ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo5528 อ่านกระทู้
    ดันให้ครับ + แนะนำทริคเล็กๆน้อยๆครับผม (* ตามความสำคัญ)

*****วิธีนอน (ใช้ข้ามกลางคืน จะตื่นขึ้นมาเช้ามืด)*****
    สร้าง Tent พอไปยืนใกล้ๆจะมีให้กดปุ่ม Z เพื่อนอน

***วิธีหนีออกจากถ้ำเมื่อคุณโดนคนป่าตีและจับมาขัง***
    จะเหมือนเขาวงกต ทางวนกลับมาที่เดิม ให้เดินหาทางที่เป็นลายน้ำข้างบน (มันจะสว่างๆ อธิบายไม่ถูก เอาเป็นว่า คิดถึงสภาพถ้ำ มันมีแสงน้ำสะท้อน)
    พอเดินไปสักพัก จะมีแสงสว่างที่ปลายอุโมง

***วิธีเอาตัวรอดจากคนป่า***
    สร้าง Tent ที่นอน กับกองไฟ เป็นพอครับ แล้วก็สร้าง storage ที่เก็บไม้ไว้เพื่อใช้งานสร้าง
    -สร้างกับดัก (สัก 2-3 อัน เป็นพอ หรือตามต้องการ)
    พอคนป่ามา คุณก็วิ่งไปสด + เลย แล้วก็วิ่งแบบ เลี้ยวซ้ายขวาบ้าง จะเป็นการหลบหลีกคนป่าที่พุ่งเข้ามา
    และล่อมันเดินมาแถวกับดัก ก็จะติดกับเอง แล้วเพื่อนๆมัน ไล่ฆ่าให้หมด อย่าให้เหลือ !!
    +++Trick โจมตี+++
    เวลาสด ให้สดใกล้ๆมัน และกดคลิกเมาส์รัวๆ จะเป็นการฟันต่อเนื่อง ! ฟันมันให้ล้ม
    พอมันล้ม ก็กดเมาส์ย้ำๆ จะเป็นการแยกส่วนศพของมัน 555+
    *-*กรณีเพื่อนมันรอดไปได้*-*
    เพื่อนมันจะตระเวนแถวนั้นหาให้เจอ และถ้าหาไม่เจออาจมีจำนวนสมาชิกเพิ่มมาบุกคุณภายหลัง (ตอนแรก มา 3 ผมจัดการไป 2 มีตัวเดียวรอดไป พอคืนถัดมา****มา 5 ตัว 555+)
    *วิธีเก็บไม้*
    ขั้นแรกก็สร้างที่เก็บให้เสร็จ (แถบ storage) แล้วถือไม้มา 2 ท่อน (2ท่อน เท่านั้น !!) แล้วเดินมาที่เก็บไม้ที่สร้างไว้ แล้วจะมีให้กด C เพื่อเก็บ (กด E เพื่อหยิบไม้)
    -ต้องถือไม้มา 2 ท่อนเท่านั้นนะครับ และเก็บได้ท่อนเดียวที่เราถืออยู่ แล้วก็ไปถืออีกอันมา แล้วเอามาใส่ใหม่
    -จำกัดเก็บไม้ได้ 7 ท่อนต่อ 1 ที่ครับ

มีคำถามครับ
    -จับกระต่ายมาเลี้ยงยังไง
    โอ้โหดสุดยอดดดดดดดดดดดด ผมแปะให้บนหัวกระทู้เลยครับ
    ผมขอขอบคุณมาก และแทนทุกคนด้วยครับ

ส่วนกระต่ายผมไม่รู้ครับ ผมฆ่ามันเป็นอย่างเดียว ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nassdesign อ่านกระทู้
    แลนกับเพื่อนผ่าน Hamachi ได้ป้ะครับ
    ไม่ได้ครับผมนี่ยังเป็น ALPHA อยู่เลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    saveไงอะครับผมนอนแล้วปิดเกมไปเปิดใหม่กดปุ่มloadไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    saveไงอะครับผมนอนแล้วปิดเกมไปเปิดใหม่กดปุ่มloadไม่ได้อะครับ
    เหมือนจะยังเซฟไม่ได้นะครับ
    เพราะว่านี่ยังเป็นตัว alpha อยู่เลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมโหดมาก เดินเก็บกระเป๋าอยู๋ชายหาดดีๆมาจากไหนมะรุ ลุมทุบผมลากเข้าถ้ำเลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commodes อ่านกระทู้
    เกมโหดมาก เดินเก็บกระเป๋าอยู๋ชายหาดดีๆมาจากไหนมะรุ ลุมทุบผมลากเข้าถ้ำเลย T^T
    มันเป็นแบบนี้แหละครับ เวลาเดินต้องคอยระวัง ลองอ่านตามคำแนะนำดูครับ

เพราะผมเวลาโดนเข้าถ้ำ ออกยากมกา ตายตลอด

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    หลอน + น่ากลัวอีกแล้ว ขอบคุณครับ สูบล่ะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมไปเจอทางลับมา ก่อนออกจากถ้ำ แถวๆที่มีศพคนห้อยอยู่จะมีทางเล็กๆ เข้าไปเรื่อยๆจะเห็นแสงสว่าง จะเป็นที่โล่งๆ มีีไฟฉายอยู่ที่ศพครับ จากนั้นจะมีทางเดินไปต่อ เดินเข้าไปเรื่อยๆละคุณจะพบกับ...................

ใครอยากรู้ลองเดินเข้าไปดูเองครับ 555

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เกมนี้เซฟไม่ได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamworld01 อ่านกระทู้
    ผมไปเจอทางลับมา ก่อนออกจากถ้ำ แถวๆที่มีศพคนห้อยอยู่จะมีทางเล็กๆ เข้าไปเรื่อยๆจะเห็นแสงสว่าง จะเป็นที่โล่งๆ มีีไฟฉายอยู่ที่ศพครับ จากนั้นจะมีทางเดินไปต่อ เดินเข้าไปเรื่อยๆละคุณจะพบกับ...................

ใครอยากรู้ลองเดินเข้าไปดูเองครับ 555
    ง่ะ คืออะไรเอ่ย 55555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    เกมนี้เซฟไม่ได้หรอครับ
    ไม่ได้ครับผมม ยังไม่ใช่ตัวเต็มครับ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamworld01 อ่านกระทู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    น่าเล่นมากครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถามหน่อยครับ ตัดต้นไม้ทำไงอะครับ ตัดไม่ได้ซักที

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เบื่อไหมกับการต้องหนีคนป่าหัวซุกหัวซุน!?
    เหนื่อยไหมกับการที่โดยพวกมันหมาหมู่!?
    ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปเมื่อคุณสร้าง หุ่นไล่กา!? (เรียกมันงี้ละกัน)

*หุ่นไล่กา จะอยู่ในหมวดสุดท้ายของ หนังสือ Survival Guide ของเรา*

การสร้างนั้นง่ายมาก แค่เรามี หิน+แท่งไม้เล็ก+หัวคนป่า+ขาคนป่า+แขนคนป่า
    ใช่ครับอ่านไม่ผิดหรอก หัว+แขน+ขา มันนี่แหละ วิธีการได้มาคือ หลังจากที่มันนอนแอ้งแม้งแล้ว
    เราก็เอาขวานของเราเนี่ย เฉาะลงไป ตัวมันก็จะแตกบู้มม เป็นโกโก้ครั้นช์

หลังจากที่สร้างเสร็จแล้ว ผมก็ไม่เจอคนป่าอีกเลยในรอบนั้น

แถม

Movotov = ผ้า + เครื่องดื่มชูกำลัง(Booze)

ปล1. ผมลองสร้างหุ่นไล่กาแค่รอบเดียว ไม่รู้ที่ไม่เจอคนป่าเลยเป็นบัคหรือเปล่า
    ปล2.ที่ผมไม่ได้สร้างอีกในรอบอื่นเพราะมันเงียบเหงาไป หุหุหุ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fluke50246 อ่านกระทู้
    เบื่อไหมกับการต้องหนีคนป่าหัวซุกหัวซุน!?
    เหนื่อยไหมกับการที่โดยพวกมันหมาหมู่!?
    ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปเมื่อคุณสร้าง หุ่นไล่กา!? (เรียกมันงี้ละกัน)

*หุ่นไล่กา จะอยู่ในหมวดสุดท้ายของ หนังสือ Survival Guide ของเรา*

การสร้างนั้นง่ายมาก แค่เรามี หิน+แท่งไม้เล็ก+หัวคนป่า+ขาคนป่า+แขนคนป่า
    ใช่ครับอ่านไม่ผิดหรอก หัว+แขน+ขา มันนี่แหละ วิธีการได้มาคือ หลังจากที่มันนอนแอ้งแม้งแล้ว
    เราก็เอาขวานของเราเนี่ย เฉาะลงไป ตัวมันก็จะแตกบู้มม เป็นโกโก้ครั้นช์

หลังจากที่สร้างเสร็จแล้ว ผมก็ไม่เจอคนป่าอีกเลยในรอบนั้น

แถม

Movotov = ผ้า + เครื่องดื่มชูกำลัง(Booze)

ปล1. ผมลองสร้างหุ่นไล่กาแค่รอบเดียว ไม่รู้ที่ไม่เจอคนป่าเลยเป็นบัคหรือเปล่า
    ปล2.ที่ผมไม่ได้สร้างอีกในรอบอื่นเพราะมันเงียบเหงาไป หุหุหุ
    ขอบคุณครับแล้วน้ำดื่มนี่ นอกจากในถ้ำแล้วสำรวจรอบๆแมพแล้ว เราทำเองได้มั้ยอ่ะครับ เล่นไปเรื่อยๆอาหารเพียบ แต่ไม่มีน้ำ...จะอดน้ำตายครับ...5555

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fluke50246 อ่านกระทู้

แถม

ขอบคุรสำหรับคำแนะนำมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับแล้วน้ำดื่มนี่ นอกจากในถ้ำแล้วสำรวจรอบๆแมพแล้ว เราทำเองได้มั้ยอ่ะครับ เล่นไปเรื่อยๆอาหารเพียบ แต่ไม่มีน้ำ...จะอดน้ำตายครับ...5555
    ยินดีครับ น้ำดื่มนี่ หาได้จาก กระเป๋าเดินตามพื้นน่ะครับ เรามองมันอาจขึ้นรูป Log ไว้แต่จริงๆเราสามารถเปิดมันได้ โดยเอาขวานเราเฉาะลงไป มันก็จะเปิดออกครับ ข้างในกระเป๋าตั้งแต่ทีผมเล่นมาเจอแค่ Booze ผ้า ช็อคโกแลต แล้ว ก็น้ำดื่มครับ หรือตัวเราหิวน้ำกิน ช็อคโกแลตก็ได้ครับ (กินช็อคโกแลตมันแก้กระหายได้ด้วยหรอวะ-*-)

ปล. ช็อคโกแลด นี่ของ consume ขั้นเทพครับบอกไว้ก่อน เพิ่มทั้งเลือด ทั้งค่าความกระหาย ควรจะเก็บไว้ยามจำเป็นจริงๆ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จริงๆไม่แนะนำให้สร้าง ไอเสาหุ่นไล่กาอะไรนั่นนะครับ ขาดความสนุกไปเลย โคตรเงียบ 555
    แนะอีกนิด วิธีสร้างระเบิด คือเอาแผงวงจรไรซักอย่าง ได้มาจากเครื่องบิน+เหรียญ+booze 3 อย่างนี้นะถ้าจำไม่ผิด
    แล้วความกระหาย(มั้งนะ ไอแถบน้ำเงินๆ) กินเบอร์รี่เอาก็ได้ครับ ต้นมันจะเป็นพุ่มๆ หาแหล่งเอาไว้ มันขึ้นเป็นจุดๆ อันที่มันเป็นพวงๆอ่ะ แต่อย่าไปกินอันที่มันเป็นคู่นะ
    วิธีสู้กับคนป่า ถ้าไม่ใช้บัค ผมว่าทำ motolotov เผื่อไว้แล้วเขวี้ยงใส่น่าจะโอเคสุดอ่ะ ให้มันโดนสะเก็ดไฟซักหน่อยมันก็ติดละ แล้วเราก็หนีไปเรื่อย มันก็นอนตายเอง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    ผมไปสร้างบ้านแถวๆหมู่บ้านมัน ตอนไปสร้างตอนแรกมันมืดมองไม่เห็น พอเช้าเท่านั้นแหละ มาจากไหนก็ไม่รู้เต็มเลย

ปล.วิธีสู้คนป่า ผมล่อให้มันวื่งผ่านไฟ เดี๋ยวมันก็ไหม้ตายเอง 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hight007 : 6th June 2014 เมื่อ 02:19

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    แหม่ หลอนผมอยากเล่นแต่มันไม่กล้าเสียววววว

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ยินดีครับ น้ำดื่มนี่ หาได้จาก กระเป๋าเดินตามพื้นน่ะครับ เรามองมันอาจขึ้นรูป Log ไว้แต่จริงๆเราสามารถเปิดมันได้ โดยเอาขวานเราเฉาะลงไป มันก็จะเปิดออกครับ ข้างในกระเป๋าตั้งแต่ทีผมเล่นมาเจอแค่ Booze ผ้า ช็อคโกแลต แล้ว ก็น้ำดื่มครับ หรือตัวเราหิวน้ำกิน ช็อคโกแลตก็ได้ครับ (กินช็อคโกแลตมันแก้กระหายได้ด้วยหรอวะ-*-)

ปล. ช็อคโกแลด นี่ของ consume ขั้นเทพครับบอกไว้ก่อน เพิ่มทั้งเลือด ทั้งค่าความกระหาย ควรจะเก็บไว้ยามจำเป็นจริงๆ
    ใช้ได้จริงครับ แต่ไม่เจอน้ำดื่มเลย เจอแต่ Booze ยังดีที่พอได้ช็อกโกแลตบ้าง...^ ^ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตเพิ่มเติมแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710

อัพเดตตตตต
    ALPHA V0.02.3 - 3DM - S464MB ( ตัวล่าสุด !! 16/06/2014 )

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เกมเล่นได้ 100 % ครับ
    ปิดเเอนตี้ไวรัส ตอนเเตกไฟล์ด้วย นะ

ตอนเเรกเจอถ่ำริมน้ำ ลองเข้าไปดูถ่ำมืด มาก เข้ามาได้สักพักนึ่ง เจอไอตัวนี้โผล่มาตกใจชิบ***

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับแต่ผมมีปัญหากะเกมส์มุมมองบุคคลที่ 1 เพราะผมจะเมาเกมส์ตลอด...เล่นไม่ไหวแน่อยากเล่นอยู่

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