ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

Lightbulb **อัพเดตล่าสุด**[1-PART] - PRISON ARCHITECT ( มาลองบริหารเรือนจำกันดู !! ) - [One2UP|FILECONDO|RABBITFILE|MEGA]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นนอนยันก่อนว่าเล่นได้ 100%

-ตรวจดูให้แน่ใจว่าเรากำหนด zone สำหรับห้องขังไว้และต้องมีผู้คุ้มแสตนบายไว้แล้วเดี๋ยวมันจะลากเข้าไปให้เอง

จะทำยังไงให้เงินเยอะๆ ไว้สร้างเรือนจำใหญ่ๆ
    - เริ่มสร้างจากเรือนจำเล็กๆบริหารให้มีกำไร แล้วขายทิ้ง
    1

2

....ไม่รู้จะเริ่มสอนตรงไหน post ไว้ละกันครับ เดี๋ยวถ้าว่างจะเข้ามาตอบให้ (ผมก็ไม่ค่อยรู้ของใหม่ๆใน version นี้มากเท่าไหร่นะ)

PRISON ARCHITECT มาลองบริหารเรือนจำกันดู !!

เป็นเกมส์แนว Management Simulator คล้ายๆ กับ SimCity
    แต่เกมส์นี้เราจะต้องรับบทเป็นผู้บริหารและสร้างเรือนจำ(คุก)
    ที่แข็งแกร่ง ยากแก่การแหกคุก แต่...ต้องไม่ให้นักโทษที่ถูกจองจำมีความตึงเครียดมากเกินไปด้วย โดยวิธีการเล่นเกมส์นี้
    เริ่มแรกก็ให้ผู้เล่นสร้างสถานที่ต่างๆ ตั้งแต่พื้นที่จำคุก, โรงอาหาร, พื้นที่สุสาน พื้นที่ใต้ดินสำหรับการระบายน้ำ
    รวมถึงวางโครงการสาธารนูปโภคเพื่อรองรับจำนวนพัสดี, พ่อครัว จนถึงผู้ที่เกี่ยวข้อง
    คอยดูแลเหล่านักโทษที่ถูกส่งตัวมายังสถานจองจำแห่งนี้ ซึ่งมุมมองการเล่นจะเป็นมุมสูง
    เพื่อง่ายต่อการสร้างตึกและสังเกตการณ์วิถีชีวิตในแต่ละวันของนักโทษ
    โดยในระหว่างการดูแลบริหารเรือนจำ ผู้เล่นก็จะต้องสังเกตการณ์ไม่ให้นักโทษก่อจราจลหรือแหกคุกเงียบๆ ออกไปได้
    และจะต้องถามความต้องการจากกลุ่มนักโทษ ตั้งแต่ความเป็นอยู่จนถึง
    บริหารค่าใช้จ่ายในแต่ละวันด้วย นอกจากนั้น ยังมีภารกิจให้ทำเพื่อบรรลุเป้าหมายอีกด้วย

ขอบคุณข้อมูลจาก : GAME.MTHAI.COM

FULL V2.0.0.2 - GOG - 290MB ( อัพเดตล่าสุด 10/10/2015 !!! )

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

APLHA V.33 - 3DM - 133 MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

APLHA V.28 - 3DM - 118 MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE

APLHA V.25B - 3DM - 68 MB

ONE2UP | FILECONDO | FIREDRIVE

APLHA V.24A - 3DM - 111MB

ONE2UP | FILECONDO | FIREDRIVE

ALPHA V.23C - 3DM - 113 MB

ALPHA V.22 - 3DM - 113 MB

PASSWORD
    LINK01 | LINK02

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 25th October 2015 เมื่อ 13:38

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    เอานักโทษเข้าคุกยังไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ติดตามอยู่ครับเกมนี้ จัดมาทุก alpha beta จนถึง full เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ใครเล่รเกมนี้อยู่บ้างขอเมล์หรือเฟส สอบถามการเล่นหน่อยครับทำไม่เปนบางตอนที่สร้างสิ่งก่อสร้าง

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eiei___ อ่านกระทู้
    ติดตามอยู่ครับเกมนี้ จัดมาทุก alpha beta จนถึง full เลยนะครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าตัว FULL ออกมาเมื่อไหร่ ผมจะอัพโหลดให้เลยนะครับ !!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tins007 อ่านกระทู้
    ใครเล่รเกมนี้อยู่บ้างขอเมล์หรือเฟส สอบถามการเล่นหน่อยครับทำไม่เปนบางตอนที่สร้างสิ่งก่อสร้าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tins007 อ่านกระทู้

ผมก็เล่นไม่ค่อยเป็นอะครับ รอท่านผู้รู้มาแนะนำดีกว่านะครับ :P

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณคร้าบบบบบบ ! เกมสไตร์นี้น่าเล่นไปอีกเเบบ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    ก่อนอื่นนอนยันก่อนว่าเล่นได้ 100%

-ตรวจดูให้แน่ใจว่าเรากำหนด zone สำหรับห้องขังไว้และต้องมีผู้คุ้มแสตนบายไว้แล้วเดี๋ยวมันจะลากเข้าไปให้เอง

จะทำยังไงให้เงินเยอะๆ ไว้สร้างเรือนจำใหญ่ๆ
    - เริ่มสร้างจากเรือนจำเล็กๆบริหารให้มีกำไร แล้วขายทิ้ง
    1

2

....ไม่รู้จะเริ่มสอนตรงไหน post ไว้ละกันครับ เดี๋ยวถ้าว่างจะเข้ามาตอบให้ (ผมก็ไม่ค่อยรู้ของใหม่ๆใน version นี้มากเท่าไหร่นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 5th July 2014 เมื่อ 20:33
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้

1

2

ขอบคุณสำหรับการยืนยันและคำแนะนำเพิ่มเติม มากๆเลยครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตเวอร์ชั่นล่าสุดครับผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ท่านคับผมอยากถาม ทำไมนักโทษไม่มีอารมณ์ความรู้สึก หรือเรียกร้องแบบในคลิปที่ฝรั่งเล่นกันเลยอะ - - มันนิ่งเฉยๆ เวลากินข้าวก้ไม่กิน เดินวนๆ กัน นอนก้ไม่นอน ไม่เรียกร้อง นิ่งเฉย เดินไปเดินมา ตามเวลา ?? ต้องแก้ยังไง หรือตั้งค่ายังไง อยากให้มันแสดงความรุ้สึก อยากเหนมันนั่งกินข้าว อยากเหนมันนอน มันอาบน้ำบ้างอะ - - ผมสร้างทุกอย่างละมันก้ไม่ทำอะไร เข้าไปเฉยๆ

เวอร์ชั่นล่าสุดอะ V.23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย superneo136 : 7th August 2014 เมื่อ 14:48

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superneo136 อ่านกระทู้
    ท่านคับผมอยากถาม ทำไมนักโทษไม่มีอารมณ์ความรู้สึก หรือเรียกร้องแบบในคลิปที่ฝรั่งเล่นกันเลยอะ - - มันนิ่งเฉยๆ เวลากินข้าวก้ไม่กิน เดินวนๆ กัน นอนก้ไม่นอน ไม่เรียกร้อง นิ่งเฉย เดินไปเดินมา ตามเวลา ?? ต้องแก้ยังไง หรือตั้งค่ายังไง อยากให้มันแสดงความรุ้สึก อยากเหนมันนั่งกินข้าว อยากเหนมันนอน มันอาบน้ำบ้างอะ - - ผมสร้างทุกอย่างละมันก้ไม่ทำอะไร เข้าไปเฉยๆ

เวอร์ชั่นล่าสุดอะ V.23
    ผมก็เป็นครับ มันมีให้ตั้งค่าหรือปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowashi อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ มันมีให้ตั้งค่าหรือปล่าว
    ALPHA V.22 - 3DM - 113 MB < ลองเล่นเวอร์ชั่นนี้ดู -0- ด้านบนมีโหลด เหมือนมันจะหาย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตตัวใหม่ค้าบ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    สูบ!!!!

ขอบคุณครับ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมเล่น V24A อยู่
    อยากถามว่า ทำยังไง ไม่ให้รับ นักโทษเพิ่มครับ

ปล. ผม ติ๊ก แล้ว ก็ยังมา ผมไม่ติ๊ก มันก็ยังมาอีก

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    APLHA V.25B - 3DM - 68 MB ( ตัวล่าสุด )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมเล่น V24A อยู่
    อยากถามว่า ทำยังไง ไม่ให้รับ นักโทษเพิ่มครับ

ปล. ผม ติ๊ก แล้ว ก็ยังมา ผมไม่ติ๊ก มันก็ยังมาอีก

อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ เล่นไม่เป็น ขออภัยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุดครับผม

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุดครับผม

กล่าวขอบคุณ
    382
    ตามมาหลอกมาหลอนอีกแล้ว ขอรับไปลองล่ะกันครับ V30a
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    26

