ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

ผมจะเรียนคณะไหนดีคับช่วยแนะนำผมด้วยคับ

ผมจะเรียนคณะไหนดีคับช่วยแนะนำผมด้วยคับ คือผม เปนคนไม่ชอบคำนวนอ่ะคับ เคมีก็ไม่ชอบ ชีวะก็พอได้ วิชาอื่นก็ได้หมด พอจะมีคณะไหนที่จบมาได้งานทำ ละก็ได้เงินดีด้วยอ่ะคับ???

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    โชคดีครับ

จบมาได้งานทำ ละก็ได้เงินดีด้วยอ่ะคับ

โชคดีครับ โชคดีครับ

คนเรา ทำไมไม่ทำสิ่งที่เราชอบให้เป็นเงินเยอะๆ

เก็บขยะยัง รวย 10 ได้เลย เคยดู smeตีแตกไหม

โชคดีครับ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ไปพวก บริหารธุรกิจ นิเทศ ศิลปศาสตร์ เถอะ เหมือนผมไม่เก่ง เลข เลย มาทางนี้แทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dreamm : 30th June 2014 เมื่อ 19:15

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    เรียนตามสิ่งที่เราชอบที่สุดครับ มันจะอยู่กับเราไปจนวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ศิลปศาสตร์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ไม่ถนัดคำนวณแนะนำคณะที่เกี่ยวกับ ภาษา หรือไม่ก็ รัฐศาสตร์ หรือ นิติศาสตร์ ก็ได้ครับ เกี่ยวกับพวกกฎหมาย

ส่วนเรื่องเงินดีมันขึ้นอยู่กับความสามารถและความขยันของคุณครับ

ถ้าเกิดคุณเรียนแพทย์แต่ไม่เก่งไม่ขยันก็เป็นแค่แพทย์ตัวเล็กๆเงินเดือนน้อยกว่าคนอื่นเขา โดนคนในอาชีพดูถูก

แต่ถ้าคุณเรียนปั้นขี้แต่คุณเก่ง ขยัน มี พรสวรรค์ ผลงานที่คุณทำออกมา 1 ชิ้นอาจจะทำรายได้ให้คุณมากกว่ารายได้ทั้งปีของคนอื่นก็ได้ครับ

อาชีพไม่ใช่ตัวกำหนดความสำเร็จของชีวิตครับ ความสามารถและความขยันต่างหากที่เป็นตัวกำหนดความสำเร็จ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    ไม่ถนัดคำนวณส่วนมากจะได้ทางภาษา ไม่ถนัดภาษาส่วนมากจะได้ทางคำนวณ แต่บางคนก็****เก่งหมด -*-

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    คือ ถ้าอยากทำงานเงินเดือนดีๆ จะเรียนคณะไหนก็ได้ทั้งนั้นแหละ มันอยู่ที่จังหวะ และโอกาส
    กับความสามารถในการไขว่คว้าของคุณ

เรียนคณะวิทยาศาสตร์ ก็รวยได้ถ้าคุณสามารถคิดค้นสิ่งประดิษฐ์หรือค้นคว้าสิ่งใหม่ๆได้
    เรียนคณะบริหารฯ ก็รวยได้ ถ้าคุณสามารถบริหารชีวิตและเงินตราของคุณ
    เรียนคณะรัฐศาสตร์ ก็รวยได้ ถ้าคุณรู้จักเล่นการเมือง หรือ รู้จักเล่ห์เหลี่ยมกลยุทธ์ต่างๆในการสร้างความได้เปรียบ
    เรียนคณะวิจิตรศิลป์ ก็รวยได้ ถ้าคุณมีความสามารถ หรือ มุมานะ ในการสร้างผลงาน สร้างศิลปะให้แก่ผู้ชม หรือ ลูกค้า
    เรียนคณะเกษตรฯ ก็รวยได้ ถ้าหากว่าคุณรู้จักดูแล หรือ ใช้ความรู้ที่เรียนมาในการทำไร่ ทำนา แปรรูปเป็นผลิตภัณฑ์ต่างๆ
    เรียนคณะนิติศาสตร์ ก็รวยได้ ถ้าคุณรู้จักวิธีหาเงินแบบทนายความมืออาชีพ (เป็นผู้พิพากษาตงฉินนี่รวยยากหน่อยนะ)
    เรียนคณะมนุษย์ศาสตร์ ก็รวยได้ ถ้าคุณรู้จักใช้ทักษะสายต่างๆ แบบสหวิทยาการที่คุณเรียนมา หรือจะเป็น Freelancer ก็ได้ เป็นนักเขียนยังได้เลย ถ้าคุณไอเดียดี

ฯลฯ

สรุปเรียนคณะไหน ไม่ว่าคณะนั้นจะมีโอกาสรวยน้อย ทำงานได้เงินเดือนไม่สูง เพียงใด แต่ถ้าหากคุณรู้จักวิธีหาเงิน
    หรือ รู้จักสรรหาจะไขว่คว้า รู้จักใช้สิ่งที่เรียนมาให้เป็นประโยชน์นำมาประยุกต์ใช้พลิกแพลงกับชีวิตประจำวัน
    คุณก็สามารถดิ้นรนไปสู่ความร่ำรวยได้สักวันแหละ
    ชอบกินไข่เจียว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อย่าทำเรื่องการเรียนหรือการทำงานจากคนอื่นครับ เลือกเอาที่เราชอบเรียน และสนุกไปกับมัน ดีกว่าครับ ทุกอาชีพ สามารถรวยได้หมดครับ ขยันซะอย่างไม่มีอดตาย
    CIVIL ENGINEERING

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เรียนพอได้ อยากได้งานดี เงินดี ติดต่อ เรียน คณบดี เลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมว่าอย่าไปดูที่ชอบเรียนอะไรดีกว่าครับ ดูที่ว่าโตขึ้นมาอยากทำงานแบบไหนมากกว่า

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ดูตัวเองครับว่าตัวเองชอบอะไร ถนัดอะไร ทำงานอะไรแล้วเราชอบ นี่แหละครับคือสิ่งที่สำคัญที่สุดในอนาคต ผมขอเน้นย้ำเลยนะครับว่าดูเองก่อนว่าเราชอบอะไร?

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    1
    เรียนที่ชอบ เถอะ เพื่อนผม มันเรียนที่มันไม่ชอบ มันย้ายคณะ ต้องซิว อีกเวรกำ

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    4
    เราว่าเรียนในสิ่งที่ชอบดีกว่าจริงๆนะคะมันเป็นเเรงผลักดันเรา
    อย่างเราเรียนนิเทศ พอเรียนไปเรียนมามันไม่ใช่แถมรู้สึกไม่ชอบ
    ตอนนี้ที่เลือกเรียนเพราะจนปัญญาได้โควต้าไม่มีที่ไปคะ
    จบมาแล้ว อืมม รู้สึกว่า ทำงานไม่ตรงสายเลย ฝืนเรียนจนจบ แต่มันก็มีเกร็ดเล็กที่รู้สึกสนุกนะคะ
    เรื่องเรียนคิดดูให้ดีๆนะคะ เรียนในสิ่งที่ตัวเองชอบถนัด ความสามารถ
    เห็นผลไวคะมันเหมือนกับว่าเราเต็มที่กับมันแล้วจะสนุกจนลืมปีเลยคะ ^^

แชร์ประสบการณ์คะ พอดีเราอยากเรียน แอนิเมชั่น แต่ไม่มีตังคะ สิ่งที่ชอบที่สุดด้วยเสียใจจนถึงตอนนี้ จขกท.มีโอกาสเยอะแยะเลย เลือกในสิ่งที่ตัวเองชอบและถนัดดีกว่านะคะ
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ทำในสิ่งที่รักกก..

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เรียนประมงครับ จบมาทำสวนอาหาร รวยฝุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เรียนภาษาก็ดีนะครับ ใช้ทำงานได้หลายอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    เอ่อ...คิดว่า คณะ ไชยามิตรชัย คงจะเงินดีที่สุดละ

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    พยาบาล จบมามีงานทำแน่นอน
    ~ My Android My HTC ~

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    บัญชี ครับ มีเครื่องคิดเลขใช้ไม่ต้องคำนวนเอง เงินดีด้วย แต่โครตหน้าเบื่ออิบอาย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชวนชื่นครับ