ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1

เน็ตหอสุดจะทน พอมีวิธีติดเน็ตใช้เองได้มั้ยครับ ?

คืออยู่หอพักของเครือมหาวิทยาลัยจะทำงานเล่นเกมก็ต้องมานั่งด่าทุกวัน อารมณ์เสีย และเสียสุขภาพจิตมากๆครับ
    เลยอยากถามว่าพอจะมีวิธีติดเน็ต หรือ ที่สามารถติดโดยไม่ต้องเดินสายได้มั้ยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    จกขท. อยู่หอ ตกเดือนเท่าไหร่ครับ ผมว่าติดเน็ต 3 G เลยดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เน็ตหอในนี่ -*- เกินคำบรรยาย ไม่สามารถทำงาน เล่นเกม หรือแม้แต่ท่องเว็บได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    คิดว่าปัญหาหลักๆคือbit torrentนะครับ ห้องนึ่งแอบเปิดห้องที่เหลือก็แทบจะเปิดเว็บไม่ขึ้น

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ผมไม่ได้อยู่หอแฮะแต่มันติดเน็ตใช้เองได้ไม่ใช่หรอครับติดเองจ่ายกันเองไม่มีใครแย่งดีกว่านะ

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมใช้ แอร์การ์ด ทรู เอช กับโปรไม่จำกัด 7 วัน 69 บาท ความเร็ว 384Kbps ตลอดครับเลย เวลาจะเล่นเกม hon, Dota2, cs go, fifa online 3 เล่นrankingเล่นลื่นไม่มีแลคเลยครับ

ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเน็ตหอที่มหาลัยทั้งๆที่ดูหนัง โหลดเกม โหลดหนังav โคตรจะเร็ว แต่เวลาเล่นเกมออนไลน์แล้วกระตุกมากเลย จนต้องหันไปใช้ แอร์การ์ด เล่นเกมโดยเฉพาะเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    ผมใช้ แอร์การ์ด ทรู เอช กับโปรไม่จำกัด 7 วัน 69 บาท ความเร็ว 384Kbps ตลอดครับเลย เวลาจะเล่นเกม hon, Dota2, cs go, fifa online 3 เล่นrankingเล่นลื่นไม่มีแลคเลยครับ

ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเน็ตหอที่มหาลัยทั้งๆที่ดูหนัง โหลดเกม โหลดหนังav โคตรจะเร็ว แต่เวลาเล่นเกมออนไลน์แล้วกระตุกมากเลย จนต้องหันไปใช้ แอร์การ์ด เล่นเกมโดยเฉพาะเลย
    หืมเน็ต ซิม แอร์กาดร์ ทรูมูฟ 7 วัน 69บาท ได้ความเร็วแค่ 384Kb เล่นเกมออนไลน์ได้ด้วยหรอครับ ปกติ 384kb โหลดyoutubeแบบ 240P ยัง อืดลำบากซะ!!!

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    หืมเน็ต ซิม แอร์กาดร์ ทรูมูฟ 7 วัน 69บาท ได้ความเร็วแค่ 384Kb เล่นเกมออนไลน์ได้ด้วยหรอครับ ปกติ 384kb โหลดyoutubeแบบ 240P ยัง อืดลำบากซะ!!!
    ผมแค่แนะนำที่เน็ตกากๆถูกๆใช้เฉพาะเล่นเกมครับกับเข้าเว็บครับ อย่าไปพูดถึงเรื่องดูyoutube ดูหนังโป็เลยครับความเร็วกากๆก็รู้ๆกันอยู่มันทำไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    จะบอกไรให้ครับ เล่นเกมมันใช้ความเร็วเน็ตน้อย ถึงน้อยมากๆ แลคไม่แลค อยู่ที่ปิงครับ

เมื่อก่อนผมก็ใช้แอร์การ์ดเล่นครับ ไม่มีกระตุก ไม่มีแลค เน็ตวิ่ง 7kb/s ยังเล่นได้เลย ไม่ได้โม้น่ะครับ ไม่เชื่อลองเลยครับ ถ้าเล่นไม่ได้ให้เอาตีนถีบหน้าเลยท่าน

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้อยู่หอแฮะแต่มันติดเน็ตใช้เองได้ไม่ใช่หรอครับติดเองจ่ายกันเองไม่มีใครแย่งดีกว่านะ
    ยากติดยุครับแต่ถ้าเราติดแล้ว อุปกรณ์มันจะตกเป็นของหอนะสิแล้วอีกอย่างเรืองคู่สายด้วยผมเลยอยากได้ที่มันเครื่อนย้ายได้ด้วยครับแบบว่าเวลาย้ายหอหรือเรียนจบก็เอากลับบ้านไปด้วยปะมานนี้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    Ping คือโปรแกรมที่เป็นเครื่องมือเกี่ยวกับเครือข่ายคอมพิวเตอร์ ใช้ทดสอบว่าโฮสต์ปลายทางได้เชื่อมต่อกับระบบไอพีอยู่หรือไม่ โปรแกรม Ping ทำงานโดยการส่งข้อมูล ICMP ประเภท "echo request" ไปยังโฮสต์เป้าหมาย และรอคอยการตอบรับเป็นข้อมูล "echo response" กลับมา Ping สามารถประมาณเวลาเดินทางโดยเฉลี่ยของข้อมูลไปกลับ โดยคำนวณจากช่วงเวลาและอัตราเร็วในการตอบรับ เป็นหน่วยมิลลิวินาที และอัตราการสูญเสียข้อมูลระหว่างโฮสต์เป็นเปอร์เซ็นต์
    #ชีวิตอักษร Fanpage : https://www.facebook.com/letterslife

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    tot ที่มันใช้กล่องเป็นตัวรับสัญญาณไม่ต้องเดินสายโทรศัพท์........แต่ผมไม่รู้ว่าจะติดแบบนี้เจ้าของหอต้องเซ็นยินยอมหรือป่าว-..-

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ผมก็ใช้เนตแบบ คห.6 เล่นเกมได้ ยูทูปช้าหน่อย แต่ก็นะดีกว่าไม่มีเนตใช้ ส่วนที่ถามว่าเล่นเกมออนไลน์ได้มั้ย ผมตอบเลยว่าได้ เพราะผมก็ใช้เล่นอยู่

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ตัดเน็ตผิดกฎหมายนะคร้าบบบบ อย่าทำจะดีกว่าาาาา