ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) BANISHED : STEAM EDITION (ฺFinal/Beta) - (ALI213) [+UPDATE] [FULL|2014|140MB|ONE2UP|FIREDRIVE]

BANISHED: เป็นเกมที่ทำให้เรากลับไปนึกถึงวันวานในอดีต กับเกมสร้างเมืองที่ยังคงความคลาสสิคเล่นได้ทุกยุคทุกสมัย โดย Banished เป็นเกมสร้างเมืองในยุคกลาง และเราจะได้รับบทเป็นนักเดินทางที่ถูกเนรเทศออกมา แล้วต้องการที่จะเริ่มชีวิตใหม่ในดินแดนใหม่ พร้อมกับประชากรเพียงไม่กี่คน มาช่วยกันสร้างและขยายเมืองด้วยทรัพยากรที่มีอยู่น้อยนิด เพื่อที่จะปากกัดตีนถีบเอาประชากรในเมืองให้รอด และผ่านร้อนผ่านหนาวไปด้วยกันอย่างยากลำบาก ซึ่งเราต้องดูแลพวกเขาตั้งแต่เริ่มต้นจนกระทั่งมีครอบครัว และหมู่บ้านจะใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ตามจำนวนชาวบ้าน ด้วยระบบเกมมีความน่าสนใจโดยเฉพาะสภาพอากาศที่เปลี่ยนแปลงได้ มีการทำสวนทำไร่ของประชาชน แถมเกมนี้ไม่มีระบบเงินตราแต่อาศัยทรัพยากรล้วนๆ พร้อมกับระบบแลกเปลี่ยน ...ถ้าท่านไหนรักสร้างเมือง เบื่อเกมเดินยิง จัดเกมนี้ไปได้เลยครับ [เครดิตข้อมูล: juropy.com ]

Publisher: Shining Rock Software LLC
    Developer: Shining Rock Software LLC
    Genre: Indie, Simulation, Strategy
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

In this city-building strategy game, you control a group of exiled travelers who decide to restart their lives in a new land. They have only the clothes on their backs and a cart filled with supplies from their homeland. The townspeople of Banished are your primary resource. They are born, grow older, work, have children of their own, and eventually die. Keeping them healthy, happy, and well-fed are essential to making your town grow. Building new homes is not enough—there must be enough people to move in and have families of their own. Banished has no skill trees. Any structure can be built at any time, provided that your people have collected the resources to do so. There is no money. Instead, your hard-earned resources can be bartered away with the arrival of trade vessels. These merchants are the key to adding livestock and annual crops to the townspeople’s diet; however, their lengthy trade route comes with the risk of bringing illnesses from abroad. There are twenty different occupations that the people in the city can perform from farming, hunting, and blacksmithing, to mining, teaching, and healing. No single strategy will succeed for every town. Some resources may be more scarce from one map to the next. The player can choose to replant forests, mine for iron, and quarry for rock, but all these choices require setting aside space into which you cannot expand. The success or failure of a town depends on the appropriate management of risks and resources.

System Requirements:

Homepage - http://www.shiningrocksoftware.com/

INFO:

BANISHED : STEAM EDITION - [เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME] - แพท v1.0.4 build 141103 [Final] - (DRM-FREE / GOG) [เวอร์ชั่นอัพเดท; Nov 4th, 2014] | 140.23 MB***ตัวใหม่แพทอัพเดทล่าสุด***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดทล่าสุดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1LN1kz7 <<<
    .

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 22nd October 2015 เมื่อ 08:18 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มแพท BANISHED - แพท v1.0.4 build 141103 [Final] - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เจิมครับ

ุคุณใส่ข้อความสั้นเกินไป
    ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    1 june มีอะไรอัพเดต เข้ามาบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทตัวเกมแพทเวอร์ชั่น 1.0.3 Build 140620 - เกมรุ่นตัวเต็ม(FULL) (เวอร์ชั่นอัพเดท; 21/มิ.ย./2014)

โค้ด:
    Update - History:
    =====================================================

### Banished 1.0.3 ###
    เข้าไปดูรายละเอียดการเปลี่ยนแปลงได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1pVVWzA <<<

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ ตอนนี้เน็ตที่บ้านกำลังมีปัญหากับ adf.ly อยู่พอดีกำลังหาคนที่แจกเกมโดยไม่ครอบลิ้งก็มาเจอคุณพอดี ขอบคุณครับ

ใครจะรู้วิธีแก้มั้ยครับ เน็ตมือถือเข้าได้นะ แตพอเข้าไวไฟใช้เน้ตบ้านปุ๊บเข้าไม่ได้เลย พอกดเข้าลิงค์(เช่น adf.ly/abcde) ก็ขึ้นหน้าขาวละค้าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับ +1thank

กล่าวขอบคุณ
    19
    กำเล่นไม่ได้ ลงเกมไม่ได้ Y_Y

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    100%เล่นได้ครับ

ใครก็ได้บอกผมที
    ผ่านมา15ปีแล้ว
    ทำไมคนในหมู่บ้าน มันไม่ยอม เอากัน
    ไม่มีลูกหลาน ออกมาให้ใช้เลย
    แก่ตายกันจะหมดแล้วเนี่ย
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมนี้สนุดดีครับ แต่ขาดอย่างหนึ่ง คือ สงคราม

กล่าวขอบคุณ
    19
    เล่นได้ละ 555+ ekatotoro ปลูกบ้านใหม่สิครับ ชาย+หญิง อายุ 10ปี จะย้ายไปอยู่บ้านใหม่

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paii69 อ่านกระทู้
    เล่นได้ละ 555+ ekatotoro ปลูกบ้านใหม่สิครับ ชาย+หญิง อายุ 10ปี จะย้ายไปอยู่บ้านใหม่
    มีจะยี่สิบหลังแล้วครับ
    เอางี้
    ผมมีทุกอย่างครบแล้วครับ(เกินด้วย)
    แต่มันไม่ยอมซั่มกัน
    จนต้องเลิกเล่น
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอบคุณคร้าาาาบ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มแพท BANISHED - แพท v1.0.4 build 141103 [Final] - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด)

โค้ด:
    BANISHED Update - History:
    =====================================================

### Banished 1.0.4 Now Available ###
    เข้าไปดูรายละเอียดการเปลี่ยนแปลงได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://store.steampowered.com/news/?appids=242920 <<<

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มีเวอร์ชั่นเก่า กว่านี้ มั้ย ครับ
    CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2410M CPU @ 2.30GHz *CPU Speed:2.3 GHz *Ram:5.0 GB
    Os:Microsoft Windows 7 Ultimate Edition (build 7600), 64-bit *Video Card:GeForce GT 525M

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมไมมีเสียงคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่มีเสียงอะคับ

Tags for this Thread