ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1

แนะนำท่า ยกดัมเบลหน่อยครับ :D

พอดีมีดัมเบลอยู่คู่นึง อยากยก แต่ไม่รู้ว่าจะยกท่าไหนยังไงได้กล้ามเนื้อสวนไหน

ดัมเบล(ปรับ นน. ได้)คู่นึงมันเล่นได้ทุกส่วนไหมครับ แขน อก หลัง ไหล่

มีวิดีโอด้วยจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    http://www.manager.co.th/Marsmag/Vie...=9560000092021

ผมเล่นตามนี้อ่า เพิ่งเล่นเหมือนกัน ครับ 5555 ผมเล่นท่าล้ะ 3 ยก ยกล้ะ 10 ครั้งอ่ะ ไม่รู้ถูกหลักมันรึเปล่า
    อันไหนไม่มีอุปกรณ์ ก็ข้ามไปก่อนก็ได้นะครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ตอนนี้ผมดูใน APP jefit อ่ะครับ กับเว็บ http://www.xn--l3cmura2e8e7d.com/pratice.html

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ผมยกแล้วมันไม่ปวดแขนเลยอ่ะ ปกติยกแล้วจะปวดแขน ยังงี้กล้าผมจะขึ้นได้อีกรึเปล่าหว่า -*-
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    ผมยกแล้วมันไม่ปวดแขนเลยอ่ะ ปกติยกแล้วจะปวดแขน ยังงี้กล้าผมจะขึ้นได้อีกรึเปล่าหว่า -*-
    เห็นว่าต้องปรับ นน.มั้งครับ ตอนนี้ผมยก 5 KG แต่ยกได้บางท่า บางท่าก็ต้องปรับลงอ่ะครับ ไม่งั้นไม่ไหว แบบตรงแขนด้านหลังเงี้ย ครั้งแรกลองยกดู ได้2ที ปวดไปวัน -.-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    http://www.dumbbell-exercises.com/ex...est/index.html

เว็บนี้ครับ มีให้เลือกเป็นส่วนๆด้วย หรือไม่ก็ลองโหลด app ในโทรศัพท์ดูครับ พิมพ์ Dumbbell Muscle Workout แล้วเลือกรูปที่เป็นคนยกดัมเบลสีแดงๆครับ >ลิ้งค์นี้ก็ได้ครับ<

นี้ท่าบริหาร Bicep ครับ
    <<ถ้านี้จะเน้นกล้ามเนื้อ brachioradialis ด้วยนะครับ

นี้ท่าบริหารหัวไหล่

<<ท่านี้ก็เยี่ยมนะครับ ได้หัวไหล่ ได้กล้ามเนื้อ Tricep และหลังเล็กน้อย (ทำทีละแขนก็ได้นะครับ)

นี้ท่าบริหารหลังครับ (ท่าแรกถ้าโฟกัสกล้ามเนื้อไม่ดีก็ไม่ค่อยเห็นผลครับ ผมเลยไม่ค่อยชอบท่านี้เท่าไหร่)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    ถ้าคุณยกไปนานๆแล้วมันจะไม่ค่อยปวดแล้วครับ กล้ามเนื้อได้พัฒนาจนเกิดความคุ้นเคยแล้วครับ แต่ถ้าเพิ่งยก คุณควรจะยกแบบช้าๆครับ เพ่งโฟกัสให้กล้ามเนื้อรู้สึกตามที่เราต้องการครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 9th June 2014 เมื่อ 21:49

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    มี app ใน app Store ไหมครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    มี app ใน app Store ไหมครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ
    app store นี้คือใน Iphone รึเปล่าครับ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมเคยยกท่านึงกล้ามปีกขึ้นไวมาก คือนอนบนเตียง ขาไว้หัวนอน หัวเราไว้ปลาย แล้วยืดแขนตรงยกเหมือนเหวี่ยงแขนขึนมา ยกจากแขนเหยียดตรง ขนานพื้น วาดแขนขึ้นไปชี้เพดาน แขนตรงๆนะ ผมใช้แบบ 5กิโล

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    เห็นเขาว่า ยกเบา แต่ยกเยอะ กล้ามสวย
    ยกหนัก แต่ยกน้อย กล้ามจะใหญ่
    ผมเห็นพวกกล้ามโตๆ ยกร้อยกว่าโลแค่ทีเดียวเอง 555