ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

Lightbulb **อัพเดตล่าสุด**[1-PART] - THE FOREST ( คุณจะเอาตัวรอดในป่ามรณะนี้ได้สักกี่คืน!!! ) - [One2UP|FILECONDO|RABBITFILE]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iOat2014 อ่านกระทู้
    ฝากด้วยครับเผื่อเป็นประโยชน์สำหรับคนเล่นใหม่

[The Forest] แนวทางการเล่น การดำรงชีพ คราฟของต่างๆ แลกเปลี่ยนข้อมูล
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=235594
    ท่านใดสงสัยเกี่ยวกับวิธีการเล่น หรือไม่เข้าใจอะไรต่างๆ มีข้อสงสัย
    ลองเข้าไปดูในที่ แนะนำวิธีการเล่น ก่อนนะครับ

THE FOREST ( คุณจะเอาตัวรอดในป่ามรณะนี้ได้สักกี่คืน!!! )

The Forest เป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดที่ให้อิสระกับผู้เล่นเพื่อดำรงชีวิตอยู่ภายในป่า
    รวมไปถึงจะต้องหาทางรอดจากธรรมชาติอันแสนโหดร้ายนี้ไปให้ได้
    นอกจากนี้คุณจะต้องเผชิญกับฝูงมนุษย์กินคนอีกด้วย The Forest
    จะแตกต่างจากเกมในแนว Survival-Horror ทั่วๆ ไปตรงที่ตัวเกมจะมีเรื่องราวที่น่าติดตาม
    มาพร้อมกับปริศนาสุดประหลาดของพวกมนุษย์กินคนสุดสยองในป่ามรณะที่รอคอย
    ให้คุณมาค้นหาคำตอบแก้ปริศนาสุดระทึกไปพร้อมกับการหาทางออกจากป่าแห่งนี้ด้วยตัวของคุณเอง ..
    อ่านต่อ คลิก

ALPHA V0.44B - 3DM - 841 MB ( ตัวล่าสุด 16/08/2016 )

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

ALPHA V0.43 - 3DM - 841 MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

ALPHA V0.42 - 3DM - 836 MB

ALPHA V0.41 - 3DM - 836 MB

ALPHA V0.40 - 3DM - 787 MB

GOOGLEDRIVE | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

ALPHA V0.39B - 3DM - 787 MB

GOOGLEDRIVE | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

ALPHA V0.36 - 3DM - 795 MB

ALPHA V0.34 - 3DM - 795 MB

ALPHA V0.33B - 3DM - 789 MB

ALPHA V0.32 - 3DM - 797 MB

ALPHA V0.31 - 3DM - 795 MB

ALPHA V0.30B - 3DM - 820 MB

ALPHA V0.29B - 3DM - 820 MB

ALPHA V0.28C - 3DM - 853 MB ( ตัวล่าสุด 26/11/2015 )

ALPHA V0.27 - 3DM - 832 MB

ALPHA V0.26C - 3DM - 839 MB ( ตัวล่าสุด 30/10/2015 )

ALPHA V0.25 - 3DM - 839 MB ( ตัวล่าสุด 9/10/2015 )

ALPHA V0.24B - 3DM - 836 MB

ALPHA V0.22 - 3DM - 969 MB

PASSWORD
    trashgamerdownload.blogspot.com

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 17th August 2016 เมื่อ 08:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 197 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[Chelsea_FC]-, 3dsgameton, 808080808, Agent47, akanent, ALTELMA, amiyumi100, anantu14, andylnw27, armzamang, ASAoo, asd1190, assassimer, ATEN, autoloot1, badevilz, ball123005, bankcoxzaza, bankzzzbank, beawz1, Beer1993, best147147, bigbang06, bird1528, BlackZpace, boat0089, boobbabe, boom12098, bosto1, boyykung21, Cagoman, cantaloupes, CarFear, cdvcdmp70, chaiponchai, chaiyong00, chokzee, city-hunter, classdragon, CM_PUNK, CrocoZz, d15329, Dark Master, darkenergy, Darksider, Deadgunner, deksod, djhong, Dogter37, Dr.dog, effkup01, eming, eqpush, extrembom, farroah6, fluke22009, Footfeet45, fumiki24, gamespore, giant012, God Sider, godsilanam, gostman, gunza25l, G_NextPlus, hackedsugus, hahaha, Hann.H.killer, Hatari, hight007, HiSoBoY, hotew2697, IIoNutoII, IKIEIN, INDY.Hc|PeZ*, iresdecent, iydouhot, james3000, james9115, jobiiijobb, Jomezeollo, jomjonejame, JommaanPC, Jonny_daw, joshue, kane27002, kangkaroo, kankloaso, kanuman, kawaza9khao, kgater, kimkingninja, king kong, krillsuskriss, krit007za, l3lueSPiriT, Lamous, leonskey, lives147, Luminatez, mack3652, maruchik0, MasaraZZZ, MasterArt, MC88, Merchanics, Monzzll, Moobinnarak, mosjamos, mosza01, mrgonk, msuppasit, myspeedup123, nakilove11, Napon, narubes_bebe, naynineza, netl3all12, Nick-, nickkung89, Noctis-Lightning, nomkontwarn, npdeoh2754, nroll, ntlovemilk, NuTeiz, oammore, oayumio, olivershine, pattarapak99, peacepe2, perry113, petsukum, phir123, phongsak28, PL anatomic, poppysun, popupp, por, prae_p, Rastafa, redapple, residentxc, rockohhh, rockthepop, Rufiorocco, Ryusaki, sadiz01, sakolsak, sanaipon, sarutx800, setokung, setthabb, shogun147, silvercramer, sinjin, sittlert1234, skytosky, Snop, sopmod, stampcgs, su21, sunthiti9, supertza, T1R2K, tamagot, teerachai212, teerapat0911, The Pianist, thebenz, theerapatau, Thitiruj, ticktock, tommy605, TOPTHJKG, torkap, trash, tsm113za, TunaRep, turboinw191, udorn, ultimatezpro, VIPSniperKillerDark, WH!TΣ'l3ΣΛЯĐ™, wintas, worldedit, YetPetz_13, Zaaaaaaaaaa, zapzaas, zenithcoys, zerosaint9, Zuzero, zxerioex, zzz9, _Rememi3er_, ~>(Now)<~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณครับ รอมานานมาก ตอนนี้คุณคือบุคคลสำคัญสำหรับผม...^ ^

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ขนาดเล็ก มาก เเต่ ภาพสวย เวอ ขอบคุณครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    มีใครเป็นเหมือนผมมั้งครับตอนเข้าเกมส์มันมี เวลานับถอยหลัง มันหมายความว่าอะไรอะครับ
    (อันนี้ตัวเต็มหรือเดโมครับ)

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    นับเวลาถอยหลัง จะอัพเดท alpha v0.02 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณมากครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    มายืนยันว่าเล่นได้ครับ แต่ตอนนี้รู้สึกยากมาก...555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    เหมือนตัวเกมไม่สมบูรณ์รึเปล่าครับ เล่นแล้วรู้สึกแปลกๆตอนลงน้ำก็ไม่ต่างกับเดินเลย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    รู้สึกว่าเวลาเล่นแล้วออกเกมมันไม่มีระบบเซฟด้วยหรือว่ามันยังไม่ได้ทำระบบเซฟเวลาออกเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เหมือนว่าเกมนี้ยังไม่สมบูรณ์นะครับ แต่ dev กำลังพัฒนาเรื่อยๆ ต้องรออัพเดทกันต่อไป

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    เล่นได้กันป่าวครับ ของผมเด้งทุก link กำลังลอง link นี้อยู่ครับ 55555+

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    เล่นไม่ได้ครับ เข้าเกมแล้วค้างตอนโหลด

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ครับ เข้าเกมแล้วค้างตอนโหลด
    เหมือนกันครับ ของผมค้าง บ้าง เด้งบ้าง เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    3,710

แนะนำการเล่นเกมจากสมาชิกหลายๆท่านจะรวมไว้ในที่นี่นะครับ
    - ถ้าท่านไหนมีคำแนะนำเพิ่มเติมดีๆ แนะกันมาได้นะครับผม -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bir123456 อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ไม่รู้ว่าจะคราฟไรได้บ้างนะครับ ลองทำกันดู บางอันผมก็ยังไม่ได้ลองนะ

รายชื่อสิ่งของและวิธีคราฟของต่างๆ

1 เศษผ้า(Cloth) + 1 ขวด(Booze) = 1 ระเบิดขวด

1 Aloe + 1 Marigold = 1 Herbal Medicine(ยาเพิ่มเลือด)

1 Booze + 1 เหรียญ(Coins) + 1 แผงวงจรไฟฟ้า(Circuit Board) = 1 Bomb(ระเบิด)

1 Head(หัวคน) + 1 Bomb(ระเบิด) = 1 Head Bomb

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Rock(ก้อนหิน) + 1 Rope(เชือก) = 1 Stone Axe (ขวานหิน)

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Cloth(เศษผ้า) = 1 Fire Torch (คบเพลิง)

1 Stick(แท่งไม้) + 5 Feathers(ขนนก) = 5 Arrows

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Cloth(เศษผ้า) + 1 Rope(เชือก) = 1 Bow (ธนู)

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Skull(หัวกระโหลก) = 1 Club

การอัพเกตอาวุธเพื่อเพิ่มความสามารถให้ดีขึ้น

1 Tree Sap + 1 Tooth(ฟัน) + 1 Weapon = 1 Weapon เพิ่ม ความแรงให้กับอาวุธ +1

1 Tree Sap + 1 Feather(ขนนก) + 1 Weapon = 1 Weapon เพิ่ม ความเร็วในการโจมตีให้กับอาวุธนะ +1

1 Cloth + 1 Weapon = 1 Weapon ทำให้อาวุธติดไฟ (ไม่แน่ใจกว่าได้กับอะไร ไม่เคยลอง อาจจะใช้กับ ลูกธนู)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nobunaka001 อ่านกระทู้
    มันจะมีที่ตากตัวเห้ครับสร้างไว้แล้วกดตากได้หลายตัวครับไม่ต้องย่างแล้วก็ไปหาตัวเห้มาเยอะๆแล้วมาตากไว้ครับไม่หายแน่นอนครับ ตอนนี้ผมตากตัวเห้ไว้10กว่าตัวละ 55555 ส่วน Coop ยังบัคอยู่พอสมควรครับ
    1. ถ้าเล่น Coop เซฟได้แต่ถ้กด Load Save มันจะกลายเป็นเล่นคนเดียวแทน
    2. มันจะมีอยู่ถ่ำนึงผมไม่แน่ใจคนเป็นHostถ้าเดินเข้าไปเกมส์จะค้างเลย
    3. บ้านต้นไม้ก็ยังบัคๆอยู่ขึ้นได้แต่ขึ้นลำบากมาก
    4. เวลาเพื่อนตัดต้นไม้ถ้าเราเดินไปไกลๆต้นไม้ที่เพื่อนตัดเราจะไม่เห็น
    5. พวกแคมไฟต่างคนต่างจุดน้ะครับแต่สร้างร่วมกันได้ครับแต่จะต่างคนต่างจุดถ้าใครจะใช้ก็ต้องมาจุดเอาเองเพื่อนจุดให้ไม่ได้
    6. คอกกระต่ายที่เวลาจับแล้วเอามาใส่บางทีก็บัคกระต่ายหายหมดเลย
    7. ถ้าเราฆ่าคนป่าแล้วเอาหัวแขนขามันมาทำEffigy คนป่าในถ่ำจะบัคมันจะยืนให้เราตีไม่ทำอะไรเรายกเว้นตัวนอกถ่ำ (เล่น2คนคนป่าโครตเยอะไม่รู้จะเยอะไปไหนบางทีมาทุกๆ5นาทีแล้วมาเยอะด้วยน้ะ)
    8. ระเบิดเหมือนจะบัคน้ะพอปาระเบิดไปมันปาไปไกลมากๆๆ
    9. ตอนเริ่มเกมส์ถ้าเพื่อนเราที่เป็นคน Join เข้ามากด Space Bar เพื่อข้ามฉากแล้วเราคนเป็น Host กดทีหลังมันจะแยกกันเกิดครับ ต้องให้ Host กดก่อนแล้วคน Join กดตาม
    ปล.8ข้อนี้จะเป็นบัคตอนผมเล่นกับเพื่อนน้ะยังไม่ได้ลองเล่นคนเดียว เดี๊ยวถ้าเจอบัคอะไรอีกจะมาบอกเน้อเซ็งตรงเซฟเนี่ยละครับ

ส่วนวิธีการเอาตัวรอดสำหรับเล่น Coop น้ะมาถึงก็สร้างแคมมันตรงเครื่องบินเลยครับอาจจะเดินออกมาหน่อย เพราะต่ายแล้วเกิดบนเครื่องบินครับไม่ได้เกิดในถ่ำเหมือนเล่นคนเดียว เวลาต่ายจะเหมือน Rust ต้องเดินไปเก็บศพเราถึงจะได้ของคืนตอนเก็บของตอนเราตายยังไม่เจอบัคเก็บแล้วได้ของคืนทุกชิ้น
    พอหาที่ปักหลักได้แล้วก็แยกย้ายกันคนล้ะหน้าที่เลยอีกคนหาหินไม้เล็กเก็บแล้วเอามาสร้างที่เก็บ หิน ไม้ ไม้สติก กับดักจับกระต่ายสัก 2 ที่ ที่เก็บกระต่าย ที่ตากตัวเห้ ส่วนอีกคนก็ให้ไปตัดไม้อย่างเดียวเลยครับ พอทำอะไรไปได้สักพักคนป่าจะมาล้ะ 5-6คน บางทีก็มาที 9-10ตัว กับดักพวกผมไม่สร้างน้ะผมสร้างแคมไฟรอบๆแทนให้มันมาเดินเหยียบเล่นติดไฟตาย ข้อเสียคือถ้าคอมไม่แรงอาจมีกระตุก ตอนสู้กับคนป่าแนะนำให้ต่างคนต่างสู้ ถ้าช่วยกันสู้มีแนวโน้มตายสูงเพราะตีโดนกันเอง 55555 ให้ช่วยแยกกันล่อคนป่าออกไป ส่วนแคมก็แล้วแต่คนสร้างเลยครับจะสร้างรั้วล้อมรอบเราก็ได้ แต่ผมไม่สร้างชอบสู้กับคนป่ามันดี 5555555

ก็มีเท่านี้ล้ะครับถ้ามีทริปดีๆจะมาบอกน้ะครับ ส่วนถ้าจะเล่น Coop ก็ต้องทำใจน้ะครับเพราะไม่สามารถเล่นเซฟที่เราเซฟไว้ได้ ถ้าLoadจะกลายเป็นเล่นคนเดียวแทน ก็รอแพทแก้กันต่อไปครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    เทคนิคการล่องแพ (สำหรับท่านที่ยังไม่รู้นะครับ ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วย)

สร้างแพไว้ริมน้ำแล้วขึ้นไปยืนตรงกลาง จากนั้น กด W กับ E พร้อมกัน ค้างไว้ (E เป็นการเริ่มใช้แพ W เป็นการบังคับแพไปข้างหน้า)

ส่วนการบังคับทิศทางให้เลื่อนเมาส์ซ้ายขวาเอาครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    เทคนิคการล่องแพ (สำหรับท่านที่ยังไม่รู้นะครับ ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วย)

สร้างแพไว้ริมน้ำแล้วขึ้นไปยืนตรงกลาง จากนั้น กด W กับ E พร้อมกัน ค้างไว้ (E เป็นการเริ่มใช้แพ W เป็นการบังคับแพไปข้างหน้า)

ส่วนการบังคับทิศทางให้เลื่อนเมาส์ซ้ายขวาเอาครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CubePrincon อ่านกระทู้
    สงสัยวิธีคราฟ ระเบิด หรือ ธนูถามผมนะครับ บดยาเอง

แคมไฟ ขนาดถือได้ ยังไม่รู้ว่าคราฟอะไรได้อีกแต่ของที่เจอจะเต็มกระเป๋าแล้วละ

เล่นไปนานๆ เริ่มจะเอือนกับสิ่งที่ วนไปมา เข้าไปใน ฐ้ำ แนะนำ ถือระเบิดขวดจะดีกว่านะครับ คราฟง่ายตายเร็ว

ธนู ไม่รู้บัคหรือเปล่ายิง ไป 20 กว่า ลูกไม่ตาย 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zuzero อ่านกระทู้
    คือตอนนี้กำลังโหลด V0.6 อยู่อะครับ เดี๋ยวลองไปเทสให้ ผ่านมา 3 Ver แล้วไม่ได้ลองเลย มั่วแต่ไปยุ่งอยู่กับเกมส์ออนไลน์ แหะๆ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มาเทสกัน

เพิ่มความสมบูรณ์ เกือบจะ 99% เลยก็ว่าได้สำหรับแพชนี้นะ ถ้าไม่ติดเรื่อง ธนู!!

ครับ อ่านไม่ผิดหรอก แพชนี้เราสามารถสร้างธนูได้แล้ว ส่วนของอื่นๆไปดูกันทีละอย่างเลย

1.วิธีคราฟธนู

1.1 ลูกธนูประจวบคีรีขันธ์ครับ (ลูกธนูหัวหิน - -" แป๊กถล่มทลาย 555++) // ขนนก 5 ชิ้นนะครับ ไม้ 1 กิ่ง

2.คบเพลิง

2.2 เปลี่ยนคบเพลิงดันมีเศษไม้ติดไฟหล่น คบเพลิงในตัวยังอยู่ - -"

3.ลินซี่กับลูซี่สามารถเก็บได้หลายตัวขึ้น (เอี้ยกับกระต่ายนี้ล่ะ ผมตั้งชื่อให้มันเองเหอะๆ) มากสุดกี่ตัวอันนี้ยังไม่ทราบนะครับ พอดีเทสแบบลวกๆ

4.ตูเตะฉลามขึ้นอืดให้พ้นๆหน้าบ้านได้แล้ว Yes!!

5.ขวานใหม่เก็บได้ตรงนี้ ตั้งอยู่ข้างๆศพ พิงกับโขดหินอยู่ครับ

6.เซฟเกมส์ได้ 100% โดยการกดตัว "C"

7.สามารถลบสิ่งที่เราแปลนไว้ได้แล้ว วางผิด ลบได้ทันที กด "C" เช่นกัน แต่สร้างเสร็จแล้วลบไม่ได้น้อ

ในส่วนของธนู ยิงสัตว์ตาย ผมลองกับนกอย่างเดียวครับ ส่วนคนป่า มันมีพลังจิตครับ หยุดลูกธนูผมดื้อๆ (มันบัคเว้ย!!) สัตว์ชนิอื่นๆผมยังไม่ได้ลองนะครับว่าตายไหม ไปลองกันดูเลยครับ

ตอบขุ่น cmsoba ยังสร้างได้นะครับ ลองขยับตัวซ้ายขวา ก้มๆเงยๆดูครับ

เชือกหาที่ไหน
    ในถ้ำข้างๆหาดครับ เข้าไปจะเจอตัว 4 ขา 5 ขา หลายๆหัว ตัว...อะไรนั้นแหละ จะเก็บมันหรือวิ่งผ่านไปก็ได้ครับ เดินเข้าไปไม่ลึกมาก เชือกจะห้อยอยู่บนเพดานถ้ำครับ เงยไปดู

ทั้งนี้ ผมลองเล่นแบบคร่าวๆ ลวกๆ ยังไม่ทันเปื่อยอะครับ เดี๋ยวมีอะไรอัพเดทจะมาลงอีกที

และขอทิ้งไว้กับ ดาวและเดือนสวยๆ กับเงาตัวเราที่หลอนซะไม่มี (หลังจากเก็บถาพดาว ผมก็ตายทันที วิ่งมาจากไหนไม่รู้ ตกใจเกือบเอาเมาท์เควี้ยงใส่จอ - -")
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zuzero อ่านกระทู้
    สำหรับ V.03 นี้
    บัคเก่าที่ยังไม่ได้แก้
    - ตีศพ , เก็บซากศพคนป่า แล้วกระเด็นลอยขึ้นฟ้า
    บัคใหม่ที่เจอ
    - หุ่นไล่คนป่า สร้างเสร็จจะจุดไฟได้ครั้งเดียว หมดแล้วหมดเลย - แต่ยังใช้ได้ถึงไฟไม่ติดก็ตาม เว้นแต่เริ่มเซฟใหม่จะจุดติดอีกครั้ง
    - ระเบิดขวด กดปาแล้วโดนตัวเองด้วย (ขว้างปุ๊บ ตัวเราติดไฟด้ว) - แนะนำขว้างทีละขวดอย่ากดลัว (ยกเว้นเปลี่ยนอาวุธ มันจะทิ้งที่เราถืออยู่ เลยระเบิดโดนตัวเอง)
    การเปลี่ยนแปลงที่พบ
    - การลงจอดเครื่องบินไม่ได้จอดที่เดิม (ผมเล่น 2 รอบ จอดคนละที่เลย) - ทั้งหมดมี 3 ที่ ที่ผมเจอและเจอตั้งแต่ V 0.01 1.ริมหาดพอเหมาะพอเจาะ ทำเลดี 2.ในป่าไม่ลึกมาก 3.ริมหน้าผา
    - ริมทะเลมีปลาให้แทง
    - ถ้ำคนป่าเวลาโดนจับไม่เหมือนเดิม(บางครั้งก็เจอตัวประหลาดในนั้น) - เปลี่ยนไปเยอะเลยครับ เล่นซะหลงไปเป็น ชม. เลย 555+
    - เรือกลางทะเลไม่มี , ต้นไม้ใหญ่ตรงหน้าผาไม่มี รายละเอียดยิบย่อยที่เปลี่ยนก็มีนะ แต่ผมยังสำจรวจไม่ทั่ว - เรือจะสลับที่ ในแต่ละรอบที่เราเริ่มเกมส์หรือ เริ่มเซฟใหม่ ลองเดินริมหาดไปเรื่อยๆ
    เดี๋ยวก็เจอฮะ ส่วนต้นไม้ใหญ่ทำไมของผมยังอยู่ง่ะ -3-

