ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

มีเรื่องอยากเล่า/ระบาย

สักประมาณ 1-2เดือนที่แล้วว ผมก็ไปเล่นบาสที่สนามบาสของโรงเรียนกับกลุ่มเพื่อนผู้หญิงตามปกติ ก็มีรุ่นน้องม.2 คนนึง (ผมอยู่ม.3) เข้ามาขอเล่นด้วย ผมก็ให้เล่นไป โดยไม่คิดอะไรมาก หลังจากนั้น ผมก็ได้เจอน้องเค้าบ่อยขึ้นได้คุยกันบ่อยขึ้น จนเวลานั้นผ่านไปประมาณอาทิตย์นึง น้องเค้่่าก็บอกว่าอยากมีพี่โต้เป็นพี่ชาย
    ผมเลยตอบว่า เอามั้ยละเดี๋ยวพี่เป็นพี่ชายให้ แล้วเราก็เป็นพี่น้องกันมาได้สักพัก จนผมได้เจอเพื่อนผู้หญิงคนนึงซึ่งเข้ามาขอเล่นบาสด้วย ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะทำความรู้ัจักอะำไรมากมาย แต่พอผ่านไปได้สัก2-3วัน ก็ไม่รู้ทำไมผมกับเพื่อนใหม่คนนี้ถึงได้สนิทกันมากๆ เหมือนคนรู้จักกันมาเป็นปีก็เลยทำให้ผมคุยกับเพื่อนคนนี้(คุยจนเป็นเพื่อนรัก จนคนอื่นหา่าเราเป็นแฟนกัน แต่ผมไมไ่ด้คิดไรเกินจากคำว่าเพื่อนรักเลย) จนผมลืมที่จะดูแลน้องสาวผมที่ผมเคยบอกไว้ว่าผมจะคอยดูแล น้องสาวผมก็เลยน้อยใจแล้วก็คิดว่าผมอะชอบเพื่อนใหม่คนนี้ จนวันนึง อยู่ดีๆ น้องสาวก็มาบอกว่า เคยชอบผม
    แต่ตอนนี้ไม่ได้ชอบแล้ว ผมก็ ตกใจนิดๆ พอวันรุ่งขึ้น ผมไปหาน้องสาวที่ห้องเรียน น้องเค้าก็รีบเก็บกระดาษอะไรบางอย่างแล้วพูดว่า ห้ามให้พี่โต้อ่าน แล้วก็เอาไปทิ้งขยะ ผมกับA(เพื่อนใหม่ที่ว่า) ก็แอบไปเก็บมาอ่าน พออ่านผมกับเอก็ตกใจมาก น้องสาวผมเีขียนประมาณว่า อิจฉาพี่A ที่ได้อยู่กับพี่โต้บ่อยๆ ได้ใกล้ชิด ประมาณนี้(ที่จริงมันยาวและซึ้งกว่านี้เยอะ แต่ผมจำไมไ่ด้) เย็นนั้น A ก็เลยไปคุยกับน้องสาวผม น้อสาวผมก็บอกอืมไม่มีไรแล้ว แต่หลังจากนั้น ผมไปหาAทีไร น้องสาวผมก็จะน้อยใจ ที่ผมชอบไปหาA จนวันนึง น้องสาวผมชวนผมไปที่บ้านเค้า(ช่วยทำงาน) พอกลับจากบ้านน้องสาว ผมก็คิดได้ว่า อืมเราไม่ค่อยมีเวลาดูแลน้องสาวเลย วันรุ่งขึ้น
    ผมจึงส่งข้อความไปหาA แล้วบอกว่า "A เรามานั่งคิดๆดูแล้ว เราดูแลน้องสาวเราน้อยลงกว่าเมื่อก่อน ตอนนี้เราอยากดูแลน้องสาวเราให้ดีเหมือนเดิม เราขอโทษนะ
    ถ้าเราทำให้A เสียใจ เราขอโทษจริงๆ" สักพัก A ก็โทรมาหาผม แล้วก็ถามว่า "แล้วโต้จะทำกับAเหมือนเดิมมั้ย " ผมก็ตอบว่า "ไม่รู้สิ" แล้วAก็บอกว่า "อืมๆ งั้นแค่นี้นะ"(เสียงสั่นๆ ตอนพูด) อีกสักพักผมก็โทรไปหาA ผมถามA ว่าเป็นไรเปล่า A ก็บอกว่า เปล่าๆไม่เป็นไร แล้วA ก็บอกว่า "โต้ อย่าทิ้งเค้านะ" (ชักแปลกๆละเห้ย) ผมก็เลยบอกว่า "ไม่ทิ้งหรอก ก็เคยสัญญาแล้วนี่ ว่าจะเป็นเพื่อนกันตลอดไป เราไม่ทิ้งหรอก แค่อาจจะมีเวลาให้น้อยลง" A ก็เข้าใจ แล้วก็วางสายไป
    ผมก็ไปบอกกับน้องสาวว่า "พี่ขอโทษ ช่วงนี้พี่ไม่ค่อยได้ดูแล ต่อไปนี้ พี่จะดูแลน้องสาวให้ดีเหมือนเดิมม" น้องสาวผมก็บอกว่า ดีใจ ต่างๆนาๆ ผมก็รู้สึกดีขึ้นน

และแล้วเย็นวันนั้น เรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เย็นวันนั้น A โทรมาหาผม พอมผมรับก็ไม่พูดไรประมาณ 5-10วิ แล้วอยู่ดีๆ A ก็บอกว่า "เค้าชอบโต้" แล้วก็วางสายเลย ผมนี่อึ้งเลย คือผมประหลาดใจมากว่า ไอ้ก่อนหน้านี้เป็นปีๆ ที่ผมอยากได้ความรักจากใครสักคน มันไม่เห็นจะมี ทีไอตอนนี้ ตอนี่ผมเข้าใจชีวิต เข้าใจอะไร
    หลายๆอย่างเกี่ยวกับความรัก ทำให้ผมมีความสุขได้ จากการที่ผมได้ดูแลน้องสาว ทำให้ผมไม่อยากมีแฟน ทีอย่างงี้อะ มันดันมีคนมาชอบนะ เออ - -
    วันรุ่งขึ้นผมไปหาA ถามว่าทำไมถึงชอบผม A ก็บอกไม่รู้แล้วก็เอาแต่ก้มหน้า ผมไม่รู้จะทำไง ผมไมไ่ด้ชอบA แบบ คนรัก แต่่รักเป็นเพื่อนสนิท เพื่อนรักคนเดยีวที่ผมมี ผมกลัวว่าถ้าผมทำเหมือนเดิม ซึ่ง ค่อนข้างเหหมือนคนเป็นแฟน แล้วจะกลายเป็นผมให้ความหวังA

แล้วผมก็ไปเล่าให้น้องสาวผมฟัง เกี่ยวกับเรื่องนี้ ตอนแรกน้องสาวผมก็ทำท่าจะน้อยใจ แต่ผมก็พูดออกไปว่า พี่ไม่ได้ชอบA พี่สัญญาเลย พี่จะดูแลน้องสาวให้ดีที่สุด แล้วในที่สุดน้องสาวผมก็เข้าใจ แต่ผมก็ยังลำบากใจอยู่ดี เวลาที่ผมเจอA แล้วไม่รุ้จะทำไงจริงๆ ยิ่งเวลาผมเจอA ตอนอยู่กับน้องสาวด้วย ยิ่งลำบากใจสุดๆ

เห้ออออ

ปล.ที่ผมเรียกเพื่อนกับน้องสาว ว่า A และน้องสาว เพราะผมไม่อยากอ้างถึงเค้า กลัวเค้าสองคนจะเสียหาย เลยเขียนแทนแบบนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ถามตัวเองก่อน จะชอบใคร แล้วใครเหมาะสมกับเรา มีตัวเลือกให้เลือกแล้ว

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,179
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,245
    คำตอบสุดท้ายอยู่ที่หัวใจ ..

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    เมื่อกี้ ผมโทรไปหาA เค้าร้องไห้ แล้วก็ขอโทษที่ทำให้ผมลำบากใจ ผมฟังแล้วน้ำตาคลอเลย ผมก็ขอโทษเค้า ผมทำให้เค้าร้องไห้ ที่จริงแล้วAเป็นคนเข้มแข็งมากไม่เคยร้องไห้เลย ไม่ว่าจะเจอเรื่องหนักเพียงใด แต่นี่ผมเป็นคนทำให้เค้าร้องไห้ ผมก็ขอโทษเค้า ที่ผมทำให้เค้าร้องไห้ ผมไมไ่ด้ชอบเค้า ผมต้องการดูแลน้องสาวของผม

ตอนนี้ผมลำบากใจมากๆ ผมรักน้องสาวของผม อยากดูแลเค้าให้ดี แต่ผมก็รู้สึกผิดที่ทำให้ผู้หญิงคนนึงที่เป็นเพื่อนรักของผม ต้องร้องไห้ เพราะผมไม่ได้ชอบเค้า

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 466

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    คำตอบสุดท้ายอยู่ที่หัวใจ ..
    โดนครับ (: +1 hehe
    Fansub

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    Blog Entries
    1
    คุณมีทางเลือกนะครับ เลือกมันให้ดีๆ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ถามหัวใจตัวเองเหอะครับ เชื่อสิๆ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ดีจริงๆ

หล่อเลือกได้ ก็ลำบากใจอย่างนี้แหละครับ [แต่ผมก็อยากลำบากใจแบบนี้บ้า้งจัง 55+]

กล่าวขอบคุณ
    93
    ผมหน้าตาไม่หล่อเลย แต่เค้าบอกว่า ผมหล่อที่ใจ!!

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ canto2539 อ่านกระทู้
    ผมหน้าตาไม่หล่อเลย แต่เค้าบอกว่า ผมหล่อที่ใจ!!
    แหม่ โห้ะ *0*