ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ควรมองการไกลนะครับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ผู้ใหญ่ก็มองอีกมุม วัยรุ่นก็มองอีกมุม
    ส่วนตัวผมชอบนะไม่ว่าชายหรือหญิงที่สัก แต่ต้องตัวขาวๆสักลายเท่ๆ ไม่ใช่พวกสักยันต์

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ดราม่าซะงั้น แต่ละเม้นนี่ไม่ยอมกันเลยปล่อยๆ วางๆมั่งก็ดี

จขกท.แค่ชอบรอยสัก & อยากจะสักในอนาคต แล้วก็คิดน้อย เข้าข้างตัวเองไปหน่อยเท่านั้นเอง ไม่ได้แปลว่าชีวิตที่หลงไหลรอยสักของจขกท.จะเป็นภัยร้ายแรงต่อสังคมซะหน่อย

ปล.ส่วนตัวผมไม่ชอบคนที่มีรอยสัก มันดูเลอะเทอะมากกว่าสวยงามอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    ชอบ อะไรก็ทำไปเถอะครับ ชีวิตใครชีวิตมัน คนอื่นก็ไม่มีสิทธิ์มาลิขิตชีวิตของเราหรอกอยู่ที่ตัวเราเองว่าจะเลือกทางเดินชีวิตแบบไหน อาจจะเลือกผิดหรือถูก มันก็เป็นชิวิตของตัวเองคนอื่นไม่ได้รับผลกระทบจากชีวิตเรา แค่เป็นคนดีก็พอ
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เหมือนบ้านเราเวลารณรงค์อะไรจะไปในทางเกลียดชังนะครับ อย่างดื่มเหล้า สูบบุหรี่อย่างงี้ ถ้าสังเกตุบ้านเราจะเเก้ปัญหาผิดทางอย่างโฆษณาเหล้าที่เพิ่มประเด็นให้เหล้าเท่ากับเเช่งมานอกจากจะเป็นการเเก้ปัญหาไม่ตรงจุดยังเป็นการเพิ่มอีกสาเหตุของการทะเลาะวิวาท กับเรื่องสูบบุหรี่ซึ่งหลายประเทศทั่วโลกก็รณรงค์ให้ไม่สูบเหมือนบ้านเรานะครับแต่บ้านเราเเปลกหน่อยคือเราปลูกฝังให้คนมองว่ามันเเบ่งกันเป็นชนชั้นระหว่างคนสูบกับคนไม่สูบเลยทีเดียว

ส่วนเรื่องสักนี้รอท่านอื่นตอบนะผมเองก็ไม่รู้

แต่เรื่องเเก้ปัญหาไม่ตรงจุดนี้มันน่าคิดจริงๆครับ

เพิ่มอีกเรื่องครับคือเรื่องถุงยางที่ปัจจุบันผู้หญิงไม่กล้าซื้อกันเป็นเพราะสังคมบ้านเราถูกปลูกฝังมาให้ดูไม่ดีเมื่อมีอะไรเกี่ยวข้องกับเรื่องเพศสำหรับผู้หญิง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมมองว่านี่ไม่ใช่เรื่องดราม่านะครับ มันคือการพูดคุย แลกเปลี่ยนความเห็น ทัศนคติกัน เป็นการพูดคุยกันอย่างนึง ถึงเรื่องความคิดเห็นของแต่ละคน แล้วก็มีการเปรียบเทียบให้เห็นภาพลักษ์ ไม่ใช่การดราม่านะครับ

การดราม่าจริงๆมันคือการพูดจาส่อเสียด ประชดประชัด เย้ยหยันกัน

พวกเรายังห่างไกลการดราม่ามากมายครับ สบายใจได้เลย

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อยากมีนะ แต่กลัวมันสมัครงานยากอ่ะครับ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    รอยสักตอนสักง่ายกว่าตอนลบเยอะนะครับ

ตอนวัยรุ่นคุณคะนองคิดว่าเท่ พอโตไปทำงานทำการ

งานบางอย่างมันก็ต้องภูมิฐาน สะอาดสะอ้าน เรียบร้อย

ถึงตอนนั้นอาจจะต้องมาเสียใจนะครับ

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ผมไม่ได้อัคติน้ะ ... แต่ในสายตาผม ผมว่ามันดูสกปรกยังไงก็ไม่รุ้

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เพราะนี่คือประเทศไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    มัน คือ งาน Art อย่างนึง ครับ แล้วแต่ แต่ล่ะบุคคล ที่ จะสามารถ มองเห็น งานศิลปะ แบบ นี้ อย่างทะลุปรุโปร่งได้ มองแค่ ผ่านๆ ไม่ได้ มองถึงลายเส้นของ งานนั้น มันก้อ แค่ ลาย ที่ไร้สาระ อย่างที่ เขา มองกัน แต่ถ้ามองด้วยใจ ถึงลายเส้น มันจะเป็น อะไรที่สวยงาม นะครับ ส่วนตัวผม ก้อ สัก นะ หัวไหล่ ข้างขวา แม่ เลือกให้ ส่วน แขนข้างซ้าย พ่อ เลือกให้ ส่วน ขา ผม เลือกเอง พ่อ แม่ ไม่ได้ คิดอะไรเพราะ เข้าใจในงาน ศิลปะ นี้ ส่วน เรื่อง การทำงาน ผมไม่ คิดอะไรมาก ตั้ง ต้น ไว้ ว่า ไม่อยาก เป็น ลูกจ้างใคร ทุกวันนี้ เป็นเจ้าของธุรกิจส่วนตัว เปิด ร้าน อาหาร และ รีสอร์ท อยู่ จ.เชียงราย ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beraden : 15th June 2014 เมื่อ 17:57
    AMD FX 8350 Black Edition 4.00 GHz RAM KingSton HYPER X 16G (4x4)Graphics AMD HD7950 DCll TOP CrossFire POWER XFX PRO850W FULL 80PLUS CORE EDITION

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zpmqhj อ่านกระทู้
    "แชร์ความคิดเห็นครับ" ไม่ได้กังวลหรืออะไร55555 ผม ณ ชอบรอยสักและ สักแน่นอน พวกคุณคอยดูนะครับ ผมจะเปลี่ยนความคิดทุกคนให้ดูว่า
    คนมีรอยสักนะ มีคนชอบได้ มีงานได้ สังคมยอมรับได้ จำไว้นะครับ
    ไม่เห็นมีมู้ไหนบอกว่าคนสักจะไม่มีคนชอบ คนสักจะไม่มีงาน สังคมจะไม่ยอมรับคนสัก
    คุณจะเปลี่ยนความคิดใครครับ? ตั้งแต่อ่านมาไม่มีมู้ไหนคิดแบบนั้นเลย
    แล้วลักษณะการตั้งกระทู้แบบนี้ เหมือนตั้งใจจะหาแนวร่วมม่กกว่านะ ถ้าอยากแชร์ความคิดเห็นก็ต้องยอมรับความคิดเห็นคนอื่น
    คนๆเดียวเปลี่ยนแปลงโลกไม่ได้หรอกครับ ถ้าไม่รวยพอ (อันหลังไม่เกี่ยว - -)

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมอยากจะบอกว่าอย่าไปแคร์ครับ ถ้าหากว่าคิดว่าชอบมันจริงๆจากใจไร้จริตไม่ใช่แค่ชั่ววูบชั่วคราวตามกระแส ตามเพื่อน ก็เอาเลยครับ แต่ถ้ายังคิดว่าคุณยังไม่ได้รักได้ชอบมันจากใจจริงผมก็ไม่แนะนำครับ เพราะบางทีคุณก็อยากลบมันออกในภายหลัง แต่ประหนึ่งว่้าคุณต้องมีชีวิตเป็นของตัวเองจริงๆ ครับ ไม่ใช่ยังขอตังพ่อแม่อยู่ เพราะมันอาจจะยังไม่ถึงเวลา แต่ถ้าวันนั้นมาถึงแล้ววันที่คุณจะต้องติดปีกโบยบินด้วยตัวเองโดยปราศจากกำลังช่วยของผู้ปกครอง นั่นแหละชีวิตถึงจะเป็นของคุณจริงๆ ใครจะมองยังไงช่างหัวแม่ งมันเถอะครับ ผมเปนคนที่ชอบรอยสักครับ ผมมองว่ามันเป็นศิลปะ มันคือการแสดงความเป็นตัวตนของเราผ่านลายเส้นที่ถูกขีดเขียนบทผิวหนัง แต่ในมุมมองของคนไทยชอบมองมันเป็นสิ่งที่ไม่ดี ไม่เหมาะสม ผมว่ามันไร้สาระครับ เพราะคนจะดีมันอยู่ที่จิตใจ ใช่ภายนอกครับ ผมเจอมาเยอะแยะครับ คนที่ดูเถื่อนๆ โหดๆ แต่ภายในจริงๆกลับเป็นคนดี มีอุดมการณ์ มีใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่แก่สังคม ต่างจากคนดูดีมีภูมิฐานบางพวกที่มีแต่ความเห็นแก่ตัว และดีแต่สร้างภาพให้ตัวเองดูดีไปวันๆ แต่ผมบอกไว้ว่าถ้าชอบจริงๆแล้วก็อย่้าได้แคร์ครับ ใครจะแอนตี้ ใครจะมองไม่ดี ช่างมันครับ เรามิได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ตัวผมก็ใกล้เวลาแล้วครับ อีกไม่นานผมก็จะได้ชีวิตที่เป็นของผมอย่างแท้จริงแล้ว ทีนี้ผมก็จะให้ช่างเขาละเลงทั่วเรือนร่างผมไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    จะบอกว่าไงดีล่ะ ผมก็ว่ามันดูลำเอียงไปหน่อยนะ ถ้าการที่คุณตัดสินคนจากภายนอก โดยที่ไม่ได้รู้จักอะไรกับคนคนนั้นเลย ใครจะไปรู้ คนที่คุณปฎิเสธไม่รับเขาเข้าทำงาน คนๆ นั้นอาจจะเป็นเพชรเม็ดงามที่จะทำให้กิจการของคุณมุ่งสู่ความสำเร็จก็ได้ ผมมองว่ามันเป็นนิสัยของสังคมไทยมากกว่า จากอดีตแล้ว คนที่สักยันต์นู่นนี่นั่น มักจะเป็นพวกลูกจ้าง คนแรงงาน ไม่ก็ทหาร แล้วมันจะไปเข้ากับคำว่า ประเทศไทย ใครคิดต่างมีค่าเท่ากับอาชญากร เราถูกปลูกฝังมายังไง ก็จะยึดหลักตามนั้น ไปดูประเทศพวกยุโรป อเมริกา ผมเห็นก็มีไม่น้อยนะ พนักงานที่สัก เค้าก็ดูโอเค ไม่ได้อคติ นั่นไง เข้ากับคำว่า อคติ อีกแล้ว เพราะคนไทยเรามีความคิดที่ว่า มีแต่พวกโจร พวกขี้คุกเท่านั้นแหละ ที่จะสักกัน คนดีๆ เขาไม่สักหรอก นั่นไง มันก็เป็นซะแบบเนี้ย พี่ไทยเรา

ส่วนตัว ผมชอบนะ อยากสักด้วย แต่ก็ติดเรื่องอคติของพี่ไทยนี่แหละ โดยเฉพาะผู้หญิงที่มีรอยสักสวยๆ มันเหมือนเป็นการเพิ่มเสน่ห์ให้ตัวเองด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ใช่ว่าจะชอบนะ พวกที่สักไปเรื่อย ขอแค่ได้สัก ไม่ได้มีความเป็นศิลปะเลย อันนี้มันดูเลอะเทอะมากกว่า และก็พวกยันต์ อันนี้ผมไม่ชอบเลย มันดูเลอะเทอะ แถมไม่ได้ดูสวยงาม สำหรับผมนะ

แต่ก็อย่างว่า รสนิยมคนเราไม่เหมือนกัน แต่คุณก็ไม่ควรเอาสิ่งที่คุณไม่ชอบ มาตัดสินตัวตนของคนอื่น ถูกไหม อย่ามโนไปเองสิ
    R U S S I A .

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAHReNHEiT อ่านกระทู้
    จะบอกว่าไงดีล่ะ ผมก็ว่ามันดูลำเอียงไปหน่อยนะ ถ้าการที่คุณตัดสินคนจากภายนอก โดยที่ไม่ได้รู้จักอะไรกับคนคนนั้นเลย ใครจะไปรู้ คนที่คุณปฎิเสธไม่รับเขาเข้าทำงาน คนๆ นั้นอาจจะเป็นเพชรเม็ดงามที่จะทำให้กิจการของคุณมุ่งสู่ความสำเร็จก็ได้ ผมมองว่ามันเป็นนิสัยของสังคมไทยมากกว่า จากอดีตแล้ว คนที่สักยันต์นู่นนี่นั่น มักจะเป็นพวกลูกจ้าง คนแรงงาน ไม่ก็ทหาร แล้วมันจะไปเข้ากับคำว่า ประเทศไทย ใครคิดต่างมีค่าเท่ากับอาชญากร เราถูกปลูกฝังมายังไง ก็จะยึดหลักตามนั้น ไปดูประเทศพวกยุโรป อเมริกา ผมเห็นก็มีไม่น้อยนะ พนักงานที่สัก เค้าก็ดูโอเค ไม่ได้อคติ นั่นไง เข้ากับคำว่า อคติ อีกแล้ว เพราะคนไทยเรามีความคิดที่ว่า มีแต่พวกโจร พวกขี้คุกเท่านั้นแหละ ที่จะสักกัน คนดีๆ เขาไม่สักหรอก นั่นไง มันก็เป็นซะแบบเนี้ย พี่ไทยเรา

ส่วนตัว ผมชอบนะ อยากสักด้วย แต่ก็ติดเรื่องอคติของพี่ไทยนี่แหละ โดยเฉพาะผู้หญิงที่มีรอยสักสวยๆ มันเหมือนเป็นการเพิ่มเสน่ห์ให้ตัวเองด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ใช่ว่าจะชอบนะ พวกที่สักไปเรื่อย ขอแค่ได้สัก ไม่ได้มีความเป็นศิลปะเลย อันนี้มันดูเลอะเทอะมากกว่า และก็พวกยันต์ อันนี้ผมไม่ชอบเลย มันดูเลอะเทอะ แถมไม่ได้ดูสวยงาม สำหรับผมนะ

แต่ก็อย่างว่า รสนิยมคนเราไม่เหมือนกัน แต่คุณก็ไม่ควรเอาสิ่งที่คุณไม่ชอบ มาตัดสินตัวตนของคนอื่น ถูกไหม อย่ามโนไปเองสิ
    ผมว่าผู้หญิงในรูปจะน่ารักมากๆ ถ้าขากับแขนสวยๆนั่นไม่มีรอยสักน่ะครับ

ปล.ผมไม่ค่อยชอบรอยสักเท่าไหร่ มันดูเลอะเทอะไงไม่รู้ แถมงานพวกข้าราชการเขาไม่รับพวกมีรอยสักเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BRz_ZeroDragon อ่านกระทู้
    เห็นด้วยเลย จะพูดว่ารักในสิ่งที่ตัวเองชอบ
    แต่เอาจิงๆ นะ อนาคตไม่คิดจะมีครอบครัวเลยหรือ ยอมตกต่ำในอาชีพ แล้วคนอื่นๆในครอบครัวล่ะ?
    ถ้าครอบครัวเนี้ยก้ต้องเริ่มจากมีแฟนถูกมั้ย?
    แล้วแฟนเนี้ย ถ้าไม่เข้าใจกัน หรือไม่ชอบในสิ่งที่อีกคนชอบ มันอยู่ด้วยกันได้หรอ?
    ต่อให้ตอนนี้ไม่สัก ซักวันก็ต้องสัก ยังไงครอบครัวเนี้ย เค้าก็ต้องยอมรับได้และครับว่าเราชอบ ผมเจอหลายคู่นะที่ผู้ชายสัก ผู้ ญ ก็ดูเรียบร้อยๆ เค้ายังไปกันได้

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAHReNHEiT อ่านกระทู้

มันก็จริงเนอะครับ ถ้า ณ จุดนี้ผมเป็นคนเมกาหรือฝั่งนุ้น เรื่องสักคงไม่เป็นประเด็นให้มาตั้งคำถามถกเถียงกันได้ขนาดนี้ แต่อย่างว่าทำไงได้ละ อยู่เมืองไทยนิเนอะ
    หรือต้องย้ายไปอยู่เมืองนอก55555555555555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เอาบทความเมืองนอกมาให้อ่านจ้า

http://theuglyvolvo.com/2014/04/01/w...-baby-is-fine/ อันนี้ของผู้หญิงที่กำลังตั้งท้อง แต่ผู้ชายก็อ่านได้ เหตุผลเหมือนๆกัน

http://www.huffingtonpost.com/2013/0...n_3873425.html

edit

http://dangersilver.com/tattoobad.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John : 15th June 2014 เมื่อ 22:51

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    นิดๆ หน่อยๆ ผมว่ามันโอเคนะ แต่ว่า คนที่สักแบบทั้งตัวเลย นี้มันน่ากลัวยังไงก็ไม่รู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าในมุมมองของผมนะครับ ผมเป็นคนที่ชอบรอยสักนะ แล้วก็กะวางแผนชีวิตไว้สักซักตอน30แล้วด้วย
    เพราะในตอนนั้นเราคงมีวุฒิภาวะและดูแลส่งเสียตัวเองได้แล้ว แล้วคงจะคิดได้ (ตอนนี้ผม 23 กำลังหางานทำอยู่)
    สำหรับเหตุผลในตอนนี้ที่ผมยังไม่ตัดสินใจทำเลยคือ เพราะคุณพ่อและคุณแม่เขาไม่สบายใจถึงกับได้ออกปากพูดไว้แล้ว
    และผมทราบถึงว่าที่เขาพูดเพราะรัก และคงเป็นห่วงอนาคตของผมจริงๆ ในตอนนี้ผมคงเลือกที่จะทำให้ท่านๆสบายใจให้ได้ก่อน
    พอผมมีหน้าที่การงานที่ดูแลตัวเองได้เมื่อไหร่ ท่านคงจะไว้ใจ และไม่มีเหตุผลอะไรที่จะมาห้ามสิ่งที่ผมอยากทำได้แล้ว

อาจยาวไม่น่าอ่านไปนิด
    *ที่ผมตัดสินใจแบบนี้เพราะผมรู้ว่าพวกท่านรักและเป็นห่วงผมโดยที่ผมไม่ต้องให้พวกท่านอธิบายอะไรเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ง่ายๆนะครับ ถ้าผมเห็นคนสักผมจะคิดไว้เลยว่าเลวแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เพื่อนผมสักหลายคนนะ ผมก็ยังชิวอยู่ทุกวันนี้ ขึ้นอยู่กับความชอบ

และที่สำคัญเลยนะครับ ขึ้นอยู่กับพ่อแม่ของคุณด้วยครับ ว่าท่านสบายใจหรือเปล่าเรามีหน้าที่การงานมั่นคงหรือยัง

ถ้าเป็นตามนั้นอยู่แล้วสักไปเหอะครับแบบแก๊งโอรสยังได้เลย

ข้อนี้ผมไม่เห็นด้วยนะ

อุ่ยแบบนี้ไม่ได้หรอกครับ ถ้าผมมีลูกสาวแล้วเค้าจะเลือกคู่ชีวิตเค้าเนี้ย
    ต่อให้จะเลือกขี้ยาที่พึ่งออกจากคุก หรือจะเลือกเทวดาพันล้าน ผมก็จะยอมรับการตัดสินใจของเค้าครับ
    เราคงจะไม่ก้าวก่ายกันถึงเรื่องส่วนตัว ถ้าผมเองเป็นพ่อก็คงได้แต่แนะนำลูกว่า เลือกคนที่เค้ารักเราจริงก็พอ และคนที่ลูกโอเคกับเค้า
    55555555555พูดซะไกล อีกนานกว่าจะได้เป็นพ่อคน
    ผมจะดึงลูกออกมาครับ ไม่ไหวนะครับงี้ แล้วเรามาเสียใจที่หลัง เขาก็เสียใจ

ความรักอย่างเดียวไม่พอหรอกครับสมัยนี้ สุดท้ายลงเอย่ด้วยการเลิกกันเยอะแยะไป
    ผมดูนิสัยละเอียดนะถ้าจะคนจะมาคบลูกผมสมมุติว่ามีนะ

ถ้าขี้ยามากนี้ก็ไม่ไหวนะครับ อนาคตลูกเราคงพังไม่เหลืออะไรครับ วันๆคงไม่ทำอะไร หาความสุขระยะยาวไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zpmqhj อ่านกระทู้
    ถ้าครอบครัวเนี้ยก้ต้องเริ่มจากมีแฟนถูกมั้ย?
    แล้วแฟนเนี้ย ถ้าไม่เข้าใจกัน หรือไม่ชอบในสิ่งที่อีกคนชอบ มันอยู่ด้วยกันได้หรอ?
    ต่อให้ตอนนี้ไม่สัก ซักวันก็ต้องสัก ยังไงครอบครัวเนี้ย เค้าก็ต้องยอมรับได้และครับว่าเราชอบ ผมเจอหลายคู่นะที่ผู้ชายสัก ผู้ ญ ก็ดูเรียบร้อยๆ เค้ายังไปกันได้
    ขอเเสดงความเห็นนิ๊ดนึงไม่ว่ากันนะครับ อาจฟังดูร้ายๆหน่อยแต่ลองพิจารณาความเห็นผมสักหน่อยครับ
    ถ้าเคยคบเเนวๆนี้มาก่อนนี้จะรู้ว่าถ้ายังไม่พ้นวัยหัวเลี้ยวหัวต่อนี้ ถ้าเราไม่ท้องกับเขาจริงครอบครัวอย่าพึ่งพูดถึงครับ เราเอาเขาได้เเล้วไม่ได้หมายความว่าเป็นเจ้าของ มันอาจจะฟังเหมือนผมดูคนที่ภายนอกนะครับ แต่ปัจจุบันบ้านเราปฏิเศษกันไม่ได้เลยจริงๆว่าบุคคลิกคนสามารถบ่งบอกออกมาเป็นนิสัยใจคอได้จริงๆ

เรื่องสักนี้จะคล้ายๆที่ผมพูดถึงข้างบนนะคือบ้านเราจะเเยกเป็นชนชั้นไปเลยเรื่องพวกนี้ แต่มันก็ปฏิเศษไม่ได้อยู่ดีหนะครับว่าสมุตติเขาไม่สักบุคคลิกจะดูดีกว่านี้มาก แต่เรื่องครอบครัวนี้เชื่อผมเถอะครับเพราะปัจจุบันหลายคนที่มีหน้าที่การงานดีอยู่เเล้วเขารับได้กับอีกฝ่ายนึงนะถ้าเขาไม่เก่งเท่าตนเองแต่มีสักจุดที่ตนชอบเขา เพราะอย่างงั้นการที่เขาจะได้เเฟนเป็นคนที่มีหน้าที่การงานดีนั้นเป็นได้สูงครับ แต่ผมมองว่ามีโอกาสอาจจะประสบปัญหาในช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อได้สูงเหมือนกัน อาทิเเฟนทำร้ายจนถึงเเก่ชีวิตหรือเสียโฉม ทำผิดกฏหมายเป็นเหตุให้ถูกจำคุก หรือหลายๆอย่าง เพราะปกติคนที่ผ่านช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อได้โดยไม่ออกนอกลู่นอกทางจะมีโอกาสน้อยมากที่จะเจอปัญหาดังกล่าว ซึ่งคนในภาพถ้าเราดูบุคคลิกเขา (ผมขอสมุตินะครับว่าเขาเป็นคนที่ออกนอกลู่นอกทางหน่อย) อาจจะใช้เวลานานหน่อยกว่าจะพ้นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ เป็นได้30ปีขึ้นทำให้โอกาสประสบปัญหาในช่วงนั้นสูงขึ้นด้วย

Edit.

"อุ่ยแบบนี้ไม่ได้หรอกครับ ถ้าผมมีลูกสาวแล้วเค้าจะเลือกคู่ชีวิตเค้าเนี้ย
    ต่อให้จะเลือกขี้ยาที่พึ่งออกจากคุก หรือจะเลือกเทวดาพันล้าน ผมก็จะยอมรับการตัดสินใจของเค้าครับ
    เราคงจะไม่ก้าวก่ายกันถึงเรื่องส่วนตัว ถ้าผมเองเป็นพ่อก็คงได้แต่แนะนำลูกว่า เลือกคนที่เค้ารักเราจริงก็พอ และคนที่ลูกโอเคกับเค้า
    55555555555พูดซะไกล อีกนานกว่าจะได้เป็นพ่อคน "

อันนี้ผมว่าพลาดเเล้วพลาดเลยนะครับ บางทีเราจำเป็นต้องดูด้วยว่าการตัดสินใจของเขานั้นมีการพิจารณารอบครอบเเล้วหรือยัง คนเป็นพ่อเป็นเเม่คนเมื่อถึงช่วงนั้นเราจำเป็นต้องเเนะนำชี้เเนะด้วยนะครับ เพราะไม่ใช่ทุกคนที่จะสามารถพิจารณาหลายๆอย่างได้ด้วยคนเองอาจมองผิดเป็นถูก มันมีหลายเคสนะครับที่รู้ว่าลูกตนขี่หลังเสือแต่ตนมองว่าเราควรเคารพการตัดสินใจของเขาหลายครั้งหลายคราวที่ผลออกมาคือเห็นภาพลูกตัวเองนอนจมกองเลือด ไม่เจาะจงว่าเพศไหนนะครับไม่ว่าชายหรือหญิงเราควรให้คำเเนะนำตลอด เพศชายก็ขี่หลังเสือได้เหมือนกันจบชีวิตได้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 17th June 2014 เมื่อ 15:57

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    คำว่าครอบครัวนั้น อาจหมายถึง พ่อ แม่ ก็ได้นะครับ
    ที่ผมบอกก็คือ คุณยอมตกต่ำในอาชีพ แล้วครอบครัวคุณล่ะ ก็คือแล้วพ่อแม่คุณล่ะ แต่พูดไปว่าครอบครัวเพราะ อาจจะมีปู่ ย่า ตา ยาย อยู่ด้วย หรือญาตคนอื่นๆ ในครอบครัว

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ส่วนตัวผมไม่ได้มีปัญหากับคนที่ชอบการสัก กลุ่มสังคมที่ผมอยู่คนสักรูปต่างๆบนร่างกายเยอะแยะ
    ประเด็นของกระทู้คือ การนำเสนอเพื่อการได้รับการยอมรับซึ่งเสรีภาพเหนือร่างกายที่ทำอะไรก็ได้(ในที่นี้คือรอยสัก)โดยที่สังคมให้การยอมรับ

เพราะฉะนั้นประเด็นอยู่ที่เสรีภาพในการกระทำและการได้รับการยอมรับ
    แต่จากพฤติการณ์แล้ว ผมไม่เห็นว่าการกระทำหรือแนวคิดต้นเรื่องจะเห็นเรื่องของเสรีภาพเป็นสำคัญซักนิด
    ในเมื่อเจ้าตัวเองยังเป็นคนที่ปิดกั้นคนที่เห็นต่างโดยไม่ยอมเปิดพื้นที่สำหรับแนวคิดที่แตกต่างจากตนเอง
    แล้วมันจะต่างอะไรกับกลุ่มสังคมที่คุณอ้างถึงว่าเป็นสังคมที่ไม่เปิดโอกาส???

ผมไม่เห็นว่าพวกคุณจะดีเด่อะไรกว่าคนที่คุณพยายามชี้นำว่าเป็นพวกไม่ให้โอกาสคนตรงไหน???

เพราะสิ่งที่คุณโต้แย้งมามันไม่ได้ต่างกันเลย แค่มองกลับกันคนละมุมเท่านั้น เสรีภาพของคุณมันเป็นเสรีภาพจอมปลอม
    รอยสักที่มีมันไม่ได้บ่งบอกอะไรเลยนอกจากการพยายามทำตัวแปลกแยกจากสังคมส่วนใหญ่ ในขณะที่แนวคิดของคุณก็ยังเป็นแนวคิดของการปิดกั้นไม่ได้ต่างกันเลยซักนิด???

เป็นแค่คนที่อยากจะแตกต่าง แต่ทำไปแล้วก็แตกต่างแค่ภาพลักษณ์ แต่ไม่ได้พัฒนาแก่นทางความคิดจากของเดิมตรงไหน...
    รอวันโดนแบน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: