ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271

ผมอยากไห้ทุกคนได้อ่านบทความนี้ครับ

ถ้าอ่านจบกันแล้วมา แช ความรู้สึกกันได้น่ะครับ

http://ffplanet.exteen.com/20060814/.../1#lastcomment

ตั้งแต่เมื่อไหร่แล้วที่พวกเราสูญเสียความฝันไป

อยากเอาข้อความออกมาเหมือนกันแต่พิมในโทรศัพท์เลยไม่ถนัดน่ะครับ ถ้ามันซ้ำต้องขอโทศครับแต่ผมอยากไห้เด็กรุ่นไหม่ได้อ่านน่ะ

ไม่รู้ผิดหมวดหรือปล่าว แต่อยากบอกว่าผมอ่านจบ ซึม ไปเลย+จะร้องไห้อยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 19th June 2014 เมื่อ 10:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ผ่านไปแล้ว 2 ชั่วโมงยังไม่มีไครมา แช ความเศร้าเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 19th June 2014 เมื่อ 12:45

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    หรือว่าหยั่งที่เขาว่าจริง คนไทยแค่เห็นตัวหนังสือเยาะก็ขอบายแล้ว
    อย่าใช้คำพูดเสียดสีแบบนี้ ถ้ายังไม่แน่ใจ หรือยังไม่มั่นใจ หรือ การันตีได้ว่า เรื่องที่ตนเองเอามาลงนั้น น่าสนใจจริง
    จนคนทั้งโลกต้องเบนสายตามาทางคุณสิครับ อาจจะมีคนอ่านจบแล้วก็ได้ แต่เขาอาจจะไม่ว่างมานั่งแชร์อะไรกับคุณ

อีกอย่าง ไอ้บทความนี้น่ะ อย่าเรียกว่า "ตัวหนังสือเยอะ" เลย มันน้อยนิดมาก
    คุณมีสิทธิที่จะไม่พอใจที่คนอื่นเขาไม่เข้ามาอ่านกระทู้ หรือไม่ตอบกระทู้คุณ

แต่มันไม่ใช่การนำมาสร้างความชอบธรรมในการดูถูก หรือ เสียดสีคนอื่น ด้วยประโยคข้างบนนี้

ชอบกินไข่เจียว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

อย่าใช้คำพูดเสียดสีแบบนี้ ถ้ายังไม่แน่ใจ หรือยังไม่มั่นใจ หรือ การันตีได้ว่า เรื่องที่ตนเองเอามาลงนั้น น่าสนใจจริง
    จนคนทั้งโลกต้องเบนสายตามาทางคุณสิครับ อาจจะมีคนอ่านจบแล้วก็ได้ แต่เขาอาจจะไม่ว่างมานั่งแชร์อะไรกับคุณ

อีกอย่าง ไอ้บทความนี้น่ะ อย่าเรียกว่า "ตัวหนังสือเยอะ" เลย มันน้อยนิดมาก
    คุณมีสิทธิที่จะไม่พอใจที่คนอื่นเขาไม่เข้ามาอ่านกระทู้ หรือไม่ตอบกระทู้คุณ

แต่มันไม่ใช่การนำมาสร้างความชอบธรรมในการดูถูก หรือ เสียดสีคนอื่น ด้วยประโยคข้างบนนี้

อ่าวขอโทศล่ะกันครับ (แต่มันเป็นความจริงไม่ไช่รึ) ขอลบล่ะกัน ไอ้เราอุตส่าเอาบทความดีดีมาไห้อ่านกลับโดนว่าเรื่องอื่นซ่ะงั้น ต่อไปจะไห้มาด่าอีกครับผม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ถ้าจะเหมารวมก็ไปทำโพลสำรวจคนไทยทุกคนก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ่านแล้วผมไม่รู้สึกอะไรเลยอะคับ
    ผมอยู่ในยุค RO 1

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ผมไม่ได้อะไรน้ะ แต่ไม่ชอบแนวนี้เท่าไหร่

ถ้าเป็นบทความจากชีวิตจริงจะน่าสนใจกว่านี้มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    ผมเป็นคนชอบอ่านหนังสือครับ แต่อ่านช่วงแรกแล้วไม่ชอบก็เลยหยุดครับ
    คนเรามันมองไม่เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phromrat อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้อะไรน้ะ แต่ไม่ชอบแนวนี้เท่าไหร่

ถ้าเป็นบทความจากชีวิตจริงจะน่าสนใจกว่านี้มากๆ
    นี่ไม่ได้อ่านเลยสิน่ะครับ มันก็เขียนอยู่ว่าจากประสบการณ์จริงของคุณ Chia
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 19th June 2014 เมื่อ 14:10

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ่านแล้วรู้สึกเฉยๆนะ

ผมว่าไอ้ความรู้สึกแบบนักผจญภัยมันน่าจะหมดไปกับยุค RO1 แล้วล่ะ

เกม Gen ใหม่ๆ มันไม่ค่อยมี่กลื่นอายแบบเกมยุคแรกๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    นี่ไม่ได้อ่านเลยสิน่ะครับ มันก็เขียนอยู่ว่าจากประสบการณ์จริงของคุณ Chia
    นี่ไม่ได้อ่านเลยสินะครับ เขาบอกว่าบทความจากชีวิตจริง

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    แต่ประเด็นคือ จขกท. พูดเสียดสี เมื่อไม่มีคนตอบกระทู้ของเขาก่อน ละมั่ง

มันก็อาจจะจริงที่มีคนชอบรักการอ่านและ พอเจอตัวหนังสือเยอะๆก็ขี้เกียจอ่านซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในนั้น

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ต้องการอ่ะไร - -*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตอนแรกกะจะคอมเม้นเกี่ยวกะบ้นความซะหน่อย แต่ไม่ดีกว่าเดี๋ยวโดนหาว่าอ่านไม่จบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    เฉยๆ ค่อนข้างไปทางไม่รู้สึกอะไรเลย -*-

ปล. ตั้งกระทู้ช่วยพิมพ์ให้มันถูกๆหน่อยก็ดีครับ อ่านแล้วคันตาแปลกๆ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ่านจบกำลังจะคอมเม้น แต่มาสะดุดกับคอมเม้นจขกท. เอ่อจะรีบร้อนแขวะคนอื่นไปไหนครับ

ว่าถึงเรื่องบทความ เกมสมัยนี้ถ้าจะมีคอนเทนต์ผจญภัยดีๆเกมฟรีไม่ค่อยมีหรอกครับขนาดเกมรายเดือนยังมีแค่ไม่กี่เกม
    อย่างในบทความเป็น FF11 ผมไม่เคยเล่น แต่ตอนนี้เล่น FF14 นับว่าเกมมันมีคอนเทนต์ด้านนี้ดีพอสมควร
    ถ้าเล่นเป็นกลุ่มใหญ่ๆเน้น Role play มันจะสนุก มีสีสันมาก และให้อารมณ์ร่วมได้มาก แต่มีไม่มากที่จะเน้น Role play
    ส่วนใหญ่จะเน้น PVP มากกว่าและการเน้น PVP มักเป็นการเน้นเก็บเวลและฟาร์มของ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

ต้นกำเนิดของเรื่องนี้มาจากประสบการณ์จริง
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    โลกไม่ได้หมุนรอบตัวคุณ บทความที่คุณคิดว่าดีนักหนา มันอาจจะเป็นแค่บทความไร้สาระของคนอื่นก็ได้ครับคิดซะใหม่
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    ไม่ได้ไม่อ่านเพราะตัวหนังสือมันเยอะนะ ไม่อ่านเพราะไม่ชอบ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จขกท ผิดจริงนะครับ
    แต่ไอพวกที่ไม่ทำไรเลย
    แล้วมารอด่า นี่ เรียกว่าไรดี
    ให้เรียกว่าพวก เก็บกดดีหรือเปล่าหว่า เพราะแต่ละโพสท์นี่ก็เต็มไปด้วยคำเสียดสี
    ถถถถถถถ

ที่ผมเข้าลิงค์เข้าไปอ่านนี่ เหมือนนิยายย้อมๆเลยนะครับเนี่ย
    อ่านไม่หมดหลอก ผมแค่สงสัยว่าในนั้นมันมีอะไร

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    นอกจากdiablo3 skyrimแล้ว ส่วนใหญ่ผมเล่นเกมกีฬา เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรเท่าไร อยู่บ้านแล้วออกไปเตะบอลแค่นี้ก็สบายใจแล้ว เรื่องผจญภัยอะไรนั้นเลยไม่ค่อยเข้าหัวสักเท่าไรถึงจะในเกมก็เถอะ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    ก็อ่านจบนะ ผมว่ามันหมดไปกับ RO1 ล่ะ รู้สึกเฉยๆ

ป.ล.ตอนแรกผมกดลิ้งค์ไปแล้วก็อ่านจบ แต่พอมาดูจขกท.เม้นท์ - -

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อุ๊บ๊ะๆ!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมมองว่าไร้สาระมากๆครับ อย่าว่าผมนะ มันดูเพ้อเจอ เหมือนพวกบ้าเกมอะครับ

มันอาจจะรู้เรื่องเฉพาะคนบางกลุ่มเท่านั้นอะ ผมว่ายังไม่เหมาะสำหรับชื่อกระทู้ว่า ผมอยากไห้ทุกคนได้อ่านบทความนี้ครับ

โหฟังดูแล้วเหมือนได้ไรดีๆ แท้ที่จริงไม่เลยสำหรับผม

มันไม่รู้สึกอะไรจริงๆนะครับ ทีหลังหาบทความดีๆมานะ ขอบคุณมากบายครับ