ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

สาวยุ่นโดนประนามเละ หลังถ่ายภาพชายอ้วนเล่น Game Boy Advance พร้อมเย้ยหยัน

สาวยุ่นโดนประนามเละ หลังถ่ายภาพชายอ้วนเล่น Game Boy Advance พร้อมเย้ยหยัน

สำหรับชาวไทยอย่างเราคงคุ้นเคยกันดีอยู่แล้วกับพาดหัวข่าวดาราคนนั้นคนนี้โพส Twitter กัดคนที่เกลียดชังบ้าง แสดงความเห็นบ้าง ขี้โม้บ้าง
    แต่เรื่องนี้เกิดที่ประเทศญี่ปุ่นและเป็นเรื่องของหญิงสาวมัธยมปลายคนหนึ่งในโพส Twitter ในขณะที่เธอกำลังนั่งรถไฟที่มีข้อความเชิงเหยียดหยามพร้อมกับตลกขบขันต่อชายคนหนึ่งที่นั่งร่วมขบวน
    ในขณะที่เขากำลังนั่งเล่นเครื่อง Game Boy Advance โดยมีข้อความดังนี้

“ตอนนี้ฉันอยุ่บนรถไฟ (lol) ตรงนั้นมีชายอ้วนนั่งกินที่ถึง 3 ที่นั่งด้วยตัวเขาคนเดียว(lol) เพื่อนของฉันและตัวฉันหัวเราะก๊ากทันทีเลย และนั่นมันเกมโคตรเก่า! Gameboy Advance (lol)”

หลังจากนั้นข้อความทวิตของเธอได้ไปปรากฏบนเว็บไซต์ 2ch ซึ่งเป็นเว็บบอร์ดชุมชนที่มีคนพูดคุยกันมากมายโดยทุกความเห็นนั้นต่างไม่เห็นด้วยกับการกระทำของเธอเพราะเป็นการกระทำที่ดูเหยียดหยามผู้อื่น
    แถมเรียกได้ว่าสร้างศัตรูแฟนบอย GBA ขึ้นมาทันทีทันใด พร้อมกับมีการแสดงความคิดเห็นว่าการถ่ายรูปโดยปราศจากการขออนุญาตคนในภาพถือเป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้องอย่างยิ่ง

ทางด้านเจ้าตัวสาวที่เป็นคนทวิตข้อความก็ได้ลบข้อความและได้ปิดแอคเคาท์ของเธอเหตุโดนแรงกดดันมากมายจากสังคม
    แต่ทีนี้ก็ไม่รอดมือดีที่ได้บันทึกภาพของเธอไว้และนำไปเปิดเผยในโลกออนไลน์รวมไปถึงโรงเรียนที่เธอเรียน เ
    บอร์โทรศัพท์ของเธอ เรียกได้ว่าขณะนี้เธอคนนี้แทบจะที่ยืนในสังคมไม่ได้แล้วในขณะนี้

ถือเป็นอุทาหรณ์สอนใจเป็นอย่างยิ่งกับการแสดงความคิดเห็นบนโลกออนไลน์
    ในฐานะที่ผมเองเป็นหนึ่งในคนเล่นเกมกลับมีความรู้สึกนับถือชื่นชมคนเล่นเกมเก่าเสียมากกว่า

คงประมาณเห็นใครใช้เครื่อง 3310 ผมจะทึ่งเป็นพิเศษนั่นแหละครับ

Credit

ปล.ข่าวนี้ซ้ำป่าวหว่า ???

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เธอก็ไม่น่าทำอะไรเหมือนฆ่าตัวตายแบบนีั้น

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    งั้นผมเล่นเกม romancing saga 3 ในเครื่อง psp นี่ผิดไหม

ปล. romancing saga 3 ลงเครื่อง super famicom

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เธอโดนยำเละขนาดนั้นเลย โซเชียลช่างอำมหิตจริงๆ ทำอะไรไม่ยั้งคิดนี่ถึงกับย่อยยับเลยทีเดียว

ถ้าผมเจอคนนั่งเล่น GBA ผมคงเห็นเป็นแฟนพันธุ์แท้ปู่นิน ยิ่งถ้าเป็นเครื่อง GB ผมจะเข้าไปตีซี้ด้วยเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อยากเห็นหน้าหญิงสาวคนนั้นจังเลยว่าจะสวยหยาดเยิ้มขนาดไหน ฮ่า ๆ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    มันน่าขำตรงไหน

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    "มือดีที่ได้บันทึกภาพของเธอไว้และนำไปเปิดเผยในโลกออนไลน์รวมไปถึงโรงเรียนที่เธอเรียน เบอร์โทรศัพท์ของเธอ เรียกได้ว่าขณะนี้เธอคนนี้แทบจะที่ยืนในสังคมไม่ได้แล้วในขณะนี้"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ผมว่าเขาสุดยอดนะ
    รักษาของดีมาก ของผมพังไปแล้วเปิดไม่ติด T^T

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    แบบว่าไร้แก่นสาร ไร้สาระมากเลย เรื่องแบบนี้มีเห็นกันอยู่ทุกวัน โดยเฉพาะในไทยยิ่งแล้ว
    เอาตามตรงนะ แบบว่าไม่ได้โลกสวย ที่จริงคนเราก็ต้องการการเปรียบเทียบอยู่แล้ว เพื่อยกระดับความสำคัญของตัวเอง ให้คนอื่นได้เห็น
    เหมือนเป็นการแบ่งชนชั้นโดยใช้วัตถุนิยม พวกถานะทางครอบครัว หรือหน้าตาทางสังคมอ เช่น โทรศัพท์รุ่นใหม่ ฉันก็มีนะ อะไรประมาณนี้ มันก็เห็นได้อยู่ทุกวัน เป็นเรื่องปกติไปแล้ว
    ไม่รู้ว่าเจ้แกพลาดอะไรไปรึเปล่า เลยถูกเพ่งเล็งซะขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    สังคมบ้านเขานี่โหดเหมือนกันนะ - -

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    พื้นที่บนinternet ไม่ใช่พื้นที่ส่วนตัวครับ ไม่ว่าจะเฟส twitter IG หรืออะไรก็แล้วแต่
    มันเป็นแค่พื้นที่สาธรณะที่เรามีสิทธิ์จะใช้เท่านั้น จะโพสอะไรลงไปอย่าคิดว่ามันเป็นIDของเรา เราจะทำอะไรก็ได้นะครับ ไม่งั้นคุณอาจเป็นเหยื่อสังคมรายต่อไป

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    เรื่องที่ไม่น่าทำก็ยังจะทำ ทำโดยไม่คิดก็เป็นแบบนี้แหละ ยิ่งทำโดยไม่คิดแล้วไปโพสในโลกออนไลน์ จบครับ ..
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ktrisakul อ่านกระทู้
    แบบว่าไร้แก่นสาร ไร้สาระมากเลย เรื่องแบบนี้มีเห็นกันอยู่ทุกวัน โดยเฉพาะในไทยยิ่งแล้ว
    เอาตามตรงนะ แบบว่าไม่ได้โลกสวย ที่จริงคนเราก็ต้องการการเปรียบเทียบอยู่แล้ว เพื่อยกระดับความสำคัญของตัวเอง ให้คนอื่นได้เห็น
    เหมือนเป็นการแบ่งชนชั้นโดยใช้วัตถุนิยม พวกถานะทางครอบครัว หรือหน้าตาทางสังคมอ เช่น โทรศัพท์รุ่นใหม่ ฉันก็มีนะ อะไรประมาณนี้ มันก็เห็นได้อยู่ทุกวัน เป็นเรื่องปกติไปแล้ว
    ไม่รู้ว่าเจ้แกพลาดอะไรไปรึเปล่า เลยถูกเพ่งเล็งซะขนาดนี้

พลาดเพราะดันวิจารณ์ลงเน็ตนี่แหละครับ - -*

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    สังคมบ้านเขานี่โหดเหมือนกันนะ - -
    สังคมเนตที่ไหนๆก็เหมือนกันละผมว่า ชอบหาเหตุกระทืบคนอย่าเผลอหลุดละ

คอมเม้นต์ไม่คิดในที่ๆลงโปรไฟล์จริงของตัวเองไว้นี่ก็สมควรแล้ว เขาเรียกไม่คิดหน้าคิดหลัง

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เด็ก ม. ปลายเอาไรมาก คงจำบทเรียนนี้ไปจนตาย

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ตอนนี้ผม อยากได้เครื่อง GBA นะ อยากเล่น Dragon ball castlevania pokemon fire emblem อะไร บลาๆ แต่จะไปหาจากไหนล่ะ

ที่บ้านมีแต่ GBC กับ GB เห้อออออออออออ เพลียใจ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    อยากเห็นหน้าสาวคนนี้จัง

ทำตัวเเบบนี้ต้องสั่งสอน (ทำเสียงหมี)
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    นั้นมันเครื่องเกมส์ระดับในตำนานอีกเครื่องเลยนะนั้น ดีนะ ที่ไม่เป็นภาพข่าวดำแล้วมีหลาย ๆ ตลับเกมส์วางกองอยู่ด้วย ถ้าเห็นแบบนั้นจะรีบวิ่งเข้าไปขอเล่นด้วยเลย
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    เก๋าจิง ตอนเด็กใครมีนี้ผมโคตรอิจฉาเลย อยากได้ๆ

แทบอยากจะขโมยเพื่อน 555

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    มีแบบนี้ในสังคมเราบ้างก็คงดี
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    1
    บอกตรงๆตอนนี้ผมก็ยังชอบ GBA มากอยู่เลย ยิ่งกว่าเกมสมัยนี้ทุกเกมเลย (เป็นพวกจมอยู่กับอดีต)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สังคมที่โน่นเค้าไม่เหมือนบ้านเรานะ
    เค้า เคารพสิทธิ ของคนอื่นมาก
    การกระทำแบบนี้ เท่ากับว่า ไม่เคารพคนอื่น
    คนอื่น ก็ไม่จำเป็นต้องเคารพคนโพสเช่นกัน

โหดมั้ยหละ!!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เธอทำไม่ถูก ที่ถ่ายภาพคนอื่นแล้วเอามาโพสต์เหยียดหยามก็สมควรโดนประณามคืน
    แต่ผมว่าการเอาคืนมันออกจะเกินกว่าเหตุไปหน่อยนะ

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    แล้วไงละ แข่งเก็บเลเวล กันมั้ยละ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เห็นด้วยครับ ทุกอย่างที่อยู่ในโลกอินเตอร์เน็ต ไม่มีคำว่า Private อีกต่อไปแล้ว ไม่มีว่าจะมี setting ให้กด private ก็เถอะ =w =
    Because I ..... Love you

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: