ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ช่วยด้วยคอม restart เองครับ!!!

เล่นเกม Split Second ไปสักพักหนึ่ง แล้วจู่ๆจอก็วาบมืดมนพร้อมกับ Restart เอง

ไปจับข้างเคส CPU มันร้อนๆอะครับ ตอนเล่นพัดลมเดิมๆก็เสียงดังมาก

อากาศช่วงนี้ร้อนๆๆๆ หนำซ้ำคอมอยู่ในห้องนอนชั้นสองอีก แดดค้อนข้างแรง ร้อนทั้งคนทั้งคอม

ถ้าติด CPU Cooler จะดีไหมครับ จะดับอีกรึป่าว ถ้าติดไว้จะดีกับคอมมากไหม เย็นกว่าเดิมเยอะไหม

หรือมันอยู่ที่ PSU ไม่พอ แต่ถ้าไม่พอก็น่าจะเปิดไม่ติดนะครับ

ยิ่งคิดยิ่งงครับ แต่คิดว่าจะไปซื้อมาติดไว้ก่อน มีงบสองพันกว่าบาทเองครับ

ปล. เล่นเกมอื่นยังไม่ดับ หรือเล่นไม่นานก็ไม่รู้

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ต้องดูสาเหตุจริงๆก่อนว่ามันดับเพราะมัยร้อนเกินไปหรือเปล่าครับ ลองไปหาโหลดโปรแกรม HardwareMonitor มาดูความร้อนก่อนแล้วกันครับ
    แล้วก็แนะนำไปอ่านโพสนี้ คลิก ก่อนเผื่อจะช่วยอะไรได้บ้างครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    มันต้องดูหลายๆด้านครับ ลองย้ายคอมไว้ที่ไม่โดนเเดด หรือที่มีลมผ่านตลอดดีไหมครับ

ไม่ก็ตอนเช้าๆ ตื่นมาทำความสะอาดคอมภายในมันหน่อย เช็ดแรม ใส่ ซิลิโคน cpu ทำความสะอาดพัดลม ไรงี้

(ถ้าทำแบบบนไม่เป็นก็เเงะเคสเอาที่เป่าฝุ่นจ่อ เเค่นั้นก็พอละ)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    PSU ไม่พอ ไม่เกี่ยวกันน่ะครับว่าถ้าPSUไม่พอจะเปิดคอมไม่ติดผมเคยเป็นมาก่อนครับเปลี่ยนPSUไหม่OKเลยปกติดีลองเช็ดPSUดูก่อนครับพวกเล่นเกมแล้วคอมดับหรือรีสตาสเครื่องเองๆหลักๆมาจากPSU+VGA+บอดร์ครับแต่อย่างแรกลองตรวจสอบPSUดูก่อนครับเพราะผมเคยเป็นเลยเถียงได้ครับ

PSU นี่บางครั้งใช้มา2-3ปีต้องเปลี่ยนและล่ะครับบางคน1ปีก็ต้องเปลี่ยนเพราะมันจ่ายไฟได้ไม่ไหวและครับผม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ จะลองทำดูทีละอย่างนะครับ ผมก็ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ อิ อิ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    โหลด HWMonitor มาดูซิ ว่ารอบ พัดลมหมุนหรือไม่หมุน แล้วก็...เช็คความร้อนไปในตัวเลย~
    Trying not to feel the same

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    พัดลม CPU ตัดไปได้เลย ให้ผมฟันธงปัญหานี้เกิดจาก พัดลมการ์ดจอเสียครับทำให้การทำงานมีเสียงดังมากๆตอนเวลามันบูทแรงๆหรือมีการจ่ายไฟเข้า ทำให้การระบายความร้อนไม่ดีการ์ดจอเกิดความร้อนมาก

ทำให้ระบบการ์ดจอมันตัดการทำงานเองเพื่อไม่ให้ตัวการ์ดจอเกิดความเสียหาย(เป็นบ่อยๆการ์ดจอเสียเหมือนกัน)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ความร้อนก็มีส่วนที่จะทำให้เครื่องรวนนะครับ แต่ทำไมไม่บอกสเป็คเครื่องมาเลยสักอย่างละน้อง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ความร้อนก็มีส่วนที่จะทำให้เครื่องรวนนะครับ แต่ทำไมไม่บอกสเป็คเครื่องมาเลยสักอย่างละน้อง
    CPU: AMD Athon ll x4 640 3.0 GHZ

VGA: Gigabyte GTS450 OC

RAM: 4G HyperX

MAINBOARD: 880GA-UD3H

HDD: WD Blue

PSU: Super Black2 500w

ตามนั้นครับผม

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    สเป็คคอมก็สูงดีนะครับ เอาเป็นว่าถ้าตัวเกมไม่มีปัญหาก็ลองหาซื้อพัดลม CPU ดีๆสักตัวนึงมาลองดูครับ
    ลองเอามาช่วยระบายความร้อนของ CPU ดูก็ดี งบ2พันนี่แนะนำนี่เลยขนาดเทพยังใช้
    Coolermaster Hyper 212 Plus ราคาประมาณ 900 นี่แหละ(ต้องซื้อพัดลมใส่อีกตัวนึงนะครับ สุดเหยียดเลย)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    สเป็คคอมก็สูงดีนะครับ เอาเป็นว่าถ้าตัวเกมไม่มีปัญหาก็ลองหาซื้อพัดลม CPU ดีๆสักตัวนึงมาลองดูครับ
    ลองเอามาช่วยระบายความร้อนของ CPU ดูก็ดี งบ2พันนี่แนะนำนี่เลยขนาดเทพยังใช้
    Coolermaster Hyper 212 Plus ราคาประมาณ 900 นี่แหละ(ต้องซื้อพัดลมใส่อีกตัวนึงนะครับ สุดเหยียดเลย)

จัดตามนั้นครับ แต่สน Thermaltake frio ock ครับ สวยดี

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ลองเช็คความร้อนดูหรือยังครับ แน่ใจแล้วหลอว่าเกิดจากความร้อน

กล่าวขอบคุณ
    65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองเช็คความร้อนดูหรือยังครับ แน่ใจแล้วหลอว่าเกิดจากความร้อน

ไม่แน่ใจครับ แต่อยากติด cpu cooler ไว้ก่อน ให้มันเย็นๆ

ปล. เครื่องเย็นแต่คนเล่นโคตรร้อน