ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99

ถามเรื่องไวรัสสร้าง '' Shortcut ใน Flash drive ครับ

คือเราจะลบมันยังไงอ่า ผมลอง Start / Run / CMD / Attrib -r -s -h อะไรเทือกนั้นก็ไม่หาย เข้าไปลบแล้วมันก็สร้างอีก

ก่อน Start / Run / CMD / Attrib -r -s -h

หลัง Start / Run / CMD / Attrib -r -s -h

อีกสัก 6-11 วิ ก็

เป็นแบบนี้อีก

ทำยังไงเหรอครับให้พวก Shortcut มันหายไปเลยอ่า

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ลองหาอะไรมาสแกนที่ตัวคอมก่อนนะ ว่ามีไวรัส Autorun รึเปล่า
    โปรแกรมแสกนเดี๋ยวนี้มีเยอะแยะ ลองไปหามาใช้ดูก่อน

ที่ลบแล้วมันยังมาอีก มันก็น่าจะมาจากตัวคอมเองนั่นแหละหนา ~
    Trying not to feel the same

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมเคยเป็นครับ เคยแก้ให้เพื่อนได้ไฟล์คืนด้วยนะ แต่จำได้ว่าใช้ไอ้Start / Run / CMD / Attrib -r -s -h นั้นแหละ แก้ได้นะ แต่พอทำเสร็จแล้วให้ลบไฟล์ไวรัสไปด้วย autorunอะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ผมแนะนำน่ะครับเอาไฟล์ที่สำคัญออกให้หมดเลยครับอย่าทิ้งไว้นานเดียวเป็นปัญหาผมก็เจอปัญหาแบบนี้แฟชไดร์พังไป 2 อันแล้ว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    หาโปรแกรมสแกนไวรัสดีๆมาสแกนฆ่าไวรัสก่อนครับ หลังจากมันตายหมดแล้วก็ค่อยไปลบทีหลัง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    1. หาโปรแกรมแอนตี้ไวรัสมาติดตั้งในคอม ผมใช้ Advance SystemCare Ultimate 7
    2. ใส่ crack และอัพเดทโปรแกรมแอนตี้ไวรัสให้เรียบร้อย จากนั้นสั่งสแกนเครื่องแบบ Full (ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง จะช้าหรือเร็วแล้วแต่เครื่อง)
    3. Run cmd / attrib -s -h -r /s /d เพื่อให้แฟลชไดร์ฟโชว์ไฟล์ทั้งหมด(รวมถึงไวรัสด้วย)
    4. Copyงานทั้งหมดในแฟลชไดร์ฟ(เฉพาะไฟล์รูปภาพ , ไฟล์My Doc)เอาไปไว้ที่ไหนก็ได้ แล้วสั่ง Format แฟลชไดร์ฟ
    5. ย้ายงานในข้อ 4. กลับเข้าแฟลชไดร์ฟ
    6. สั่งสแกนเครื่องแบบ Full อีกครั้งเพื่อกันเหนียว เป็นอันเรียบร้อย
    [IMG] [/IMG]

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมใช้ ComboFix อ่าครับ ใน Safe mode เลย

Run cmd / attrib -s -h -r /s /d เนียทำไมมันไม่โชว์พวก ไฟล์ Autorun หว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artfor : 6th June 2014 เมื่อ 11:46

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ถ้าคิดว่าจัดการไวรัสหมดแล้วลองใช้โปรแกรมนี้บังคับให้ไฟล์โชออกมาดูครับ
    http://www.mediafire.com/download/w8.../show+hide.exe

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: