ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Smile Xbox ONE หรือ Ps4 ดี (พ่อชอบเล่นเกมส์มาก)

พ่อผมอายุจะ 51 ละยังชอบเล่นเกมส์อยู่เลย อิอิ
    คือตอนนี้ ใจอยู่ที่ Ps4 แต่ โดยส่วนตัวพ่อชอบ xbox one เลย มาถามก่อนว่าจะเอา รุ่นไหนให่เขาดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    PS4 ดีกว่าครับXBOXONE มันเน้นบันเทิงมากกว่าน่ะ แถม ราคาแพงกว่าด้วยPS4 ตอนนี้ 14000-15000 เองครับ

แต่ XBOXONE ราวๆ 19000-20000+ กว่า ผมเชียร PS4 นะ ถ้าพ่อไม่เน้นเรื่องเกม EX ฝั่งยุ่น หรือ ฝั่ง อเมริกา และ งบน้อย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ถ้าเล่นคนเดียวจะเน้น หรือไม่เน้น Ex ก็ Ps4 อยู่ดี แต่ดูจาก จขกทเขียนไว้ คุณพ่อค่อนข้างจะเอียงไปทาง xbox สินะครับ งั้นจัดไปเลยครับ ถึงเกม มัลติ Xbox อาจเทียบกับ ps4 ไม่ได้ แต่ผมว่าเกม ex ของ xbox ที่กำลังจะออกมามีดีพอที่จะได้ตังจากผมในอีกไม่นานเช่นกันครับ

X1 + kinect Sport rivals + Just dance 2014 แจ่มเลยชุดนี้ เหมาะกับการเล่นเป็นครอบครัวมากๆ

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมเชียร์ PS4 เกมส์พอร์ทเฉพาะเครื่องเขาดีมาก สเปคและการรันภาพ1080p ดีกว่า
    สว่นXBOX ONE จอยสวยดีนะผมชอบจอยเค้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ต้องถามตัวเองเป็นข้อๆครับ
    -ชอบจอยแบบไหนมากกว่า
    -เกม Ex ชอบเครื่องไหน เช่น XBOX Halo,fable Ps4 Uncharted,infamous,God of war
    -ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเกม Ps4 ตอนนี้จะเวิคกว่าเพราะราคาที่ถูกกว่า XBOX1 ต้องรอเข้าไทยเต็มตัวถึงจะเวิคกว่านี้
    ช่วยได้แค่นี้ครับรอคนอื่นมาเสริม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 40
    แล้วแต่เลยครับว่าคุณชอบเล่นเกมของเครื่องไหน ลองหาๆข้อมูลเกมส์ดูครับ ถูกใจเกมส์แพลทฟอร์มไนก็เอาอันนั้นเลยครับ
    แต่ถ้าปัจจัยเรื่องราคามาด้วยผมว่าPs4คุ้มกว่านะ ถ้าXbox one มันก็จะมีฟังก์ชั่นอื่นๆ อุปกรณ์เสริมมาอักราคาสูงกว่าแถมเราคงจะใช้มันไม่คุ้มทุกอันหรอก

ส่วนตัวผมซื้อPs4มาครับ เพราะว่าชอบเกมส์ฝั่งนี้มากกว่า
    NORMAL

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    PS4444444444444444444 ผมชอบ sony
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    PS4 ราศีดีกว่า

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ps4 ดีกว่า xbox one เยอะครับ ผมรู้สึกว่าเจนใหม่ sony เป็นต่อกว่ามาก ไม่เหมือนยุด ps3 กับ 360 ที่ยังดูสูสีกันบ้าง

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมไม่รู้ ไม่เคยลองสักเครื่อง แต่เห็นใน youtube /PS4 VS XBONE PS4 กราฟิคสวยกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เกม 2 เครื่องนี้ โทนสีคนละโทนเลยครับ ps4 สีจะดูเป็นธรรมชาติมากกว่า(ผมมองว่าบางทีมันดูซีดไป) ส่วน xone สีค่อนข้างจะเข้มจัด ส่วนเกม ex อันนี้มันแล้วแต่คนเลยครับ (เกมที่ดีคือเกมที่เราชอบครับ ไม่ใช่เกมที่มีคะแนนวิจารณ์สูง) แต่ถ้าเป็นผมในตอนนี้ผมจะเลือก ps4 ครับ ด้วยหลายๆอย่างมันเหมาะกับประเทศเรามากกว่า จากที่ผมไปหาข้อมูลมา เพราะ sony มีเซฟ อยู่ asia ทำให้เวลาใช้งานออนไลน์ก็ตามจะเร็วและสเถียรกว่า ใน xone และราคาเครื่องในปัจจุบันมันถูกกว่าประมาณ 3-4 พัน ส่วนภาพเวลาเล่นจริงๆไม่มีเวลามานั่งดูหรอกครับ มันไม่ได้ต่างกันมาก จริงๆก็เหมือนๆกันนะแหละ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้าไม่ติดเรื่องงบ พ่อชอบ XBOX ONE ก็จัด XBOX ONE ตามใจเลยครับ

หรือไม่ก็ไปลองที่ร้านเลยครับ เอาตามที่ชอบจริงๆดีกว่า ไม่แน่พอได้จับ PS4 อาจจะเปลี่ยนใจก็ได้ ถ้าเคยไปลองเล่นมาแล้วก็ตามใจคุณพ่อดีกว่านะ

ส่วนตัวผมเชียร์ PS4 อีกเสียงครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อย่าถามว่าเครื่องไหนดีกว่ากันเลย ถามพ่อนายว่าได้ติดตาม ซีรี่ย์เกมอะไรของเครื่องไหนหรือป่าวจะดีกว่า เพราะเกมแต่ละซีรี่ย์มันอาจจะลงเฉพาะรุ่นนะ
    ไม่ก็ถามดูว่าชอบแนวไหน อะไรประมานนี้ดีกว่านะ