ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3

สอบถามเรื่อง BF4 แบบแผ่น (แท้)

คือผมกำลังจะซื้อ BF4 อะครับ ตอนนี้เล่น BF3 อยู่ แต่เล็ง BF4 ไว้นานแล้วครับ อยากทราบว่า ไอแผ่น BF4 อะครับ คือซื้อมาเป็นแผ่นเลย
    หรือจะได้แค่โค๊ดอะครับ หรือว่า มันจะเป็นโค๊ดแล้ว เราต้องลงตัวเกมในแผ่นเอาอะครับ แต่กลัวว่าคอมจะเล่นไม่ได้อะครับ

ของผมโน๊ตบุ๊ค acer aspire 4830TG
    i5-2410m 2.3GHz up to 2.9Ghz
    Geforce GT 540M 2GB
    ram 8 GB ddr3
    win 7 - 64 bit

มันจะเล่นได้ปะครับ (ได้ข่าวว่าตอนนี้แทบจะไม่มีคนเล่น?)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 22nd June 2014 เมื่อ 13:53

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    2
    ได้ทั้งแผ่นทั้งโค๊ดครับ ท่านต้องเอาโค๊ดไปรีดีมใส่ไอดีที่ใช้เล่นbf3นั้นแหละครับแล้วก็ติดตั้งเกมจากแผ่นครับ

แต่bf4ช่วงนี้คนน้อยลงจริงครับเหมือนbf3จะเยอะกว่าด้วยซ้ำมั้งครับตั้งแต่แจกฟรีมา
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    โนีตบุ๊คสเปคเดียวกันเลย 5555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ได้ข่าวว่าตอนนี้แทบจะไม่มีคนเล่น?
    คนล้นครับ -..- ซื้อแบบแผ่น ซื้อจาก New Era ครับตัวแทนจำหน่ายในไทย ซื้อแบบ โค้ดมีเยอะแยะถมเถไป DKS , TOP , Origins แนะนำให้ซื้อตัว DLC ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ขึ้นอยู่กับจะซื้อที่ไหนครับ ถ้าได้เป็นแผ่นมาตอนลงก็ต้องใส่ โค๊ดด้วย แบบแผ่นจะหาซื้อได้ตาม ร้านดังต่างๆ อย่าง zest เป็นกล่องก็ดีนะครับได้สะสมเกมส์เป็นกล่องๆไว้โชว์ที่บ้าน

แต่ถ้าซื้อเป็นโค๊ดมาก็ต้องโหลดผ่านอินเตอร์เน็ตหรือผ่าน ORIGIN ครับ ใช้เวลานานอยู่นะครับ ตัวเกมส์มีขนาดใหญ่ 30gb กว่าๆ ขึ้นอยู่กับความเร็วอินเตอร์เน็ต พวกเป็นโค๊ด ก็หาซิ้อได้หลากหลายที่มาก

ร้านดังๆก็มีพวก dks ไรพวกนี้ลองหาดูแล้วแต่จะเลือกเลยครับ ระมัดระวังด้วยเวลาที่ซื้อเกรียนเยอะ แล้วร้านโค๊ดขายเกมส์ผ่านอินเตอร์เน็ตก็ฝุดมาเยอะมากช่วงนี้

เกมส์ BF4 ปัญหาเยอะที่สุดก็คือบัคของเกมส์ เยอะมากครับ คนเลยไม่เล่นกัน แนะนำหาซื้อพวกที่ได้แถม Graphic card ฝั่ง AMD มาอะครับ ราคาถูกเท่าที่เคยเจอมา 300 บาท แต่ก็ไม่ทันแต่ต้องไวหน่อยเพราะพ่อค่ามักจะเหมาไปหมด
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    คือที่ผมจะซื้อกล่องเพราะโหลดนานนี่แหล่ะครับ
    BF3 แทบจะโหลด เกือบอาทิตย์ เลย
    อยากซื้อแบบกล่อง

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    แล้ว BF4 กับ Titanfall อะไรคุ้มและดีกว่าอะครับ?

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    1
    สเปกนี้เล่นได้นะครับ แต่ผมว่าอาจจะมีกระตุกให้หงุดหงิดใจอยู่บ้าง

แต่ถ้าซื้อ TITANFALL สเปกก็ต่ำลงมาหน่อย แถมสนุกไปอีกแบบ
    BETTER THAN YOU

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่าbf4ดีกว่าเล่นได้นานtitanfallก็มันดีแต่มันเบื่อง่ายผมเล่นอยู่สอง
    เกมเลยส่วนบัคเกมbf4ผมว่ามันน้อยลงมากๆแล้วนะ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorFG141 อ่านกระทู้
    สเปกนี้เล่นได้นะครับ แต่ผมว่าอาจจะมีกระตุกให้หงุดหงิดใจอยู่บ้าง

แต่ถ้าซื้อ TITANFALL สเปกก็ต่ำลงมาหน่อย แถมสนุกไปอีกแบบ
    หงุดหงิดคือยังไงหรอครับ แต่ตอนนี้ผมเล่น
    BF3 multi เฟรมเรทอยู่ที่ 30 - 36 ถ้า CQ แบบ
    ตอนที่ไปยึดแล้วยิงกันถล่มทะลาย ก็ 20 - 30 อะครับ
    ไปดู ใน ยูทูปมา BF4 สเปคพอๆ กันครับ แค่คนละยี่ห้อ
    เขาบอกเล่นได้ 30 - 40 เลย -.-