ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

((ว่าด้วยเรื่องซื้อกล่อง EOS)) ตอนนี้ผมจัดมาแล้วนะครับ ตัว 600D+18-55IS II (ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยกันแนะนำ)

ซื้อกล้อง canon

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

อันนี้เป็นกระทู้เก่านะครับที่ผมโพสถาม>>>http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=228048

วันนี้ผมก็ได้ไป จัด มาแล้วนะครับ Canon 600D+เลน 18-55 IS II ตอนแรกกะจะเอาบ้อดี้ตัว 700D
    ที่เป็น ทัชสกรีน อ่าครับ ที่มีท่านหนึ่งแนะนำผมไว้ แต่พอ คุยๆ กับพี่ทางร้านเขาบอกว่า ถ้าจะถ่ายรูปมันไม่เกี่ยวหรอกว่า ทัชสกรีน ไม่ทัชสกรีน เอามาก็ไม่ได้ใช้
    เขาก็เลยไป หยิบ ตัว 600D มาให้ผมลอง ผม ลองๆ ดูก็โอเคนะครับ สำหรับมือใหม่ แถมราคาก็ลดลงมาตั้งเยอะเลย ผมก็ตัดสินใจ
    เอาตัว 600D ไปเลย พี่เค้าบอกคุ้มไม่ต้องไปจ่าย ไรมาก(ทางร้าน) เดียวใช้เป็นก็อยากเปลี่ยนเอง ผมก็จัดตามที่พี่เค้าบอกเลย ยิ้มเลยผมลูกค้า VIP 5555
    ราคา รวมๆ ก็ประมาณ 19.000 กว่าบาท เกือบๆ 20.000 ชื่อร้าน Fotofile สาขา เซ็นทรัลลาดพร้าว
    พนักงาน เฟลลี่ มากครับ เป็นกันเองคุยง่าย + พี่เจ้าของร้าน<<<เฟลลี่ สุดๆ (ขอบคุณ ชาว JOKEGAME ทุกท่านนะครับที่ช่วยกันแนะนำผม)

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ดีใจด้วยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ยินดีด้วยครับ ผมเองก็ใช้ KISS X 5 (ชือรุ่นนี้ตัวนอกประกันร้าน)เป็นตัวแรกในชีวิต พึ่งอายุครบ 1 ปีพอดีเลย
    กดมาเกือบสามหมื่นชัตเตอร์ พอๆกะใช้รถปีนึงสามหมื่นกิโลเมตรเลย
    ผมซื้อมาราคาประกันร้านตอนนั้นก็ 15900 ตอนนี้ลงเยอะละมั้ง
    ขอให้มีความสุขกับการถ่ายภาพด้วยกล้อง Canon ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ยินดีด้วยคับ แต่ผมขอถามนิสหน่อยว่าตอนไปลองที่ร้านได้ลองใช้ 18-55 IS STM บ้างรึเปล่าคับ ผมว่ามัน OK กว่า 18-55 IS II มากเลยเมื่อเทียบกับราคาที่แพงกว่ากัน 1000 บาท (ผมดูราคาใน www.ec-mall.com) หรือว่าถ้าซื้อแยกเขาจะไม่มีส่วนลดพิเศษให้ 555

เรื่องทัชสกรีนก็อย่างที่เขาบอกเลย ยิ่งคุณใช้กล้องจนชำนาญคุณยิ่งใช้ระบบทัชสกรีนน้อยลง (ยกเว้นกล้องมันบังคับให้คุณใช้)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: