ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293

ปัญหา notebook ครับ ต่อ internet ไม่ได้ รบกวนผู้รู้ที

พอดี notebook ที่ใช้อยู่ ก่อนหน้านี้ยังเล่นเน็ตที่บ้านได้ปกติ (สายLan)
    หลังจากนั้นพี่ได้เอาไปใช้ทำงานนอกสถานที่ ซึ่งใช้ wireless

ปัญหาคือ เมื่อนำกลับมาเชื่อมกับสายLanที่บ้าน มันใช้งาน internet ไม่ได้ครับ
    แล้วมีรูปกากบาทสีแดงทับตรง local area connection ด้วย

ที่สามารถมาโพสถามได้เพราะใช้ PC อีกตัวในบ้านครับ

รบกวนขอความช่วยเหลือจากผู้รู้เกี่ยวกับ notebook ทีครับ
    Gerard

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    แสดงว่า สายเสียบยังไม่เข้าครับ ถ้าเข้าก็จะเป็นรูปปกติ หรือมี สามเหลี่ยมสีเหลือง ถ้า กากบาทแสดงว่าไม่ได้ต่อ ลองเช็ค สาย LAN ช่องเสียบดูครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่าลองดูว่ามีการปิดพอร์ตสายแลนครับลองดู

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ให้ทำการตรวจสอบที่ละขั้นตอนนะจ้า
    1. ดูว่า สายLan เป็นอะไรหรือป่าวนะใช้เวลาสักแปบ
    2. ดูว่า ไดเวอร์ มีปัณหาอะไรหรือป่าว
    3. ดูว่า มีการเปลี่ยนแปลง IP หรือป่าวนะจ้า

ลองดูค่ะ
    VIPSniperKillerDark

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เช็คสาย กับ เราเตอร์เลยครับ เหมือนมันเสียบไม่ติด

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    พอดี notebook ที่ใช้อยู่ ก่อนหน้านี้ยังเล่นเน็ตที่บ้านได้ปกติ (สายLan)
    หลังจากนั้นพี่ได้เอาไปใช้ทำงานนอกสถานที่ ซึ่งใช้ wireless

ปัญหาคือ เมื่อนำกลับมาเชื่อมกับสายLanที่บ้าน มันใช้งาน internet ไม่ได้ครับ
    แล้วมีรูปกากบาทสีแดงทับตรง local area connection ด้วย

ที่สามารถมาโพสถามได้เพราะใช้ PC อีกตัวในบ้านครับ

รบกวนขอความช่วยเหลือจากผู้รู้เกี่ยวกับ notebook ทีครับ
    ถ้าเสียบสายแลน แล้ว ที่ เราเตอร์มีไฟขึ้นแปลว่า ไม่มีปัญหาอะไร ต้องไปดูที่ Lan setting ว่า เขามีการ fix ip ไว้ รึป่าว ให้ ปรับเป็น auto
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ เกิดจากสายLan จริงๆด้วย ลองไปดันๆตรงเร้าเต้อดู

ตอนแรกคิดว่าต้องยกให้ให้ช่างดูซะแล้ว ใช้ไม่ได้มาราวๆ3 4วัน ไม่คิดว่าปัญหาเกิดจากเราสะเพร่าเองจริงๆ
    Gerard