ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    กรรม Call of duty มันมีดีแค่อย่างเดียวคือเนื้อเรื่อง แล้วคนเขียนบทสุดเทพก็ไปซะละ

งานนี้ Call of duty จะเหลืออะไรเนี่ย

1.กราฟฟิคห่วย(ไม่มีการปรับปรุง)
    2.เสียง ห่วย
    3.multiplayer ห่วย
    4.ระบบการเล่นซ้ำซาก (ไม่เปลี่ยนแปลง)
    5.เนื้อเรื่อง ไม่แน่นอน

จบกัน ตำนาน COD
    มองแต่ภายนอกละหนอ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ตำนาน COD ภาค MW กำลังจะจบลงแล้ว (หรือเปล่า ต้องรอดู ว่าใครจะได้ตำแหน่งเจ้า FPS ) *-*
    Rio De Janeiro ?

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    อะไรอะ เกมส์นี้ผมติดตามก็เพราะเนื้อเรื่องมัน คนละคนกันแบบนี้มันจะเหมือนเดิมไหมครับเนี่ย
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    นี่แหละคำว่า " เพื่อน "

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ไม่นานเกินรอ เราก็จะได้รู้แล้ว

มวยคู่นี้ใครจะอยู่ใครจะไป

(แม้มันจะเห็นผลค่อนข้างล่วงหน้า แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้นะเออ)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    ข่าวแนวนี้ที่ไร ดราม่าทุกที
    เชียร์ทั้ง 2 ฝั่ง แข่งกันเกมจะได้ดียิ่งขึ้น

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ลาขาด Modern Warfare 3 กระผมจะโหลดมาเล่นเท่านั้นจะไม่ซื้อมาเด็ดขาด

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    เกมที่ไม่มีการพัฒนาเขาไม่มีทางสมองต่ำเอาออกมาขายหรอกครับ ข่าวการอัพเดตระบบต่างๆในเกม คลิปมัลติเพลเยอร์มันส์กว่าเดิม ลูกเล่นของอุปกรณ์ใหม่ๆ

ระบบใหม่ๆ โหมดใหม่ การยกเครื่องคิลเสตรกใหม่ ระบบสมดุลปืนแบบใหม่ มาเต็มหมด กราฟฟิคก็ถูกปรับให้เนียนขึ้น การเล่นนั้นหลากหลายขึ้นแล้วเพราะมีแพคเกจ 3 สาย

เนื้อเรื่องนั้นไม่น่าทำยากเพราะ 2 ภาคที่แล้วปูไว้ซะดี ถึงแม้โดยรวมนั้นอาจจะสู้ BF3 ที่ดูมีอะไรยอดเยี่ยมกว่าหลายๆอย่างแต่ BF3 ก็ไม่ได้ดีไปซะหมดซักหน่อยนะครับพิมพ์ก็คิดบ้างครับ

แฟนบอยอ่ะป่าวครับ?

จะมาเถียงแทนคนสร้างเกมส์เพื่ออะไรเนี่ย สร้างเองรึไง?

ผมมอง เท่าที่ผมมอง ซึ่่งมันไม่ได้ต่างอะไรจาก MW 2 ซักเท่าไหร่

แค่เพิ่มนั่นเพิ่มนี่หลอกเด็กไป
    SoShi & Sone Are Together Forever

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ก็นะรอเล่นละกัน แล้วจะรอดูว่าเนื้อเรื่องจะทำออกมาดีขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    น่าจะไปเขียนให้ BF นะ

กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้

ตูไม่เชื่อ !!
    แต่ผมเชื่อ!!!!

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    แฟนบอยอ่ะป่าวครับ?

จะมาเถียงแทนคนสร้างเกมส์เพื่ออะไรเนี่ย สร้างเองรึไง?

ผมมอง เท่าที่ผมมอง ซึ่่งมันไม่ได้ต่างอะไรจาก MW 2 ซักเท่าไหร่

แค่เพิ่มนั่นเพิ่มนี่หลอกเด็กไป
    ผมไม่เข้าข้างฝ่ายใดครับ แค่มองว่าการดูภายนอกและวิจารณ์ดูหมิ่นทั้งๆที่เกมยังไม่ออกมันไม่สมควรครับ อาจจะไม่เข้าตาใครบางคนเช่นผมเป็นต้น

เพราะต่างเกมต่างมีคนชอบทั้งนั้น จะพิมพ์อะไรไปมันอาจจะทำร้ายใครบางคนก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เกมนี้ mw2 เสียงดีอะไรนะครับเพราะในปีนั้นภาพความคมชัดระดับนั้นถือว่าดีแล้ว...แต่พอผมมาเล่น BO มันห่วยจริงๆครับเสียงปืนเกือบเหมือนกันหมด
    ชอบ infinity ward ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เอ๊า เป็นว่าวิจารณ์ตามความจริงไม่ได้ซะงั้น ของมันเห็นๆกันอยู่ครับ ผมเป็นแฟน cod นะโดยเฉพาะ mw 1 กับ 2 แต่นี่มีที่ไหนใช้เอนจิ้นเดิมทำเกมส์ 4-5 ภาคไม่ปรับปรุง มันเซ็งนะครับ

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ผมไม่ค่อยสนใจเรื่องที่ว่าเขาไม่สน MW3 หรอกนะครับ แต่ผมประทับใจที่เขาไม่ทิ้งเพื่อน
    [TH]<แทนครับ>({BC}

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    จุดขายของ COD คือเนื้อเรื่องที่น่าติดตาม ที่คอเกมส์ส่วนใหญ่เข้าถึงได้ ถ้าทำตรงนี้ออกมาไม่ดีมีหวังจบเห่กันเลยทีเดียว
    ปล.คลิบของ MW3 ที่ผมดูเกือบทุกคลิบที่ดูยังใงก็เหมือน MW2 มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    น่ารำคาญพวกคลั่ง BF3 จริงๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Anti-cola อ่านกระทู้
    มองแต่ภายนอกละหนอ
    แล้วภายในคือ????

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    เนื้อเรื่องมีการสปอยออกมาก่อนแล้วนะครับ(บางส่วนอ่ะนะ) ในFuture Gamerเล่มล่าสุดระบุเอาไว้... ส่วนตัวผมว่ามันออกจะมั่วๆแล้วไปโน่นนี่นั่นมากเกินไป แต่ยังไงถ้าเกมเพลย์มันออกมาดีผมก็คิดว่าสิ่งเหล่านี้คงพอหักล้างกันได้ครับ

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    MW ผมชอบที่เนื้อเรื่องนะ ส่วนBFทั้งหลายแหล่ก็กราฟฟิกดีแต่เนื้อเรื่องผมว่ายังไม่ค่อยหนุกอ่ะ(ความคิดเห็นส่วนบุคคล)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ต้องรอดูกันต่อไป

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    เท่าที่ผมทราบมา ( ย้ำว่าเท่าที่ทราบจริงเท็จแค่ไหนไม่รู้ ) รู้สึกก่อน IW จะเกิดดราม่า ทีมพัฒนาเดิมเขาทำ Modern Warfare 3 ไปได้ส่วนนึงแล้ว

จนกระทั่งเกิดเรื่องขึ้นโปรเจค MW3 จึงถูกหยุดไว้ แล้ว Activision ก็หาทีมพัฒนาอื่นมาทำหน้าที่แทนให้เกมเสร็จ จึงอาจจะพอมีเค้าโครงที่เค้าวางไว้แล้วส่วนนึง

ส่วนที่เหลือก็ให้ทีมใหม่มาคิดเอาเอง = ="

พูดจากใจจริงผมไม่อยากให้ IW แตกแยกแบบนี้เลย เพราะผมชอบเกมซี่รี่ Call of duty ที่ IW เป็นคนทำมาก จากที่ผมเล่น Call of duty มาหลายภาค

ผมรู้สึกได้ชัดเจนว่า Call of duty ที่ IW เป็นผู้ทำสนุกกว่า Call of duty ที่ Treyarch เป็นผู้ทำมาก

ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมผมรู้สึกแบบนั้น คงเป็นเนื้อเรื่องที่น่าติดตาม กราฟฟิคที่สวยงาม ( สำหรับผมถือว่าสวยแล้วและไม่จำเป็นต้องสวยมากไปกว่านี้ )

ไม่รู้ว่าเหตุการณ์ภายในเขาเป็นยังไง แต่โดยส่วนตัวผมเชียทีม IW เก่าเต็มที่ครับ และหวังว่าซักวัน ( แม้มันอาจจะเป็นไปได้ยาก ) ทีม IW เก่าจะกลับมารวมทีมกันใหม่อีกครั้งทุกคน

และสร้างเกมดีๆมาให้เราได้เล่นกันอีก ส่วน Activision ก็นะ.....ไม่ขอพูดละกันครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809
    ไม่ลอง.. ไม่รู้ ฮิ ฮิ ฮิ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    สู้้ๆ เป็นกำลังใจให้ call of เหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    กรรม Call of duty มันมีดีแค่อย่างเดียวคือเนื้อเรื่อง แล้วคนเขียนบทสุดเทพก็ไปซะละ

งานนี้ Call of duty จะเหลืออะไรเนี่ย

1.กราฟฟิคห่วย(ไม่มีการปรับปรุง)
    2.เสียง ห่วย
    3.multiplayer ห่วย
    4.ระบบการเล่นซ้ำซาก (ไม่เปลี่ยนแปลง)
    5.เนื้อเรื่อง ไม่แน่นอน

จบกัน ตำนาน COD
    ขนาดCrysis 2 ก๊อปKillstreak ของCOD ไปเป็น Support Bonus ผมยังไม่บ่นอะไรเลย แต่เห็นMW3 ยังเหมือนMW2 ก็บ่นๆเอา BF3ก็ด้วย ยังเอา Rush,Conquest,Squad Deathmatch ฯลฯ จากภาคเก่ามาเลย ไม่ใช่แค่MWหรอก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Msguzs อ่านกระทู้
    ลาขาด Modern Warfare 3 กระผมจะโหลดมาเล่นเท่านั้นจะไม่ซื้อมาเด็ดขาด
    ไม่ได้ว่าอะไรครับหากจะวิจารณ์แค่อย่ามาวิจารณ์ส่วนMultiplayerก็พอ อยุ่ส่วนเนื้อเรื่องพอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GAIA : 27th September 2011 เมื่อ 00:23