ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ ล้วงไส้ Watch_Dogs แกะโค้ดพบข้อความ ‘นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์’ BY NG newsgamer ■

■ แกะโค้ด Watch_Dogs พบข้อความ ‘นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์’

■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■

เรียกได้ว่างานเข้า Ubisoft อย่างแน่นอนและดูเหมือนว่าชาว PC คงอยากฟังคำอธิบายซะด้วย
    เกริ่นกันก่อน หากใครติดตามเกม Watch_Dogs ที่เปิดตัวมาตั้งแต่งาน E3 2012
    จะเห็นว่าปีนั้นภาพของเกมเรียกได้ว่างามหยดย้อย แต่พอมาปี 2014
    เริ่มเผยวีดิโอเดโมกลับมีคนสังเกตว่าคุณภาพกราฟฟิคของเกมดรอปไปอย่างมาก แถมทาง
    Ubisoft ก็ดูเหมือนจะเลี่ยงที่จะให้เหตุผลถึงเรื่องนี้ซะด้วย
    ซึ่งตัวเกม ณ ตอนปล่อยออกมาก็เรียกได้ว่าระดับกราฟฟิคไม่ได้แสดงออกมาเต็มสูบเหมือนในตัวอย่างงาน E3 2012 สุดท้ายก็ได้มีคนทำ
    mod ออกมาแก้ไขและเป็นการพิสูจน์ได้ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ทางค่ายกำลังกั๊กกราฟฟิคงามหยดย้อยที่ว่านี้อย่างแน่นอน

ล่าสุดได้มีสมาชิกเว็บไซต์ Guru3D ในชื่อว่า ‘styckx’ ได้โพสภาพของโค้ดภายในเกม Watch_Dogs
    ที่เขาได้แกะไฟล์ออกมาจากนั้นถ่ายภาพที่ว่ามาให้ดู
    ซึ่งหากใครเขียนโปรแกรมจะทราบดีว่าเครื่องหมาย // ตามด้วยข้อความ จะเป็นการแสดงความคิดเห็น
    อย่างเช่นไว้เตือนหรืออธิบายว่าส่วนนี้หรือโค้ดนี้ทำงานเกี่ยวกับอะไร
    จะไม่เกี่ยวกับการทำงานของตัวโค้ด ก็คือกันลืมน่ะครับ จากภาพด้านล่างจะเห็นประโยคที่ชาว
    PC อ่านแล้วต้องรู้สึกตะขิดตะขวงใจอย่างแน่นอนคือ ‘นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์’

■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■■

สำหรับใครที่อยากพิสูจน์ว่าจริงหรือไม่ให้ไปแกะดูไฟล์ที่ชื่อ ‘shaders.dat’
    ซึ่งจะอยู่ในโฟลเดอร์ Watch_Dogs\data_win64
    ภายในจะบรรจุไฟล์ชื่อว่า deferredambient.inc.fx
    เมื่อเปิดเข้ามาจะมีข้อความตามภาพด้านบนครับ ส่วนตัวผมยังไม่ได้ลองดูเองนะ
    ใครสนใจทำวิธีการอยู่ทางนี้ click

หากลองดูโค้ดเต็มๆด้านบนจะเห็นว่าทางทีมพัฒนาจะคอมเมนต์ในตัวโค้ดที่ให้ความสำคัญกับแพลตฟอร์ม
    Xbox One พอสมควร แต่นั่นไม่ใช่เรื่องสลักสำคัญอะไร
    เพียงแต่ประโยคที่เขียนว่า ‘This is PC only, Who cares.’ ถึงแม้จะบอกว่าเป็นเรื่องโจ๊กของทีมพัฒนา ยังไงก็แล้วแต่
    เชื่อเถอะว่าชาว PC คงอยากได้ยินคำตอบจากปากของ Ubisoft ล่ะนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ติ่งนี้มันดิ้นดีจริงๆดิ้นทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับ WD เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ผมมีเกมนี้ใน Uplay และหลังจากลองแกะดูก็พบ........

และขอฝากถึง Ubi

ถ้ามึ...พูดงี้ก...ไม่ซื้อ Unity นะ

ปล. แหม่ๆๆ Ubisoft ทำไมถึงทำอย่างนี้ล่ะ

--------------------------------------------
    Credit : Juropy
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer
    --------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 19th June 2014 เมื่อ 23:21

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    สมควรแล้วครับ...ที่เกมโดนตำหนิเยอะ แต่ทางค่ายก็ไม่สนใจ ออกข่าวแต่ยอดขาย

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เขาอาจจะทำโค้ดให้ฝั่ง console เลยเขียนแบบนั้นไว้มั้งครับ PC อาจจะเป็นอีกทีมนึง โลกสวยไว้ก่อน ค่ายเกมในดวงใจ T^T

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ไม่ได้ลองทีเลยตอบไม่ได้ว่าจริงหรือหลอก

ใครมีเกมนี้ช่วยออกมาคอนเฟิร์มทีซิ อยากรู้ว่าค่ายยู่ยี้มันจะสันดานขนาดกล้าวางเพลิงตัวเองหรือเปล่า(แต่จริงๆก็เคยทำมาหลายครั้งแล้วละนะ ไอ้การวางเพลิงตัวเองของค่ายนี้)

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ก็แบบนี้แหละ ตัวเกมถึงเป็นแบบนั้นเหอะๆ หาเกมที่portลง pc ดีดียากนะค่ายนี้
    SoShi & Sone Are Together Forever

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    ตอนนี้ยังไม่เชื่อ เพราะอาจจะมีใครแกล้งทำหลอกๆก็ได้

กด Enter พิมพ์ใส่ลงไปแล้ว repack ไฟล์ใหม่ใครๆก็ทำได้

เดียวพรุ่งนี้ตอน steam summer sale ลดราคาแล้ว กะว่าจะซื้อและลองเอามาแกะดูด้วยตัวเองซะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมไม่รู้สินะ แต่ผมคิดว่าก็สมควรแล้วอะ = _ = ก็ตามที่เค้าบอกแค่ PC ใครจะแคร์ (อย่าเปิดประเด็นนะ นี้แค่ คหสต ของผม)

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ถ้ามันเป็นจริง ไม่ได้มีไขแก้ไขโค้ดแล้ว repack ใหม่อย่างที่ คห บนๆได้กล่าวไว้
    ผมว่าเสียความรู้สึกนะ -.-
    ถ้างั้นไม่ต้องลง pc เลยดีกว่า
    ถ้าลงเพราะไม่เต็มใจอยากจะทำเกมให้่ชาว pc จริงๆ ลงเพราะแค่หวังเงินหรือไรก็ตาม
    โถร่วๆ-.-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้สินะ แต่ผมคิดว่าก็สมควรแล้วอะ = _ = ก็ตามที่เค้าบอกแค่ PC ใครจะแคร์ (อย่าเปิดประเด็นนะ นี้แค่ คหสต ของผม)
    สมควรยังไงครับ?

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมยังไม่ได้เล่นยังไม่ได้แตะเลย ความรู้สึกแรกเมื่อเห้นเกมส์นี้มันก็งั้นๆแหละพอมาถึงวันที่ออกมามีแต่คนด่ามันก็งั้นๆแหละจริงๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อูยยย ถ้าจริงนี้ถึงกับจุก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอโทดครับเน็ตช้ากดสองครั้งข้อความขึ้นสองเวลาเลย

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ถ้าผมผิดก็ช่วยบอกด้วยนะ
    คือว่า This is PC only, who cares.
    มันน่าจะแปลว่า นี่มันสำหรับ PC อย่างเดียว ใครจะแคร์ (ถึงจะจี๊ดเหมือนเดิมก็เหอะ *-* )
    ถ้าจะแปลแบบที่ จขกท ว่า มันต้องเขียนว่า This is only PC, who cares. (นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์)
    หรือว่ามันใช้ได้เหมือนกันครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ
    ป.ล.ถ้าแปลแบบที่ผมว่า มันก็แปลกๆอยู่เนอะ เหอๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ทำตัวเองแท้ๆUBI

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    มันเป็นการไม่ให้เกียรติลูกค้าแบบน่าเกลียดนะครับ แบบนี้
    ถ้าเป็นเรื่องจริง
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    น่าจะเกี่ยวกับผลประโยชน์ของ ps4 กะ Xbox1 ล่ะมั่ง พวกยอดขายเครื่องอ่ะ กลัวในคอมมันจะเด่นกว่า คหสต.
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    แล้วถ้ามีข่าวนี้ พ่วงไปอีกอันละครับ - -
    http://www.online-station.net/news/game/37933
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมก็ยังไม่ได้เล่นเองนะครับ คิดว่าตัวเกมส์ก็น่าสนใจอยู่แต่ก็ไม่มาก ซึ่งถ้าข้อความนี้เป็นจริงผมว่าพวกเราคงเปลี่ยนมุมมองกันเลยทีเดียว
    น่าเสียใจจริงๆ แต่ผมว่าอาจจะมีส่วนเพราะเกมส์นี้เหมือนไม่ใช่เกมส์สำหรับ Pc โดยเฉพาะ พอทมาก็ไม่ค่อยดีายละเอียดก็ยังไม่โอเคซักเท่าไหร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paul8608 : 19th June 2014 เมื่อ 21:46

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เกมก็งั้นๆ ไม่ใส่ใจรายละเอียดเล็กๆหน่อย
    เดี๋ยวคอยดู V ออก Pc เดี๋ยวรู้เลย
    #เกมคุยเส้น กราฟฟิคก็งั้นๆ แถมกินสเปค แหม่..

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เกมก็งั้นๆ ไม่ใส่ใจรายละเอียดเล็กๆหน่อย
    เดี๋ยวคอยดู V ออก Pc เดี๋ยวรู้เลย
    #เกมคุยเส้น กราฟฟิคก็งั้นๆ แถมกินสเปค แหม่..
    ไปโหลดตัวปลดล๊อค Graphic สิครับ ที่จริง WD ภาพสวยเหมือนกันแต่ UBI ดัน Drop ภาพลงเพราะกลัว PC ยอดขายดีกว่า Console
    BE A GOOD GAMER

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    กราฟฟิคงั้นๆ คุณปลดลิมิต WD แล้วปรับสุดถ่ายโชว์ผมหน่อยจิงับ (ผมยังสุดไม่ได้เลยต้อง All low) ไม่ใช่อะไรนะเห็นคุณบอกงั้นๆ ผมอยากเห็นคุณปรับสุดโชว์ (พร้อมปลดลิมิตกราฟฟิคมันด้วย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้
    สมควรยังไงครับ?

ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เดี๋ยวนี้เขาสนใจยอดขายมากกว่าเรื่องพอร์ตลงพีซีหรือคอนโซลแล้วครับ เกมเมอรส่วนใหญ่อาจจะเล่นใน pc กันเยอะก็จริง แต่ยอด coppy มันก็เยอะ คนทำเกมส์เลยไม่ค่อยอยากเสี่ยง ส่วน console ไม่ใช่ว่าจะไม่มี คนเล่น xbox แผ่นปลอมก็ยังมีเยอะแยะไป แต่มันก็ยังเป็นส่วนน้อยถ้าเทียบกับ pc, ถ้าเขาไม่ค่อยสนใจ pc ก็คงจะไม่ใช่เรื่องแปลก

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เท่าที่ดูมามันก็โอเคนะครับแต่เหมือนมันยังไม่สุด ค่ายนี้ผมรอดู Unity อย่างเดียวครับในตอนนี้ สำหรับ WD ในภาคต่อๆไป (ถ้ามี) คงจะได้แก้ไขรายละเอียด และระบบฟิสิคให้ดีมากกว่านี้ครับ
    แต่ผมว่าถ้าจะทำแบบนี้ก็ดูเป็นการทำร้ายจิตรใจแฟนๆค่ายนี้อยู่ไม่น้อยนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยจรรยาบรรณแล้วควรให้เท่าเทียมครับ มิฉะนั้นมันมักจะส่งผลกระทบตามมาครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paul8608 : 19th June 2014 เมื่อ 22:05

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อยากเห็นยอดขายในเวอชั่น PC จังว่าเยอะขนาดไหน

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ก็เพราะมีแต่เถื่อนไงครับ มันเลยไม่แคร์กัน (ถ้าเป็นเรื่องจริงอ่ะนะ)