ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ใครเคยเล่น Oblivion หันมาทางนี้หน่อย มีปัญหามากมาย

1.กินข้าวทำไม
    2.เป็นแวมไพร์ดียังไง
    3.มี map อื่นอีกไหมจากตอนแรก
    4.เลือกราศีสำคัญยังไง
    5.ทำอะไรได้บ้างนอกจากทำเควส เดินเก็บเวล

และมีคำถามมากมายหลายอย่าง
    เอาแค่นี้ก่อน ช่วยหน่อยนะคับสำหรับคนที่เคยเล่น หรือ กำลังเล่นอยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    1.ไม่ต้องกินก็ได้จ้า
    2.ข้อมูลแวมพายดูที่เว็บนี้ http://www.uesp.net/wiki/Oblivion:Vampirism
    3.มีอีกครับแต่เป็นภาคเสริมชื่อ Shivering Isles เป็นแผนที่ใหม่หมดเลย ศัตรูใหม่ๆเพียบ
    4.เลือกราศีให้มันซัพพอทกับจ็อบที่เราเล่นอ่ะจ้า ลายละเอียดที่นี้ http://www.uesp.net/wiki/Oblivion:Birthsigns
    5.ไม่รู้แหะ แต่ตอนผมเล่นผมจะชอบผสมเวท แล้วก็ออกสำรวจดันเจี้ยนหาของขาย แล้วดันเจียนนึ่งจะลงกี่รอบก็ได้ครับ
    ทิ้งไว้สักพักพวกหีบสมบัติกับมอนเตอร์มันก็จะรีเซ็ตกลับมาอีก

กล่าวขอบคุณ
    49
    ขอบพระคุณอย่างสูง
    ผมมีดาบเล่มนึงเก็บได้จากศัตรู จำมะได้ว่าใคร
    มานมีพลังสถิต เวลาฟัดมานจะติดไฟ สุดยอดด
    แต่ตอนนี้มานไม่ติดไฟแล้ว อ่าาา ทำไงดี?

กล่าวขอบคุณ
    689
    อาวุธเวทมนตร์มันจำกัดจำนวนการใช้ครับ แต่เราสามารถรีชาจให้มันได้
    1.npc รับรีชาจ(Recharge)จะประจำอยู่ที่ Mages Guild มีทุกสาขาสะดวกแต่แพง(แสด)
    2.รีชาจด้วยตัวเองโดยใช้ Soul Gem กดแล้วก็เลือกอาวุธที่จะรีชาจได้เลยครับ Soul Gemมีขายและเก็บได้ทั่วไปและแบ่งเป็นหลายคุณภาพดูที่เว็บนี้ http://www.uesp.net/wiki/Oblivion:Soul_Gem
    3. Black Soul Gems เหมือน Soul Gem แต่เวลากดใช้มันจะไม่แตกหายไปครับ ใช้คู่กับเวท Soul Trap ร่ายเวทใส่มอนเตอร์แล้วก็รีบฆ่า Black Soul Gems ก็จะ
    กลับมาใช้ได้อีก(คือการดูดวิญญาณนั้นหละ) รายละเอียดของเวท Soul Trap http://www.uesp.net/wiki/Oblivion:Soul_Trap
    4.Azura's Star เหมือน Black Soul Gems แต่เป็นแร่ไอเท็มดูดวิญญาณคุณภาพระดับGrandได้

*Black Soul Gems จะได้ตอนทำเควสของ Mages Guild ครับทำไปเรื่อยๆก็มีเอง
    *Azura's Star ต้องทำเควสก่อนถึงจะได้ http://www.uesp.net/wiki/Oblivion:Azura
    (อย่าให้ Azura's Star ในเควสหลักตอนเปิดปะตูมิตินะครับ ถ้าให้ไปแล้วจะไม่ได้คืนอีกเลย)

ถ้าผิดพลาดขออภัยครับ

*แก้นิดนึ่ง
    Black Soul Gems ใช้แล้วจะไปหายเหมือน Soul Gems ครับแต่มันใช้ดูดวิญญาณnpcได้
    Azura's Star จะดูดได้แต่วิญญาณมอนเตอร์ แต่มันจะไม่มีวันแตกครับ อันเดียวใช้งานได้ตลอดชีพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 28th September 2011 เมื่อ 05:43

กล่าวขอบคุณ
    49
    ขอบคุณมากเลยนะคับ แต่ผมแปลอังกฤษ ไม่ค่อยออก แหะๆๆ
    เกมนี้มีคนเล่นน้อย ผมก้อเลยไม่รุไปถามใครดี
    ค้นหาใน google ก้อเจอแต่คุยด้วยลำบาก

ถามหน่อยคับ สาย warrior เนี่ย ต้องใช้เวทไหมคับรุสึกฟันมอนไม่คอยเข้าเลย

กล่าวขอบคุณ
    689
    คนเล่นเยอะครับแต่ส่วนใหญ่เบื่อกันหมดแล้วฮะๆ ถ้าจะเล่นเวทก็ลงintไว้บ้างครับจะได้มีพลังเวทพอร่าย ถึงสกิลเวทสูงแต่ไม่มีพลังเวทสูงพอก็ร่ายไม่ได้อยู่ดี
    หรือถ้าเกมส์มันยากจริงๆก็ปรับให้มันง่ายลงได้ครับในopion ค่อยๆลากลงที่ละนิดเกมส์มันจะได้ไม่ง่ายจนเกินไปครับ

ปล.เล่นรอบ2ลองคลาส spellswordดูครับแจ่มมากมาย

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมก็ยังเล่นอยู่ครับ ลงม็อดกระจายเลย ตัวเกมประมาณ 7-8 GB ลงม็อดไปกลายเป็น 11 GB (แต่ก่อนลงจน 30 GB) เล่นมานานแต่ไม่จบซักทีเพราะมัวติดม็อดนี่แหล่ะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ม็อด คืออะไรหรอคับ
    โทดที ผมความรู้น้อย แหะๆๆ
    ทำไมผมอัฟ str ไม่ได้ อ่าาา มานประมาณ 105 แล้วอัฟต่อไม่ได้หรอคับ

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ม็อดก็ประมาณว่าเป็นการแก้ไขเกมน่ะครับ อย่างเพิ่มของเข้ามา เพิ่มคู่หูเดินทางไปด้วย ฯลฯ สารพัดหลากหลายครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    อยากได้ ม็อด มั้งหาได้ที่ไหนคับ อยากให้มีคู่หูเดินทางด้วย เหงา

กล่าวขอบคุณ
    689
    เรื่อง lv ผมก็ไม่ค่อยรู้หรอกครับรอท่านอื่นละกัน ช่วงนี้พักOblivionไว้ก่อนมาเล่น bf3 betaกันดีกว่า ^o^

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมก็เล่นแต่เล่นไม่จบอ่านอังกฤษไม่ค่อยได้เมหือนกัน เล่นวนไปวนมใากได้ซักพัก แล้วว พึ่งขโมย ท็อกกิ่งดิกส์เพื่อนมา ว่าจะใช้อยู่ ฮ่าฮ่า ว่าแต่เคลวส หาขวดวายหายาก นี่หาได้จากไหนครับ ผมหาได้แค่ 2 ขวดเองอ่ะ

ป.ล. เห็นภาคมใหม่แล้วภาพสวยมากมาย อยากเล่นภาคใหม่แล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    49
    ขวดไวน์ที่ชื่อ shadow อะไรรึป่าว

กล่าวขอบคุณ
    49
    ผมเล่นเควสเนื้อเรื่องที่เป็นฉากยักษ์สู้กับมังกรไฟ จากนั้นได้ชุดเกราะ แล้วไปไหนต่อคับ
    ผมจะแก้คำสาป vampire ไงดีคับเพราะประตู นรกถูกปิดหมดแล้ว ผมเลยหาพีชที่มานอยู่ในประตูนรกไม่ได้

ทำไงดี?

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้เกราะแชมเปี้ยนก็แสดงว่าเคลียเมนเควสหมดแล้วที่เหลือก็มีแต่เควสย่อย ส่วนBloodgrassจะมีขายในร้านเครื่องปรุงยานะครับแต่มันจะสุ่มขาย
    ดูในเว็บมันบอกว่าจะมีรอบนอกของประตูOblivionด้วยยังไงก็ลองดูละกันครับ http://www.uesp.net/wiki/Oblivion:Bloodgrass