ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 71

อยากรู้เรื่องทำงานผ่านเน็ตช่วยหน่อยๆ

คือพวกเว็บคลิกอะ ใครเคยทำมั่งแล้วตอนนี้มีเว็บไหนจ่ายจริงๆมั๊ย

พวกงานผ่านเน็ตมีไรให้ทำบ้างอะ ใครรู้บอกหน่อยเถอะครับ _/\_

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่มีครับ ทุกเว็ปหลอกลวงหมด ไม่มีงานผ่านเน็ตจริงๆ หายังไงก็ไม่มี ขอโทษถ้าทำร้ายจิตใจ แต่มันไม่มีจริงๆ อย่าหลงเชื่อเด็ดขาด ยิ่งพวกบอกว่า ทำได้จริง ยิ่งไม่มี และพวก รับพรีออร์เดอร์ลูกค้า นั่นก็ไม่จริง ทุกๆอย่างมันคืองานแชร์ลูกโซ่ ถามว่าแชร์ลูกโซ่คืออะไร มันก็คือการหาสมาชิกเพิ่มเรื่อยๆ สังเกตุไหม พวกที่มาโฆษณาผ่านสื่อทั้งหลาย ไม่ใช่เว็ปหลักมาประกาศเอง แต่เป็น User ทั่วๆไปแบบเราๆท่านๆนี่ละ มาประกาศหาสมาชิกต่อจากตัวเองเพิ่มเรื่อยๆ ด้วยผลประโยชน์อะไรก็แล้วแต่ ขอสรุปว่ามันไม่มีจริง อย่าไปทำ อย่าไปหลงเชื่อ ไม่งั้นคุณก็จะกลายเป็นเหยื่อ แล้วคุณก็จะไปประกาศหาคนแบบที่คนอื่นเค้าทำกัน

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมมีครับติดต่อมาเพราะไปลงหางานไว้ เป็นงานพาร์ไทม์ช่วยโพสเสนอการขาย แต่ต้องไปอบรมที่ศูนย์ก่อน(คุ้นๆนะ) แล้วเค้าจะให้โปรแกรมมาเราก็ทำงานอยู่บ้านได้เลย..........แต่ผมไม่ไปครับ ก็เออ ออไปงั้น แล้วยิ่งโทรมาตามจิกยิกๆ แถมคุยจบไปคนอีกคนก็โทรมาซ้อนกันเหมือนไม่ได้นัดกัน มันก็แปลกๆแล้ว

ลองฝากประวัติทำงานพวกเว็บหางานดูครับ ลงไปว่าอยากได้งานแบบไหนประจำ พาร์ทไทม์ ถ้าอยากได้งานสบายๆทำผ่านเน็ตผมแนะนำให้เลิกหวังดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

กล่าวขอบคุณ
    2
    งานสบายคงไม่มีสินะครับ ใครมันจะมาให้เงินเราง่ายๆ ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมเคยกรอกข้อมูลเล่นๆที่มันส่งมาทางเมลใส่เบอร์โทรจริงไป แต่ที่อยู่มั่ว ส่งไปไม่ถึง 2นาทีโทรมาแล้ว
    คุยยาวเลยครับ ผมก็อ่าๆๆไป ถามที่อยู่จริงแล้วสุดท้ายเค้าถามว่าน้องสนใจสมัครเลยใช่ไหมค่ะ
    ผมบอกขอคิดดูก่อน เท่านั้นเค้่่าบอกเลยว่าที่หลังน้องอย่ากรอกข้อมูลส่งมาอีกนะ แล้วก็วางไป ผมฮาแตกเลย แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    เว็บคลิก?

ของฝรั่งหรือเปล่าครับ ? ที่ให้นั่งดูโฆษณา 3-5 วิ ใช่ไหม อันนั้นได้จริงครับ(บางเว็บน่ะ)

แต่ต้องอาศัยเวลาและความขยันหน่อย ถ้ามีคนสมัครต่อโดยใช้ยูสเรา แล้วเค้าคลิกดูบ่อยทุกวัน เราก็จะได้ส่วนแบ่ง

อันนี้บัญชี paypal ผมครับ เคยทำเมื่อต้นๆปีที่แล้ว แต่หยุดละเพราะขี้เกียจ55555

จริงๆทำเงินทางเน็ตทำได้จริงครับ และมีหลายทาง แต่มันก็ไม่ใช่จะได้มาง่ายๆหรอกครับ งานทุกอย่างอาศัยความพยายาม

แต่ไม่ใช่ทำจากเว็บที่เขียนว่า หาเงิน part time 5หมื่นต่อเดือนอะไรเทือกนี้ เพราะพวกนี้มันหลอกลวง

ถ้าอยากรู้ว่ามีอะไรบ้างก็หลังไมค์น่ะครับ จะแนะนำให้

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เยอะแยะอยู่ที่ว่าเข้าใจในงานแค่ไหนมีหลายรูปแบ

1. สร้างเพจหายอดไลท์มาสัก 100K+ เวลาขายเพจได้ทีหละ 3-4หมื่น อันนี้ทำกันเยอะแต่มีน้อยมาที่จะทำได้สัก 100K แล้วมาขาย
    2. ถ้าเก่งอังกฤษรับจ้างโฆษณา Ebay , Amazon เกี่ยวกับสินค้านั้นทำเป็น Blog แล้วโปรโมทถ้าเขาขายได้ก็แบ่ง % อันนี้ฮิตกันสำหรับคนไทยเพราะง่ายไม่ยุ่งยากเน้นแค่เราโปรโมทไงให้ถูกที่มืออาชีพได้เป็นแสนต่อเดือนแต่ต้องเก่งอังกฤษจริง เก่งชนิดที่ว่าเขียนไงก็ได้เขียนให้คนอยากซื้อให้ได้
    3. รับจ้างคลิ๊กโฆษณาของเว็บนอกเตยได้ยินผ่านๆมาแต่เงินน้อยถือว่าทำแก้เซงได้
    4. อัพโหลดหนัง เกม เพลง หรือ บลาๆๆ แล้วติดโฆษณาให้คนคอยกดให้เราแบบที่เราโหลดเกมเว็บนี้กันประจำนั่นแหละคนปล่อยอัพโหลดได้เงิน(จะโดนด่าไหมวะ)
    5. ธุรกิจ MLM หรือ แซร์ลูกโซ่ ธูรกิจที่เที่ยวหาคำพูดสวยหรูว่ามีเวลาว่างๆไหมทำงานที่บ้านผ่านเน็ตได้เงินง่ายๆแต่ตามจริงมันยากเพราะเดี๋ยวนี้คนฉลาดขึ้นไม่โง่หลงกลธุรกิจเครือข่ายการที่เราจะหาคนต่อเรามันยากถ้าเราหาไม่ได้ก็เสียเงินฟรี ต่อให้หาได้เราก็ต้องหาหลักร้อยถึงจะเรียกได้ว่าได้เงินแต่หลักร้อยที่ว่าหนะเราต้องลงทุนลงแรงวารพัดเลิกฝันได้เลยกว่าจะได้แบบนั้นยากยิ่งกว่ายากสู้ทำงาน Part time ดีกว่ายังได้เงินง่ายกว่าอีกเหอะๆๆ

ที่พูดมามันแค่ส่วนนึงตามจริงธุรกิจผ่านเน็ตมันมีเยอะอยู่ที่ความเข้าใจของเรา ถ้ากะจะมาสบายอาศัยว่ากดนุ่นกดนี่แปปๆได้เงินเลิกฝันได้เลยไปทำ Part-time ดีกว่า

ปล ถนัดด้านไหนถ้าอยากลองทำงานผ่านเน็ตจริงลองบอกมาได้จะได้บอกว่าให้ไปทำอะไร ถ้าเก่งด้านเขียนบทความ นิยาย เรื่องเล่าสนุกๆก็แนะนำเขียนใส่ Blog ติด Google Adsense ใครมาอ่าน Blog เรา เราก็ได้เงินหรือจะต่อยอดไปทำเพจบน Facebook ถ้าเพจเราเรื่องสนุกคนแซร์ไลค์กระจายเวลาขายเพจทีได้หลายบาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 5th July 2014 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    เยอะแยะอยู่ที่ว่าเข้าใจในงานแค่ไหนมีหลายรูปแบ

1. สร้างเพจหายอดไลท์มาสัก 100K+ เวลาขายเพจได้ทีหละ 3-4หมื่น อันนี้ทำกันเยอะแต่มีน้อยมาที่จะทำได้สัก 100K แล้วมาขาย
    2. ถ้าเก่งอังกฤษรับจ้างโฆษณา Ebay , Amazon เกี่ยวกับสินค้านั้นทำเป็น Blog แล้วโปรโมทถ้าเขาขายได้ก็แบ่ง % อันนี้ฮิตกันสำหรับคนไทยเพราะง่ายไม่ยุ่งยากเน้นแค่เราโปรโมทไงให้ถูกที่มืออาชีพได้เป็นแสนต่อเดือนแต่ต้องเก่งอังกฤษจริง เก่งชนิดที่ว่าเขียนไงก็ได้เขียนให้คนอยากซื้อให้ได้
    3. รับจ้างคลิ๊กโฆษณาของเว็บนอกเตยได้ยินผ่านๆมาแต่เงินน้อยถือว่าทำแก้เซงได้
    4. อัพโหลดหนัง เกม เพลง หรือ บลาๆๆ แล้วติดโฆษณาให้คนคอยกดให้เราแบบที่เราโหลดเกมเว็บนี้กันประจำนั่นแหละคนปล่อยอัพโหลดได้เงิน(จะโดนด่าไหมวะ)
    5. ธุรกิจ MLM หรือ แซร์ลูกโซ่ ธูรกิจที่เที่ยวหาคำพูดสวยหรูว่ามีเวลาว่างๆไหมทำงานที่บ้านผ่านเน็ตได้เงินง่ายๆแต่ตามจริงมันยากเพราะเดี๋ยวนี้คนฉลาดขึ้นไม่โง่หลงกลธุรกิจเครือข่ายการที่เราจะหาคนต่อเรามันยากถ้าเราหาไม่ได้ก็เสียเงินฟรี ต่อให้หาได้เราก็ต้องหาหลักร้อยถึงจะเรียกได้ว่าได้เงินแต่หลักร้อยที่ว่าหนะเราต้องลงทุนลงแรงวารพัดเลิกฝันได้เลยกว่าจะได้แบบนั้นยากยิ่งกว่ายากสู้ทำงาน Part time ดีกว่ายังได้เงินง่ายกว่าอีกเหอะๆๆ

ที่พูดมามันแค่ส่วนนึงตามจริงธุรกิจผ่านเน็ตมันมีเยอะอยู่ที่ความเข้าใจของเรา ถ้ากะจะมาสบายอาศัยว่ากดนุ่นกดนี่แปปๆได้เงินเลิกฝันได้เลยไปทำ Part-time ดีกว่า

ปล ถนัดด้านไหนถ้าอยากลองทำงานผ่านเน็ตจริงลองบอกมาได้จะได้บอกว่าให้ไปทำอะไร ถ้าเก่งด้านเขียนบทความ นิยาย เรื่องเล่าสนุกๆก็แนะนำเขียนใส่ Blog ติด Google Adsense ใครมาอ่าน Blog เรา เราก็ได้เงินหรือจะต่อยอดไปทำเพจบน Facebook ถ้าเพจเราเรื่องสนุกคนแซร์ไลค์กระจายเวลาขายเพจทีได้หลายบาท
    รับจ้างโฆษณา Ebay , Amazon ทำไงอะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ไม่มีครับ ทุกเว็ปหลอกลวงหมด ไม่มีงานผ่านเน็ตจริงๆ หายังไงก็ไม่มี ขอโทษถ้าทำร้ายจิตใจ แต่มันไม่มีจริงๆ อย่าหลงเชื่อเด็ดขาด ยิ่งพวกบอกว่า ทำได้จริง ยิ่งไม่มี และพวก รับพรีออร์เดอร์ลูกค้า นั่นก็ไม่จริง ทุกๆอย่างมันคืองานแชร์ลูกโซ่ ถามว่าแชร์ลูกโซ่คืออะไร มันก็คือการหาสมาชิกเพิ่มเรื่อยๆ สังเกตุไหม พวกที่มาโฆษณาผ่านสื่อทั้งหลาย ไม่ใช่เว็ปหลักมาประกาศเอง แต่เป็น User ทั่วๆไปแบบเราๆท่านๆนี่ละ มาประกาศหาสมาชิกต่อจากตัวเองเพิ่มเรื่อยๆ ด้วยผลประโยชน์อะไรก็แล้วแต่ ขอสรุปว่ามันไม่มีจริง อย่าไปทำ อย่าไปหลงเชื่อ ไม่งั้นคุณก็จะกลายเป็นเหยื่อ แล้วคุณก็จะไปประกาศหาคนแบบที่คนอื่นเค้าทำกัน
    มีนะครับ มีหลายเว็ปอยู่เหมือนกัน ส่วนใหญ่จะเป็นเว็ปคลิกโฆษณาอย่าง adf, linkbucks, neobux ของไทยที่ผมเคยทำมา จะเป็นเว็ป กรอกแบบสอบถามออนไลน์ เค้าจ่ายจริงๆ แต่เงินที่ได้ค่อนข้างน้อยถ้าไม่มี referral ถ้าเป็นเกมที่เล่นแล้วได้เงินจริงๆ ก็พวก markerglory, goaltycoon, Golden Town.
    #ชีวิตอักษร Fanpage : https://www.facebook.com/letterslife

