ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nin007rop2 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเล่นๆอยู่เด้ง ยืนยันครับเล่นได้ 100% เซฟได้ครับ

ขอถามเพิ่มนะครับ มันไม่มีโฟลเดอร์ libs ให้เราต้องสร้างเองหรือว่ายังไงครับเพิ่งเคยเล่นเกมนี้ครั้งแรก ( จะลง mod ปลดล็อคทุกตัว )
    ถ้าไม่มีโพลเดอร์ ก็สร้างเองเลยครับ รูปยืนยันว่าทำได้จริงครับ

ในรูปฆ่าซอมบี้ไป 2 (ที่เจอตอนเริ่มเกมส์) ผมตั้งเข้าเล่น 10 วิ ก็ปลดล็อคตัวละครหมดทุกตัวแล้วครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใครพอจะทราบ วิธีหา พวกไฟฟ้ามาใช้บ้างครับ(Generator) เพราะฐานผมอัพไปแล้วส่วนนึงมันจะมีให้อัพเป็นพวก Medical LAB,Weapon LAB อะไรประมาณนี้อะครับ

ขอคำแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ปล.เล่นจบไปรอบนึงแล้ว มันส์มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    การหาไฟฟ้ามาใช้

1. ก่อนอื่นต้องสร้าง Generator

2. หลังจากสร้างเสร็จ จะได้โรงปั่นไฟโดยใช้น้ำมัน แต่จะยังอัพเกรด เป็น แบบโซล่าเซล ไม่ได้นะครับ
    ถ้าจะอัพเกรด Medical LAB,Weapon LAB ก็ต้องเลือกเติมน้ำมันก่อน ถึงจะมีไฟฟ้าไปใช้สำหรับอัพเกรด

3. ค้นคว้าเรื่องโซล่าเซล ก่อนถึงจะอัพเกรดโรงปั่นไฟ ได้ หลังจากอัพเกรดทีนี้เราก็ไม่ต้องคอยเติมน้ำมัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokia0742 อ่านกระทู้
    การหาไฟฟ้ามาใช้

1. ก่อนอื่นต้องสร้าง Generator

2. หลังจากสร้างเสร็จ จะได้โรงปั่นไฟโดยใช้น้ำมัน แต่จะยังอัพเกรด เป็น แบบโซล่าเซล ไม่ได้นะครับ
    ถ้าจะอัพเกรด Medical LAB,Weapon LAB ก็ต้องเลือกเติมน้ำมันก่อน ถึงจะมีไฟฟ้าไปใช้สำหรับอัพเกรด

3. ค้นคว้าเรื่องโซล่าเซล ก่อนถึงจะอัพเกรดโรงปั่นไฟ ได้ หลังจากอัพเกรดทีนี้เราก็ไม่ต้องคอยเติมน้ำมัน
    ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ภาค Lifeline โหดมากไม่ไหวจริงๆใครมีแนวทางในการรับมือมั่งครับ โดยเฉพาะกลุ่มซอมบี้รอบหลังๆโหดมากตายเกือบหมดค่ายเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ทำได้จริงๆครับ ลองสร้างเสร็จแล้วเข้าเกมปลดล็อคทุกตัวเลยปลื้มมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มาจัดไปละครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เล่นได้ เซฟได้ปกติ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมอยากรู้ว่าตัวเกมเวอร์ชั่นอะไรหรอครับ???
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมมีม็อดเกมนี้มาแจกใครจะเอาไปใช้เชิญโหลดได้เลยน่ะครับ ผมทำให้ครองเกมได้นานๆหลังช่วยพวก ดร.หมดแล้ว ในม็อดที่ผมให้ ผมเอามาจากเว็บฝรั่ง ที่ undeadlab forum mods ชอบแบบไปหาดูได้เลยครับ
    https://drive.google.com/file/d/0B6w...it?usp=sharing

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เราสร้าง Generator ไม่ได้อะ มันเปนแดงๆ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไม่ได้เล่นนานแล้ว ขอบคุณมากครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3

Exclamation

โปรแกรมที่จำเป็นสำหรับการเล่นเกมส์ ที่มันจะขึ้นมาให้ลงในตอนท้ายการติดตั้ง มันเด่งครับ ว่าลงไม่ได้ ทำไมหรอครับ ใครเป็นบ้างป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhraMid : 4th June 2014 เมื่อ 17:43

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenchinz อ่านกระทู้
    เราสร้าง Generator ไม่ได้อะ มันเปนแดงๆ
    ต้องสร้าง Workshop ก่อนครับผม

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากครับ รอมานานแล้ว มีเกมเล่นซะที (ก่อนบวช)

กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณครับพี่ รามิส

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    293
    ขออถามนิดหนึงครับทำไมเวลาตอนละครคุยกันซับไม่ขึ้นเลย ถึงแม้ว่าจะในออฟชั่นแล้วก็ตามครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมก็ซับไม่ขึ้นครับ DLC Lifeline อ่า

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ซับไม่ขึ้นเป็นบัคครับ (ยังไม่รู้ว่าบัคที่เกมส์ หรือตัวของSKIDROWไฟล์ไม่ครบ...) รออัพเดทต่อไปจ้า

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    ซับไม่ขึ้นเป็นบัคครับ (ยังไม่รู้ว่าบัคที่เกมส์ หรือตัวของSKIDROWไฟล์ไม่ครบ...) รออัพเดทต่อไปจ้า
    ขอบคุณครับ

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    เพิ่มเติม...(อันนี้เป็นวิธีแก้ของเกมส์แท้นะครับ เถื่อนไม่ยืนยันต้องลองดูเอง)

DLC lifeline ซับไม่ขึ้น...ให้ถอนเกมส์ออก ก่อนจะลงใหม่ ให้ลบโฟลเดอร์เกมส์State of Decayทิ้งก่อนด้วย
    credit:https://forums.undeadlabs.com/thread...btitles.43292/

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เล่นๆอยู่แล้ว เด้งบ่อยมาก ทุก 30 นาที ทำยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goldenjoy อ่านกระทู้
    ภาค Lifeline โหดมากไม่ไหวจริงๆใครมีแนวทางในการรับมือมั่งครับ โดยเฉพาะกลุ่มซอมบี้รอบหลังๆโหดมากตายเกือบหมดค่ายเลย
    สร้างกับดักระเบิดกับถังแก๊ซไว้เยอะๆครับ แล้วตรง Ops Center เลือกเป็นค้นหาคนอะครับ คนเยอะๆยิ่งดีครับ เพราะเวลา คอมมันอยุ่คนเดียวแล้วมันไม่ค่อยจะรอดเท่าไร และที่สำคัญ "ประตูไหนพังรีบไปซ่อมก่อนเลย" เพราะถ้าไอ BIG L(มันชื่อไรไม่รู้จำไม่ได้เรียกมันแต่ BIG L 555+) เข้ามาได้ล่ะก็หึหึ! มันจะลำบากเราครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread