ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498

Question ว่าด้วยเรื่องข่มขืน..!

ผมคิดว่าสาเหตุที่คนข่มขืนกันบ่อยเพราะว่า กระทรวงบล๊อคเว็บทั้งหลาย ทำให้เขาไม่สามารถระบายอารมณ์ได้ เลยไปใช้กับด้านนอกแทน ผิดไหม?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    สำหรับผม นะถ้าคนมันคิดจะทำมันก็ต้องทำแหละครับ มันขึ้นอยู่กับสันดานคนมากกว่า

แหละอีกอย่าง กฎหมายไทยก็ยังอ่อนปวกเปียกอยู่ #สำหรับความคิดเห็นส่วนตัว (ไม่ได้ตั่งใจ ม่าม่านะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonfa20 : 8th July 2014 เมื่อ 19:23
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    เว็บประจำ จขกท โดนบล็อคเหรอครับ 55555
    ไม่เห็นจะเกี่ยวกันเล้ยยยยยยย = ='
    . ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ไม่ครับ มันเกี่ยวกับจิตสำนึกและการสั่งสอนของผู้ใหญ่ที่เป็นตัวอย่างในสังคมเนี่ยแหละครับ พอเด็กโตขึ้นในวัยที่พร้อมจะสิบพันธุ์ก็มีความต้องการทางเพศ ในเมื่อผู้ใหญ่ไม่สามารถสอนหรือไม่ว่างสอน(ประเทศเราจะอายไม่กล้าสอนกันครับ )ที่นี้เด็กจะเรียนรู้จากไหน ก็ต้องไปลองหากันเอง
    แล้วปัจจุบันสื่อลามกเยอะแยะครับ คือง่ายๆไม่มีใครสอนให้เด็กพวกนี้ระบายอารมณ์ในทางที่ถูกไงครับ มันเลยไปทำตามนู่นนี่ที่ไม่เหมาะไม่ควร

ปล.ฝรั่งเค้าสอนยันท่า เวลาสอดใส่ บลาๆๆ เลยนะครับ แบบกับหุ่นน่ะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปกติเว็ปเปิด มันก้มีข่าวข่มขืน เรื่อยๆเหมือนกันหละนะ 555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ไม่เกี่ยวเลยสักนิดเว็บโป้มีเป็นแสนบล็อคได้อย่างก็5%จากทั้งหมด(ที่บล็อคๆกันนี้ก็เฉพาะที่นิยมในไทย) ยังมีตามเฟคหรือบลองอื่นๆอีกเยอะแยะ
    ถ้ามถามเอาขำผมคงไม่ขำครับยังจิตตกกับคดีน้องแก้วอยู่นอนไม่หลับตั้งแต่เมื่อวาน

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    คงไม่เกี่ยวกับ บล๊อคเว็บ หลอกมั้งครับ นับตั่งแต่ มนุษย์เกิดขึ้นมา มนุษย์ก็ข่มขืนกันมาโดยตลอดถึงจะผ่านไปเป็นล้านปีแล้วก็ยังไม่หยุด จะหยุดได้ก็คงต้องไม่มี มนุษย์ 555

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ข้ออ้างชัดๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ไม่ใช่หรอกคับ น้องแก้วนี่น่าสงสารมากน้ะคับ ไอคนทำนี่มันก็ bad เกิ๊นน ทำอะไรไม่คิด ไปตายในคุกแน่นอนครับแบบนี้

นี่ครับเฟสไอ here นั่น >> https://www.facebook.com/banggamebangsue55 << มีแต่คำว่า "ประหารชีวิต" เต็มไปหมดเลยครับ

มีแต่คนรุมด่า สาปแช่ง ก็สมควรอยู่ล้ะครับคนแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlimZ : 8th July 2014 เมื่อ 20:14

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ที่จขกท.คิดนั้นไม่ผิดหรอกครับ เพียงแต่มุมมองยังไม่กว้างพอ

จะบอกว่าไม่เกี่ยวก็ไม่ได้ คิดว่ามีส่วนน้อยมาก สื่อลามกมันหาง่ายตามแผงหนังสือ โทรทัศน์ หรือบางทีแค่เห็นผู้หญิงแต่งตัวเซ็กซี่ก็เกิดอารมณ์ได้แล้ว

ยิ่งถ้ามีเหล้า ยาเสพติดมาร่วมด้วยยิ่งกระตุ้นให้คนกล้าก่ออาชญากรรมมากขึ้น คนที่ต้องรับกรรมก็เป็นเด็กกับผู้หญิงนี่แหละ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เว็บประจำเค้าโดนอุ้มมั้งครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    นั่นสินะ เว็บโปรดผมโดนอุ้มหลายเวปเลย

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    กฏหมายไทยต้องมีบทลงโทษให้หนักๆ

พวกข่มขืนผมคิดว่าแค่จับมันเข้าคุกหรือประหารมันสบายเกิน

ต้องจับมันมาลงโทษโดยการจับมันนอนแล้วจับอ้าขาไว้แล้วใช้ไม้ฟาดไปที่ไข่มันให้เต็มแรงสัก 3-4 ที

เอาให้มันเจ็บปวดทรมารสุดๆไปเลยพวกสัตว์นรกพวกนี้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าสาเหตุที่คนข่มขืนกันบ่อยเพราะว่า กระทรวงบล๊อคเว็บทั้งหลาย ทำให้เขาไม่สามารถระบายอารมณ์ได้ เลยไปใช้กับด้านนอกแทน ผิดไหม?
    สงใสจะเก็บกดนะครับ ฮ่าๆ ว่าเเต่เว็บประจำ เจ้าของกระทู้คือ อะไยเหย๋อ อ อ 55 5 +

.. .. โลกเราก็อย่างนี้ล่ะ อยู่ยากขึ้นทุกวัน ทางที่ดี ผมว่า ผู้หญิงเราน่าจะเซฟตัวเองก่อน เเล้วเรื่องดีๆก็จะตามมาเอง ^___^"

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    1
    ไม่อ่ะ คนคิดจะทำ มันก็จะทำอ่ะ คิดดูนะ ยิ่งดูมากๆ หมกมุ่น แล้วเกิดอยากจะของจริงอะ่ ? ตรงข้ามกับ จขกท เลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ที่จขกท.คิดนั้นไม่ผิดหรอกครับ เพียงแต่มุมมองยังไม่กว้างพอ

จะบอกว่าไม่เกี่ยวก็ไม่ได้ คิดว่ามีส่วนน้อยมาก สื่อลามกมันหาง่ายตามแผงหนังสือ โทรทัศน์ หรือบางทีแค่เห็นผู้หญิงแต่งตัวเซ็กซี่ก็เกิดอารมณ์ได้แล้ว

ยิ่งถ้ามีเหล้า ยาเสพติดมาร่วมด้วยยิ่งกระตุ้นให้คนกล้าก่ออาชญากรรมมากขึ้น คนที่ต้องรับกรรมก็เป็นเด็กกับผู้หญิงนี่แหละ
    ตามนั้นคับ ไม่ต้องหนังโป๊ ไม่ต้อง H-Anime แค่มีผู้หญิงแต่งตัวล่อแหลม เด็กผู้หญิงหน้ารักๆ อยู่ในที่เปลี่ยว + เหล้า + ยา = คดีข่มขืน

ผมเคยอ่านข่าวที่นักข่าวไปสัมภาษณ์นักโทษคดีข่มขืน เขาก็บอกว่าเหตุจูงใจหลักคือ ผู้หญิงแต่งตัวล่อแหลม เด็กผู้หญิงหน้ารักๆ "อยู่ในที่เปลี่ยว" ส่วนเหล้ากับยาเป็นตัวเสริมทำให้ผู้ก่อคดียับยั้งชั่งใจไม่ได้ และจะมีเรื่องของความหื่นส่วนบุคคล กับการเก็บกดทางเพศของแต่ละคน

ที่ จขกท บอกว่ากระทรวงบล๊อคเว็บผมว่าส่วนน้อยถึงน้อยมาก เพราะเว็บประจำผมยังไม่เห็นโดยบล๊อคเลยซักอัน 555 แต่ยอมรับว่าการเก็บกด ไม่ระบาย มันมีส่วนบ้างไม่มากก็น้อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    กฏหมายไทยต้องมีบทลงโทษให้หนักๆ

พวกข่มขืนผมคิดว่าแค่จับมันเข้าคุกหรือประหารมันสบายเกิน

ต้องจับมันมาลงโทษโดยการจับมันนอนแล้วจับอ้าขาไว้แล้วใช้ไม้ฟาดไปที่ไข่มันให้เต็มแรงสัก 3-4 ที

เอาให้มันเจ็บปวดทรมารสุดๆไปเลยพวกสัตว์นรกพวกนี้
    มันคือการทรมานนักโทษดีๆนี่เอง ซึ่ง "ไม่ได้รับการยอมรับโดยสากล" เป็นการกระทำที่ปราศจาก "หลักมนุษยธรรม" ซึ่งเป็นที่ยอมรับเกือบทั่วโลก
    ปัจจุบันที่มีกระแสให้นักโทษคดีฆ่าข่มขืนต้องรับโทษประหารนั้น ต้องบอกว่าสมัยก่อนมันก็เคยมีกระแสนี้มาแล้ว ผ่านไปซักพักก็เงียบ
    ผมอยากบอกว่ามันเป็นอารมณ์ของคนล้วนๆ โทษฐานฆ่าคนอื่นต้องชดใช้ด้วยความตายเท่านั้น? ฟังดูบ้านป่าเมืองเถื่อนยังไงไม่รู้นะ 55

และผมเคยอ่านหนังสือที่เขียนโดยผู้คุมเรือนจำที่มีหน้าที่ประหารนักโทษในไทย เขาบอกว่าปัจจุบันหลายๆประเทศเลิกใช้บทลงโทษประหารชีวิตแล้วเพราะมันผิดหลักมนุษยธรรมสากล + มีผลวิจัยบอกว่าการจำคุกตลอดชีวิตทรมานกว่าการประหารชีวิต (แต่การประหารชีวิตมันทำให้ผู้ชมสะใจกว่านะสิ) ถึงแม้ว่าไทยยังคงมีโทษประหารชีวิตอยู่ แต่ในความเป็นจริงเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องพยายามไม่นำบทลงโทษนี้มาใช้จริง เอาไว้ขู่ให้คนกลัว ไม่กล้าทำผิดเฉยๆ

"ตลอดหลายสิบปีที่ผ่านมา ไม่มีนักโทษคนไหนในไทยโดนประหารชีวิตเลยแม้แต่คนเดียว" นักโทษประหารชีวิตส่วนใหญ่ได้รับโอกาสให้แสดงความสำนึกผิด ขออภัยโทษ รับสารภาพ บลาๆๆ เพื่อลดโทษเป็นจำคุกตลอดชีวิต และใช้ชีวิตในคุกให้เกิดประโยชน์ ทำตัวเป็นนักโทษชั้นดี เพื่อเป็นใบเบิกทางสู่การออกจากคุกนั่นเอง

ทั้งหมดนี้ก็เพื่อให้เป็นไปตามหลักมนุษยธรรม และคาดว่าในอนาคตไทยจะยกเลิกบทลงโทษประหารชีวิตเช่นกัน (แต่กลับมีกระแสแบบนี้มาคงไม่ได้ยกเลิกกันเร็วๆนี้แน่นอน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kachanking : 8th July 2014 เมื่อ 20:12

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    หรือ จขกท คิดจะไปข่มขืนใครหรือป่าวเพราะเวปโดนบล๊อคอะป่าว

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    การจะเกิดการข่มขืนได้ มันสามารถมีสาเหตุได้ 108 กรณีครับ ไม่จำเป็นว่า ต้องเป็นประเด็นเรื่องการห้าม การสงวนเรื่อง
    สื่อลามกใดๆอย่างเดียวหรอก การศึกษาก็เกี่ยวครับ ส่วนเรื่อง จิตสำนึก เราแก้ไม่่่ได้หรอกครับ
    ต่อให้ลากทฤษฎี Sexual Repression หรือ Psychoanalysis ของ Sigmund Freud มาอธิบาย
    สาเหตุการข่มขืน ยังอธิบายได้ไม่ครอบคลุมเลยครับ

ทุกอย่างเราต้องมองหลายๆมิติ หลายๆแง่มุม เพื่อไม่ให้เกิดการคาดคะเน หรือ 'มโน' จนรูปการณ์ถูกบิดเบือนจากอคติของเราเอง

มันอาจผิดที่ตัวฝ่ายหญิงก็ได้ ที่ไม่ระแวดระวังตัว
    มันอาจผิดที่ตัวฝ่ายชายก็ได้ ทีไม่ควบคุม ความต้องการทางเพศของตนเองให้ดี
    มันอาจผิดที่ระบบรักษาความปลอดภัยของรถไฟเองก็ได้ ที่ไม่มีการจัดการรักษาความปลอดภัยที่ดีพอ
    มันอาจผิดที่สังคมเรา ที่เป็นสังคมลดหย่อน โอนอ่อนผ่อนปรนก็ได้ ที่ไม่ว่าคนทำผิดจะทำอะไร แต่เวลาผ่านไปถ้าทำดีในคุกแปบเดียวก็ได้ลดโทษ
    มันอาจผิดที่กฎหมายไทยก็เป็นได้ ที่ไม่เอาจริงกับกลไกของกฎหมายในประเด็นการข่มขืน กระทำชำเรา
    มันอาจผิดที่กระบวนการยุติธรรมของไทยก็ได้ ที่ทำหน้าที่แบบไม่เด็ดขาด
    มันอาจผิดที่การศึกษาไทยก็เป็นได้ ที่ไม่สอน และพยายามปิดบัง ประเด็นเรื่องเพศศึกษา ให้เป็นของแสลง จนน่ารังเกียจในสังคมของโรงเรียน
    หรือ สภาวะแวดล้อมในสังคม สาธารณะ จนทำให้เรื่องเพศ กลายเป็นเรื่องของความน่ารังเกียจ ไม่สามารถหยิบยกขึ้นมาได้ในสังคม หรือในที่สาธารณะ

ฯลฯ

เห็นหรือเปล่าครับ ว่าเหตุปัจจัย บ่อเกิดของปัญหา อาจเป็นไปได้หลายแนวทาง อาจเป็นข้อใดข้อหนึ่ง
    หรืออาจจะทั้งหมด อันนี้ไม่มีใครทราบได้อย่างแท้จริง
    คนที่จะทราบได้อาจเป็นคุณ หรือเป็นผม แต่นั่นมันก็ไม่ใช่สาระสำคัญ
    สิ่งสำคัญอยู่ที่ว่า เมื่อเรารู้ตัว หรือ มีความเข้าใจเกี่ยวกับภัยเรื่องนี้แล้ว
    เราช่วยกระจายหรือบอกต่อความรู้ความเข้าใจ เรื่องเพศ เรื่องภัย ที่อาจเกิดกับผู้หญิง ไปให้คนใกล้ตัวหรือสังคม
    โดยไม่ต้องเขินอาย เกี่ยวกับ ความน่ากลัว หรือ ความเป็นของแสลง ในเรื่องเพศศึกษา
    ชอบกินไข่เจียว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เคยสงสัยหรือเปล่าทำไมประเทศไทยถึงมีกฎหมายปราบปรามสื่อลามก
    อย่างต่างประเทศ สื่อลามกเองก็มีในหายประเทศ ไม่ใช่แค่ญี่ปุ่น ประเทศตะวันตกส่วนใหญ่ก็มี ไม่มีจริงๆคือก็พวกประเทศอิสลาม นอกจากนี้ยังมีกฎหมายการปราบปรามการค้าบริการทางเพศ

แต่เมืองไทยกลับมีอาบ อบ นวดเต็มไปหมด

เพราะอะไรง่ายๆ ถ้าคนมันนั่งชักว่าวอยู่บ้านหมดใครจะไปเที่ยวอ่าง และอย่างว่าละคับปัญหาสังคมมันก็มาจากเรื่องนี้เหมือนกัน คือคนมันไม่มีที่ระบาย สุดท้ายก็มาระบายกับเหยื่อที่ไม่รู้อีโหน่อีแหน่ ผู้ต้องหาดีข่มขืนส่วนใหญ่ในไทยเป็นคนจนสังเกตดูเพราะไม่มีเงินไปเที่ยวอ่าง

อีกอย่างปัจจัยอีกอย่างก็คือละครไทยอะแหละ มีข่มขืนทุกเรื่อง แถมพระเอกข่มขืนนางเอกด้วยนะ คนมันซึมซับเรื่องแบบนี้มาจากในละครอะแหละ สังเกตง่ายคับเมืองไทยมีค่านิยมจับผู้ชาย จับฝรั่งอยู่เยอะ เพราะจากละครอะแหละ เพราะทุกเรื่องจะมีศึกแย่งกระปู๋ทองคำทุกเรื่อง

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    กฏหมายประเทศไทยมันกากคับ ไม่ประหารโดนตลอดชีวิต

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ยังงี้ต้อง ตอน...ทิ้ง จบเลย

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    จะปิดเวบหรือเปิดมันก็ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ มันอยู่ที่สันดานคนล้วนๆ ในกรณี ไม่ปิด ดูแล้วอยากลองของจริงเยอะแยะไป คนจะชั่วมันอยู่ในสันดาน คนดูแล้วไม่ไปทำไรคนอื่นก็มี
    CPU I7 4790 3.60GHz / VGA ASUS GTX 980 / SSD 128 Gb / PSU GX 750W / GIGABYTE Z97X-GAMING 3 / RAM 16 GB

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ล่าสุด ข่าวเกี่ยวกับการข่มขืนนั้นมีข่าว บอกว่า สเปรย์พริกไทยโดนปรับเยาะกว่าคดี ข่มขืน และตอนนี้กำลังแก้ส่วนนี้ไห้ สเปรย์พริกไทย ลดร่ะดับความรุนแรงลง อยู่มั้งน่ะ เพิ่งดูผ่าน ช่อง 7
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไม่เกี่ยวมั้ง จขกท

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonfa20 อ่านกระทู้
    สำหรับผม นะถ้าคนมันคิดจะทำมันก็ต้องทำแหละครับ มันขึ้นอยู่กับสันดานคนมากกว่า

แหละอีกอย่าง กฎหมายไทยก็ยังอ่อนปวกเปียกอยู่ #สำหรับความคิดเห็นส่วนตัว (ไม่ได้ตั่งใจ ม่าม่านะครับ)