ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

คิดยังไงกับผู้ใหญ่ที่แอนตี้คนมีลายสัก?

เรามาออกความเห็นกันนะครับว่าคิดยังไง
    สำหรับผมนะ ผมมองว่าเป็นสิ่งที่เป็นความชอบส่วนตัวนะ
    เราไม่ควรจะมองเค้าแค่ที่มีลายสักจริงไหมครับ?
    มันเหมือนมองคนที่ภายนอกเกินไป
    มันอาจจะจริงที่เคยมีข่าวหรืออะไรเกี่ยวกับโจรหรือขี้เหล้าขี้ยา แล้วคนพวกนั้นมีลายสักด้วยไรงี้ บ้านเราเลยแอนตี้กันแล้วมองว่าคนสักมักจะไม่ดี
    ซึ่งผมว่าไม่ทุกคนเสมอไปนะ บางคนสักแต่เป็นคนดีก็มี หรือบางไม่สัก แต่เป็นโจรเป็นคนไม่ดีก็มีเยอะแยะไป
    เพื่อนๆคิดว่าไงครับ ผมว่า เราไม่ควรตัดสินเค้าแค่ภายนอกนะ
    ส่วนตัวผมเองก็ชอบนะลายสัก ผมว่ามันสวยดีมันดูเป็นเรื่องราวดี

ปล.สักในที่นี้หมายถึงลวดลายสวดงามหรือเรื่องราวชีวิตไรงี้นะครับ ไม่ใช่สักยันหรืออะไรทางพิธีกรรมไรงี้นะ
    ปล2.โนดราม่าน้ะจ้ะ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของแต่ละคน จริงไหม จริงไหม

ปล3.ขอบคุณทุกคนที่แสดงความคิดเห็นครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    คิดยังไงกับผู้ใหญ่ที่แอนตี้คนมีลายสัก?

บทบาท ตอนนี้ของ ผมคือ คนที่จะรับคุณเข้างาน สิ่งแรกที่คุณเข้ามา คือ สวัสดีผม ดวงตาผมจะมองคุณตั้งแต่ ห้วไปถึงเท้า
    สิ่งแรกที่ผมเห็น 1.คุณ เจาะหู -10 2.ผมเห็น ลายสักตรงข้อมือ นิดๆ ผมจะคิดว่ามันต้องมีที่อื่นแน่ๆ -20 โอกาศที่คุณจะได้งานนี้ หายไปแล้ว

จบไปบทบาทนั่นไป

ผมว่ามันเป็นอะไรที่ ไม่เห็นด้วย ใครจะชอบอะไรก็เรื่องขอเขา
    แต่กับกัน ความเหมาะสม มันขัดคออยู่ เฉพาะเวลาสมัครงาน
    ผมว่าไม่ใช่แค่คนรับสมัครหรอกครับ
    ที่เค้าไม่รับคนสักมันก็มีสาเหตุนะ
    เพราะเค้ากลัวลูกค้ามองพนักงานเค้าไม่ดีไรงี้ป่าว
    นั้นแสดงว่ามันไม่ใช่แค่คนรับสมัครที่แอนตี้สิ กลายเป็นว่าคนทั่วไปไม่ชอบด้วย?
    [พูดถึงเฉพาะบ้านเรานะ]
    ผมว่าบ้านเราก็ทำไรแปลกๆหลายอย่างนะ แอนตี้นุ้นนี้ แอนตี้วัยรุ่นต่างๆไรงี้
    ละอีกเรื่องก็พวกความเชื่อบ้านเรา กับต้นไม้ กับผ้าหลากสี? -3-
    ดูมันไม่มีเหตุผลเลย คนบ้านเรา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BRz_ZeroDragon อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆ สมมุติว่าคุณมีลูกสาว แล้วมีผู้ชายสองคนมาขอลูกคุนแต่งงาน
    คนแรกสักเต็มตัว คนที่สองไม่สัก ทั้งสองคนแต่งตัวมาตามสไตน์ของตัวเอง
    เอาแบบแว้บแรกที่มองเห็นโดยไม่ซักถามประวัติ คุนจะเลือกใคร
    อุ่ยแบบนี้ไม่ได้หรอกครับ ถ้าผมมีลูกสาวแล้วเค้าจะเลือกคู่ชีวิตเค้าเนี้ย
    ต่อให้จะเลือกขี้ยาที่พึ่งออกจากคุก หรือจะเลือกเทวดาพันล้าน ผมก็จะยอมรับการตัดสินใจของเค้าครับ
    เราคงจะไม่ก้าวก่ายกันถึงเรื่องส่วนตัว ถ้าผมเองเป็นพ่อก็คงได้แต่แนะนำลูกว่า เลือกคนที่เค้ารักเราจริงก็พอ และคนที่ลูกโอเคกับเค้า
    55555555555พูดซะไกล อีกนานกว่าจะได้เป็นพ่อคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goblin2536 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ชอบพวกสักเหมือนกัน สักนิดหน่อย พอรับได้ แต่สักเยอะๆผมไม่ชอบ มันดูไม่สะอาด(สำหรับผม)

(ต้องขอโทษคนที่สักด้วยนะครับ เพราะผมคิดอย่างนี้จริงๆ)

แต่ผมไม่เคยว่าคนที่สัก และผู้ใหญ่ถ้าไม่ใช่ลูกใช่หลานก็อย่าไปยุ่งกับคนที่สักเลย
    เห็นด้วยครับว่าชอบใครชอบมัน เราไม่ควรไปว่าอะไรเค้าหรอก ไม่ชอบก็เกบไว้สิเนอะ เห้อ แต่สำหรับบางคนที่ไปว่าสิ่งที่คนอื่นชอบแต่เราไม่ชอบเนี้ย
    ผมว่าไม่โอเคเลยแหละ คนเราชอบต่างกันเยอะแยะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    จขกท. สักไช่ไหม + ตกงานมาสิน่ะ ถึงได้มีกระทู้นี้ ส่วนตัวผมไม่ชอบครับ แต่ไม่ได้แอนตี้
    เห้ยๆใจเย็น5555ตกงงตกงานไรล่ะครับ ผมยังเรียนอยู่ค้าบ ส่วนสักก็ไม่ได้สักค่าบ แต่ก็ชอบนะ โตขึ้นก็คงสัก5555555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    มันเป็นภาพลักษณ์มานานเเล้วครับเรื่องนี้
    ภาพลักษณ์คนดูดี เจ้าคนนายคน คนมีการงานที่ดีส่วนใหญ่ ไม่ค่อยสักกัน ก็เลยเป็นภาพลักษณ์มานานมากเเล
    ก็คงงั้นสินะครับ ปลูกฝังกันมานาน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ทำงานหาเงินให้ได้ก่อนค่อยสักครับ จริงอยู่ชีวิตเป็นของคุณ คุณจะทำอะไรมันก็เรื่องของคุณ แต่อย่าลืมก่อนที่คุณจะมีชีวิต ยังมีผู้ให้กำเนิด ผู้เลี้ยงดู ใครล่ะ? ใครกันนะช่างแสนดีอะไรเช่นนี้? ... พ่อแม่ไง ...

ก่อนที่จำทำอะไรตามใจตนเอง รบกวนคิดสักนิด ว่าทำไปแล้วมันจะเกิดผลอะไรบ้าง ถ้ายังคิดไม่ออกนะผมจะเล่าให้ฟัง
    **สิ่งที่จะเกิดตามมาหลังจากการสัก
    - เริ่มจากชีวิตวัยรุ่น คุณจะลำบากในการเรียน ถ้ายังอยู่ในชั้นมัฐยม คุณถูกเรียกมาพบแน่นอน และที่สำคัญคุณไม่ได้มาคนเดียว เค้าจะเรียกบุพการีคุยด้วย แล้วลองคิิดถึงความรู้สึกพ่อแม่ดูซิ ลูกฉันเลี้ยงมาตั้งแต่เล็กๆ ทำไมกัน ทำไม ฉันทำผิดอะไร ฉันเลี้ยงลูกไม่ดีอย่างนั้นหรือ ท่านคงเสียใจจนร้องให้ แต่ท่านไม่แสดงออก ท่านอาจจะด่าท่านด้วยถ้อยคำรุนแรง แต่ในใจแล้วท่านเสียใจมาก ท่านปวดใจที่เลี้ยงดูท่านไม่ดีจนต้องถูกเรียกมาพบ ท่านอาจหลบไปร้องให้กันสองคนลับหลังคุณ

-ช่วงวัยทำงาน ปัญหาใหญ่จะเกิดตามมา การทำงาน แน่นอนมันเป็นปัญหา ไม่ใช่เพราะคุณไม่ดี ทุกคนเป็นอะไรย่อมรู้ตัวเอง คุณเป็นคนดีคุณรู้ตัวคุณเอง แต่คนอื่นละ คนอื่นๆที่เค้าไม่เคยรู้จักคุณ เค้าจะรู้ได้ยังไงว่าคุณเป็นคนดีหรือไม่ดี เค้าไม่เคยรู้จักมักคุ้นกับท่านมาก่อน เค้าจะตัดสินคุณจากที่ไหนละ แน่นอนว่าต้องรูปลักภายนอก แล้วสิงที่มันจะสะดุดตามากที่สุด อันดับแรกคือหน้าตา เกลี้ยงเกลาสะอาดสะอ้านไหม เนื้อตัวมอมแมมหรือสะอาดไหม เสื้อผ้าดูเรียบร้อยไหม ถ้าทุกอย่างผ่าน คุณก็จะโอเคในสายตาคนอื่น แต่....ถ้าเกิดมันมีรอยสักโผล่ขึ้นมาจากแขน จากขา จากเอว จากคอ สิ่งต่างๆที่กล่าวมา คุณสมบัติต่างๆมันจะถูกนำมาคิดใหม่หมด คนคนนี้เป็นคนดีจริงไหม เราควรจะรับเข้าทำงานดีไหม เค้าเคยมีเรื่องทะเลาะวิวาทมาไหม เค้าเคยติดคุกรึปล่าว ถ้ารับเขามาทำงานบริษัทเราจะมีเรื่องเสื่อมเสียไหม ... เห็นไหมสิ่งต่างๆมันจะกลายเป็นเรื่องยุ่งยากทันที เพียงเพราะคุณมีรอยสักโผล่ออกมาแว๊ปๆ เพียงเพราะแค่รอยสัก มันทำให้คุณหางานยากมาก งานดีๆที่คิดว่าอยากทำ กลับไม่ได้ทำ งานห่วยๆงานลำบากที่ต้องตากแดดตากฝน ลำบากกายลำบากใจกลับต้องไปทนทำมันเพียงเพราะไม่มีทางเลือก ทั้งๆที่เราควรจะได้งานสบายๆนั่งในออฟฟิต ตากแอร์เย็นๆ เรากลับไม่ได้ทำ ............... ลองเอากลับไปคิดดูนะครับ

** เล่าถึงข้อเสียกันแล้วมาพูดถึงข้อดีกันหน่อย
    - เท่
    - เท่มาก
    - โคตรเท่
    - สุดยอดดดด มันเท่มาก
    - ไม่มีอะไรมันจะสุดยอดกว่านี้แล้ว มันเท่มาก

นี่คือข้อดีของการสัก

ปล. อยากฝากไว้ว่า รู้ไหมนักดนตรีชื่อดังที่เค้าสักลายเยอะๆเท่ๆน่ะ เค้าทำงานจนดังก่อนค่อยไปสักนะ ยกตัวอย่างเช่น Clash นี่ก็ไม่ได้สักมาแต่แรกนะ มาใหม่ๆสมัยนั้นนี่หล่ออย่างกับบอยแบน หน้าตาขาวสะอาดสะอ้าน แล้วพอดังได้ซักพักถึงกล้าสัก ผมใช้คำว่ากล้าสักนะ เพราะถ้าเกิดไม่ดังแล้วยังไปฝืนสักอีก ภาพลักษ์มันอาจติดลบได้ นี่ขนาดนักร้องดังๆ เค้ายังต้องคิดแล้วคิดอีกเลยว่าจะสักดีไหม สักยังไง ควรสักเวลาไหน ส่วนพวกเราๆท่านๆ ก็ควรคิดให้หนักกว่านี้หน่อยนะ
    ขอแย้งนิดนึงนะครับ คนที่สักก่อนจะดังก็มีเยอะแยะครับ สักในตอนที่ตัวเองยังเป็นคนธรรมดา เป็นเด็กธรรมดาคนนึงครับที่ชอบลายสักมีเยอะแยะไป ส่วนเรื่องความดังตอนนี้ เค้าก็ดังกว่าแคลชแหละ - -
    อย่างเช่น mitch lucker จาก suicide silence ก็สักตอนอายุ 16-17
    oliver จาก BMTH ก็เหมือนกันครับ สักตอนอายุประมานนั้น

แล้วขอพูดอีกย่างนะครับสำหรับคนที่บอกว่า พอหางานไม่ได้แล้วจะเบื่อรอยสัก? คนที่ชอบรอยสัก รักรอยสักจริงๆ มันเทียบไม่ได้กับแค่ตำแหน่งไร้สาระนั้นนะครับจำไว้ ผมคนนึงแหละ
    รอยสักเป็นมากกว่าหน้าที่การงานหรือเงินนะครับ เรายอมตกต่ำทำงานเงินน้อยดีกว่าต้องแลกกับการสูญเสียสิ่งที่เราชอบเรารักครับ

ขณะนี้กระทู้ได้มีการดราม่าแล้ว ทุกคนดราม่าได้เต็มที่เราไม่ว่ากัน แต่ขอให้ใช้คำที่สุภาพไม่มีคำหยาบนะเออ

ปล4.ขอบคุณทุกคนที่มาตอบและแสดงความเห็นกันนะครับ มีทั้งชอบและไม่ชอบนุ้นนี้นั้น ผมจะลองเก็บไปคิดดูนะครับ
    ผมยอมรับนะว่าผมอาจจะเค้าข้างตัวเองมากไปก็จริง หลายๆคำพูดของคอมเม้นในกระทู้นี้ทำให้ผมได้คิดหลายอย่างเหมือนกัน
    ขอบคุณนะครับ พ่อผมก็เคยพูดนะว่ารอโตก่อน ถ้าโตแล้วยังชอบรอยสัก พ่อจะให้สัก ความคิดคนเราจะเปลี่ยนมั้ยผมก็ไม่รู้นะ แต่ผมก็ชอบมานานแล้วนะรอยสักเนี้ย ไม่ได้ชอบตามกระแสหรืออะไร จริงๆนะเออv.v
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpmqhj : 15th June 2014 เมื่อ 22:04

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เจาะหู เจาะปาก สักสี เป็นเรื่องที่โอเคมากครับสำหรับ นักดนตรี ศิลปินวาดภาพ ศาสตร์ทางศิลปะ แขนงต่างๆ
    ผมว่าเหมาะสมดีครับ แต่ถ้าบุคคลทั่วไป มันจะดูไม่เหมาะสมแลดูไม่สอาดตาอ่ะครับ

แก้ไข โอเคผมพอเข้าใจสิ่ง จขกท. ตั้งใจจะสื่อและ ถ้าเป็นยังงี้ผมว่าต้องรอให้ จขกท. ผ่านอะไรเพิ่มมาอีกหน่อยละกัน
    ยิ่งอยู่นานจะเริ่มเข้าใจอะไรเพิ่มขึ้น ทัศนคติอาจจะเปลี่ยน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คลังแสง : 14th June 2014 เมื่อ 20:49

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    คนที่ไม่ชอบคนมีลายสัก ก็เป็นความไม่ชอบส่วนตัว
    เราไม่ควรจะมองเค้าแค่เรื่องที่เค้าไม่ชอบคนมีลายสัก
    คิดว่าไง

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    คนที่ไม่ชอบคนมีลายสัก ก็เป็นความไม่ชอบส่วนตัว
    เราไม่ควรจะมองเค้าแค่เรื่องที่เค้าไม่ชอบคนมีลายสัก
    คิดว่าไง
    ใช่ครับคนชอบลายสักไม่เคยว่าคนที่ไม่สักครับ
    แต่พวกคนที่ไม่ชอบคนมีลาย ทำไมถึงต้องแอนตี้คนมีลายละครับ55555
    ไม่ชอบก็ไม่ชอบสิจริงไหม5555

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076

บทบาท ตอนนี้ของ ผมคือ คนที่จะรับคุณเข้างาน สิ่งแรกที่คุณเข้ามา คือ สวัสดีผม ดวงตาผมจะมองคุณตั้งแต่ ห้วไปถึงเท้า
    สิ่งแรกที่ผมเห็น 1.คุณ เจาะหู -10 2.ผมเห็น ลายสักตรงข้อมือ นิดๆ ผมจะคิดว่ามันต้องมีที่อื่นแน่ๆ -20 โอกาศที่คุณจะได้งานนี้ หายไปแล้ว

จบไปบทบาทนั่นไป

ผมว่ามันเป็นอะไรที่ ไม่เห็นด้วย ใครจะชอบอะไรก็เรื่องขอเขา
    แต่กับกัน ความเหมาะสม มันขัดคออยู่ เฉพาะเวลาสมัครงาน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    มันก็เหมือนเด็กเกรียนๆที่ไม่ชอบกฏการตัดผมเกรียนแหละครับ
    หมายถึงคนสักคือนอกกรอบ?555555
    เอาจริงๆ กรอบคืออะไรล่ะครับ หรือกรอบคือความเห็นส่วนใหญ่?
    แล้วอย่างงี้ความเห็นส่วนน้อยที่แตกต่างคือผิด?คือนอกกรอบ?
    555555555555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เพราะผู้ใหญ่บางท่านยังมองว่างานบางงานในอนาคตเค้าไม่รับคนที่สักน่ะครับ เค้าอาจจะเป็นห่วง ดังนั้นเราก็ควรอธิบายให้ท่านทราบด้วย เพราะเพื่อนๆผมเค้าก็อธิบายให้ฟังนะ เค้าก็เข้าใจ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanjiza02 อ่านกระทู้
    เพราะผู้ใหญ่บางท่านยังมองว่างานบางงานในอนาคตเค้าไม่รับคนที่สักน่ะครับ เค้าอาจจะเป็นห่วง ดังนั้นเราก็ควรอธิบายให้ท่านทราบด้วย เพราะเพื่อนๆผมเค้าก็อธิบายให้ฟังนะ เค้าก็เข้าใจ
    เราต้องคิดไปถึงผู้ใหญ่ที่เค้าไม่รับสิครับ ว่าทำไมเค้าถึงปิดกั้นขนาดนั้น
    น่าจะยอมรับกันได้แล้ว5555555555

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เอาง่ายๆ สมมุติว่าคุณมีลูกสาว แล้วมีผู้ชายสองคนมาขอลูกคุนแต่งงาน
    คนแรกสักเต็มตัว คนที่สองไม่สัก ทั้งสองคนแต่งตัวมาตามสไตน์ของตัวเอง
    เอาแบบแว้บแรกที่มองเห็นโดยไม่ซักถามประวัติ คุนจะเลือกใคร

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมก็ไม่ชอบพวกสักเหมือนกัน สักนิดหน่อย พอรับได้ แต่สักเยอะๆผมไม่ชอบ มันดูไม่สะอาด(สำหรับผม)

(ต้องขอโทษคนที่สักด้วยนะครับ เพราะผมคิดอย่างนี้จริงๆ)

แต่ผมไม่เคยว่าคนที่สัก และผู้ใหญ่ถ้าไม่ใช่ลูกใช่หลานก็อย่าไปยุ่งกับคนที่สักเลย

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goblin2536 อ่านกระทู้

เห็นด้วยกับเรปนี้เลย สักนิดหน่อยพอสวยงามได้ แต่มาแบบ เนวัดดาว คงไม่ไหว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ผมชอบผู้ ญ สักน่ะน่ารักดี

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    มันเป็นภาพลักษณ์มานานเเล้วครับเรื่องนี้
    ภาพลักษณ์คนดูดี เจ้าคนนายคน คนมีการงานที่ดีส่วนใหญ่ ไม่ค่อยสักกัน ก็เลยเป็นภาพลักษณ์มานานมากเเล

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    จขกท. สักไช่ไหม + ตกงานมาสิน่ะ ถึงได้มีกระทู้นี้ ส่วนตัวผมไม่ชอบครับ แต่ไม่ได้แอนตี้

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    ก็เหมือนเม้นแรกอ่ะครับ คนธรรมดามันไม่ค่อยถูกตา แต่ศิลปินยังพอได้

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ชอบลายสัก บางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องสักหรอกครับ

ผมคนนึงที่ชอบ แต่ไม่ได้สัก อย่างมากกก็เคยเพ้นเล่นๆ

เราก็รู้ว่าบ้านเมืองเราเป็นยังไง ทั้งความคิด มุมมอง และการงาน

แต่ใครจะไม่แคร์ตรงนี้ก็แล้วแต่คนครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมไม่แอนตี้นะครับ แต่ผมไม่ชอบ
    สายงานของผมไม่เหมาะสมที่จะสักครับ เพราะมันถือว่าเป็นภาพลักษณ์อย่างหนึ่งที่ต้องทำตัวให้น่าเชื่อถือและสะอาด
    อาจจะมีคำถามว่า ทำไมมีรอยสักแล้วเชื่อถือไม่ได้ ทำไมเราถึงแตกต่างจากภาพเดิมๆของสังคมไม่ได้
    ผมก็เคยคิดมาหลายครั้งนะ แต่สุดท้ายจริงๆมันก็วนมาที่ "แล้วทำไมถึงไม่แตกต่างไม่ได้" ......งงมั้ยครับ
    เอาง่ายๆก็ "ทำไมถึงไม่ชอบรอยสัก" ก็ตอบว่า "แล้วทำไมต้องชอบรอยสัก"

รู้สึกจะหลุดจากคำถามหลักของ จขกท มาเยอะ ตอบซักหน่อย ถ้าถามว่าคิดยังไงกับคนที่แอนตี้รอยสัก
    ผมคิดว่า คนที่ไม่ชอบ ไม่ควรไปก้าวก่ายคนที่ชอบ คนที่ชอบ ก็ไม่ควรก้าวก่ายกับคนที่ไม่ชอบเหมือนกันครับ
    มันเป็นความชอบส่วนตัวต่างความคิด

ผมชอบแฮะ กระทู้แบบนี้มันเหมือนนำคนต่างความคิดมาคุยกัน แต่จะมาม่ารึเปล่าก็รอดู

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เป็นผมจะขอดูลายที่สักก่อน ตัวรอยสักบางทีก็บ่งบอกลักษณะนิสัยของคนสักได้
    บางคนสักสวยๆดูเป็นศิลปะ แต่บางคนสักแล้วดูเป็นนักเลง เก๋าๆ เถื่อนๆ
    อย่างหลังเนี่ยเยอะเพราะงั้นมุมมองของสังคมที่มีต่อรอยสักมันเลยเป็นแบบนั้น

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มันคงจะแลดูไม่เรียบร้อยน่ะครับ ผู้ใหญ่เขาถึงไม่ค่อยชอบ
    จริงอยู่ตัดสินคนที่ภายนอกไม่ได้
    แต่ก็ต้องยอมรับว่าคนข้างนอกที่เดินสวนไปมาในชีวิตเรา ที่ไม่ได้รู้จักกัน เขาไม่สนหรอกครับว่าเราจะเป็นคนยังไง บางทีภาพลักษณ์ก็สำคัญแหละครับ

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เจอคนสักเยอะ (ลุกน้องสักกันเยอะมากกกกก)
    สมัยก่อน ก็ตะกิดใจนะที่เห็นรอยสัก เพราะไม่มันเหมาะสม มันไม่สมควร
    ยิ่งพวกสักเล่น ๆ (ชื่อแฟน สัญลักษณ์ต่าง)

สมัยนี้ พอเจอบ่อย ๆ กับยุคสมัยใหม่มันเปลียนไป
    ก็พอทำใจได้ แต่อยากให้มันอยู่แต่ในร่มผ้า ไม่แล๊บออกมา

นอกนั้นถ้าสักแล้วไม่กระทบต่อการดำรงชีวิตก็ไม่ได้ติดใจอะไร
    เพราะเป็นควมชอบส่วนบุคคล แต่ถ้ามันกระทบก็ต้องยืดยุ่น

(สมัยก่อนคนสูบบุหรี่ก็ไม่ได้นะ แต่ตอนนี้หยวนให้แล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2coloreyes : 14th June 2014 เมื่อ 21:20
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momokaze อ่านกระทู้
    ผมไม่แอนตี้นะครับ แต่ผมไม่ชอบ
    สายงานของผมไม่เหมาะสมที่จะสักครับ เพราะมันถือว่าเป็นภาพลักษณ์อย่างหนึ่งที่ต้องทำตัวให้น่าเชื่อถือและสะอาด
    อาจจะมีคำถามว่า ทำไมมีรอยสักแล้วเชื่อถือไม่ได้ ทำไมเราถึงแตกต่างจากภาพเดิมๆของสังคมไม่ได้
    ผมก็เคยคิดมาหลายครั้งนะ แต่สุดท้ายจริงๆมันก็วนมาที่ "แล้วทำไมถึงไม่แตกต่างไม่ได้" ......งงมั้ยครับ
    เอาง่ายๆก็ "ทำไมถึงไม่ชอบรอยสัก" ก็ตอบว่า "แล้วทำไมต้องชอบรอยสัก"

รู้สึกจะหลุดจากคำถามหลักของ จขกท มาเยอะ ตอบซักหน่อย ถ้าถามว่าคิดยังไงกับคนที่แอนตี้รอยสัก
    ผมคิดว่า คนที่ไม่ชอบ ไม่ควรไปก้าวก่ายคนที่ชอบ คนที่ชอบ ก็ไม่ควรก้าวก่ายกับคนที่ไม่ชอบเหมือนกันครับ
    มันเป็นความชอบส่วนตัวต่างความคิด

ผมชอบแฮะ กระทู้แบบนี้มันเหมือนนำคนต่างความคิดมาคุยกัน แต่จะมาม่ารึเปล่าก็รอดู
    แหม่มันก็ใช่นะครับ55555 โอเคผมเข้าใจนะ แต่ผมไม่ได้มาแนะนำให้คนชอบรอยสักคับ
    เพียงแต่เรากำลังพูดถึงว่า คนที่ไม่ชอบเนี้ย ทำไมถึงปิดกั้นคนสักในสังคมล่ะ อะไรทำนองนี้ครับ
    เพราะคนที่สักก็ไม่เคยไปว่าคนที่ไม่สักนะครับว่า"เห้ย***ต้องสักนะ ไม่สักไม่ได้"ไม่มีคนสักที่ไหนมาชักชวนหนิครับ
    มีแต่คนที่ไม่สักเนี้ยไปบอกคนสักว่า"เห้ยเอ็งจะสักทำไมวะ มันไม่เหมือนชาวบ้าน เอ็งมันประหลาดจากสังคม"
    จริงไหมครับ มันเป็นแบบนี้นะในสังคมปัจจุบัน

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2coloreyes อ่านกระทู้
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เจอคนสักเยอะ (ลุกน้องสักกันเยอะมากกกกก)
    สมัยก่อน ก็ตะกิดใจนะที่เห็นรอยสัก เพราะไม่มันเหมาะสม มันไม่สมควร
    ยิ่งพวกสักเล่น ๆ (ชื่อแฟน สัญลักษณ์ต่าง)

สมัยนี้ พอเจอบ่อย ๆ กับยุคสมัยใหม่มันเปลียนไป
    ก็พอทำใจได้ แต่อยากให้มันอยู่แต่ในร่มผ้า ไม่แล๊บออกมา

นอกนั้นถ้าสักแล้วไม่กระทบต่อการดำรงชีวิตก็ไม่ได้ติดใจอะไร
    เพราะเป็นควมชอบส่วนบุคคล แต่ถ้ามันกระทบก็ต้องยืดยุ่น

(สมัยก่อนคนสูบบุหรี่ก็ไม่ได้นะ แต่ตอนนี้หยวนให้แล้ว)
    ผมว่าอนาคต ต้องมีสักวันแหละครับ ที่เขาจะยอมรับ ยังไงก็ต้องยอมรับแหละ มันเปลี่ยนกันไม่ได้หลอกความชอบเนี่ย
    ต้องมีซักยุคแหละผมว่านะ ที่คนเราจะเลิกมองภาพลักษณ์ภายนอกหน้าตา แล้วมามองกันข้างในจริงๆ มันจะรู้สึกดีกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2coloreyes อ่านกระทู้

ขอนอกเรื่องนิด
    ผมว่าถ้าให้เลือก ผมเลือกหยวนรอยสัก มากกว่าบุหรี่
    เพราะรอยสักมันไม่เดือดร้อนใคร แต่บุหรี่มันเบียดเบียนคนรอบข้างมากๆไม่น่าหยวนเลย(ถึงจะอ้างว่าเป็นความชอบส่วนบุคคล ชอบแล้วจำเป็นต้องเบียดเบียนคนอื่นหรอ สูบในที่สาธารณะงี้ไม่ไหวนะ)
    แต่อย่างว่า มันมีภาษีบุหรี่ ไม่มีภาษีรอยสักนี่หว่า

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ผมว่ามันก็โอนะ ความชอบส่วนตัว

ผมก็อยากสักนะ แต่เข้ามหาลัยก่อนตอนนี้เรียนอยู่ ปลายลายล่ะ -.-

ผมว่าโอเคนะถ้าเป็นโตๆไปแล้วแบบเข้ามหาลัยแล้ว ทำงานแล้วเงี้ย เพราะมันคือความชอบส่วนตัว เพราะตัดสินใจได้เองแล้วมันสิทธิหลายๆอย่างในตัว แล้วไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

แต่ถ้าเป็นเด็กม.ต้น ม.ปลายแบบผมนะ ผมว่ายังไม่ถึงเวลาคือเด็กอยู่อ่ะ มันต้องใสๆไหม ยังแบบหาเงินไปสักไม่ได้เงี้ย คือมีที่เรียนต่อ มีงานทำเป็นที่เป็นทางค่อยทำก็ได้ผมว่าไม่สายไปหรอก

แต่ถ้าเออหมดอะไรตายอยากแล้วก็ทำไปเถอะ ถ้าอดไม่ได้หรืออยากทำอ่ะนะ มันไม่เดือดร้อนผมหรอก -.-

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ส่วนตัวผมคิดว่ารอยสักมันสวยอยากสักมากๆ ผมไม่เเคร์คนอื่น เเต่กลัวพ่อเเม่มองเราเป็นคนไม่ดีซะมากกว่า
    ใครจะคิดไงก็ช่าง ถ้าเราชอบก็ไม่มีอ่ะไรหยุดเราได้หรอก จริงไหม ?