ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

[MOD] Watch Dogs PC mod restores 'ultra' ทำให้ภาพเหมือน ในงาน E3 2012

■ Watch Dogs PC mod restores 'ultra' E3 2012 visuals ■

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

ผมไม่รู้นะครับว่ามันคืออะไร คือพอดีพังเอินไปเจอมาในเว็บนอก เหมือน MOD ที่
    ทำให้ เกม Watch Dogs ปรับแต่งให้ภาพมันเหมือนใน งาน E3 2012 (มั้ง) อ่าครับ คือผมยังไม่ได้ลองเลย ใครสนใจก็ลองโหลดไปดูนะครับด้านล่าง
    ไปเจอมาจากเว็บ EVG
    ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

Credit

ปล. ถ้าโหลดไม่ได้ให้เข้าไปโหลดใน Credit นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ตัวล่าสุด 0.7 ออกแล้วนะมี 3 แบบ DoF เลือกได้ ใกล้ กลาง ไกล ผมใช้กลางๆก็โอเคดี

http://www.mediafire.com/download/ix...Watch_Dogs.rar

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ตัวนี้ เป็น DOF เร็วๆครับ ไม่ช้าเหมือนอันต้นฉบับ อันนี้คนชื่อ VASS เค้าทำแจกอีกที
    หาต้นฉบับไม่เจอเจอแต่อ้างอิง หน้าจะเป็น 0.6
    https://www.mediafire.com/?qnzcyqmk9iljndr

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ฮุ้ย ต่างจริงด้วยวู้ย เดี๋ยวลองๆ
    จัดมาแล้ว บั๊กเยอะเหมือนกันแต่เพิ่ม effect เยอะอยู่ ดูกันเองเดี๋ยวไปซักพักจะมาอธิบายครับ
    มี headlight shadows ด้วยนะ
    ได้อ่านๆคอมเม้นดูประมาณว่า ในฉากคัดซีนจะเห็น effect พวกนี้อยู่แต่เล่นจริงๆเค้าจะปิดไป MOD ตัวนี้จะดึง พวกนั้นออกมา

DOF ลำคาญตามาก มันไม่นิ่งเท่าไหร่

เพิ่ม effect แสงสะท้อน กว่าเก่า

เพิ่ม bloom ตรงหลอดไฟทุกๆหลอด

bug น้ำฝนเป็นแสง

ดูเฉยๆ

หมัดเด็ด แสงไฟหน้ารถ

เพิ่มแสงสะท้อนรถ

เพิ่มหมอก

ลิงค์ จขกท.ให้มา เค้าลบ มาโหลดที่นี่
    http://forums.guru3d.com/showthread.php?t=390114

เท่าที่เล่นเฟรมลดไม่มาก

ลงที่ โฟลเดอร์ data_win64 ไว้เลยครับ

ไม่ถูกใจ DOF ก็ไปปิดใน option ได้เลยครับ
    ส่วนตัวคอยให้ DOF มันไกลกว่านี้อีกหน่อย ตอนนี้มันหนักไป เสียสายตา

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 18th June 2014 เมื่อ 15:45

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ฮุ้ย ต่างจริงด้วยวู้ย เดี๋ยวลองๆ
    จัดมาแล้ว บั๊กเยอะเหมือนกันแต่เพิ่ม effect เยอะอยู่ ดูกันเองเดี๋ยวไปซักพักจะมาอธิบายครับ
    ได้อ่านๆคอมเม้นดูประมาณว่า ในฉากคัดซีนจะเห็น effect พวกนี้อยู่แต่เล่นจริงๆเค้าจะปิดไป MOD ตัวนี้จะดึง พวกนั้นออกมา

DOF ลำคาญตามาก มันไม่นิ่งเท่าไหร่

เพิ่ม effect แสงสะท้อน กว่าเก่า

ดูเฉยๆ

เพิ่มหมอก

ลิงค์ จขกท.ให้มา เค้าลบ มาโหลดที่นี่
    http://forums.guru3d.com/showthread.php?t=390114

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 16th June 2014 เมื่อ 20:17

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    599
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ทำไมมันโฟกัสตัวละครจังอ่าคับบ
    i core3 540 3.07 ghz vga ati 6670 (แบบกากครับ อิอิ) ram 4gb

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ไม่รู้สิ เวลายืนเฉยๆ เหมือนกลายเป็นคนสายตาสั้นซะงั้นอะ - -

ผมว่า ถ้าการโฟกัสเร็วขึ้นอีกสักเท่านึงจะดีมากเลย มันโฟกัสช้าแล้วรู้สึกอึดอัดไงก็ไม่รู้สิ - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volcanus : 16th June 2014 เมื่อ 20:47

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    โดนลบแล้วอ่า
    สนุกไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reangel อ่านกระทู้
    โดนลบแล้วอ่า
    >>>> http://forums.guru3d.com/showthread.php?t=390114

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5

ดูเฉยๆ

เพิ่มหมอก

พอจะมี วิธีลงมั้ยครับท่าน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    ลงที่ โฟลเดอร์ data_win64 ไว้เลยครับ

ไม่ถูกใจ DOF ก็ไปปิดใน option ได้เลยครับ
    ส่วนตัวคอยให้ DOF มันไกลกว่านี้อีกหน่อย ตอนนี้มันหนักไป เสียสายตา

ได้ครับ
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 16th June 2014 เมื่อ 22:11

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ใช้กับเกมส์แท้ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เจ๋งครับลองแล้ว ปกติไปยืนขว้างหน้ารถที่เปิดไฟตอนกลางคืนมันจะไม่มีเงาให้ MOD ตัวนี้มีแล้ว
    † INFINITE DEATH †

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อันนี้ ส่วนตัว ใช้ E3 Bloom + Sweetfx

E3 Bloom จะทำให้แสง ฟุ้งๆ หน่อย

Sweetfx จะทำให้ สีแข้มขึ้น และเพิ่มความชัดของพื้นผิว

เฟรมเรต เท่าเดิม (ส่วนตัวนะ 55-60)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Azllen : 16th June 2014 เมื่อ 22:21

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    509
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    โหลดไม่ได้แล้วหรอครับ มีใครพออัพใหม่ให้ได้ไหม *-*
    CPU AMD FX6300 3.50GHz RAM 8GB(DDR3) SAPPHIRE TOXIC R9 270X 2GB GDDR5 (Computer)
    CPU Core I5 3.00GHz RAM 4GB ATi HD 7600M 2GB (Notebook)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    งามเเท้่ๆ น่าลองครับ ขอบคุณมากครับผม

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ผมว่า Ubi ทำเกมออกมาเอาใจกลุ่มคอลโซลมากเกินไปเลยทำให้ PC ต้องโดน Downgrade ภาพอันสวยสุดสยองที่กลุ่มคอลโซลต้องน้อยหน้า เขาเลยทำออกมาให้ใกล้เคียงกัน ไม่ดูต่างกันมาก
    ได้อ่านเจอใน Reddit แล้วบอกตรงๆ ว่าค่ายนี้ อาจจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ก็ได้ ไม่เป็นไร มีคนเทพอยู่บนโลกนี้ยอะแยะ ที่จะปลดทุกอย่างที่เกมมีออกมาได้อยู่แล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengza4855 อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้แล้วหรอครับ มีใครพออัพใหม่ให้ได้ไหม *-*
    ทำไมผมเข้าได้ละ http://forums.guru3d.com/showthread.php?t=390114

เอาไปลิงค์ http://www.mediafire.com/download/k7...ol%29+TEST.rar

ภาพจาก Mod http://imgur.com/a/23usB

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Mod นี้่ไม่ค่อยกินทรัพยากรเครื่องเพิ่มเท่าไหร่ แต่เปลืองทรัพยากรของสายตา

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เอาไปลงแล้วปรับ all low เห็นผลป่ะครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    แบบนี้ต้องโหลดเกมส์ใหม่(พอดีลบไปล่ะ ภาพไม่สวย พอ mod นี้มา ต้องโหลดดดดดดดดดด)

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674

สวยขึ้นเยอะไม่กินสเปคด้วยครับบบ เงามันมาแล้วว หลังจากที่ด่าๆกันมา 555555555555
    นี่คือ all low นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ในเวปนั้น มีเวอร์ชั่นใหม่แล้วนะครับ มีให้เลือกลง DOF 3แบบ close normal far
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สงสัย ubisoft ต้องออกมาขอบคุณคนทำ mod นี้แล้วล่ะมั้งที่ช่วยกู้หน้าเรื่องกราฟฟิกให้ 5555

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อย่างแรกเลยครับ มันไม่ใช่ mod ครับ คือคุณ TheWorse ในเว็บ guru3d อ่ะครับ เค้าสงสัยว่าทำไมภาพมันโดนปรับลงขนาดนั้น เค้าเลยไปค้นไฟล์ตัวเกมส์watch dogs แล้วเจอไฟล์ที่ทำให้ภาพเหมือนกับ e3 2012 เค้าเลยปรับนู่นทำนี่ให้ตัวเกมส์ใช้ไฟล์กับsetting นั่นๆ ซึ่งมีอยู่ในตัวเกมส์อยู่แล้ว เค้าเลยสงสัยกันว่า ทำไม ubisoft ถึงไม่เอากราฟฟิคตัวนี้มาใช้ ทั้งๆที่มันก้อยู่ในไฟล์watch dogs อยู่แล้ว พวกคนในเว็บบอร์ดก้บอกประมาณว่า ubisoft กลัวว่าความห่างทางกราฟฟิคของ ps4 xbox1 กับ pc จะต่างมากเกินไป จะทำให้เกิดปัญหาด้านตัวconsole ที่โฆษณามาดิบดีว่า next-gen แต่กลับโดน PC ตบหัวตรงกราฟฟิคซะงั้น (ชาวคอนโซลอย่าน้อยใจไป เกมส์ exclusive ชาวพีซีอิจฉาก้เยอะแยะอยู่) แล้วอีกอย่างนึงคือ ubisoft จะกระตุ้นให้ยอดขายของconsole เพิ่มขึ้นด้วย ถ้า pc มันออกมาดีกว่า ยอดขายของconsole ก้ต่ำ อย่าลืมครับว่าconsole เพิ่งออกมาใหม่ๆ ถ้าเกิดอยู่ๆ PC มากินขาดทั้งๆที่ออกมายังไม่ถึงปี ยอดขาย console หวบแน่นอน ตอนนี้คือมีคนไปถามคนทำด้านกราฟฟิคของ watch dogs ใน twitter เกี่ยวกับเรื่องนี้แล้ว แต่ทางด้าน ubisoft ยังไม่ตอบกลับมาที ก็ต้องรอดูว่าจะแถลงว่ายังไง แล้วจะมี Patch ที่ทำให้กราฟฟิคที่มีเนี่ย เอาออกมาใช้โดยไม่ผ่านตัวของคุณTheWorse รึปล่าว ชะนั้น มันไม่ใช่mod ครับ มันคือไฟล์ที่ดึงกราฟฟิคที่มีอยู่แล้วใน watch dogs ออกมาใช้ครับผม

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    MOD ย่อมาจาก Modification แปลว่า การแก้ไข, การดัดแปลง, แบบดัดแปลงมา, การปรับตัว, การลดหย่อน เพิ่มขึ้น
    อะไรที่ได้ รับการแก้ไข, การดัดแปลง, แบบดัดแปลงมา, การปรับตัว, การลดหย่อน เพิ่มขึ้น ก็เรียกแบบบ้านเราก็ โมดิฟายล์ แหละครับ
    คนทำเค้าบอกอยู่ แถมตอนนี้ไปเจอ effect ระเบิดตอน e3 แล้ว อันที่จริงผมคอยแค่ควัน กับ การจารจร หนาแน่นขึ้นเท่านั้นแหละ เงาหน้ารถ ผมไม่ไมด์ เท่าไหร่

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ROCKUNG อ่านกระทู้
    ในเวปนั้น มีเวอร์ชั่นใหม่แล้วนะครับ มีให้เลือกลง DOF 3แบบ close normal far
    ไม่ใช่ DOF ครับมันให้เลือกมุมกล้องจากไหล่ตัวเอก เช่น ถ้าใช้แบบ far เราจะเห็นตัวเอกทั้งตัวหัวถึงเท้าเวลามองตรงๆ จากปกติเห็นไม่เต็ม

ส่วนวิธีลงอ่านให้ละเอียดนะครับมี 2 ขั้นตอน

1. Open one of the folders and put the files inside your data_win64 folder (/yourinstallationpath/Watch Dogs/data_win64)
    2. In order to use my ultra preset you must go to your gamerprofile.xml located in (/documents/My Games/Watch_Dogs/YOUR_PROFILE/gamerprofile.xml)
    In render profile find the words quality="_runtime" and change it to "ultra" save the file and close

แล้วใครเข้าเกมไป setting เปิดปิดนี่ ให้กลับไปทำข้อสองซ้ำใหม่ด้วยนะครับ
    Keep in mind if you change the graphical settings from inside the game, the gamerprofile.xml will be set to default again.

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boypeacemaker อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ DOF ครับมันให้เลือกมุมกล้องจากไหล่ตัวเอก เช่น ถ้าใช้แบบ far เราจะเห็นตัวเอกทั้งตัวหัวถึงเท้าเวลามองตรงๆ จากปกติเห็นไม่เต็ม

ส่วนวิธีลงอ่านให้ละเอียดนะครับมี 2 ขั้นตอน

1. Open one of the folders and put the files inside your data_win64 folder (/yourinstallationpath/Watch Dogs/data_win64)
    2. In order to use my ultra preset you must go to your gamerprofile.xml located in (/documents/My Games/Watch_Dogs/YOUR_PROFILE/gamerprofile.xml)
    In render profile find the words quality="_runtime" and change it to "ultra" save the file and close

แล้วใครเข้าเกมไป setting เปิดปิดนี่ ให้กลับไปทำข้อสองซ้ำใหม่ด้วยนะครับ
    Keep in mind if you change the graphical settings from inside the game, the gamerprofile.xml will be set to default again.
    ขอบคุณครับ โหลดตัวใหม่มายังไม่ได้ลงเบย เห็นแต่ไฟล์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ROCKUNG : 17th June 2014 เมื่อ 14:40
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    574
    ตัวนี้ เป็น DOF เร็วๆครับ ไม่ช้าเหมือนอันต้นฉบับ อันนี้คนชื่อ VASS เค้าทำแจกอีกที
    หาต้นฉบับไม่เจอเจอแต่อ้างอิง หน้าจะเป็น 0.6
    https://www.mediafire.com/?qnzcyqmk9iljndr

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: