ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438

Exclamation ไม่รับน้อง!!!ไม่จบ

ไม่รับน้อง

ไม่จบ

ที่มา
    ในรูปครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ต้องการลายแทง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่จริงครับ รุ่นพี่ข้างบ้านผมไม่เข้ารับน้อง กิจกรรมก็ไม่เข้า
    เรียนจบเฉย
    [IMG][/IMG]

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    อาเมะงาคุเระ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เป็นงั้นไป ดันเรียนไม่จบซะงั้น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ระบบ Sotus กะโปกลิง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ไร้สาระครับ รับน้องดีๆก็มีนะ ไม่ใช่พวกแบบนี้ อิอิ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    รับน้องดี ๆ มีมั้ย ก็มีเยอะแยะ วิศวะทุกมหาลัยรับโหดมากดี แต่ก็มีเหตุผลที่จะรับโหดและไม่จนเกินไป ผมผ่่านมาแล้ว

แต่ที่ here ๆ มันมีเยอะกว่า โดยเฉพาะพวกปี 2 เก็บกดบ้าอำนาจ สั่งไรนิดหน่อยไม่ทำตาม """ เย็นนี้ซ่อมรับน้อง""" พวกปี 4 ที่ "โตแล้ว" เค้าไม่เห็นทำกันเลย

โดยเฉพาะพวกปัญญาอ่อนที่ให้น้อง "สวย ๆ น่ารัก ๆ" เต้นท่าอุบาทว์ที่มันอยากดู อันนี้อยากถีบหน้ามาก ๆ เลยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็ไม่ชอบระบบ ... นั่นนะ แต่ก็เข้าจนผ่านมาได้ แต่เหมือนจะเบาลงเกือบทุกปีสำหรับ มอ ผมนะ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เกี่ยวไรกับ เรียนไม่จบวะ

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เชื่อผมเข้าเถอะครับ ผมผ่านมาแล้วเข้าซะเดือนนึงพอเริ่มสนิทกับเพื่อนแล้วหาข้ออ้างเลยครับ ทำงานพิเศษ หรืออะไรก็ได้ ให้ดูไม่น่าเกลียด ไม่งั้นโครตเหนี่อย บางที่โดนทั้งเทอม ว่างแค่ช่วงสอบ555
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ปัญญาอ่อนครับ รุ่นพี่พวกนี้ มันมีอยู่จริงครับ บ้าการรับน้องเข้าเส้น
    ผมปี 3 แล้ว ผมเห็นแบบแนวๆ นี้ทุกปี ไม่รับจะไม่จบหรอ เหอะๆๆๆ พวกมันต่างหากที่จะไม่จบ
    เห็นมาเรียนแต่ช่วงรับน้อง หลังจากนั้นอย่าหวังจะเจอหน้าพวกมัน
    อย่าไปเชื่อมันครับพวกรุ่นพี่(บางคน) ไม่อยากเข้าก็ไม่ต้องเข้า มันทำอะไรเราไม่ได้
    มันจะชอบขู่เราถ้าเราไม่เข้า ว่า ไม่รักเพื่อนบ้างโน่นนีบ้าบอ เป่าหูเพื่อนเราคนอื่นให้เกลียดเรา เลวๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    มอผม วิศวะรับน้องเบามากคับ 555 ไม่เข้าก็ไม่ได้ว่าอะไร ไม่มีการขู่ ไม่มีการรุมทำร้าย แค่จะไม่ได้ของที่ระรึกประจำรุ่นอะไรทำนองนี้ ผมถามรุ่นพี่เขาก็บอกว่าสมัยก่อนมันก็โหดอยู่ แต่มันเบาลงเรื่อยๆ เพราะอาจารย์ไม่อยากให้การรับน้องวิศวะมีภาพลักษณ์ในเชิงลบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมมีเพื่อนที่คณะอยู่คนหนึ่ง ช่วงเดือนเเรกที่รับน้องเคยเห็นเธอมาเเค่วันเดียว เวลาเรียนเธอก็นั่งเรียนกับเพื่อนเเค่ไม่กี่คน เธออยู่คนเดียวมาตลอดและก็ไม่เคยร่วมกิจกรรมอะไรเลย จนมาถึงตอนประกาศผลสอบกลางภาคปรากฎว่าเธอสอบได้ที่ 1 ของห้อง หลังจากนั้นก็มีเเต่คนเข้าไปหาเธอขอให้ช่วยติว ช่วยสอน มีเเต่คนอยากรู้จักเธอทั้งๆที่เธอไม่เข้ารับน้องเเละไม่เอารุ่นด้วยและเธอก็ยังสอบได้ที่1ทุกเทอมแล้วทุกคนก็รู้จักเธอมีเเต่คนอยากรู้จักอยากเป็นเพื่อน
    ปล.ผมเรียนนิติ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    รุ่นพี่เป็นคณบดี ประจำสาขาหรอไง ไม่เข้าก็จบมาแล้ว
    เคยเจอมีขู่อ้างว่า อาจารย์ไม่ให้เกรด บอกตรงไม่สนมาออกค่าเทอมให้สิ ค่อยว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ฮาดีครับ ไม่รับน้อง = เรียนไม่จบ

ตั้งแต่เรียนปวช.-มหาวิทยาลัยผมก็ชิ่งกลับก่อนตลอด ไม่เคยไปเข้าแถวให้รุ่นพี่ซ่อมเลยสักครั้งเดียว

แต่ผมไม่ได้มีอคติอะไรกับระบบ Sotus นะ แค่ไม่ชอบถูกบังคับออกคำสั่งเท่านั้นเอง ไม่สมัครใจก็เลยไม่เข้าร่วม แต่ต้องยอมรับเลยว่าหลังจากนั้นโดนคนหมู่มากกดดันนี่มันอึดอัดจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมกำลังขึ้นปี4 วิศวะ ตอนปี1ผมไม่ทำกิจกรรมอะไรทั้งนั้นถ้าผมไม่อยาก
    ผมเข้ากิจกรรมน้อยมาก บางทีเซ็งๆไม่มีไรทำก็เข้าไปดูขำๆว่าเขาทำไรกัน
    ผมอยู่บ้านเช่าไม่ค่อยเป็นไร แต่มีเพื่อนผมอีกคนที่อยู่หอใน เวลามีกิจกรรมทีต้องหนีไปแอบห้องรุ่นพี่ที่เขาเข้าใจบ้าง มาบ้านผมบ้าง
    ไอ้พวกคลั่งกิจกรรมมันชอบมาตามที่ห้องเพื่อนผม บางทีมันก็รู้แหละว่าแอบอยู่ห้องรุ่นพี่แต่มันไม่กล้าเข้าไป มันก็ตะโกนด่าลอยๆเสียๆหายๆ เพื่อนมาเล่าให้ฟังผมโคตรไม่ชอบใจ ใครอยากทำก็ทำไปดิครับ จะมาด่าคนไม่อยากทำเพื่ออะไร

ปัจจุบัน เพื่อนผมคนนี้คือ 1ใน4คนของเอก ที่เกรดเฉลี่ยเกิน3 และถ้าไม่มีเพื่อนคนนี้ผมก็คงมาไม่ถึงวันนี้เหมือนกัน
    ส่วนไอ้พวกที่เย้วๆ คลั่งกิจกรรม ซึ่งพวกผมเรียกว่า "กลุ่มคนใจ"ที่ชอบด่าพวกผมลับหลัง (เพราะไม่เข้ากิจกรรม?) มีจำนวนไม่น้อยที่ถูกรีไทร์
    เอ้าตรูล่ะงง รักกันมาก ไม่เห็นมีใครช่วยเลยครับเวลาจะโดนไทร์ อ่าห์เพื่อนร่วมรุ่นที่รัก หายหัวหมดเบย ขำสรัสๆ

//ระบายล้วนๆ เกี่ยวกับกระทู้ไหมไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Dis Credit ****ๆๆๆๆๆๆ ^___^
    มองได้แง่เดียวสินะ****ๆๆๆๆ ^___^

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    สมัยเรียน มือ 1 สาขา มันก็ไม่ได้เข้ากิจกรรมนะ - -a

พวกคลั่งโซตัสขึ้นสมองก็เยอะ ทำเป็นอ้างพี่ อ้างน้อง แค่ทำเพราะมันคะนองเท่านั้นแหละ ประมาณว่ามีออำนาจอยู่ในมือไง

แต่จบมาเส้นสายมันช่วยได้จริงนะ ถ้าพี่ๆคุณไปทำดีไว้อ่ะ

แต่ถ้าพี่ๆคุณไปทำแย่ๆไว้กับหน่วยงานต่างๆ รุ่นน้องซวยแน่ๆ

เหมือนคนรู้จักตอนนี้ทำงานอยู่บริษัทผลิตอาหารแช่แข็งส่งออกรายใหญ่ของไทย

รุ่นน้องเข้าไปสมัครงาน เค้าเอาเลย ทั้งๆที่เกรดแค่ 2.5 กว่า ใบสมัครแต่ละคนมา 3+ ทั้งนั้น

เรียนจบไม่จบ มันไม่ได้อยู่ที่รับน้องหรอก เข้าก็ได้ ไม่เข้าก็ได้

ส่วนงานจะได้หรือไม่ได้ ถ้าไปเข้าที่เดียวกับที่พรรคพวกคุณอยู่ มันก็พอได้

แต่สุดท้ายแล้วทุกอย่างอยู่ที่ตัวคุณเอง จบมหาลัยไหนไม่สำคัญ เกรดเท่าไหร่ไม่สำคัญ (แต่ 2.75+ ไว้ก็ดีนะ เพราะราชการส่วนใหญ่เอาเกรด ถ้าเอกชนก็ลอยลำไป - -a)

สิ่งสำคัญอยู่ที่ตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Sotus ปัญญาอ่อนคับเลี่ยงได้เลี่ยง เสียเวลาเสียสุขภาพจิต เสียเงินด้วยบางที

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ทำไมต้องรับน้องหลอครับ ? รับแบบดีๆ ไม่โหดไม่มีแกล้ง แค่เล่นกิจกรรม สร้างความสามัคคีแบบนี้ไม่ได้หลอครับ ผมฟังจากเพื่อนๆที่เรียนมหาลัย เขาบอกโดนหนักมาก
    แล้วส่วนตัวผมไม่ชอบให้ใครมาสั่งด้วยสิ แบบบอกดีๆ อะได้ แต่สั่งทำนู่นทำนี่ ทำโหดๆมันเกินไป อะครับ แต่ผมไม่ได้เรียนมหาลัยนะเลยไม่เข้าใจเขาทำกันยังไง

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ระบบ Sotus ถ้าใช้ดี ๆ ก็มีประโยชน์นะ ใช่ว่าจะไร้สาระปัญญาอ่อนขนาดนั้นแหม่

อย่างมหาลัยผมสาขาผมก็ใช้ระบบนี้ เลยพอจะรู้ว่าบ้างว่ามันเพื่ออะไร? สำหรับ ม ผมมีเวลาในการซ้อมรับน้องก่อนถึงวันรับน้องใหญ่แค่ 1 อาทิตย์ เพราะงั้นระบบนี้จะใช้ได้ดีกับคนหมู่มาก (สาขาผมคนน้อย แต่ไม่รู้จะใช้ระบบนี้ทำหอกอะไรไม่รุ) ที่สำคัญคือเวลามันน้อยมาก เพราะงั้นทุกคณะทุกสาขาที่มหายลัยผมเลยใช้ระบบนี้กันแทบทั้งหมด (แต่จริง ๆ มันเป็นความคิดผิด ๆ ที่ใช่ระบบนี้ในการรับน้อง) เพราะใช้วิธีการบี๊พน้อง ไซโคน้องช่วยในการให้น้องตื่นตัวในการทำกิจกรรม แต่หลัก ๆ ระบบนี้คืออยากให้รุ่นน้องรักกันสามัคคีกันก่อนถึงวันรับน้องใหญ่ภายในเวลา 1 อาทิตย์ (ขอเน้นย้ำเฉพาะ ม ผมนะ)

สรุปคือ ระบบนี้เหมือนกับว่า ถ้าใช้เป็น รุ่นพี่เตี๊ยมกันมาดี มีแผนการรับน้องที่วางไว้แล้ว ก็จะเป็นระบบที่ดีเหมือนกันนะผมว่า เพราะระบบนี้คือ 'การแสดง' ล้วน ๆ และการแสดงที่ดีต้องไม่ถึงเนื้อถึงตัว เหมือนกับทหารที่ใช้แต่เสียงเท่านั้น นอกนั้นไม่มีสิทย์กระทำใด ๆ กับรุ่นน้องเลย (สำหรับสาขาผมเมื่อรับน้องใหญ่ผ่านไปรุ่นพี่ก็คืนสู่ร่างเดิม กล่าวขอโทษน้อง ๆ พร้อมให้เหตุผลอธิบาย)

ปล. ระบบโซตัสนี้ใช้ผิด ๆ คือระบบเด็กช่างเต็ม ๆ มีทั้งตบทั้งเตะ กินเหล้า เมายาดูดกัญชา แบบนันมันไม่ใช่ ไม่ทำตามรุ่นพี่ก็โดนอีก มีหลายสาขาที่มหาลัยผมรับเหมือนกับเด็กช่าง คือ รุ่นน้องเจ็บตัวอะเอาง่าย ๆ อันนั้นคือไร้สาระจริง

ปล2. ไม่รับน้องคุณก็จบได้ ถ้าขยัน + ตั้งใจเรียน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 8th July 2014 เมื่อ 21:36

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ทำอะไรก็พิด

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Drama ON !!!