ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tkgamer อ่านกระทู้
    ทำไมมันเซพไม่ได้อะ
    ของผมก็เซฟได้ปกติอ่ะคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TonSaiMTR อ่านกระทู้
    มีภาคหลักกับ breakdow แล้ว ลงทับไปเลยหรอครับ หรือยังไง เห็นมีคอมเม้นว่าเซฟไม่ได้ ???
    ผมว่าลบตัวเกมส์ที่มีในเครื่องก่อนดีกว่าครับ...เพราะตัวเก็บของคุณRamisมันมีตัวเกมส์หลักและตัวเสริมอย่างBreakdownอยู่แล้วครับ
    ส่วนเรื่องที่ว่าเซฟได้ไหมนั้น...ของผมเกมส์มันเซฟได้ปกติครับ....เพราะเกมส์นี้มันเป็นระบบAuto Saveเล่นไปสักพักหรือผ่านภาระกิจ
    หรือค่าประสบการณ์ขึ้นมันจะทำการเซฟให้อัตโนมัติ...สังเกตุได้จากมุมล่างขวามือของจอในขณะเล่นแต่ก็มีวิธีการเซฟแบบกดเองเช่นกัน
    คือให้เข้าOptionแล้วปรับค่าอะไรก็ได้สัก1อย่างแล้วก็กดปรับกลับคืน...พอกดออกจากOptionเกมส์มันก็จะทำการเซฟให้ตามปกติ

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เล่นได้1000%$ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมมันขึ้นข้อความเซพอยู่ครับ แต่พอเข้าเกมอีกที ไม่มี continue มีแต่ start a new game ก้อเลยได้เริ่มเล่นใหม่ตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมเข้าเกมส์แล้วมันเข้าสตรีมแล้วมันเด้งขึ้นมาว่า Application load error 6:0000065432

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stoncold105 อ่านกระทู้
    ผมเข้าเกมส์แล้วมันเข้าสตรีมแล้วมันเด้งขึ้นมาว่า Application load error 6:0000065432
    ลง Crack ยังครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tkgamer อ่านกระทู้
    ของผมมันขึ้นข้อความเซพอยู่ครับ แต่พอเข้าเกมอีกที ไม่มี continue มีแต่ start a new game ก้อเลยได้เริ่มเล่นใหม่ตลอดเลย
    ได้ไปอ่านหัวข้อที่ 1 ข้อ 5 มั่งเปล่า ลิงค์นี่ต่อยอดจากลายเซ็นผมเลย

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=9767

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    โฟเดอร์เซฟเกมอยู่ไหนหรอครับหาไหน Programfiledata ไม่เจอ โฟเดอร์ SKIDROW เลยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ทำไมมันเซพไม่ได้อะ
    มีเพื่อนล่ะ
    NO comment

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    รหัสแตกไฟอะไรหรอคัฟ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ิิออ ผมเล่นได้ครับผมลืมลงCrack ครับ 555 โทษทีนะครับ ขอถามนิดนึงครับ ทำไมเริ่มเกมส์มาถึงเปนไอดำภาคปกติอะครับ ผมนึกว่าเริ่มมาเป็นทหารแบบในรูป โทษทีนะครับผมอาจจะงงไปเองหรือยังไงบอกผมทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับ ชอบเกมส์นี้มากทุกเนื้อเรื่องเลย โหลดได้ลงได้เล่นได้เซฟได้100%ไม่มีปัญหา ของผมแค่กด Esc มันก็จะเซฟออโต้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stoncold105 อ่านกระทู้
    ิิออ ผมเล่นได้ครับผมลืมลงCrack ครับ 555 โทษทีนะครับ ขอถามนิดนึงครับ ทำไมเริ่มเกมส์มาถึงเปนไอดำภาคปกติอะครับ ผมนึกว่าเริ่มมาเป็นทหารแบบในรูป โทษทีนะครับผมอาจจะงงไปเองหรือยังไงบอกผมทีนะครับ
    ตอนหน้าเข้าเกมส์มันมีโลโก้ของสามภาคให้เลือกคลิ๊กครับเล่นภาคไหนเลือกภาคนั้น

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อยากเล่นทหาร เลือกอันขวาสุดครับ State of Decay Lifeline

ซ้ายสุด เป็นภาค ธรรมดา เริ่มมาเล่นเป็น มาคัส แคมเบล (ไอ้ดำที่คุณเรียกอะ)
    อันกลาง เริ่มมามันให้สุ่มตัวละคร และทำภารกิจปลดล็อคตัวละคร
    ขวาสุด เริ่มมาเป็นทหารมีอาวุธครบมือ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมากนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ขอโทษนะครับ ผมเล่นไปซักพักแล้วมันเด้งออกเกมแล้วขึ้นมาว่า ULLaunch Application Has Stopped Working ครับ ต้องแก้ไขยังไงหรอครับ รบกวนผมรู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เป็นเหมือนกันเล่นๆอยู่เด้ง ยืนยันครับเล่นได้ 100% เซฟได้ครับ

ขอถามเพิ่มนะครับ มันไม่มีโฟลเดอร์ libs ให้เราต้องสร้างเองหรือว่ายังไงครับเพิ่งเคยเล่นเกมนี้ครั้งแรก ( จะลง mod ปลดล็อคทุกตัว )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nin007rop2 : 2nd June 2014 เมื่อ 07:17

กล่าวขอบคุณ
    3
    โอ ขอบคุณ คุณ nokia0742 กับ คุณ goldenjoy มากครับ ผมนี้เมาไปหน่อย 555 ไม่ได้สังเกตุเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    โฟเดอร์เซฟอยู่นี่ครับ C:\Users\theone<<ชื่อเครื่อง \Local Settings\Application Data\SKIDROW\241540 เพิ่งจะหาเจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย keekaksungkung : 2nd June 2014 เมื่อ 12:54

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แตกเสดแต่ error มันมีตัวลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oomalmpp12 : 2nd June 2014 เมื่อ 13:38

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    ภาพมันแปลกๆนะ ผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอรับไปก่อนนะครับ ว่าแต่ มีวิธีเล่นแบบละเอียดไหมอะครับ ผมไม่ค่อย แน่นเรื่อง ภาษา เลยเล่นยากนิดนึง ถ้ามีก็รบกวนด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nin007rop2 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเล่นๆอยู่เด้ง ยืนยันครับเล่นได้ 100% เซฟได้ครับ

ขอถามเพิ่มนะครับ มันไม่มีโฟลเดอร์ libs ให้เราต้องสร้างเองหรือว่ายังไงครับเพิ่งเคยเล่นเกมนี้ครั้งแรก ( จะลง mod ปลดล็อคทุกตัว )
    modพวกนั้นน่าจะเป็นmodเวอร์ชั่นเก่านะครับ(Breakdown)ซึ่งตัวเกมส์รุ่นนั้นมีโฟลเดอร์Libs\Class3.1แต่ในตัวเกมส์ที่คุณRamisลง...ไม่มีโฟลเดอร์นี้แล้ว(ถึงจะสร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเองก็ไม่มีผล)โดยส่วนตัวผมคาดว่าเขาน่าจะเปลี่ยนที่เก็บโฟลเดอร์นี้ไปแล้ว...อาจจะอยู่ในไฟล์.pakไฟล์ใดไฟล์หนึ่งซึ่งผมเองก็ไม่มีความสามารถแกะไฟล์ออกมาดูได้...จึงไม่ทราบแน่ชัด...ดังนั้นจึงต้องรอModเวอร์ชั่นใหม่ๆที่จะออกมาต่อจากนี้จึงจะใช้กับตัวเกมส์เวอร์ชั่นใหม่นี้ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vatory070 อ่านกระทู้
    ขอรับไปก่อนนะครับ ว่าแต่ มีวิธีเล่นแบบละเอียดไหมอะครับ ผมไม่ค่อย แน่นเรื่อง ภาษา เลยเล่นยากนิดนึง ถ้ามีก็รบกวนด้วยนะครับ
    เกมส์นี้ไม่เน้นเรื่องภาษามากนักครับ...เพราะหลักๆเวลามีภาระกิจเข้ามามันจะแสดงเป็นไอค่อนบนแผนที่อยู่แล้วจึงไม่เน้นอ่านเท่าไหร่...ที่จะมีต้องอ่านหน่อยก็คือการอัพเกรดบ้านของเรานี่แหละครับ...เพราะความสามารถของสิ่งของแต่ละอย่างที่จะสร้างมันค่อนข้างจะแตกต่างกัน...แต่ตัวเกมส์ก็ใช้คำไม่ยากและมีสัญลักษณ์รูปภาพประกอบ...จึงน่าจะพอเดาได้
    แต่เรื่องเทคนิคการเล่นนี่พอจะบอกได้บ้างอยู่ครับ...หลักๆคืองดใช้เสียง(เมืองนี้รัฐบาลซอมบี้เขาประการเคอร์ฟิวตลอด24ช.ม.)...แต่ก็ไม่ได้ห้ามนะครับถ้าจะใช้ปืน...แต่จะดีกว่าถ้าใช้ปืนเก็บเสียง...เพราะเกมส์นี้ซอมบี้มันจะสุ่มเกิดใกล้ๆเราเลยถ้าเราทำเสียงดัง...ตอนแรกดูในมินิแมพเห็นมันโล่งๆ...แต่พอยิงปืนไปสักนัดรับลองครับ....เพื่อนตรึม...ดังนั้นเน้นใช้อาวุธระยะประชิดจะดีสุดเพราะเกิดเสียงค่อนข้างน้อยแต่การโจมตีระยะประชิดก็มีข้อเสียตรงที่กินStaminaหรือค่าความแข็งแรงของตัวละครไม่ว่าจะวิ่งกระโดดกลิ้งตัวหลบล้วนแต่ใช้Staminaทั้งสิ้น...ดังนั้นจึงเป็นการยากที่จะต่อกรกับZedจำนวนมาก(เกมส์นี้เรียกซอมบี้ว่าเซด)
    ตัวเกมส์เวอร์ชั่นนี้ยังได้เพิ่มระบบให้รถสามารถบรรทุกของได้...ดังนั้นการหาสิ่งของหรือเสบียงจึงไม่ยากเหมือนรุ่นก่อนๆ(แบกสำภาระได้ที่ละ1ใบ)ดังนั้นเวลาจะไปหาสิ่งของเข้าบ้านจากที่ไกลๆผมจึงคิดว่านำรถไปจะดีกว่า
    และเกมส์นี้มีระบบสถานะของตัวละครเช่นเหนื่อยคือใช้ตัวละครต่อสู้นานๆหรือทำภาระกิจบ่อยๆจะทำให้ติดสถานะเหนื่อยมีผลคือค่าStaminaสูงสุดลดลงแก้ไขด้วยการให้ตัวละครพัก(เปลี่ยนไปเล่นตัวอื่นแทน)พอได้พักสักครู่ตัวละครก็จะกลับเป็นปกติ
    เช่นเดียวกันกับคน...อาวุธทุกชนิดมีค่าการใช้งาน(รูปประแจยิ่งมีค่ามากยิ่งใช้ได้นาน)...ถ้าใช้ไปนานๆอาวุธชิ้นนั้นก็จะพัง...ถ้าเป็นอาวุธระยะประชิดเมื่อพังแล้วจะหายไปเลย...แต่ถ้าเป็นปืนเมื่อพังจะยิงแล้วขัดลำ...ทำให้เสียเวลาในการนำปลอกกระสุนออก(ใช้เวลานานกว่าเปลี่ยนกระสุนนิดหน่อย)แต่สถานะอาวุธก็หายได้เช่นกัน...เพียงแค่นำอาวุธไปเก็บไว้ในกล่องเก็บของที่บ้านสักพักก็จะกลับเป็นปกติ
    ตัวละครแต่ละตัวจะมีทักษะพื้นฐาน ทักษะพิเศษ ทักษะเฉพาะด้าน และ ทักษะด้านอาวุธ
    ทักษะพื้นฐานได้แก่ Cardio(ความอึดของร่างกาย) Fighting(การต่อสู้) Shooting(การยิง) Wits(สติปัญญา) ซึ่งทักซะเหล่านี้จะมีติดตัวทุกคน
    ทักษะพิเศษได้แก่ Powerhouse(พละกำลัง) Reflexes(การตอบโต้กลับ) Leadership(ความเป็นผู้นำ) ทักษะพิเศษจะมีเฉพาะบางตัวละครเท่านั้น
    ทักษะเฉพาะด้านได้แก่ Chemistry(ทักษะด้านเคมี) Construction(ทักษะด้านการก่อสร้าง) Cooking(ทักษะด้านการทำอาหาร) Fitness Guru(ทักษะความเชียวชาญด้านฟิตเนส) Medicine(ทักษะด้านการแพทย์) Research(ทักษะด้านการค้นคว้า) เป็นต้น...ทักษะพวกนี้จะมีเฉพาะบางคนและไม่สามารถเพิ่มค่าประสบการณ์ให้ทักษะจำพวกนี้ได้
    ทักษะด้านอาวุธได้แก่ EdgedWeapon(อาวุธมีคม) BluntWeapon(อาวุธไม่มีคม) HeavyWeapon(อาวุธที่มีน้ำหนักมาก) Pistol(ปืนสั้น) Revolver(ปืนลูกโม่) Rifle(ปืนยาว) AssaultWeapon(ปืนกล) Shotgun(ลูกซอง) ทักษะในด้านอาวุธจะมีทุกคนโดยจะเลือกความชำนาญด้านอาวุธได้เพียงแค่1อย่างจะมีให้เลือกจะต้องมี Fighting และ Shooting lv7 Fighting = อาวุธระยะประชิด Shooting = อาวุธปืนต่างๆ
    ทักษะพื้นฐาน ทักษะพิเศษ และทักษะด้านอาวุธ สามารถเพิ่มระดับได้ตามการฝึก...และเมื่อฝึกจนได้ระดับตามที่กำหนดก็จะมีทักษะพิเศษหรือความสามารถพิเศษเพิ่มให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vivut1412 : 2nd June 2014 เมื่อ 15:08

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    vivut1412 ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

Tags for this Thread