ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    ดันหน่อยนะครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เด้งออกตอนโหลดอ่ะ ครับ เด้งออกละเงียบไปเลยอ่ะ

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    เด้งออกตอนโหลดอ่ะ ครับ เด้งออกละเงียบไปเลยอ่ะ
    ตอนก่อนแตกไฟล์ลองปิด Antivirus ครับ ปิดรึยังครับ
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    protect john corner
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นได้ 100 เปอร์เซนต์ ครับผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ trash อ่านกระทู้
    ตอนก่อนแตกไฟล์ลองปิด Antivirus ครับ ปิดรึยังครับ
    เครื่องผมไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสซักตัวเลยครับ เด้งตอนโหลดหลังกด start เกมอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    เครื่องผมไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสซักตัวเลยครับ เด้งตอนโหลดหลังกด start เกมอ่ะครับ
    ง่ะ ทำไมยังงั้นหว่า ลองโหลดพวก Viusal C , Net Flamework ประมาณนี้อะครับมาลง ลองโหลดมาให้หมดเลยพวกนี้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    252
    คือโหลดทุกเวอร์ชั่นเหรอครับ หรือยังไงครับ?

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    คือโหลดทุกเวอร์ชั่นเหรอครับ หรือยังไงครับ?
    เวอร์ชั่นเดียวครับ เอาแค่ตัวล่าสุด

( ความจริงแล้วแต่ท่านเลยก้ได้ครับ ว่าจะเลือกตัวไหน แต่เอาตัวเดียว )

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตเวอร์ชั่นล่าสุด

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ดันหน่อยนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หลังคาแบบนี้สร้างยังไงหรอครับ ผมทำได้แค่หมุน ซ้าย-ขวาเองอะ เอาขึ้นไปเทินข้างบนไม่ได้
    http://image.ohozaa.com/view2/xHt4TPQvSb60VAVj
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmsoba : 20th August 2014 เมื่อ 16:05

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เวอรชั่นล่าสุดเซฟเกมไม่ได้หรอครับ
    War. War never changes.

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mairock อ่านกระทู้
    เวอรชั่นล่าสุดเซฟเกมไม่ได้หรอครับ
    ตอนนี้เวอร์ชั่นที่อัพเดตล่าสุดตอนนี้นะครับ คงจะเซฟได้แล้ว ลองโหลดใหม่ดูนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cmsoba อ่านกระทู้
    หลังคาแบบนี้สร้างยังไงหรอครับ ผมทำได้แค่หมุน ซ้าย-ขวาเองอะ เอาขึ้นไปเทินข้างบนไม่ได้
    http://image.ohozaa.com/view2/xHt4TPQvSb60VAVj
    อันนี้ผมไม่ทราบอะครับ อาจจะยังไม่มีในเวอร์ชั่นนั้น ยังเป็นบัคอยู่

อัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cmsoba อ่านกระทู้
    คือตอนนี้กำลังโหลด V0.6 อยู่อะครับ เดี๋ยวลองไปเทสให้ ผ่านมา 3 Ver แล้วไม่ได้ลองเลย มั่วแต่ไปยุ่งอยู่กับเกมส์ออนไลน์ แหะๆ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มาเทสกัน

เพิ่มความสมบูรณ์ เกือบจะ 99% เลยก็ว่าได้สำหรับแพชนี้นะ ถ้าไม่ติดเรื่อง ธนู!!

ครับ อ่านไม่ผิดหรอก แพชนี้เราสามารถสร้างธนูได้แล้ว ส่วนของอื่นๆไปดูกันทีละอย่างเลย

1.วิธีคราฟธนู

1.1 ลูกธนูประจวบคีรีขันธ์ครับ (ลูกธนูหัวหิน - -" แป๊กถล่มทลาย 555++) // ขนนก 5 ชิ้นนะครับ ไม้ 1 กิ่ง

2.คบเพลิง

2.2 เปลี่ยนคบเพลิงดันมีเศษไม้ติดไฟหล่น คบเพลิงในตัวยังอยู่ - -"

3.ลินซี่กับลูซี่สามารถเก็บได้หลายตัวขึ้น (เอี้ยกับกระต่ายนี้ล่ะ ผมตั้งชื่อให้มันเองเหอะๆ) มากสุดกี่ตัวอันนี้ยังไม่ทราบนะครับ พอดีเทสแบบลวกๆ

4.ตูเตะฉลามขึ้นอืดให้พ้นๆหน้าบ้านได้แล้ว Yes!!