Lightbulb Newbie Guide

มีสองส่วนนะครับ ส่วนที่หนึ่งคือสีดำ ส่วนสองก็สีขาวครับ ผมขะอธิบายในส่วนที่หนึ่งก่อนนะครับ
    1. Foundations
    เป็นโครงสร้างนะครับสำหรับทำห้องเมื่อคลิกมีแยกมาอีกสามส่วนคือ(ซ้ายไปขวานะครับ)
    - โครงก่อสร้าง(อิฐ)
    - โครงก่อสร้าง(ไม้)
    - แยกโครงก่อสร้างออก
    2. Materials
    ส่วนประกอบต่างๆนะครับพวก กระเบื้องปูพื้น หรือกำแพงจะอยู่ในนี้นะครับ

3. Rooms (บางทีผมหลงๆลืมๆ ขนาดนะครับ เดวจะดูให้นะครับ)
    การสร้างห้องต่างๆนะครับมีเยอะอยู่จะอธิบายให้นะครับ(ทุกห้องต้องมีไฟนะครับ แม้ว่าผมจะบอกยกเว้นก็ตาม)
    1) Cell ห้องขัง ตามชื่อละครับ ไว้ขังนักโทษ ในห้องจำเป็นต้องมี เตียง,ส้วม ขนาดเล็กที่สุดคือ 2x3 ม. ต้องอยู่ในห้องล้อมด้วยกำแพงและมีประตูครับ
    2) Holding cell ห้องรอขัง ถ้าห้องขังเต็มหรือสร้างไม่ทัน นักโทษที่มาใหม่จะมาอยู่ห้องนี้ครับ
    3) Solitary ห้องขังเดี่ยว แนะนำให้มีส้วมสักอันในห้องไม่งั้นขี้เรี่ยราดแน่นอนครับ ในห้องไม่จำเป็นต้องมีอะไร ไม่กำหนดขนาดที่เบ็กที่สุด ต้องอยู่ในห้องล้อมรอบด้วยกำแพงและมีประตูครับ
    4) Canteen โรงอาหาร อย่าสร้างไกลครัวนักนะครับ เอาอาหารมาให้ไม่ทัน ไม่กำหนดขนาดที่เล็กที่สุด จำเป็นต้องมี โต๊ะ,ที่นั่ง และ โต๊ะเสริฟอาหารครับ (service table)(ไม่จำเป็นต้องมีอย่างละอัน)
    5) Kitchen ครัว ตามทีบอกแหละครับอย่าสร้างไกลโรงอาหาร ไม่กำหนดขนาดที่เล็กที่สุด จำเป็นต้องมี เตาไฟ,ตู้เย็น และ ที่ล้างจาน (แนะนำให้มี หัวพ่นน้ำ ไว้ดับไฟเวลาไฟไหม้)(ไม่จำเป็นต้องมีอย่างละอัน)
    6) Shower ห้องอาบน้ำ ไว้ให้นักโทษอาบน้ำ จำเป็นต้องมี ฟักบัว (แนะนำให้ทำช่องระบายน้ำ(brain(เขียนงี้เปล่าไม่รุถ้าผิดเดี๋ยวจะมาแก้))ไว้ใต้ฟักบัว ไม่งั้นภาโรงทำงานตายพอดี) ไม่ีจำกัดขนาด และต้องล้อมด้วยกำแพงมีตระตู
    7) Yard สวน ไว้ให้นักโทษพักผ่อนหย่อนใจ ขนาดเล็กสุดคือ . . . ม. (แนะนำให้เครื่องอำนวยความสะดวกลงไปด้วย)ต้องมีกำแพงล้อมแต่ไม่จำเป็นต้องติดกับสวนเหมือนในภาพ(สวนคือส่วนสีเขียวๆนะครับ))
    8) Storage ห้องเก็บของ ขนาดเล็กสุดคือ . . . ม. ไม่จำเป็นต้องมีอะไรในห้องนี้
    9) Deliveries ที่รับของ ต้องมีส่วนใดส่วนหนึ่งติดกับถนน ไม่จำกัดขนาด
    10) Garbage ที่ทิ้งขยะ ต้องมีส่วนใดส่วนหนึ่งติดกับถนน และอยู่ด้านล่างที่รับของ ไม่จำกัดขนาด
    11) Excution แดนประหาร อย่าให้พูดถีงเลยเห็นแล้วเศร้า ขนาดเล็กที่สุดคือ . . . ม. จำเป็นต้องมีเก้าอี้ไฟฟ้า
    12)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NumberNine : 9th March 2015 เมื่อ 16:29

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้

จิ้มอันนี้อะป่าวครับ (กดรีพอด> อินเทค)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุดครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    พ่อครัว ทำไมไม่ยอมทำอาหารอ่ะครับ

Tags for this Thread