ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

Lightbulb ถามเรื่องการเปิด VMware Player หลายจอจ้า

คือว่าผมจะเอาโน็ตบุคผมเปิด VMware Player เปิดเกมออนไลด์ 4 จออะไรครับ ผมต้องเซ้ตอ่ะไรบ้างทำให้มันทำงานได้ดีที่สุดอ่ะครับ

โน้ตบุคผม Samsung NP350V4X-S0CTH นี้้เลยจ้า แรม 8Gb

ผมลง Windows 8 Pro นะครับ ช่วยบอกวิธีเซ็ตทั้งโน้ตบุคและโปรแกรม VMware Player เลยนะครับ หรือถ้าจะให้เปลี่ยนโปรแกรมก็บอกนะครับ

ผมต้องการเปิด 4 จอ ให้มันลื่นที่สุดเท่าที่มันจะทำได้อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GubA : 7th June 2014 เมื่อ 01:02

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    โอ้วเปิด4จอเลยหรอ เกมส์อะไรอ่ะ

/me รอดูคำตอบจากเซียนคอม

กล่าวขอบคุณ
    0
    รอ ร๊อ รอ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    คิดว่าเล่นเกมออนไลน์ทั้งหมดใช่มั้ยครับ 4จอต่อได้แต่ต่องระวังเรื่องความร้อนหน่อย โน็ตบุกเนี้ยเปิดหลายจอเล่นเกม ร้อนสุดๆครับ
    ส่วนโปรแกรม VMware Player ผมไม่เคยใช้รอผู้รู้น่ะครับ
    โปรแกรมที่แนะนำมี

โปรแกรม Sandbox เซ้ตดังนี้น่ะครับ
    1. ก่อนอื่นนะครับ เปิดโปรแกรม Sandbox ขึ้นมาแล้ว เลือกที่
    Sandbox - Creat New Sandbox -ตั้งชื่อ(อะไีรก็ได้) - OK
    จากนั้นเปิดเกมขึ้นมา Login ID หลักแล้วเข้าเกมไปสร้างห้องรอ
    2. คลิกขวาที่ไอคอนเกมหน้า Desktop แล้วเลือก Run Sandboxed
    จากนั้นจะมีหน้าต่างเล็ก ๆ ขึ้นมา ให้คลิกเลือกชื่อที่เราได้สร้างขึ้นมาใหม่เหมือนข้อ 1
    แล้วกด OK ไป จะมีหน้าต่างเกมขึ้นมาใหม่อีก 1 อัน ให้ Login ตัวรองแล้วเข้าเ้กมได้เลยครับ
    จอที่ 3 ก็ทำเหมือนกันครับ

ลองๆดูน่ะครับผมไม่ค่อยชำนาญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 7th June 2014 เมื่อ 20:18

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    สี่จอท่าจะยากครับ เพราะ cpu มีแค่ 2 core
    อย่างน้อยๆ ควรจะมี cpu สำหรับ vmware จอละ 1 core นะครับ
    ส่วนเรื่องสเปคหลักๆก็มีแค่แรม cpu hdd
    cpu ก็ลองที่จอละ 1 ก่อน แรมต้องดูวันโดวส์ที่จะลงบวกกับความต้องการของเกมส์ที่ต้องใช้แล้วเผื่ออีกนิดหน่อย hdd ก็กะว่าลงวินโดวส์+เกมส์ได้

ลองดูแล้วกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเปิด VMware ได้สุด 3 จออะครับ จอที่ 4 ช้าเกินไปมันไม่ไหวคับ

แต่ถ้าผมเปิด VMware 3 จอ แล้ว เข้าเกมปกติอีกจอนึง ผลคือได้ครับ จอที่เปิดปกติไม่กระตุกเลยครับ

แต่ VMware ทั้ง 3 จะเหมือนค้าง แต่เล่นได้คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GubA : 8th June 2014 เมื่อ 18:50

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    คิดว่าเล่นเกมออนไลน์ทั้งหมดใช่มั้ยครับ 4จอต่อได้แต่ต่องระวังเรื่องความร้อนหน่อย โน็ตบุกเนี้ยเปิดหลายจอเล่นเกม ร้อนสุดๆครับ
    ส่วนโปรแกรม VMware Player ผมไม่เคยใช้รอผู้รู้น่ะครับ
    โปรแกรมที่แนะนำมี

โปรแกรม Sandbox เซ้ตดังนี้น่ะครับ
    1. ก่อนอื่นนะครับ เปิดโปรแกรม Sandbox ขึ้นมาแล้ว เลือกที่
    Sandbox - Creat New Sandbox -ตั้งชื่อ(อะไีรก็ได้) - OK
    จากนั้นเปิดเกมขึ้นมา Login ID หลักแล้วเข้าเกมไปสร้างห้องรอ
    2. คลิกขวาที่ไอคอนเกมหน้า Desktop แล้วเลือก Run Sandboxed
    จากนั้นจะมีหน้าต่างเล็ก ๆ ขึ้นมา ให้คลิกเลือกชื่อที่เราได้สร้างขึ้นมาใหม่เหมือนข้อ 1
    แล้วกด OK ไป จะมีหน้าต่างเกมขึ้นมาใหม่อีก 1 อัน ให้ Login ตัวรองแล้วเข้าเ้กมได้เลยครับ
    จอที่ 3 ก็ทำเหมือนกันครับ

ลองๆดูน่ะครับผมไม่ค่อยชำนาญ
    Sandboxie ตัวหในคับ ขอลิ้งๆ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    Sandboxie ตัวหในคับ ขอลิ้งๆ
    เอามาจาก http://www.youtube.com/watch?v=QZ586av5IMQ ลิ้งนี้น่ะครับวิธลงอยู่ใต้คลิปของเจ้าของวีดีโอเลย

ปล.ผมไม่ใช้คนอัพไฟลฺ์และคนอัพวีดีโอน่ะครับ แต่เช็คแล้วโหลดได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 9th June 2014 เมื่อ 03:01