5.ขวานใหม่เก็บได้ตรงนี้ ตั้งอยู่ข้างๆศพ พิงกับโขดหินอยู่ครับ

6.เซฟเกมส์ได้ 100% โดยการกดตัว "C"

7.สามารถลบสิ่งที่เราแปลนไว้ได้แล้ว วางผิด ลบได้ทันที กด "C" เช่นกัน แต่สร้างเสร็จแล้วลบไม่ได้น้อ

ในส่วนของธนู ยิงสัตว์ตาย ผมลองกับนกอย่างเดียวครับ ส่วนคนป่า มันมีพลังจิตครับ หยุดลูกธนูผมดื้อๆ (มันบัคเว้ย!!) สัตว์ชนิอื่นๆผมยังไม่ได้ลองนะครับว่าตายไหม ไปลองกันดูเลยครับ

ตอบขุ่น cmsoba ยังสร้างได้นะครับ ลองขยับตัวซ้ายขวา ก้มๆเงยๆดูครับ

เชือกหาที่ไหน
    ในถ้ำข้างๆหาดครับ เข้าไปจะเจอตัว 4 ขา 5 ขา หลายๆหัว ตัว...อะไรนั้นแหละ จะเก็บมันหรือวิ่งผ่านไปก็ได้ครับ เดินเข้าไปไม่ลึกมาก เชือกจะห้อยอยู่บนเพดานถ้ำครับ เงยไปดู

ทั้งนี้ ผมลองเล่นแบบคร่าวๆ ลวกๆ ยังไม่ทันเปื่อยอะครับ เดี๋ยวมีอะไรอัพเดทจะมาลงอีกที

และขอทิ้งไว้กับ ดาวและเดือนสวยๆ กับเงาตัวเราที่หลอนซะไม่มี (หลังจากเก็บถาพดาว ผมก็ตายทันที วิ่งมาจากไหนไม่รู้ ตกใจเกือบเอาเมาท์เควี้ยงใส่จอ - -")
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zuzero : 28th August 2014 เมื่อ 22:22
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1
    เย้เซิฟได้แล้วววววว ดี ใจ เกมส์ สนุกมากครับ ภาพสวยมาก แต่ขนาดน้อยเนอะ ^ ^
    .:llTHE BlUEll:.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    สงสัยวิธีคราฟ ระเบิด หรือ ธนูถามผมนะครับ บดยาเอง

แคมไฟ ขนาดถือได้ ยังไม่รู้ว่าคราฟอะไรได้อีกแต่ของที่เจอจะเต็มกระเป๋าแล้วละ

เล่นไปนานๆ เริ่มจะเอือนกับสิ่งที่ วนไปมา เข้าไปใน ฐ้ำ แนะนำ ถือระเบิดขวดจะดีกว่านะครับ คราฟง่ายตายเร็ว

ธนู ไม่รู้บัคหรือเปล่ายิง ไป 20 กว่า ลูกไม่ตาย 55
    ผักบุ้งซัง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Bloggerdownloadgame
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 624
    เล่นได้ครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CubePrincon อ่านกระทู้
    สงสัยวิธีคราฟ ระเบิด หรือ ธนูถามผมนะครับ บดยาเอง

แคมไฟ ขนาดถือได้ ยังไม่รู้ว่าคราฟอะไรได้อีกแต่ของที่เจอจะเต็มกระเป๋าแล้วละ

เล่นไปนานๆ เริ่มจะเอือนกับสิ่งที่ วนไปมา เข้าไปใน ฐ้ำ แนะนำ ถือระเบิดขวดจะดีกว่านะครับ คราฟง่ายตายเร็ว

ธนู ไม่รู้บัคหรือเปล่ายิง ไป 20 กว่า ลูกไม่ตาย 55
    คงอีกซักพักบัคจะดีขึ้น ฮ๋าๆ 555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zuzero อ่านกระทู้
    คือตอนนี้กำลังโหลด V0.6 อยู่อะครับ เดี๋ยวลองไปเทสให้ ผ่านมา 3 Ver แล้วไม่ได้ลองเลย มั่วแต่ไปยุ่งอยู่กับเกมส์ออนไลน์ แหะๆ

มาเทสกัน

เพิ่มความสมบูรณ์ เกือบจะ 99% เลยก็ว่าได้สำหรับแพชนี้นะ ถ้าไม่ติดเรื่อง ธนู!!

ครับ อ่านไม่ผิดหรอก แพชนี้เราสามารถสร้างธนูได้แล้ว ส่วนของอื่นๆไปดูกันทีละอย่างเลย

1.วิธีคราฟธนู

1.1 ลูกธนูประจวบคีรีขันธ์ครับ (ลูกธนูหัวหิน - -" แป๊กถล่มทลาย 555++) // ขนนก 5 ชิ้นนะครับ ไม้ 1 กิ่ง

2.คบเพลิง

2.2 เปลี่ยนคบเพลิงดันมีเศษไม้ติดไฟหล่น คบเพลิงในตัวยังอยู่ - -"

3.ลินซี่กับลูซี่สามารถเก็บได้หลายตัวขึ้น (เอี้ยกับกระต่ายนี้ล่ะ ผมตั้งชื่อให้มันเองเหอะๆ) มากสุดกี่ตัวอันนี้ยังไม่ทราบนะครับ พอดีเทสแบบลวกๆ

4.ตูเตะฉลามขึ้นอืดให้พ้นๆหน้าบ้านได้แล้ว Yes!!

5.ขวานใหม่เก็บได้ตรงนี้ ตั้งอยู่ข้างๆศพ พิงกับโขดหินอยู่ครับ

6.เซฟเกมส์ได้ 100% โดยการกดตัว "C"

7.สามารถลบสิ่งที่เราแปลนไว้ได้แล้ว วางผิด ลบได้ทันที กด "C" เช่นกัน แต่สร้างเสร็จแล้วลบไม่ได้น้อ

ในส่วนของธนู ยิงสัตว์ตาย ผมลองกับนกอย่างเดียวครับ ส่วนคนป่า มันมีพลังจิตครับ หยุดลูกธนูผมดื้อๆ (มันบัคเว้ย!!) สัตว์ชนิอื่นๆผมยังไม่ได้ลองนะครับว่าตายไหม ไปลองกันดูเลยครับ

ตอบขุ่น cmsoba ยังสร้างได้นะครับ ลองขยับตัวซ้ายขวา ก้มๆเงยๆดูครับ

เชือกหาที่ไหน
    ในถ้ำข้างๆหาดครับ เข้าไปจะเจอตัว 4 ขา 5 ขา หลายๆหัว ตัว...อะไรนั้นแหละ จะเก็บมันหรือวิ่งผ่านไปก็ได้ครับ เดินเข้าไปไม่ลึกมาก เชือกจะห้อยอยู่บนเพดานถ้ำครับ เงยไปดู

ทั้งนี้ ผมลองเล่นแบบคร่าวๆ ลวกๆ ยังไม่ทันเปื่อยอะครับ เดี๋ยวมีอะไรอัพเดทจะมาลงอีกที

และขอทิ้งไว้กับ ดาวและเดือนสวยๆ กับเงาตัวเราที่หลอนซะไม่มี (หลังจากเก็บถาพดาว ผมก็ตายทันที วิ่งมาจากไหนไม่รู้ ตกใจเกือบเอาเมาท์เควี้ยงใส่จอ - -")
    ขอบคุณท่านมากๆครับ คำแนะนำสุดยอดแห่งความละเอียด เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ

http://www.ioatstudio.com
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    1
    ฝากด้วยครับเผื่อเป็นประโยชน์สำหรับคนเล่นใหม่

[The Forest] แนวทางการเล่น การดำรงชีพ คราฟของต่างๆ แลกเปลี่ยนข้อมูล
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=235594

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของผมขึ้นว่า The game crashed
    The crash report folder named 2014-09-14_203424 next to game executable
    It would be great if you send it ti the developer of the game

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ทำไมผมหาสัตว์ไม่มีซักตัวเลย ไม่มีอะไรกินเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

แตกไฟล์แล้วเป็นแบบนี้อะครับคืออะไร

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1
    มีอะไรใหม่ๆ บ้างครับ เวอรชั่นนี้ กำลังสูบครับ ขอบคุณ
    .:llTHE BlUEll:.