ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

มีใครเล่นเกมออนไลน์นอกมั่งครับ ? ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อย

พอดีช่วงนี้อยากหาเกมออนไลน์เล่นน่ะครับ แต่ประสบการณ์ที่ได้จากเซิฟไทยมันแบบ ...
    ก็เลยอยากจะลองหาเกมออนไลน์เซิฟนอกดู ถ้ามีใครรู้จักเกมดีๆ ก็แนะนำหน่อยครับ
    ยิ่งเป็นเซิฟ EU หรือ NA ก็ดีเอาที่เขาคุยอังกฤษกัน จีนเกาหลี กลัวคุยไม่รู้เรื่อง

ให้มุดก็ได้ไม่มุดก็ได้ครับ แต่ไม่มุดเลยยิ่งดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    Warframe ครับไม่ต้องมุด มาเล่นกับพวกผมก็ได้นะครับ (หาคนเข้า Clan พอดี) สนใจ PM มานะครับ

ปล.จุดเด่นเกมส์นี้คือไม่ต้องเติมก็หาของโหดๆใส่ได้ (แต่อยากเท่อยากหล่อต้องเติมนะครับ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ตอนนี้ผมเล่น Guild Wars 2 ไหมละท่าน เกมนี้สังคมดีมาก ๆๆๆๆๆๆๆ กว่าทุกเกมที่เคยเล่นมา แนว MMo RPG นะครับ โคตร Open World มีอะไรให้ทำเยอะ กิจกรรม เควสตามทาง(เกมนี้เรียก Task)

ล่าบอส (มีบอสบอสย่อยบอสใหญ่ มีตารางเวลาล่าบอสให้) แต่ที่ชอบสุด ๆ คือ 'สังคม' ของเกมนี้ครับ ดีมากจริง ๆ

ปล.แต่เสียค่า ID 1,200 เอ้าวิ่งดิเอ๋วิ่งดิ! 5555555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเล่น Guild Wars 2 ไหมละท่าน เกมนี้สังคมดีมาก ๆๆๆๆๆๆๆ กว่าทุกเกมที่เคยเล่นมา แนว MMo RPG นะครับ โคตร Open World มีอะไรให้ทำเยอะ กิจกรรม เควสตามทาง(เกมนี้เรียก Task)

ล่าบอส (มีบอสบอสย่อยบอสใหญ่ มีตารางเวลาล่าบอสให้) แต่ที่ชอบสุด ๆ คือ 'สังคม' ของเกมนี้ครับ ดีมากจริง ๆ

ปล.แต่เสียค่า ID 1,200 เอ้าวิ่งดิเอ๋วิ่งดิ! 5555555
    ผมกำลังหาเกมแนว Open world พอดีเลยแต่น่าเสียดายครับ ช่วงนี้ตีไม่มัง
    สงสัยต้องพลาดไปก่อนนนน :

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    Warframe ครับไม่ต้องมุด มาเล่นกับพวกผมก็ได้นะครับ (หาคนเข้า Clan พอดี) สนใจ PM มานะครับ

ปล.จุดเด่นเกมส์นี้คือไม่ต้องเติมก็หาของโหดๆใส่ได้ (แต่อยากเท่อยากหล่อต้องเติมนะครับ)
    เป็นเกมแบบสร้างห้องเล่นหรอครับ ? ผมไปดู Gameplay มาเห็นยิงกันจ้าละหวั่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ใช่ครับเลือกดาวที่จะไปได้ ห้องนึงได้ 4 คน ของทุกอย่างหาได้ (ต้องมีแคลนอยู่ด้วยนะ) ของบางอย่างหาได้ในบ้านแคลน คือเอาง่ายๆถ้าขยันฟาร์มของหน่อยไม่เติมก็เทพได้อะครับ

ปล.เร็วๆนี้กำลังจะมี U14 (Update 14) เพิ่มระบบยานส่วนตัวและน้องหมาสุดน่ารัก ร่วมทั้งเปลี่ยน UI ใหม่ด้วย (คือเกมส์นี้มันอัพเดทตลอดอะครับ) ถ้ายังไงก็ PM มาได้ครับ

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    Warframe อีกเสียง มันส์สุโค่ย

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -.-FF14 W.tonberry Sv.jap speak En
    Booker, Catch!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้

สังคมดียังไงหรอคับ พอดี สนใจเกมนี้มานาน แต่ ว่า ยังไม่ ค่อย มีคนมาบอก จุดเด่น จุดด้อย อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มีแกมแนว < มอนฮัน > ออนไลไหม

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

เล็งเกมนี้มานาน เห็นท่านพูดเเบบนี้ก็ขอลองหน่อยเเล้วกัน ปล.ตอนนี้เกมลด 50% ถึงวันที่ 29 น่ะใครสนก็ลองดู

STEAM

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    2
    tera online ครับ สนุกดีภาพสวย เลือกเซิฟได้ NA EU แนวopenworld
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    Defiancen ครับ แนวบอเดอแลนแต่โอเพ่นเวิลมากกว่ายิงกันมันดี 55

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ subesmilea อ่านกระทู้
    สังคมดียังไงหรอคับ พอดี สนใจเกมนี้มานาน แต่ ว่า ยังไม่ ค่อย มีคนมาบอก จุดเด่น จุดด้อย อะครับ
    สังคมดียังไง เกมนี้ที่ว่าเน้นระบบสังคมคือ เวลาเราจะทำอะไร สมมติเจอเควสกลางทาง(Task) เราสนใจทำ แต่เควสมันไม่ได้ล็อคว่าเป็นเควสของเราคนเดียว คือคนอื่นเข้ามาแจมด้วยได้ ถ้าจบภารกิจ เราก็ได้ EXP ตามเลเวลของเรา สำหรับคนที่มาแจมหรือมาช่วย ก็ได้ EXP ตามเลเวลของเขา เพราะงั้นสิ่งที่ได้กับทั้งสองฝ่ายคือ EXP ที่สมตัว(การได้ EXP ขึ้นอยู่กับว่าเรามีส่วนร่วมกับเควสนั้นเยอะแค่ไหน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คือได้ EXP เต็ม ๆ ในส่วนของเราไปเลยถ้าทำภารกิจเสร็จ ส่วนคนที่มาแจมก็ได้รับเต็ม ๆ เหมือนกัน win win) ไม่แย่งของกัน(หากตีบอสตายหรือมอนดร็อปของ คือเราก็ได้ของเต็ม ๆ คนอื่น ๆ ที่ตีตัวเดียวกันก็ได้เหมือนกันต่างหาก) และเควสเสร็จเร็ว (แต่สำหรับบอส บอสจะเริ่มอึดขึ้นตามจำนวนผู้เล่นที่มารุมตี) ส่วนของที่ได้จากบอสก็ตามเลเวลของเรา ได้บ้างไม่ได้บ้าง(หมายถึงบอสอาจจะดร็อปกล่องบ้าง ไม่ดร็อปบ้างแล้วแต่อารมณ์บอส) ไม่ต้องไปแย่งกับคนอื่น

เวลาเราตายก็ยังไม่ตายซะทีเดียว ต้องรอให้คนมาช่วย(การช่วยต้องใช้เวลา เหมือนมาช่วยฟื้นพลังเราให้เต็ม) ยิ่งคนมาช่วยเยอะยิ่งฟื้นไว

ยังมีระบบอีกหลาย ๆ อย่าง Puzzle Jump ที่จะต้องแก้ปริศนาต่าง ๆ ขอบอกว่าคนในเกมเราสามารถคุยกับเขาได้ทุกคน และเราสามารถถามเขาทุกอย่างได้ และเขาจะตอบรับเราดีมาก ไม่มีหยิ่งเดินหนี ไม่มีไม่คุยตอบ (ส่วนใหญ่จะตอบ ถ้าไม่รีบไปทำอะไรสักอย่างจริงๆ)

สรุปคือ ระบบเกมนี้ไม่ว่าจะเป็นอะไร ก็ถูกสร้างมาให้ 'ผู้เล่น ช่วย ผู้เล่น' ไปซะแทบทุกอย่าง ไม่ว่าจะ เควส ล่าบอส ลงดัน ล่าของ ลงดันพัซเซิ่ลจัมป์ และด้วยเหตุนี้มันทำให้เกมสนุก และเหมือนกับแบบ ยังไงเหมือนเรามีเพื่อนไปทั่วทั้งเวิลเลยอะ บอกไม่ถูก แต่อบอุ่นดีเวลาได้ล่าบอสร่วมกัน (แหมือนมันยกคนทั้งเซิฟมารุมบอสเลยล่ะ)

ภาพตัวอย่างบอสตัวนี้ที่มีเลเวลแค่ 15 นะครับ ถ้าเราเวลไล่ ๆ กับบอสก็มาแจมฆ่าได้ ไม่ต้องกลัวตาย คนเยอะเขาช่วยชุบเราอยู่แล้ว (ของที่ได้ก็ตามเลเวลเรา EXP ที่ได้ก็ตามเลเวลเหมือนกัน)

ว่ายน้ำก็ได้ นี่คือยกตัวอย่างบอสฉลามใต้น้ำ (บอสเลเวล 39)

ถ้าดูจากในแมะล่างขวาจะเห็นวง ๆ สีส้ม ๆ สีแดง ๆ นั่นคือบริเวณที่ ถ้ามีคนวิ่งเข้ามาในบริเวณนั้นถือว่าเข้าร่วมเควสแล้ว ก็สามารถเข้ามาแจมหรือช่วยเราได้ครับ

เกมนี้เวลตันที่ 80 นะ แล้วยังมีจุดเด่นอีกเยอะสำหรับเกมนี้ ไม่ว่าจะเปนอาชีพ สายอาวุธ สเตตัส สกิล เยอะมาก ตัดสินใจดูครับ รับลองไม่ผิดหวัง ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    เล็งเกมนี้มานาน เห็นท่านพูดเเบบนี้ก็ขอลองหน่อยเเล้วกัน ปล.ตอนนี้เกมลด 50% ถึงวันที่ 29 น่ะใครสนก็ลองดู

โชคดีจริงครับ ผมซื้อมาตอนราคาเต็มคือ 1,290 (ปัด ๆ เป็นร 1,300 ไป) ลด 50% นี่เหลือเท่าไรครับ พอดีผมซื้อผ่านเว็ปคนไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 1st July 2014 เมื่อ 22:19