ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014

คือผมพึ่งลองเล่นเบสอ่ะครับ ขอถามนิดนึงนะ

คือผมได้แทปเพลงยาพิษมาแต่ผมไม่รู้จังหวะการดีดอ่ะครับ ว่าควรจะดีดตอนใหนๆ
    คือดีดๆอยู่เพลงมันก็เลยไปใกลแล้ว ไม่รู้ว่าจะต้องดีดไวขนาดใหน แล้วดีดตอนใหนอ่ะครับ

ผมมือใหม่จริงๆ มีเทคนิคป่ะครับ

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ควรเริ่มลองจากเพลงง่ายๆ คอร์ดง่ายๆก่อนนะครับเพลงยาพิษมันเร็วไปสำหรับระดับ advance ตะก่อนผมฝึกเริ่มจากเพลงไม่บอกเธอก่อน หรือไม่ก็เพลง zombie
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กลับไปฟังเพลงครับ ถ้าจะยึดจากแท๊ปเป็นหลัก ก็ต้องศึกษาทฤษฎีโน๊ตให้เป๊ะก่อน หรือถ้ายังไม่เป๊ะเรื่องโน๊ต แนะนำให้เล่นตามเพลงครับ

ปล.ดนตรีไม่มีทางลัด อย่างเก่งต้องขยันซ้อม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ขอบคุณทุกคนมากครับ เดี๋ยวลองเพลง ขอ lomosonic

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    มือขวาดีดไปตามจังหวะเรื่อยๆครับ แล้วเปลี่ยนมือซ้ายเอา
    พยายามเน้นที่จังหวะมือขวาที่ดีดเบส
    ตอนเปลี่ยนมือซ้ายถ้าเปลี่ยนไม่ทัน ไม่ต้องหยุดดีดเบสนะครับ ดีดไปก่อน
    เล่นไปเดี๋ยวจะทันเอง แต่ห้ามหยุดดีดเด็ดขาดครับ 5555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมก็เคยเป็นนะปัญหาแบบนี้ตอนเริ่มใหม่ๆ(ตอนนี้ก็ยังมีบ้างถ้าดูจากแทป) ผมจะแก้ปัญหาโดย ฟังเพลงบ่อยๆ ฟังกลอง,เบส แล้วดูแทปว่าเขาเล่นยังไง เล่นตามแทปไปแต่ยังไม่ต้องไปกับเพลง(จำโน็ตที่เล่น)
    แล้วค่อยเอามาผสมกันอะ ผมว่าพยายามไม่ดูแทป แต่ฟังเอาอะครับมันจะไปกับเพลงได้ดีกว่าแต่อาจจะนานหน่อยกว่าจะแกะโน๊ตที่เล่นได้ แล้วมันจะพัฒนาหูเราไปด้วยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: