ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

Question ช่วยด้วยครับ ! ดูวีดีโอแล้วกระตุก

ผมใช้โปรแกรม KMplayer ทุกครั้งเวลาดูหนังที่โหลดมา แต่มันจะเป็นบางอันที่ดูแล้วจะกระตุกไปเลย แบบว่าแลคทั้งเครื่องจนลากเมาส์ยังกระตุกเลยอ่ะครับ
    ทั้งๆที่คุณภาพความชัดเท่ากัน บางอันมีความจุน้อยกว่าแต่ก็ยังกระตุก ส่วนมากจะเกิดกับคลิปที่โหลดมาจากยูทูปอ่ะครับจะกระตุก แต่บางอันก็ดูลื่นจนจบเรื่องไม่มีสะดุดเลย
    ไม่ได้เกิดแค่หนังนะครับ พวก MV เพลง หรือคลิปเพลงที่ภาพมีแต่เนื้อเพลงให้ดูอะไรพวกนี้ก็กระตุกเหมือนกัน แย่ๆๆ
    บางครั้งดูอยู่ดีๆ ภาพก็จะไปช้ากว่าเสียง หลังจากเกิดอาการกระตุก

หรือเป็นที่เครื่องผมครับ เพราะเอาไปดูในเครื่องของเพื่อนที่สเป็คแรงกว่าดูได้ปกติทุกคลิปครับไม่มีปัญหาอะไร
    แต่อย่างว่ามันเกิดขึ้นแค่บางอันนะครับ อะไรที่เคยดูได้ ก็ดูได้อย่างเดิมไม่มีปัญหาอะไร ที่กระตุกก็กระตุกอยู่อย่างนั้นแต่บางทีก็ดูได้ไม่รู้ทำไม
    ผมควรจะแก้ไขยังไงดีครับ วานผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับ ทำให้เสียอารมอารมหลายรอบแล้ววว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หา HD Tune มาเช็ค hDD ดุก่อนครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เช็คดู cpu ว่าตอนที่กระตุกทำงานอยู่เท่าไร
    ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูหนังเป็นตัวอื่นดูเช่น vlc potplayer

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ลองโหลด k-lite mega codec pack มาลงดูครับเพื่อเป็นที่ codec

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ลองโหลด k-lite mega codec pack มาลงดูครับเพื่อเป็นที่ codec
    ลองตามท่านนี้ดูนะครับ

ส่วนตัวก็คิดว่าลองอัพเดต Driver การ์ดจอ ดู
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ เดี๋ยวผมจะลองทำตามความเห็นของแต่ละท่านดู ถ้ายังไม่ดีขึ้นคงต้องเปลี่ยนเครื่อง 55555.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ใช้ mkplayer กระตุก ลองใช้ gom ดูครับ