ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

ซอมบี้มีจริงรึเปล่า

ซอมบี้มันมีตัวตนที่มีจริงรึเปล่า หรือว่ามนุษย์เเค่เเต่งขึ้นมา

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ่านดูเบยจ้า สาระเน้นๆ ต้มเส้น กุ้งแห้งยำ
    http://www.guitarthai.com/webboard/q...asp?QID=360683

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเกิดมาบนโลกก็หลายปียังไม่เคยได้ยินว่ามีซอมบี้บุกถล่มบ้านคนเลยครับ แล้วซอมบี้ที่พวกท่านทราบมันเป็นเพราะโรคระบาดหรือคนปลุกมาละครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 28th June 2014 เมื่อ 14:29

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ไม่มีจริงครับ มีแต่คน มโน ขึ้นมาเอง ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    จริงๆแล้ว...อ่าส์...อืม...ไม่ขอเเสดงความเห็นดีกว่าเดียวยาว...เอาเป็นเเล้วเเต่ความเชื่อของคนน่ะครับ...เหมือนเรื่อง ปอบ ไงครับ...คล้ายๆกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ต่างประเทศเค้าคิดว่ามีจริงน่ะ ดูอย่าง สหรัฐ ดิ สร้างฐาน ยุทปกรณ์ ไว้รับมือกับซอมบี้กันแล้ว แต่ผมว่าถ้ามีจริงคงเป็น เพราะประสาทหลอน อย่างข่าวนี้

http://www.manager.co.th/Around/View...=9550000065339

ผมว่ามีจริงน่ะ แต่คงไม่ใช่เพราะเชื้อไวรัสอย่างในหนัง มาจาก ประสาทหลอน นี่ละ ตามข่าว!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมว่าถ้าซอมบี้มีจริงก็คงไม่ใช่พวกไล่กัดคนหลอก อาจเป็นเชื้อไวรัสที่ทำให้ปราสาทหลอน หรือคุ้มคลั่งหยิบมีดหยิบปืนมาวิ่งไล่ฆ่าคนแบบคนบ้ามากกว่า จะน่ากลัวกว่าเยอะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าซอมบี้มีจริงก็คงไม่ใช่พวกไล่กัดคนหลอก อาจเป็นเชื้อไวรัสที่ทำให้ปราสาทหลอน หรือคุ้มคลั่งหยิบมีดหยิบปืนมาวิ่งไล่ฆ่าคนแบบคนบ้ามากกว่า จะน่ากลัวกว่าเยอะ
    คล้าย RE4 สินะครับ

ได้อารมณ์ประมาณเป็น Leon หนีซอมบี้ที่เอาเลื่อยไฟฟ้าวิ่งมาสับคอ

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อเมริกาประสบความสําเร็จในด้านเปลี่ยนความคิดมนุษย์ให้เชื่อในสิ่งที่พวกเขาสร้าง จบมั้ยครับ อิอิ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ผมว่าโรคพิษสุนัขบ้านี่ก็คือว่าเป็นโรคซอมบี้ได้มั้งครับ แต่แค่มันยังไม่เคยมีเหตุการณ์เอาท์เบรคแบบในหนังเท่านั้นเอง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    มนุษย์แต่งขึ้น ล้านเปอร์เซ็นต์

ไม่เชื่อเข้าไปดู

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ซอมบี้ของจริงคือ ตัวที่สูบเลือดเนื้อ กินภาษีประชาชน ครับ ..
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มีจริงครับ ในเมืองไทยนี่แหละ รู้สึกจะรุมทึ้งอะไรสักอย่างแผ่นเล็กๆ ไม่นานนี้เอง

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ซอมบี้ของจริงคือ ตัวที่สูบเลือดเนื้อ กินภาษีประชาชน ครับ ..
    ซอมบี้ประเภทนี้ ผมรอให้มันเน่าตายไปเอง แต่ดูท่ามันจะอึดกว่าที่คิด 555

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    มีจริงครับ ดังมาจาก The star เพลงแจ้งเกิดเค้าคือ I need somebody เพลงล่าสุด
    "รักแท้แปลว่าเธอ" ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 28th June 2014 เมื่อ 21:50

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ที่ผมดูสารคดีมาเขาแต่งเรื่อง ของเชื้อโรคหรือ เรียกกันว่า ไวรัส มีคนนึงจำชื่อไม่ได้เขาเป็นคนคิดค้นและแต่งเรื่องซอมบี้มา และคนรุ่นหลังๆเขามาปรุงแต่งขึ่น แล้วก็มีหนังสือมากมายเขียนขึ้นเหมือนราวกับเรื่องจริง ไวรัสถ้าหากเกิดมีการพัฒนาขึ้นมา ก็อาจคล้ายซอมบี้ก็ได้ครับ แต่ในทางที่ว่าศพเดินได้ ผมว่าโอกาศจะเดินได้เป็นไปได้น้อย เพราะ การเคลื่อนไหวก็ต้องการเผา พลังงานในร่างกายเรานั้นเอง
    แต่ถามีเชื้อนั้นจริง คนก็อาจจะบ้าคลั่งทำร้ายคนอื่นได้เช่นกัน เห็นประเทศ สหรัฐซ้อมเกี่ยวกับซอมบี้เพราะอะไร ก็คงเพราะเผื่ออนาคตไงครับ กลัว ไวรัสเกิดการกลายพันธุ์
    ตอนเราเป็นไข้ พอเราใกล้หายไข้ เราจะมีอาการ ไอ เพื่อไปแพร่เชื้อใส่คนอื่น แต่นี้เป็นเพียงสันนิษฐาน เท่านั้นเอง ว่าเชื้อมัน กลไกลของมัน

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ถ้าคุณนิยามว่าซอมบี้คือมนุษย์ที่ติดไวรัสแบบคนสู่คน ติดต่อผ่านการกัด ไวรัสจะแพร่กระจายไปทั่วร่างใน 5 นาที ไวรัสจะทำให้คนที่ติดเชื้อควบคุมตัวเองไม่ได้ภายใน 10 นาที ไวรัสจะควบคุมคนๆนั้นให้ไปกัดคนอื่นต่อๆไปโดยไม่กัดพวกเดียวกันเอง และที่สำคัญ ไวรัสจะไม่ทำให้คนที่ตืดเชื้อตายแต่จะทำให้ร่างกายของคนที่ติดเชื้อคล้ายๆศพเดินได้
    ผมบอกเลยว่าไวรัสแบบนี้ "ปัจจุบัน" ไม่มีอยู่จริงคับ ส่วนอนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน อะไรก็เกิดขึ้นได้

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ลองเข้าไปอ่านดูครับหนุกๆ

คลิก

คลิก

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    มีจริงๆครับ มีประวัติบันทึกที่เขียนโดยชายคนนึงซึ่งตื่นขึ้นมาในโรงพยาบาลแห่งหนึ่ง แต่โรงพยาบาลกลับ ว่างเปล่าไม่มีมนุษย์เลยซํกคน เมื่อเขาออกมาจากโรงบาลกลับต้องตกใจสุดขีดเมื่อเห็นศพคนเรียงรายเต็มไปหมด เขากลับมาที่บ้านกลับไม่พบภรรยาและลูกแล้ว เขาจึงสันนิษฐานว่าเมียและลูกเขาหนีไปที่ แอตแลนต้า แล้ว และแล้ว การพจญภัยของ ริค กริมส์ ก็เริ่มขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    กระทู้นี้มีอะไรให้อ่านเยอะเลย ^^