ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176

Warframe หาคนเข้า Clan Jack The Ripper ครับ

WELCOME TO JACK THE RIPPER

JOIN US NOW

Question ZONE

: สมัครที่ไหนครับ

: CLICK HERE (บอกไว้ก่อนนะว่าเป็นลิ้งเชิญใครไม่อยากกดก็ไม่เป็นไรนะครับ สมัครแยกได้)

: เกมส์นี้สนุกยังไง

: เกมส์นี้สนุกตรงที่ของทุกอย่างสามารถหาได้โดยไม่ต้องเติมแม้แต่บาทเดียวครับ

: เอ๊ะ ผมเข้าไปเล่น Item บางอย่างก็ต้องเติมนะครับ ของแต่งตัวละครอะไรแบบนั้น

: ใช่ครับ "ของแต่งตัวละคร" เป็นของที่จะทำให้คุณดูเท่ ดูหล่อ ดูสวย แต่ไม่เพิ่ม ความสามารถครับ จึงไม่จำเป็น แต่ถ้าเป็นพวกของเพิ่มความสามารถ ไม่ต้องเติมครับหาเองได้

: ผมอยากแต่งตัวหล่อๆ เท่ๆ อะครับ แต่ไม่อยากเติมทำไงดี

: หาของไปขายครับ เกมส์นี้ใช้เงิน Platinum ในการแลกเปลี่ยนซื้อขายครับ (Platinum ก็คือเงินเติมนั้นแหละครับ)

: ไม่เห็นมีคำว่า Trade กับผู้เล่นอื่นเลยครับ จะแลกเปลี่ยนยังไง

: คุณต้องหา Clan อยู่ครับใน Clan จะมี Trading Post ซึ่งตรงนี้แหละครับจุดแลกเปลี่ยนโดยทำการ Invite ผู้เล่นที่จะแลกเปลี่ยนเข้ามา

: เข้า ตึกแคลน ไม่ได้ครับ

: ถ้าเล่นครั้งแรกเข้า Clan ครั้งแรกคุณต้องไป Craft สิ่งที่เรียกว่า Clan Dojo Key ครับ จะทำให้เข้าตึกแคลนได้ (ทำครั้งเดียวต่อให้ย้ายแคลนก็ใช้ได้ตลอดครับ)

: อยากได้ Clan Emblem มาใส่อะครับทำไงดี

: ซื้อได้จากใน Item Mall ครับราคา 30 Platinum (ค่าทำ Emblem ที่พวกผมต้องออกไปคือ 150 Platinum ครับ แต่ไม่บังคับให้ซื้อนะอยากเท่ก็ซื้อมาใส่ตามสบาย)

: แล้วถ้าออกจากแคลนไปแล้ว Emblem ต้องซื้อใหม่ไหมครับ ?

: ไม่ต้องครับ Clan Emblem ใช้ได้ตลอดครับ ย้ายไป Clan ไหนสัญลักษณ์มันจะเป็นของ Clan นั้นแหละครับ (ตัวอย่างของ Clan ผมนะครับ)

: ทำไมต้องหาสมาชิกเพิ่มด้วย สมาชิกเยอะแล้วจะได้ส่วนแบ่ง Platinum หรอ ?

: ไม่ใช่ครับสมาชิกกี่ร้อยคนก็ไม่มีวันได้ Platinum หรอกครับ เพียงแต่ใน Clan นั้นจะมีสถานที่ไว้วิจัย อาวุธ และ ยุทโธปกรณ์ ที่ไม่มีขายในร้านค้าทั่วไปด้วยครับ เลยอยากได้คนช่วยๆกันหน่อย

: เกมส์นี้มีแต่ PVE หรอครับ ?

: ระบบ PVP ได้ถูกใส่เข้ามาแล้วครับโดยสามารถ PVP ลองฝีมือกันได้ในบ้านแคลนครับ 1-1 วัดของวัดฝีมือกันไปเลย

: อยากเข้า Clan ด้วยทำไงดี

: เข้ากลุ่มในเฟสนะครับแล้วก็รายงานตัวว่า 1.ชื่ออะไร 2.ชื่อ ID จากนั้นผมจะแอดไปแล้วก็ WELCOME TO JACK THE RIPPER CLAN ครับ

: อยากเติมเงินจัง แต่ค่าเงินเรากับของเค้าไม่เท่ากัน

: ไม่ต้องห่วงครับเกมส์นี้มีระบบ Login รายวันครับ สุ่มของตามวันที่ Login นั้นแหละครับ แล้วในรางวัลเหล่านั้นจะมีลดราคา Platinum ครับมี 25% 50% 75% ครับ

PHOTO ZONE

TRADING POST

RESEARCH LAB

PVP ZONE

ห้องประชุมสมาชิก CLAN

สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyosuke Ayame : 1st June 2019 เมื่อ 05:25

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    แค่ชื่อก็ดูมีพะโล้แล้วครับ กราบ กราบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สอบถามครับสามารถเอาไอดีของ ps4. มาเล่นในPC เซพจะยังอยู่ไหมครับ. ถ้าอยู่เด๋ยวผมเข้าด้วยพอดียังไม่มีแคลนเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vincentghost อ่านกระทู้
    สอบถามครับสามารถเอาไอดีของ ps4. มาเล่นในPC เซพจะยังอยู่ไหมครับ. ถ้าอยู่เด๋ยวผมเข้าด้วยพอดียังไม่มีแคลนเลย
    ต้องขอโทษจริงๆนะครับ พวกผมก็เล่นกันแต่ใน PC ซะด้วยสิ "แต่ผมไปเจอข้อมูลน่าสนใจมาลองอ่านดูนะครับ"

CLICK HERE

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ไม่ได้เข้าไปเล่นนานแล้ว ไม่ทราบว่าในแคลนคนเยอะไหมครับ
    #ชีวิตอักษร Fanpage : https://www.facebook.com/letterslife

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OsxiLliu อ่านกระทู้
    ไม่ได้เข้าไปเล่นนานแล้ว ไม่ทราบว่าในแคลนคนเยอะไหมครับ
    ผมก็อายที่จะบอกนะครับ แหะๆ แต่ว่าเป็นแคลนที่เปิดนานแล้วครับ สมาชิกมี 20กว่าคน (แต่ Online ไม่ถึง 10คน) ก็เลยจะมาหาสมาชิกใหม่แล้วก็เคลียร์สมาชิกเก่าด้วยครับ

ปล.เล่นกันแบบสนุกสนานครับ ช่วยกันวิจัย ช่วยกันให้คำแนะนำ สงสัยก็ถามมาได้เลยครับ พวกเรา JTP จะช่วยเอง

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมสมัครใหม่มะกี้เลยกำลังหัดเล่นอยู่ ขออยู่แคลนด้วยได้่ไหมครับ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    รูปแคลนสวยดีครับ ^^

ปล.1เข้ามากรี๊ดดด Rhino Prime หล่อมาก หัวแวนการ์ด อยากดั้ยยย แต่กำลัง Foundry Loki Prime อยู่ - -* ของหมดแล้ว

ปล.2ตอนนี้ Warframe มันกำลังเป็นข่าวกับ PWE อยู่ รอดูสถานการณ์นิ่งก่อนครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เวลต่ำเข้าได้ใหม - - เพิ่งเล่นได้สองครั้งเอง

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เวลต่ำเข้าได้ใหม - - เพิ่งเล่นได้สองครั้งเอง
    รับหมดครับไม่สน Rank ครับ ขอให้ขยันเล่นก็พอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    รูปแคลนสวยดีครับ ^^

ปล.1เข้ามากรี๊ดดด Rhino Prime หล่อมาก หัวแวนการ์ด อยากดั้ยยย แต่กำลัง Foundry Loki Prime อยู่ - -* ของหมดแล้ว

ปล.2ตอนนี้ Warframe มันกำลังเป็นข่าวกับ PWE อยู่ รอดูสถานการณ์นิ่งก่อนครับ

เห็นบอกว่าจะร่วมมือกับ PWE ครับแต่ PWE ไม่มีสิทธิ์ทำอะไรกับเกมส์ครับ (ผมอ่านต่อมาอีกที)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reverse7777 อ่านกระทู้
    ผมสมัครใหม่มะกี้เลยกำลังหัดเล่นอยู่ ขออยู่แคลนด้วยได้่ไหมครับ
    รับหมดครับผมยิ่งมือใหม่ยิ่งยินดีต้อนรับครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyosuke Ayame : 4th July 2014 เมื่อ 21:28

กล่าวขอบคุณ
    8
    DOUBLE POST ขอโทษครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้เล่นอยู่คนเดียวน่าเบื่อมากกก อยากมีแครนอะครับ เฟสชื่อไรอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    หัวแคลนกลับมาเล่นแล้วนะจ้า ใครอยากเล่นเชิญเลยนะ