะเปลี่ยนไปแล้วรึเปล่า??) หรือเราอาจจะได้มีการแลกเปลี่ยนกับชาวโลกเขามากขึ้น หรือมันอาจจะไม่เกิดอะไรขึ้นมาเลย แค่ได้ URL ใหม่ Logo ใหม่ และหากมีวันสำคัญก็จะได้ theme พิเศษเพิ่มขึ้นแบบ google

ท่านใดทราบแถลงไขหน่อยครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ยังไงก็ได้ครับ ผมเฉยๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    555 เราจะพบสัมผัสใหม่การดูคลิปทุกคลิปมีโฆษณาแทรกทุกช่วงไงล่ะ

T T
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    มีผลโดยตรงในแง่ของธุรกิจคับ เช่น การโฆษณาที่สามารถเจาะจงไปที่คนไทยได้ง่ายขึ้น การถ่ายทอดสดแบบจริงจัง (เช่นถ่ายทอดสดเทศกาลดนตรี หรืองานใหญ่ๆ) รวมไปถึงการติดต่อขอสิทธิพิเศษให้ Channel ของตัวเอง (เช่น Machinima) การติดต่อขอแบนคลิปที่ละเมิดลิขสิทธิ์

ผมว่าผู้ใช้ทั่วไปไม่ได้รับผลอะไรหรอกคับ นอกจากโฆษณาที่จะได้เห็นโฆษณาของไทยมากขึ้น

ส่วนเรื่องการมอบรางวัลเขามีกันอยู่แล้วคับ ไม่จำเป็นต้องมี Youtube ประจำประเทศนั้นๆเขาก็ส่งรางวัลมาให้เหมือนกัน เช่น รางวัลยอดคน Subscribe เกิน 1 แสน รางวัลคน Subscribe เกิน 1 ล้าน อะไรทำนองนี้ (แต่ยอด View เกิน 1 ล้านนี้ผมไม่รู้ว่ามีไหมนะคับ เพราะคลิปที่เกิน 1 ล้านมันเกลื่อน Youtube มาก แถบบางอันก็เป็นคลิปละเมิดลิขสิทธิ์ด้วย ไม่สมควรได้รับรางวัล)

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    555 เราจะพบสัมผัสใหม่การดูคลิปทุกคลิปมีโฆษณาแทรกทุกช่วงไงล่ะ

T T
    อย่างอื่นก็เฉยๆนะครับ แต่รู้สึกว่าโฆษณาเยอะขึ้นจริงๆครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    รอ 3 วิเพื่อปิดโฆษณา
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    บางโฆษณา มันปิดไม่ได้ด้วยนะ รำคาญสุดเท้า

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    งั้นอย่ามีเลยครับ 555+

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ถ้าเราต้องการจะทำช่องรายการเพื่อเป็นรายได้ บน Youtube โชคดีแล้วครับ เงินทองไหลมาเทมาแน่นอน อิอิ
    It's Good For You !!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    บางโฆษณา มันปิดไม่ได้ด้วยนะ รำคาญสุดเท้า
    โฆษณาบางตัวเสียงดังมากเล่นเอาตกใจ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    โหลดปลั๊กอินของเว็บเบาเซอร์นั้นๆมาบล็อกโฆษณายูทูปได้ครับ ผมใช้อยู่ Adblock Youtube เป็นของ Google chrome

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    โฆษณา รูปแบบใหม่ จาก ที่อยู่เล็กๆด้านข้าง โดมาอยู่ในจอ รอ 3 วิ โดดมาอยู่ หน้าแรก บร๊ะเริ่มเทิ่ม = =

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมใช้ adblock ของ Chrome หมดปัญหาเรื่องโฆษณา ลบรูปภาพโฆษณาต่างๆออกหมด แม้แต่ใน jokergameth หน้าแรกก็ยังไม่มีโฆษณา ใช้ดูครับผมรับรองเจ๋งจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    "สวัสดีชาวโซเชียล ก็ไม่ได้อยากจะโพสนักหรอกนะ ไอ้โซชงโซเชียลอะไรเนี่ย......"
    รอวันโดนแบน