- ในน้ำทะเลมีปลาฉลาม (ยังไม่เดินไปเยี่ยมเลย แต่เห็นมันว่ายน้ำอยู่) - ระวังมันกัดนะ ^ ^

Edit 1 : สิ่งที่ผมเทสไปคือ กิ่งไม้ที่เก็บไว้ผมบอกตอนแรกว่า เก็บลัวๆไป เอาไม้มาถือแล้วมันจะไม่หมดคือต้องเซฟแล้วโหลดใหม่ถึงจะบัคครับ

Edit 2 : อยากได้ขวาน แต่ไม่กล้าเข้าถ้ำ ตามนี้เลยครับ สำหรับคนกลัวหลอน ขี้ตกใจ

อันดับแรกไปยืนบนก้อนหินตามรูป

Edit 2.1 : กำแพงบ้านสามารถสร้างหลังคาหรือเติมกำแพงให้สูงขึ้นได้ ตามรูปครับ

Edit 2.2 : บันไดกับ...โต๊ะมั่ง จะอยู่ในหมวดกำแพง โดยเข้าหมวดกำแพงแล้วกด Custom Building ครับผม

Edit 2.3 : สิ่งที่ต้องใช้เชือกในการสร้าง ไม่จำเป็นต้องใช้เชือกก็ได้ครับ อาทิเช่น เรือ มันยังไม่สมบูรณ์หรอกครับ แต่เผื่ออยากลองกัน

นอกเรื่องนิดนึง พึ่งรู้ ไอ้นี่มันปีนต้นไม้ได้ด้วย พึ่งรู้จริงๆ - -"

มีอะไรอีกเดี๋ยวมาต่อให้หน้านี้นะครับ สำหรับคนไม่รู้จริงๆ ถ้าทราบแล้วก็ขออภัยจริงๆครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyemperor อ่านกระทู้
    สำหรับ V.03 นี้
    บัคเก่าที่ยังไม่ได้แก้
    - ตีศพ , เก็บซากศพคนป่า แล้วกระเด็นลอยขึ้นฟ้า
    บัคใหม่ที่เจอ
    - หุ่นไล่คนป่า สร้างเสร็จจะจุดไฟได้ครั้งเดียว หมดแล้วหมดเลย
    - ระเบิดขวด กดปาแล้วโดนตัวเองด้วย (ขว้างปุ๊บ ตัวเราติดไฟด้ว)
    การเปลี่ยนแปลงที่พบ
    - การลงจอดเครื่องบินไม่ได้จอดที่เดิม (ผมเล่น 2 รอบ จอดคนละที่เลย)
    - ริมทะเลมีปลาให้แทง
    - ถ้ำคนป่าเวลาโดนจับไม่เหมือนเดิม(บางครั้งก็เจอตัวประหลาดในนั้น)
    - เรือกลางทะเลไม่มี , ต้นไม้ใหญ่ตรงหน้าผาไม่มี รายละเอียดยิบย่อยที่เปลี่ยนก็มีนะ แต่ผมยังสำจรวจไม่ทั่ว
    - ในน้ำทะเลมีปลาฉลาม (ยังไม่เดินไปเยี่ยมเลย แต่เห็นมันว่ายน้ำอยู่)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oDarknighTo อ่านกระทู้
    ฆ่าคนป่าง่ายๆโดยใช้ flare gun คือไปหาปืนมา (ผมได้จากเรือที่มันลอยอยู่ข้างหาด) แถมเทปเพลงสำหรับ restore energy ด้วย เมื่อจะใช้ปืนให้กด I แล้วคลิกที่ปืนหลังจากนั้นก็กด I อีกครั้งแล้วคลิกที่ปืนอีก ทำไปสัก 2-3 ครั้ง ปืน flare ของผมยิงได้ประมาณ 10 กว่านัด ถ้าทำไปเรื่อยๆก็ยิงได้มากขึ้น คนป่าโดนไฟแปปเดียวก็ตายละ มาเป็นคณะก็ตายทั้งคณะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    แผนที่ครับ มีคนใน steam วาดขึ้นมา ดูยากนิดนึง

V0.03 แพทใหม่ เซิฟสมบูรณ์มากครับผม(แต่ยังไม่ 100% ผมให้ 98%) โดนหลามงาบแล้วกลับมาเล่นที่เซิฟไว้ได้เลยฮะ แก้บัคหลักๆได้เยอะเลย อีกหน่อยคงจะสมบูรณ์แล้วล่ะผมว่า

ทำเลในรูปที่ผมอยู่ ผมว่าดีที่สุดแล้วนะครับ เล่นกี่แพทก็ตรงนี้ตลอด ด้านขวา ผ่านโขดหินเล็กๆ มีป่าให้ตัดไม้ แถวๆโขดหินมีถ้ำคนป่า

ด้านซ้ายเดินไปเรื่อยๆ เจอเต้น จะมีหอกไม้แทงปลาอยู่ (หันหน้าเข้าเกาะ) กระเป๋าก็เพียบ ถึงคนป่าจะมาเยอะ แต่เลี่ยงได้อยู่ เป็นทำเลที่ดีนะผมว่า

ทริคใช้บัคในเกมส์ให้เป็นประโยชน์ + ข้อระวัง

กิ่งไม้เล็กๆ เก็บจนเต็ม แล้วกดเก็บต่อลัวๆไปเลยซัก 5-6 ครั้ง ให้ในมือเราถือกิ่งไม้ เวลสร้างกิ่งไม้จะไม่ลด

ข้อควรระวัง เวลาสร้างของที่เกี่ยวกับกิ่งไม้ ยังมีบัคตรงนี้อยู่ ให้ทิ้งกิ่งไม้ให้หมด แล้วใช้วัสดุอย่างอื่นให้ครบก่อน จึงใส่กิ่งไม้ทีหลัง ไม่งั้นของจะสร้างไม่เสร็จและคาอยู่แบบนั้น

แขนคนป่า (เฉพาะแขน) ทำเหมือนกับไม้ ผลที่ได้ก็เหมือนกับไม้ แต่จะไม่มีข้อเสีย คราฟตามปกติครับ

วิธีนี้ผมไม่ยืนยันว่า 100% นะครับ เพราะบางทีอาจลงเกมส์ไม่เหมือนกัน ผมลบตัวเก่าออกหมดโหลดไปแต่ V 0.03 ก็ทำแบบนี้ได้ มีอะไรเพิ่มเติมเดี๋ยวจะมาบอกนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eming อ่านกระทู้
    v.0.0.3 พิมพ์ veganmode ที่หน้า เมนูหลัก จะเป็นโหลด ไม่มีคนป่านะครับ

เดินสำรวจกันให้สบายตัว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fluke50246 อ่านกระทู้
    เบื่อไหมกับการต้องหนีคนป่าหัวซุกหัวซุน!?
    เหนื่อยไหมกับการที่โดยพวกมันหมาหมู่!?
    ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปเมื่อคุณสร้าง หุ่นไล่กา!? (เรียกมันงี้ละกัน)

*หุ่นไล่กา จะอยู่ในหมวดสุดท้ายของ หนังสือ Survival Guide ของเรา*

การสร้างนั้นง่ายมาก แค่เรามี หิน+แท่งไม้เล็ก+หัวคนป่า+ขาคนป่า+แขนคนป่า
    ใช่ครับอ่านไม่ผิดหรอก หัว+แขน+ขา มันนี่แหละ วิธีการได้มาคือ หลังจากที่มันนอนแอ้งแม้งแล้ว
    เราก็เอาขวานของเราเนี่ย เฉาะลงไป ตัวมันก็จะแตกบู้มม เป็นโกโก้ครั้นช์

หลังจากที่สร้างเสร็จแล้ว ผมก็ไม่เจอคนป่าอีกเลยในรอบนั้น

แถม

Movotov = ผ้า + เครื่องดื่มชูกำลัง(Booze)

ปล1. ผมลองสร้างหุ่นไล่กาแค่รอบเดียว ไม่รู้ที่ไม่เจอคนป่าเลยเป็นบัคหรือเปล่า
    ปล2.ที่ผมไม่ได้สร้างอีกในรอบอื่นเพราะมันเงียบเหงาไป หุหุหุ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo5528 อ่านกระทู้
    ดันให้ครับ + แนะนำทริคเล็กๆน้อยๆครับผม (* ตามความสำคัญ)

*****วิธีนอน (ใช้ข้ามกลางคืน จะตื่นขึ้นมาเช้ามืด)*****
    สร้าง Tent พอไปยืนใกล้ๆจะมีให้กดปุ่ม Z เพื่อนอน

***วิธีหนีออกจากถ้ำเมื่อคุณโดนคนป่าตีและจับมาขัง***
    จะเหมือนเขาวงกต ทางวนกลับมาที่เดิม ให้เดินหาทางที่เป็นลายน้ำข้างบน (มันจะสว่างๆ อธิบายไม่ถูก เอาเป็นว่า คิดถึงสภาพถ้ำ มันมีแสงน้ำสะท้อน)
    พอเดินไปสักพัก จะมีแสงสว่างที่ปลายอุโมง

***วิธีเอาตัวรอดจากคนป่า***
    สร้าง Tent ที่นอน กับกองไฟ เป็นพอครับ แล้วก็สร้าง storage ที่เก็บไม้ไว้เพื่อใช้งานสร้าง
    -สร้างกับดัก (สัก 2-3 อัน เป็นพอ หรือตามต้องการ)
    พอคนป่ามา คุณก็วิ่งไปสด + เลย แล้วก็วิ่งแบบ เลี้ยวซ้ายขวาบ้าง จะเป็นการหลบหลีกคนป่าที่พุ่งเข้ามา
    และล่อมันเดินมาแถวกับดัก ก็จะติดกับเอง แล้วเพื่อนๆมัน ไล่ฆ่าให้หมด อย่าให้เหลือ !!
    +++Trick โจมตี+++
    เวลาสด ให้สดใกล้ๆมัน และกดคลิกเมาส์รัวๆ จะเป็นการฟันต่อเนื่อง ! ฟันมันให้ล้ม
    พอมันล้ม ก็กดเมาส์ย้ำๆ จะเป็นการแยกส่วนศพของมัน 555+
    *-*กรณีเพื่อนมันรอดไปได้*-*
    เพื่อนมันจะตระเวนแถวนั้นหาให้เจอ และถ้าหาไม่เจออาจมีจำนวนสมาชิกเพิ่มมาบุกคุณภายหลัง (ตอนแรก มา 3 ผมจัดการไป 2 มีตัวเดียวรอดไป พอคืนถัดมา****มา 5 ตัว 555+)
    *วิธีเก็บไม้*
    ขั้นแรกก็สร้างที่เก็บให้เสร็จ (แถบ storage) แล้วถือไม้มา 2 ท่อน (2ท่อน เท่านั้น !!) แล้วเดินมาที่เก็บไม้ที่สร้างไว้ แล้วจะมีให้กด C เพื่อเก็บ (กด E เพื่อหยิบไม้)
    -ต้องถือไม้มา 2 ท่อนเท่านั้นนะครับ และเก็บได้ท่อนเดียวที่เราถืออยู่ แล้วก็ไปถืออีกอันมา แล้วเอามาใส่ใหม่
    -จำกัดเก็บไม้ได้ 7 ท่อนต่อ 1 ที่ครับ

มีคำถามครับ
    -จับกระต่ายมาเลี้ยงยังไง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    มายืนยันอีกทีว่าเล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่ใครเหมือนผมบ้าง...เวลาตัดต้นไม้ทั้งๆที่ต้นไม้อยู่ข้างหน้าแต่ตัดไม่โดนทำเอาเซงไปเลยแล้วผมขอแนะนำอย่างนึงนะครับ เวลาย่างอาหารทำทีล่ะอย่างนะครับ ผมเล่นย่างหลายอย่างเสร็จแล้วเพิ่งจะรู้ว่ามันเก็บไม่ได้ต้องกินหมดเลย...ต้องเสียเวลาล่าใหม่อีก...
    เวลาหนีพวกคนป่า ไม่ต้องวิ่งจนไกลลิบมากก็ได้ครับแค่วิ่งไปซักพัก ก็ก้มเลยครับมันหาไม่เจอ
    ใครมีทริคดีดีแนะนำกันบ้างนะครับ...ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkz001 อ่านกระทู้
    จริงๆไม่แนะนำให้สร้าง ไอเสาหุ่นไล่กาอะไรนั่นนะครับ ขาดความสนุกไปเลย โคตรเงียบ 555
    แนะอีกนิด วิธีสร้างระเบิด คือเอาแผงวงจรไรซักอย่าง ได้มาจากเครื่องบิน+เหรียญ+booze 3 อย่างนี้นะถ้าจำไม่ผิด
    แล้วความกระหาย(มั้งนะ ไอแถบน้ำเงินๆ) กินเบอร์รี่เอาก็ได้ครับ ต้นมันจะเป็นพุ่มๆ หาแหล่งเอาไว้ มันขึ้นเป็นจุดๆ อันที่มันเป็นพวงๆอ่ะ แต่อย่าไปกินอันที่มันเป็นคู่นะ
    วิธีสู้กับคนป่า ถ้าไม่ใช้บัค ผมว่าทำ motolotov เผื่อไว้แล้วเขวี้ยงใส่น่าจะโอเคสุดอ่ะ ให้มันโดนสะเก็ดไฟซักหน่อยมันก็ติดละ แล้วเราก็หนีไปเรื่อย มันก็นอนตายเอง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hight007 อ่านกระทู้
    ผมไปสร้างบ้านแถวๆหมู่บ้านมัน ตอนไปสร้างตอนแรกมันมืดมองไม่เห็น พอเช้าเท่านั้นแหละ มาจากไหนก็ไม่รู้เต็มเลย

ปล.วิธีสู้คนป่า ผมล่อให้มันวื่งผ่านไฟ เดี๋ยวมันก็ไหม้ตายเอง 55+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 18th December 2014 เมื่อ 16:03

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เด้งเหมือนกันครับ TT
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    T^T เศร้าแท้คืนแรกไมมันผ่านยากแท้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    มายืนยันอีกทีว่าเล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่ใครเหมือนผมบ้าง...เวลาตัดต้นไม้ทั้งๆที่ต้นไม้อยู่ข้างหน้าแต่ตัดไม่โดนทำเอาเซงไปเลยแล้วผมขอแนะนำอย่างนึงนะครับ เวลาย่างอาหารทำทีล่ะอย่างนะครับ ผมเล่นย่างหลายอย่างเสร็จแล้วเพิ่งจะรู้ว่ามันเก็บไม่ได้ต้องกินหมดเลย...ต้องเสียเวลาล่าใหม่อีก...
    เวลาหนีพวกคนป่า ไม่ต้องวิ่งจนไกลลิบมากก็ได้ครับแค่วิ่งไปซักพัก ก็ก้มเลยครับมันหาไม่เจอ
    ใครมีทริคดีดีแนะนำกันบ้างนะครับ...ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zapzaas : 3rd June 2014 เมื่อ 08:08

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับผม
    และตอนนี้ผมมีคำถาม 555 ถ้าเราเกิดโดนคนป่าจับไปในถ้ำอะครับ
    จะหนีออกมายังไงหรอครับ มันมีทางออกมั้ย ผมตายในนั้นตลอด

กล่าวขอบคุณ
    431
    เดินออกมาเรื่อยๆครับ มันจะมีตรอกซอกซอยเยอะมากครับแรกๆ ผมก็หลงเหมือนกัน ลองสำรวจดูครับ ซัก2-3 รอบก็จำทางออกได้แล้วครับ อย่าลืมเอาปืนไฟออกมาด้วยนะครับ (ของดี....^^ )

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เวลาสู้คนป่าล่อไปที่แคบๆ จะฆ่าได้นะครับ มีวิธีนอนหรอเปล่าครับ แนะนำกันบ้าง

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ omegus อ่านกระทู้
    เวลาสู้คนป่าล่อไปที่แคบๆ จะฆ่าได้นะครับ มีวิธีนอนหรอเปล่าครับ แนะนำกันบ้าง
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ^^ เดี๋ยวมีอะไร เจอะอะไรใหม่ๆ คงจะเข้ามาแนะนำกันเพิ่มเติมเรื่อยๆครับ

เดินออกมาเรื่อยๆครับ มันจะมีตรอกซอกซอยเยอะมากครับแรกๆ ผมก็หลงเหมือนกัน ลองสำรวจดูครับ ซัก2-3 รอบก็จำทางออกได้แล้วครับ อย่าลืมเอาปืนไฟออกมาด้วยนะครับ (ของดี....^^ )
    ปืนไปเอาตรงไหนหรอครับ
    เข้ามา ปุ้ปมีแต่ไฟแช๊ค .. 55555 ยากจุง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ตกฟน้าผาตาย 1 รอบไปโพล่ในถ้า มีปืนพู ประมาณ 5-6 กระบอก แต่พกได้ทีละกระบอกครับ ต้องสร้างบ้านแล้วจะนอนได้นะครับ แต่เซฟยังไม่รู้ครับใครเซฟได้แนะนำที

กล่าวขอบคุณ
    431
    ตอนนี้เซฟไม่ได้ครับ...เล่นเอามันได้อย่างเดียว...555

ใครมีปัญหาเรื่องน้ำดื่มมั่งครับ เรื่องอาหารนี่ไม่ใช่ปัญหาเลยแต่น้ำไม่รู้จะไปเอาที่ไหน ในถ้ำก็แล้ว สำรวจก็แล้ว มันสามารถคราฟน้ำดื่มได้หรือป่าวใครรู้บ้างบอกที่นะครับ

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    แลนกับเพื่อนผ่าน Hamachi ได้ป้ะครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 114

ดันให้ครับ + แนะนำทริคเล็กๆน้อยๆครับผม (* ตามความสำคัญ)

*****วิธีนอน (ใช้ข้ามกลางคืน จะตื่นขึ้นมาเช้ามืด)*****
    สร้าง Tent พอไปยืนใกล้ๆจะมีให้กดปุ่ม Z เพื่อนอน

***วิธีหนีออกจากถ้ำเมื่อคุณโดนคนป่าตีและจับมาขัง***
    จะเหมือนเขาวงกต ทางวนกลับมาที่เดิม ให้เดินหาทางที่เป็นลายน้ำข้างบน (มันจะสว่างๆ อธิบายไม่ถูก เอาเป็นว่า คิดถึงสภาพถ้ำ มันมีแสงน้ำสะท้อน)
    พอเดินไปสักพัก จะมีแสงสว่างที่ปลายอุโมง

***วิธีเอาตัวรอดจากคนป่า***
    สร้าง Tent ที่นอน กับกองไฟ เป็นพอครับ แล้วก็สร้าง storage ที่เก็บไม้ไว้เพื่อใช้งานสร้าง
    -สร้างกับดัก (สัก 2-3 อัน เป็นพอ หรือตามต้องการ)
    พอคนป่ามา คุณก็วิ่งไปสด + เลย แล้วก็วิ่งแบบ เลี้ยวซ้ายขวาบ้าง จะเป็นการหลบหลีกคนป่าที่พุ่งเข้ามา
    และล่อมันเดินมาแถวกับดัก ก็จะติดกับเอง แล้วเพื่อนๆมัน ไล่ฆ่าให้หมด อย่าให้เหลือ !!
    +++Trick โจมตี+++
    เวลาสด ให้สดใกล้ๆมัน และกดคลิกเมาส์รัวๆ จะเป็นการฟันต่อเนื่อง ! ฟันมันให้ล้ม
    พอมันล้ม ก็กดเมาส์ย้ำๆ จะเป็นการแยกส่วนศพของมัน 555+
    *-*กรณีเพื่อนมันรอดไปได้*-*
    เพื่อนมันจะตระเวนแถวนั้นหาให้เจอ และถ้าหาไม่เจออาจมีจำนวนสมาชิกเพิ่มมาบุกคุณภายหลัง (ตอนแรก มา 3 ผมจัดการไป 2 มีตัวเดียวรอดไป พอคืนถัดมา****มา 5 ตัว 555+)
    *วิธีเก็บไม้*
    ขั้นแรกก็สร้างที่เก็บให้เสร็จ (แถบ storage) แล้วถือไม้มา 2 ท่อน (2ท่อน เท่านั้น !!) แล้วเดินมาที่เก็บไม้ที่สร้างไว้ แล้วจะมีให้กด C เพื่อเก็บ (กด E เพื่อหยิบไม้)
    -ต้องถือไม้มา 2 ท่อนเท่านั้นนะครับ และเก็บได้ท่อนเดียวที่เราถืออยู่ แล้วก็ไปถืออีกอันมา แล้วเอามาใส่ใหม่
    -จำกัดเก็บไม้ได้ 7 ท่อนต่อ 1 ที่ครับ

มีคำถามครับ
    -จับกระต่ายมาเลี้ยงยังไง

FACEBOOK : Tuntikorn Supapkul | STEAM : Graphic General

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ: