ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

Wink ระหว่างอัพ PC กับ ซื้อ PS4 คุณจะเลือก สิ่งไหนมารับมือกับเกมส์ หนักๆ ที่จะมาในปีนี้

อยากให้แสดงความคิดเห็นกันหน่อยว่า มันมีข้อดี - ข้อเสีย ยังไง ระหว่าง อัพ PC กะ ซื้อ PS4
    “ผู้หญิงสวย” สมัยนี้หาไม่ยาก แต่ผู้หญิงที่ “ยอมทนลำบาก” สมัยนี้ หายากกว่าเยอะ...

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    PC เพราะว่า ทำอย่างอื่นได้เยอะกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมว่าสำหรับผมนะจะจัดPS4เลยไปอัพPCมันยุ่งยากปวดหัวตูมเดียวจบเลยดีกว่า

ปล.ผมเป็นคนขี้เกียจ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ถ้าเน้นเล่นเกม PS4 เถอะครับ
    แต่ถ้าไม่ได้เน้นมาก ก็ PC ดีกว่า

แต่สำหรับผมคงจัด PC แต่คงไม่ได้เล่นเกมไรมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    PS4 รับมือกับเกม

แต่ผมเลือกอัพคอมพิวเตอร์ เพราะนอกจากเล่นเกม

มันยังสามารถพิมพ์งาน ตัดต่อภาพวีดีโอ ทำงานกราฟิก ดูหนัง ฟังเพลง และอื่นๆอีกมากมาย

เอ๊ะแต่ PS4 มันก็ดูหนังฟังเพลงเข้าเว็บได้นิหว่า??? =_=""

PC next gen เครื่องล่ะ 3หมื่น

PS4 ไม่ถึง 2หมื่น หุหุ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ps 4 หมดยุคก็ต้องซื้อเครื่องใหม่ คอมมันอยู่กับเราไปทุกรุ่นอยู่แล้ว คอมเพิ่มแต่งอะไรได้ ps4 มัน fix ทุกอย่างเอาไว้

เกม ps4 บางเกม รันที่ 900p เกม pc รันที่ 1080p ได้ทุกเกม ps4 มีบางเกมมันไม่ลง pc แต่ก็แค่บางเกม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ส่วนมากผมจะซื้อรถมาใช้งาน สมบุกสมบัน ไม่ได้ซื้อมาจอดไว้โชว์ หรือขับไปโชว์ใครครับ

เลยต้องเลือกกะบะ ไม่เอาเก๋งครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ตอนนี้ PS4 น่าเล่นสุด ๆ แล้วครับ กับราคาค่าตัว
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ผมเลือก PS4 นะ
    1. เกม Exclusive และเกมที่ลงเฉพาะบนคอนโซล
    2. ซื้อเครื่องเดียวอยู่ไปอีกยาวไม่ต้องอัพอะไรมากมาย และราคาเครื่องไม่สูงมากถ้าเทียบกับ PC สเปคสูง ซักเครื่องสำหรับเล่นเกม

ถ้าจะเอามาเล่นเกมเครื่องที่ออกแบบมาเล่นเกมโดยเฉพาะก็ต้องดีกว่าอยู่แล้วครับ หลักๆ แตกต่างเพียงเรื่องกราฟฟิคที่เล็กน้อยเท่านั้น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    PS4 ครับ จะไม่ยอมพลาดกับ Uncharted แน่นอน !!!!
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    PC ครับ ผมว่ามันไม่ได้ใช้แค่เล่นเกมด้วย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    มี PC ไว้ทำอย่างอื่นอยู่แล้วก็จัด PS4 ไปครับ

เกมส์ Exc ไม่ทำให้คุณผิดหวังแน่นอนพวก Uncharted Infamous

แถมมีเกมส์น่าเล่นที่ไม่ลง PC อย่าง FF Kingdomheart อีก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าเจ้าของกระทู้มีคอมพิวเตอร์อยู่แล้ว แล้วไม่ค่อยได้ใช้คอมทำอย่างอื่นนอกจาก พิมพ์งาน เล่นเฟส youtube ดูซีรีย์

ผมแนะนำให้ซื้อ PS4 อย่างยิ่งครับ เพราะซื้อแล้วเล่นไปได้ทั้งGen เลยไม่ต้องมานั่งอัพคอมบ่อยๆ
    PS4 อาจจะภาพไม่สวยมากเท่าคอมหรือ mod ไม่ได้ แต่ภาพมันก็ไม่ได้แย่ครับ เพราทางโซนี่เค้าต้องทำเครื่องให้แสดงประสิทธิภาพของเกมได้อย่างเต็มที่อยู่แล้ว
    เพียงแต่คอมพิวเตอร์มันสามารถอัพเกรดได้ตลอด เลยสามารถแสดงภาพที่สวยกว่าได้ แต่ความแตกต่างก็ไม่ได้มากมายครับ ถ้าไม่ใช่คนที่เสพกราฟฟิคจริงๆ

สำหรับผม ผมใช้คอมพิวเตอร์ในการตัดต่อวิดีโอและทำกราฟฟิคอยู่แล้วผมเลยเลือกที่จะอัพคอมครับ เพราะจะได้ทั้งเล่นแล้วก็ทำงานในเครื่องเดียวไปเลย

ราคาคร่าวๆที่ผมพอจะประมาณให้ได้ก็คือ ถ้าเจ้าของกระทู้จะอัพคอมหรือซื้อคอมใหม่ที่ให้เล่นได้ยาวๆทั้งเจน(ประมาณ 7-8ปี) อาจจะต้องใช้เงินประมาณ 30000 อัพแน่นอนครับ อาจจะเลย 4 หมื่นด้วยถ้าจะเอาแบบโหดจริงๆ
    - ข้อดีคือ ทำให้คอมพิวเตอร์มีประสิทธิภาพสูงสามารถทำงานและเล่มเกมที่ใช้กราฟฟิคสูงๆได้

กับซื้อ PS4 ราคาเครื่องหิ้วประมาน 15000 ถ้าซื้อกับโซนี่เลยก็ 19990 ก็เล่นได้ทั้งเจนเหมือนกัน ซึ่งราคาจะถูกกว่า และมี Exclusive ที่ไม่ลง PC เจ๋งๆมากมาย(อันนี้น่าสนใจจริงๆครับแต่ละเกมน่าเล่นทั้งนั้น Onepiece, Dragonball, Infamous, Last of us...)
    แต่กราฟฟิคอาจจะดรอปลงมาจากคอมนิดหน่อย เทียบง่ายๆ จากเกม Watchdogs เกม Watchdogs ในเครื่อง PS4 เทียบได้กับกราฟฟิคระดับ High ในคอม ซึ่งในคอมสามารถปรับ Ultra ได้

ลองคิดดูง่ายๆครับ ถ้าเจ้าของกระทู้อัพคอมไป ผ่านไป 2-3 ปี คอมอาจจะไม่ไหว ก็ต้องไปอัพเพิ่มอีก แต่ถ้าซื้อ PS4 ก็ยาวเลยครับ คนที่เค้าบอกว่าภาพ PS4 แย่ จริงๆมันแค่ด้อยกว่าคอม ภาพยังถือว่าอยู่ระดับสูงอยู่ดีครับ
    แต่ถ้าเจ้าของกระทู้จะใช้คอมทำงานด้านกราฟฟิคด้วยแนะนำให้อัพคอมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poszamax55 : 10th June 2014 เมื่อ 20:12

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ลองไปดู trailer game ps4 ที่กำลังจะออกสิคับ จะช่วยตัดสินใจได้เยอะเลย ถ้าเน้นเล่นเกมน้ะ แค่เกมค่าย naughty dog ก้ epic แล้วคับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ุPC ต้องคอยอัพเกรดให้ไล่ตามเล่นเกมใหม่ๆได้

PS4 ไม่ต้องอัพเกรดไล่ตามเกมใหม่ๆ เพราะเกมใหม่ๆมันจะต้องทำให้ลง PS4 ให้ได้อยู่แล้ว

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ส่วนมากผมจะซื้อรถมาใช้งาน สมบุกสมบัน ไม่ได้ซื้อมาจอดไว้โชว์ หรือขับไปโชว์ใครครับ

เลยต้องเลือกกะบะ ไม่เอาเก๋งครับ
    เปรียบเทียบได้ ดีมากครับ โดนเลย
    “ผู้หญิงสวย” สมัยนี้หาไม่ยาก แต่ผู้หญิงที่ “ยอมทนลำบาก” สมัยนี้ หายากกว่าเยอะ...

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    คอมทุกวันนี้ผมใช้มา 3 ปี ยังไม่คิดอัพต่อเลยครับเพราะส่วนใหญ่ผมเอาไว้แค่ยูทูป เฟสบุ๊ค เว็บบอร์ด อีเมล์ อ่านข่าว และโอนตังซื้อนู้นนี่นั่น แค่นั้น มีเล่น Moba บ้างปะปลาย ไม่มีความจำเป็นต้องอัพเพิ่ม ปัจจุบันมีconsole 3 เครื่อง ps3 ps4 wiiu ผมโอเคมากๆแล้วกราฟฟิก ps4 ผมบอกเลยว่าไม่น่าเกลียด แทบทุกเกมระดับ Pc ปรับ high แค่นี้ก็โอเคมากๆแล้ว ยิ่งตอนนี้ผมติด Mario kart 8 งอมแงม แปลกนะเกมโครตอภิมหาฟอรม์ยักที่ว่าภาพเทพ ยังทำให้ผมติดไม่ได้เท่าเกมนี้เลย

ปล.แต่ผมว่าคนเล่น Console แทบทุกคนน่าจะมี pc ติดบ้านอยู่แล้วนะครับ
    ปล.2 ก็สุดแล้วแต่คุณ จขกท ว่าจะตัดสินใจแบบไหน เล่นPc 3ปี อัพไหม่ Console เล้นไปเหอะจนกว่าจะพัง หรือ หมดGen แต่ console เสียค่าแผ่นแพงหน่อย Pc มีสารพัดสารเพเว็บโหลด สุดท้ายขึ้นอยู่กับงบ
    ถ้าคิดจะเล่นแท้ตลอดก็จะไปเลยแบบผม Console ได้เล่นเกมเทพๆ เยอะ ยิ่งวันนี้เห็น Xenoblade , bayonetta2 , zelda , uncharted4 , 1886 , Gta5 (ps4) , drive club ,Final Fantasy Type-0 HD (ps4) , the last of us และสารพัดสารเพ Exclusive ของแต่ละเครื่องที่เอามาลงไหนจะจาก 3rd party เทพๆอีก ก็ทำใจแล้วหละ กระเป๋าตังพินาศยันปีหน้าแหงแซะ TT

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้

เอิ่มมม มันเกี่ยวอะไรกับรถหรอท่าน เปรียบเทียบซะ Hardcore เชียว

ปล.แซวเล่นขำๆครับ อิอิ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สำหรับผมนะ เลือก pc ดีกว่า มันทำอะไรได้หลายอย่าง ps4 มีไว้แค่ให้เล่นเกมยังเดียว มันไม่ค่อยคุ้ม

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมเลือก PS4 ครับ ผมมีทั้งคอมทั้ง คอนโซล PS 1 ยัน PS 4 ไม่รวมเครื่อง Handheld ทุกวันนี้ผมประกอบคอมมาเมื่อเกือบสามปีแล้วในราคา 60000 กว่าบาท แต่พอถึงเวลานี้ กลับเล่นเกมปรับสวยๆไม่ได้แล้วครับ แต่ในเวลาเดียวกันคอนโซล เกมส์ออกมาเรื่อยๆ Direct X ไม่ต้องลง Network ก็ไม่ต้องลง ใส่แผ่นติดตั้งเล่นทันที ปัญหาก็ไม่ค่อยมี ราคาถูกกว่าเยอะ อาจจะเสียตรงที่ต้องซื้อแผ่นแท้ตลอด แต่เชื่อมั้ยทุกวันนี้ผมซื้อแผ่นแท้มาตลอด 5 ปี ผมไม่เคยเสียดายเงินแม้แต่นิดเดียว เล่นจบก็ขายมือสองต่อได้ เทิร์นซื้อเกมส์ใหม่ หรือจะเก็บไว้เป็นคุณค่าทางใจก็ได้ครับ อยากถามอะไรเกี่ยวกับ PS หรือ Handheld ก็ถามมาได้เลยครับ ตอบได้ทุกเรื่อง
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    มันก็พอๆ กันน่ะ

แต่ถ้าขี้เกียจอัพคอมก็ PS4 เลยครับ แต่เวลาราคาแผ่นก็เอาเรื่องเลยละ

ps 4 เลยดีกว่าครับ

ที่ถามนี้ คือเลือกซื้อ PC หรือว่า เลือก อัพ PC กับ จะซื้อ ps4 ?

ถ้าท่านมีเครื่อง PC อยู่แล้ว แล้วซื้อ PS 4 มาก็แนะนำให้ต่อจอเดี๋ยวกับคอมไปเลยครับเอามาไว้ใกล้ๆกัน ได้เล่นทั้ง PC ทั้ง PS4 สลับหน้าจอไปมา สต็อปเกมส์ไปเช็คเฟชบุคอะไรอย่างนี้ก่อนก้ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 11th June 2014 เมื่อ 12:27

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ต้องดูว่าคุณจะเล่นเกมส์อะไรด้วยครับ เพราะบางค่ายก็ไม่ค่อยทำเกมลง คอนโซล (ส่วนน้อยมากเช่น vale, blizzard)
    แต่ผมจะบอกว่าดูเมื่อหลายปีก่อนสิครับ เครื่องคอม แต่ก่อนแต่งดีดีก็มีประสิทธิภาพเท่า/เหนือกว่า คอนโซล ยุคนี้แล้ว
    แต่เกมสมัยก่อนก็ไม่ได้สวยอะไรมากกว่าเดิม (เทียบความต่างกราฟฟิคปีต่อปี)
    แต่พอคอนโซลยุคใหม่มาผมว่ามันยกระดับกราฟฟิคจากปีที่แล้วเยอะมากเลยน่ะ คหสต.

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แต่ของอย่างนี้มันอยู่ที่นิสัยคนด้วยครับ ก่อนจะซื้อคอนโซลต้องถามว่าคุณเป็นพวก อยากเล่นเกมจริงๆ หรือ อยากลองเกม
    ยกตัวอย่างผมสมัยก่อนเวลาเห็นเกมอะไรมาใหม่ก็ติดนิสัยเสียโหลดมาเก็บไว้ๆ ทำเรื่อยจนเกมมีในเครื่องสิบยี่สิบเกม แถมเล่นจริงๆน้อยมาก
    เล่นไม่จบซักเกมก็ว่าได้ แต่กลับกันตอนมีเครื่อง ps3 แผ่นมันแพงซื้อได้อย่างมากเลยเดือนละแผ่น (ช่วงต้นเจน/เกมออกใหม่ แผ่นแพงมาก)
    เลยต้องเล่นเกมเดิมเก็บบ้าเก็บบออะไรจนเต็มเกือบ 100% ยังไม่พอไล่สะสม ถ้วย อีก ทำให้ผมรู้สึกว่าเงินที่ไปกับค่าแผ่นมันชิวๆเลย
    ถ้าเทียบกับความสนุกที่ผมรีดออกมาจากตัวเกม ฉนั่นจะอกด้วยว่าต้องดูนิสัยของตัวเองประกอบด้วยครับ ว่าคุณเป็นคนประเภทไหน ?

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ก็แล้วแต่ใจและสถานการณ์เลยครับ ส่วนตัวผมชอบเล่นแนว moba และทำงานเกี่ยวกับโปรแกรม เลยต้องไปลง PC หนักๆ ถ้าคุณไม่ได้อะไรมาก ไม่มีงานเกี่ยวกับด้านกราฟฟิค ก็ไปลง PS4 เหอะครับ อยู่ยาวๆ ไม่ต้องอัพให้ยุ่งยาก เอาตังไปลงแผ่น

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมว่า ถ้าเล่น PS4 ไม่ต้องกลัวเกมใหม่ๆที่จะออกมาได้ อีก 4-5 เลย เเต่ผม ชอบ PC มากกว่านะ ฮ่าๆๆ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: