ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

Fairy tail Questions ตอบผมที !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

คือผมสงสัยว่า................

1.เซเรฟเป็นใครยังไง[รู้แค่ว่าเป็นนักเวทย์สายโหดโบราณ]

2.ทำไมเซเรฟถึงได้มาอยู่ในยุคกับพวกนัตสึ[เขาบอกว่ามันโหดในยุค 400 ปีก่อนไม่ใช่หรือออ มาได้ไง แวมไพร์หรอ -3-]

3.ผ้าพันคอนัตสึมีประวัติอะไร ทำไมตอนที่เจอเซเรฟครั้งแรกถึงช่วยนัตสึไว้จากเวทย์ของเซเรฟ [ที่ผ้าพันคอกลายเป็นสีดำ]

4.ภาพโบราณที่มีดราก้อนสเลเยอร์ที่ใช้ไฟสู้กับมังกีสีดำ!!?? [ดราก้อนสเลเยอร์คนนั้นมีผ้าพันคอแบบเดียวกับนัตสึ]

5.มังกรที่หายไปวันเดียวกับแม่ของลูซี่ตาย?? เกี่ยวข้องกันยังไง

6.มังกรหายไปไส

7.ก๊อดสเลเยอร์ เรียนเวทย์พวกนี้มาจากไหน ใครเป็นคนสอนให้[ตามชื่อมันก็ต้องเป็นพระเจ้าสอนให้ 0_0] แล้วเรื่องนี้มีพระเจ้าหรอ -3-

8.เซเรฟกับนัตสึเป็นอีหยังกัน ทำไมตอนเจอกันครั้งแรกที่สอบขึ้นเป็นระดับ S กลางป่านั้น เซเรฟถึงร้องไห้ เหมือนดีใจมากที่เจอนัตสึ แล้วยังประมาณว่านัตสึยังทำลายเค้าไม่สำเร็จ? เหมือนจะมีแต่นัตสึที่ทำลายได้? อะไรแบบนั้น

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    1. เซเรฟเป็นจอมเวทยต์มนดำ(ที่พร้อมจะตรุ๋ยตรูดคุณ) เป็นคนแรกที่สร้างมนต์ดำ และยังมีจิตใจชั่วร้ายมาก ประมาณนั้นมั้ง
    2. ก็เหมือนตอนที่กิลวอของนัตสึกับลัคซัส ห้ามคนอายุ เกิน 80ออกจากกิล ดราก้อนสเลเยอร์ออกไปไม่ได้ จึงมีความเป็นไปได้ว่า พวก DS(Dragon Slayer) มาจากอดีต เช่นเดียวกับ เซเรฟ
    6. มังกรไม่น่าจะหายไปไหน แต่เป็นพวก DS ที่ข้ามเวลามา
    7. น่าจะเป้นแค่ชื่อ เพราะเก่งมากในเรื่องการสังหารมังกร
    8. ข้อนี้ ตอบได้แต่ยาวแนะนำให้ไปอ่านในบอร์ด Sritown ของ Fairy tail มีคนวิเคราะห์ไว้แล้ว น่าคิดเลยทีเดียว

จากตอนล่าสุด เซเรฟกะนัตสึคุยกันถึงมาสเตอร์ END
    เซเรฟบอกนัตสึว่า"พูดให้ถูกเขาไม่สามารถฆ่าได้"(อีคนิลคือเค้าคนนั้น)<<<แปลกๆไหม อาจไม่แปลกถ้าเราอ่านผ่านๆ ความหมายก้คงสู้ไม่ได้ หรือฝีมือไม่ถึง แต่ผมไม่คิดว่าอย่างนั้นนะเพราะ
    เซเรฟใบ้มาอีกอย่างว่า"เมื่อถึงเวลา นายต้องเลือกว่าจะปล่อยหรือจะฆ่า"เหตุผลที่จะให้นัตสึปล่อยคืออะไรละ ความสัมพันธ์ไงละ
    และที่นี้ใครที่มีความสัมพันธ์ที่ดีกับนัตสึขนาดที่บางทีนัตสึไม่กล้าที่จะฆ่าละ+กับอีคนิลไม่สามารถฆ่าได้=สำหรับผมคำตอบก้ไม่มีใครนอกจาก อีคนิลนั้นละ
    มาฟังเหตุผลดีกว่า
    1เรื่องคำพูดของเซเรฟ"พูดให้ถูกเขาไม่สามารถฆ่าได้"ทำไมถึงใช้คำนี้ละ มันบ่งบอกได้2แง่2ง่ามนะ
    -เขาไม่สามารถฆ่าได้ เพราะนั้นเป็นตัวเขาเองนี่คือสิ่งที่ผมจะสื่อ
    -เขาไม่สามารถฆ่าได้ เพราะเขาเก่งไม่พอ ความหมายทั่วไป(หรือในแบบที่ไม่ใช่ลูกหลอก)
    2คำพูดที่ว่า"นายทำได้" ก้2แง่2ง่ามอีกละ
    -นายทำได้ เพราะนัตสึเป็นดราก้อนสเลเยอร์ไฟ คนที่จะจัดการกับมังกรได้คือดราก้อนสเลเยอร์และเป็นมังกรไฟก้ต้องเป็นนัตสึ คือที่ผมจะสื่อนัตสึเป็นคนเดียวที่สามารถสู้กับอีคนิลได้
    -นายทำได้ เพราะนายเก่ง นายมีพวกพ้องอยู่ ความหมายทั่วไป(เพราะรู้ๆกันอยู่ว่านัตสึ เป็นพระเอก)
    ปล
    END=(อีคนิลดราก้อน)
    อีคนิลคงมาจากรากศัพท์ของคำว่าอีคไนท์((Ignite)ที่แปลว่าเผาไหม้)
    ก๊อปมาจาก Sritown
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 28th May 2014 เมื่อ 09:47
    . ..

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ผมแนะนำ จขกท. ไปอ่านมังงะเถอะครับ ส่วนตัวผมก็ยังไม่ได้อ่านเหมือนกันดูแต่เมะ ยังไงก็เถอะไหนๆก็มีคนถามแล้วผมขอถามด้วยอีกคน
    ^
    ^
    ^

ใน Anime อีกนานไหมกว่า เจ๊ 3 คนนี้เค้าจะตบกัน ดูๆแล้ว ดราม่าแน่นอน ตอนนี้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ผมแนะนำ จขกท. ไปอ่านมังงะเถอะครับ ส่วนตัวผมก็ยังไม่ได้อ่านเหมือนกันดูแต่เมะ ยังไงก็เถอะไหนๆก็มีคนถามแล้วผมขอถามด้วยอีกคน
    ^
    ^
    ^

ใน Anime อีกนานไหมกว่า เจ๊ 3 คนนี้เค้าจะตบกัน ดูๆแล้ว ดราม่าแน่นอน ตอนนี้
    มังงะ ตอนหลังๆ service กระจายมาก เสื้อขาดทุกตอน -,.-

1. ไม่รู้เหมือนกัน
    2. น่าจะเพราะเวทย์สายมืด
    3. ผ้าพันคอ อิกนีล เป็นคนให้มา น่าจะเป็นเกล็ดมังกรมั้ง ดูดซับพลังเวทได้ ดูจากที่มังกรแต่ละสามารถทนเวทย์ได้ระดับนึง ในตอนที่มังกรออกมาจากประตู
    4. ก็คงเป็นดราก้อนสเลเยอร์ของ อิคนิล กับ อัคโนโลเกีย มั้งครับ
    5. อันนี้ยังไม่รู้เหมือนกัน
    6. ไม่รู้อีกนั่นแหละ แต่ก็มีตอนนึง ที่เป็นปัจจุบัน นัตสึเจอกับลุงมังกรไฟ ที่อกมาจากประตู แต่ที่เหลือก่อนหน้านั้นหายไปไหนไม่รู้
    7. ก็อดสเลเยอร์ คงเหมือนบักเพอร์ซีอุสช่องทุกข์ปัญหามีคำตอบ อ่ะ เหมือนมโนไปเอง แต่ดันมาแพ้ดรากอนสเลเยอร์
    8. เซเรฟ น่าจะไม่มีวันตาย คงมีแค่พลังของนัตสึที่น่าจะทำลายได้ แต่อิกนีลก็เคยพยายามทำลาย END กับ เซเรฟ แล้วแต่ไม่สำเร็จมั้ง

ปล ผมอ่านไม่หมดทุกตอนนะ ข้ามๆไปหลายตอนเหมือนกัน อ่านผ่านๆเรื่องนี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    1.)อันนี้ก็ไม่รู้ค่ะ รู้แต่เป็นเพื่อนของมาสเตอร์เมวิซ [มาสเตอร์คนแรกของแฟรี่เทล]
    2.)เซเรฟผนึกตัวเองค่ะทำให้อีกร่างหลับไหลไป [ร่างโหดอ่ะน่ะ -..-] และก็อยู่บนเกาะเทนโรวตลอดเพราะเมวิซให้อยู่ (มั้ง)
    3.)ไม่มีประวัติอะไรหรอกค่ะผ้าพันคอได้มาจากอิคนีล
    4.)นั้นน่าจะเป็นนัตสึจากอนาคต (มั้งค่ะ) เพราะผู้หญิงที่ใส่ชุดคลุมสีดำตอนช่วง ศึกประลองเวทย์มนตร์คือ....
    (ไม่บอกดีกว่าเดี๋ยวโดนว่า ว่าสปอยล์)
    5.)คงบังเอิญมากกว่าค่ะ แม่ลูซี่ป่วยตาย
    6.)น่าจะเป็นเพราะยุคปัจจุบันคนได้เชื่อว่ามังกรศูนย์พันธุ์ไปหมดแล้ว เปิดเผยตัวอาจเป็นอันตรายได้ และอีกอย่างมนุษย์ไม่ค่อยถูกกับมังกร ' ' อิคนีลไปอยู่ที่ภูเขาไฟ [แล้วที่ไหนล่ะ -..-]
    7.)GodSlayer เป็นเวทย์โบรานค่ะ LostMagic นั้นเองเซเรฟเป็นคนสร้างขึ้น ซันโครว เรียนจากมาสเตอร์ฮาเดส เชอเรีย น่าจะเรียนจากคำภีร์โบราณค่ะ
    8.)นัตสึเป็นคนเดียวค่ะที่ฆ่าเซเรฟได้ เหตุผลเราก็ไม่รู้หรอก -.-

นี้ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    1.เป็นจอมเวทย์มนต์ดำที่เก่งที่สุด (มั้งน่ะ)
    2.เห็นว่าพึงตื่นนิ - - (ไม่น่อาจจะคล้ายๆรุ่น 1 วิญญาณ)
    3.อาจจะเป็นคนมีหลายบุคลิกก็ได้หรือไม่ก็รู้จักคนหน้าคล้ายนัตสึ
    4.อาจจะเป็นครอบครัวของนัตสึก็ได้ (มั่ว)
    5.อันนี้ไม่รู้
    6.ตายหมดแล้วมั้ง (อัคโนโลเกีย เหลืออีกตัว)
    7.ดูจากสีเวทย์เป็นสีดำอาจจะเป็นมนต์ดำก็ได้น่ะ
    8.เหมือนข้อ3 อาจจะรู้จักคนหน้าคล้ายนัตสึสมัยก่อนก็ได้ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Heathcliff : 1st June 2014 เมื่อ 01:32

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zpmqhj อ่านกระทู้

1.เซเรฟเป็นใครยังไง[รู้แค่ว่าเป็นนักเวทย์สายโหดโบราณ]

2.ทำไมเซเรฟถึงได้มาอยู่ในยุคกับพวกนัตสึ[เขาบอกว่ามันโหดในยุค 400 ปีก่อนไม่ใช่หรือออ มาได้ไง แวมไพร์หรอ -3-]

3.ผ้าพันคอนัตสึมีประวัติอะไร ทำไมตอนที่เจอเซเรฟครั้งแรกถึงช่วยนัตสึไว้จากเวทย์ของเซเรฟ [ที่ผ้าพันคอกลายเป็นสีดำ]

4.ภาพโบราณที่มีดราก้อนสเลเยอร์ที่ใช้ไฟสู้กับมังกีสีดำ!!?? [ดราก้อนสเลเยอร์คนนั้นมีผ้าพันคอแบบเดียวกับนัตสึ]

5.มังกรที่หายไปวันเดียวกับแม่ของลูซี่ตาย?? เกี่ยวข้องกันยังไง

7.ก๊อดสเลเยอร์ เรียนเวทย์พวกนี้มาจากไหน ใครเป็นคนสอนให้[ตามชื่อมันก็ต้องเป็นพระเจ้าสอนให้ 0_0] แล้วเรื่องนี้มีพระเจ้าหรอ -3-

8.เซเรฟกับนัตสึเป็นอีหยังกัน ทำไมตอนเจอกันครั้งแรกที่สอบขึ้นเป็นระดับ S กลางป่านั้น เซเรฟถึงร้องไห้ เหมือนดีใจมากที่เจอนัตสึ แล้วยังประมาณว่านัตสึยังทำลายเค้าไม่สำเร็จ? เหมือนจะมีแต่นัตสึที่ทำลายได้? อะไรแบบนั้น

ตอบ ข้อง 1 นะครับ
    เซเรฟเป็น จอมเวทร์มนตร์ดำ ครับ หรืออีกชื่อนึงคือแบ็คเมจิกเชียน ครับ เป็นจอมเวทที่โหดสุด ครับ

2 เพราะ เซเรฟ นั้นอาจได้ รับเวทร์ลมหายใจมหาเทพครับ แต่ เราว่า น่าจะเป็นการผนึกตนเอง นะครับและใคฃนความคิดเราคือ
    เซเรฟนั้น เกิดก่อน เมวิล ครับเพราะอายุ 400 ปี แต่ เมวิล แค่ 100 ปี ครับ

3 อันนี้ไม่แน่ใจครับ ที่ผ้าพันคอช้วยใว้ น่าจะมาจาก เซเรฟ ยังคุมพลังตนเองไม่ได้นะครับเพราะ ผนึก มาตั้ง 400 ปี

4 อันนี้ไม่รู้ ครับ

5 ไม่เกียวครัึบ เพราะ เป็นเหตุการบังเอิญมากกว่าครับ

6 มังกร อิคนิว ที่สอนนัสสิ นั้นไปอยู้ที่ภูเขาไฟ ครับ แกรดิเน เราเดาว่าหน้าจะซ้อนตัวอยู่แถวๆ ท้องฟ้า ครับ
    สวน เมทาเนียคาน่า เราเดาว่าน่าจะซ่อนตัวอยุ่แถวๆสุสารเหล็ก นะครับ

7 เป็นเวท โบรานแบบ ดราก้อนสเลเยอณืนะครับ แต่อันยนี้ ได้จากการเรียนจากหนังสือครับ

8 มีความเป็นไปได้ว่า เซเฟร นั้นเลือก คนที่จะฆ่า ตนเองนะครับ เพราะ เซเรฟ ปราถนาที่จะ ตาย นะครับ
    เซเรฟเป้นคนเดียวที่เห็นการล่มสลาย มา 400 ปีครับ

ปล อิคนิว กับ END เป็นคนละคนเลยนะครับ
    MY CENTER ^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Cool

[QUOTE=zpmqhj;2515410]คือผมสงสัยว่า................

[SIZE=4]1.เซเรฟเป็นใครยังไง[รู้แค่ว่าเป็นนักเวทย์สายโหดโบราณ]

1.เซเรฟคือจอมเวทย์มนตืดำคับ เป็นพี่ชายของนัตสึด้วยเมื่อ400ปีก่อน
    2.เซเรฟเป้นอมตะคับ
    3.เป็นผ้าพันคอเกร็ดมังกรอ่ะคับ อิกนิลให้ไว้
    4.อันนี้คิดว่าน่าจะเป็นตัวนัตสึล่ะมั้ง
    5.อันนี้ไม่รุ้อ่ะคับ บังเอิญมั้ง
    6.อยู่ในตัวของดาร์กอนสเลเยอร์คับ
    7.นั้นสิผมก้สงสัย ขนาดอีวิลสเลอเยอร์ยังมีเลย
    8.ก็อย่างที่บอกเป็นพี่ชายของนัตสึในอดีต 400 ปี แต่นัตสึตาย เซเรฟเลยอยากคืนชีพโดยเรียนเวทย์มนต์ดำ แต่สุดท้ายเขาเลยเป้นอมตะ ก็เลยสร้างอิเทอร์เลียนหรือปีศาจจากหนังสืออ่ะน่ะ เพื่อทำลายเขา และสร้าง E.N.D. ปีศาจตัวสุดท้าย ไว้ในร่างของนัตสึ เพื่อทำลายตน สรุปคือ เขาเป็นพี่น้องกัน

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zpmqhj อ่านกระทู้

1.เซเรฟเป็นลูกใครอันนี้ไม่ทราบแต่เป็นพี่ชายของนัตสึ อยู่ในศูนย์วิจัยเวทย์มนต์และได้วิจัยเวทย์มนต์คืนชีพที่เป็นเวทย์มนต์ดำคนอื่นห้ามก็ไม่ฟังจนศูนย์วิจัยเละและทำให้ตัวซเรฟมีเวทย์มนต์ดำ(ถ้าจำไม่ผิดนะ)

2.เวทย์มนต์ดำมีผลทำให้อายุไขของเซเรฟหยุดรู้สึกว่าจะไม่อมตะเพราะยังสามารถฆ่าได้อยู่ สว่นที่มาอยู่กับพวกนัตสึได้ไงมันเกี่ยวกับข้อ5

3.เป็นผ้าพันคอเกร็ดมังกรที่อิคนีลให้ไว้

4.ไม่แน่ใจเหมือนกัน

5.คือในอดีตก็คงช่วงเดียวกับเซเรฟ 400ปีก่อน มังกรทำสงครามกับมนุษย์แต่ก็มีมังกรส่วนนึงที่ช่วยเหลือมนุษย์ อัคโนโลเกียคือคนแรกที่เป็นดราก้อนสเลเยอร์แต่เพราะความโลภในพลังจึงฆ่ามังกรไปมากจนกลายร่างเป็นมังกรได้และจมลงสู่ความมืด มังกรที่ช่วยเหลือมนุษย์จริงวางแผนกับผู้ใช่เวทย์ดวงดาวที่แข็งแกร่งที่สุดในยุค เป็นต้นตระกูลลูซี่จะฝึกเด็กให้เป็นดราก้อนสเลเยอร์เพื่อไปฆ่าอัคโนโลเกียใน400ข้างหน้า นั้นก็คือนัตสึ เวนดี้ กาซิลและก็คนอื่นๆกี่คนไม่รู้จำไม่ได้7มั้ง โดยใช้ประตูที่เปิดย้อนอดีตได้แต่ต้องมีกุญแจดวงดาว12ดอกถึงเปิดได้ ภารกิจก็สืบทอดมาจนถึงรุ่นของแม่ลูซี่ที่ต้องเปิดประตูย้อนไป 400 ปีก่อน แต่กุญแจมีแค่ 11 ดอก เพราะก่อนหน้านี้แม่ลูซี่ได้ฝากกุญแจให้คนใช้แต่ละคนรักษาไว้แต่ขาด 1 ดอกเพราะคนใช้คนนั้นอยู่ในพื้นที่ห่างไกล แม่ลูซี่เลยใช้พลังของตัวเองแทนกุญแจอีกดอกเพื่อเปิดประตู ทำให้ร่างกายอ่อนแอลงจนป่วยและตายไปในที่สุด

6.ส่วนมังกรที่หายคงเข้าไปอยู่ในตัวของเด็กที่ฝึกแต่ละคนผ่านประตูเข้ามา

7.จากหนังซื้อ

8.ขี้เกียจตอบเหนื่อย 555 อ่านของคนอื่นละกัน!

มาสเตอร์รุ่นแรกของแฟรี่เทลก็มีความเกี่ยวค้องกับเซเรฟด้วยแต่ถ้าอยากรู้ผมว่าไปอ่านเอาดีกว่าสนุกกว่าเยอะถ้ารู้แล้วมันจะไปสนุกอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moamoa2 : 25th January 2016 เมื่อ 15:26

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ตอบข้อ 8 เพิ่มเติมให้แล้วกันว่า (ความคิดเห็นส่วนตัว) สาเหตุที่มีแต่นัตสึที่ทำลายได้น่าจะเป็นเพราะเรื่องความรัก น่าจะเป็นคนเดียวที่เซเรฟยังรักอยู่ ใครรักกันมากว่าตาย (มั้ง) เหมือนคำสาปที่เคยมีกันระหว่าง มาวิสกับเซเรฟ ซึ่งถ้าหากจเป็นเรื่องนัสสึทำไมถึงจะฆ่าเซเรฟได้ก็เพราะนัตสึเป็นน้องชายแท้ๆของเซเรฟนั่นแหละ