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A_nato อ่านกระทู้
    รับจ้างโฆษณา Ebay , Amazon ทำไงอะครับ
    ก็คือเวลาเราเข้าเว็บพวกนี้เราติดต่อไปที่เจ้าของสินค้าเมลไปคุยว่าจะทำ Blog โฆษณาให้
    ถ้าเขาตกลงก็ทำ ไม่ตกลงก็ไม่ทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    มันมีพวกแบบสอบถามออนไลน์ครับ ผมแนะนำtoluna เก็บคะแนน แรกpaypal 200 บาทได้ครับ ผมได้มาเกือบ1000แหละ (2ปีได้แค่เนี่ย) แต่นานๆจะมีมาให้ทำซักทีนึง ครับ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    งานสบาย เงินดี ไม่มีในโลกครับ

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ถ้ามีสมองสักหน่อยก็จะรู้ว่าเมื่อลงทะเบียนไปแล้วมันจะเก็บค่าอบรมสัมนา อาจจะหัว 300 400 งานๆ นึงพวกมันรับไปเท่าไหร่ แทนที่จะเอาเวลามาตั้งกระทู้เอาเวลาไปทำงานพาทไทม์ร้านสะดวกซื้อก็ได้ไปถ้ามีความสามารถหน่อย ไม่ก็ไปทำงานบริการที่ไหนก็ได้ยังได้รายได้เป็นหลักเป็นแหล่งมากกว่า เพราะดูๆแล้วยังอายุไม่น่าเกิน 20 น่าจะทำงานพวกนั้นเหมาะสมสุด ติเพื่อก่อ คิดเอา

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ข้อมูลของท่านอาจจะถูกโจรกรรมได้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมมีเว็บมาแนะนำน้ะครับ แต่ต้องขอบอกก่อน งานนี้ง่ายมากครับ แต่ก็ได้เงินค่อนข้างน้อย (ถ้าทำคนเดียว) งานนี้ ทำคนเดียวก็ได้หรือชวนเพื่อนมาทำก็ได้ครับ ท่าชวนมาเยอะก็ได้เงินเยอะ แต่ถ้าทำคนเดียวก็ได้เงินครับแต่ก็ไม่เยอะมาก แต่มันทำง่ายมากครับ วันละ 15 นาที ไม่ต้องเสียค่าสมัคครับ https://www.youtube.com/watch?v=nEp7L3ZI1LU ใครที่สนใจก็เข้ามาชมกันได้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมว่างานแบบนี้เสี่ยงหลายอย่างนะครับ ไม่กล้าสมัครเลย

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมก็ทำอยู่ บอกไว้ก่อนว่าไม่ได้เงินดีอย่างที่คิดหรอก
    ไม่พูดมากละกันครับ ตามลายเซ็นต์ผมไปเลย เอาข้อมูลมาบอกกันตรงๆแบบไม่ตอแหล
    สงสัยอะไรโพสถามในblog หรือ emailมาถามได้เลย

Edit: เวรลืมดูวันที่ จะขุดมาทำไมฟะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Acedia : 22nd October 2015 เมื่อ 11:55