ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Angry [[ด่วน!!]] เพื่อนจะอัพคอมแต่เห็นสเปคเก่าละเครียด

ตามนี้ครับ สอบถามเพื่อความรู้ครับ ไม่ดราม่านะ

CPU Intel Core 2 Duo E7200
    M/B Asus P5KPL/1600
    VGA GeForce GT 220
    RAM DDR2 1*3 = 3 GB
    HDD 250GB
    PSU วัตต์เทียมกากๆ
    CASE กากๆ

มันจะอัพ

SSD SAMSUNG 840 Pro Series 128GB 4,690 บาท
    VGA ASUS R9 280X-DC2T-3GD5 12,900 บาท
    PSU Corsair RM 850 5,390 บาท
    CASE Obsidian 450D 3,990 บาท

ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน CPU M/B RAM ตามมาติดๆ
    จะได้ไหมสอบถามผู้รู้ ผมเพลียละตอบมันมา 7 วันละ
    ผมประกอบเอง คิดหนัก พี่แกเค้าอยากเปลี่ยนแบบนี้
    (ยึด GT220 มันมาใช้แทนคุ้มไหมวะ) อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ an4lysis อ่านกระทู้
    มันขวดขนาดไหนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย
    เพื่อนมันจะได้รู้ด้วย จะเอามาเล่นเกมส์ เฟส หนัง แก้เซงไปก่อนพอไหวไหม

มันขวดขนาดไหนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย
    เพื่อนมันจะได้รู้ด้วย จะเอามาเล่นเกมส์ เฟส หนัง แก้เซงไปก่อนพอไหวไหม

สเป็คของผมเมื่อก่อน
    Cpu Core i3 540
    M/b Asrock H55M-LE
    Ram DDR3(1333) 4GB*2 . Kingston
    Hdd 1TB SATA-II /500 GB. SATA-III Samsung
    Vga EVGA GTX 670
    Psu Corsair AX850
    Case Corsair 600T

ฺเกมหนักจัดหมด ตอนนี้ขายกินหมดละ ใช้ i5 4440 การ์ดจอออนบอด ประหยัดไฟมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an4lysis : 9th July 2014 เมื่อ 02:27
    เรื่อยๆ

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ an4lysis อ่านกระทู้
    ตามนี้ครับ

CPU Intel Core 2 Duo E7200
    M/B Asus P5KPL/1600
    VGA GeForce GT 220
    RAM DDR2 1*3 = 3 GB
    HDD 250GB
    PSU วัตต์เทียมกากๆ
    CASE กากๆ

มันจะอัพ

SAMSUNG 840 Pro Series 128GB 4,690 บาท
    ASUS R9 280X-DC2T-3GD5 12,900 บาท
    Corsair RM 850 5,390 บาท
    Obsidian 450D 3,990 บาท

ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน CPU M/B RAM ตามมาติดๆ
    จะได้ไหมสอบถามผู้รู้ ผมเพลียละตอบมันมา 7 วันละ
    ผมประกอบเอง คิดหนัก พี่แกเค้าอยากเปลี่ยนแบบนี้
    (ค่าจ้าง GT220 มัน T_T คุ้มไหมวะ) อิอิ
    เพื่อนกันไม่มีค่าจ้างหรอกไอ้น้อง
    ส่วนเรื่อง spec แนะนำให้เก็บเงินรอจนได้สัก 30-40K แล้วมาคุยกันใหม่
    จัดแบบนี้คอขวดอย่างบอกไม่ถูก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ถ้าของตามนี้มาใส่มันก็จะขวดสิครับ 555555555
    มันจะบังคับให้ MB CPU Ram ตามมาติดๆโดยอัติิโนมัติ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89

Angry

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    เพื่อนกันไม่มีค่าจ้างหรอกไอ้น้อง
    ส่วนเรื่อง spec แนะนำให้เก็บเงินรอจนได้สัก 30-40K แล้วมาคุยกันใหม่
    จัดแบบนี้คอขวดอย่างบอกไม่ถูก
    ไม่ได้จ้างหรอก เพื่อนรักมากคนนี้ ขอตรงๆตอนทีมวิวดูให้เลย 55
    ปล. ตัวเองไม่มีกาดจอใช้
    ผมก็คิดว่ามันคอขวดเกินเลยไม่กล้าตัดสินใจเอง ^^

เพื่อนเสียใจด้วยนะ สเปคนายไม่ได้ไปต่อ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an4lysis : 9th July 2014 เมื่อ 01:22
    เรื่อยๆ

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ยกชุดจะดีกว่าครับ ประกอบแบบนี้
    Ram ไปไม่ไหว Cpu ด้วย แล้วก็เคส ตั้ง 4000 เอาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ valhallaboyz อ่านกระทู้
    ถ้าของตามนี้มาใส่มันก็จะขวดสิครับ 555555555
    มันจะบังคับให้ MB CPU Ram ตามมาติดๆโดยอัติิโนมัติ
    มันขวดขนาดไหนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย ครับ

Ram DDR3(1333) 4GB*2 . Kingston
    Hdd 1TB SATA-II /500 GB. SATA-III Samsung

ฺเกมหนักๆจัดหมด ฮิๆ ตอนนี้ขายกินหมดละ ใช้ i5 4440 การ์ดจอออนบอด ประหยัดไฟมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an4lysis : 9th July 2014 เมื่อ 02:22
    เรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ยกชุดจะดีกว่าครับ ประกอบแบบนี้
    Ram ไปไม่ไหว Cpu ด้วย แล้วก็เคส ตั้ง 4000 เอาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ย
    รู้ว่าคอขวด แต่จนถึงขั้นใช้เล่นแก้ขัดไปก่อนไม่ได้เลยหรือป่าวครับ
    สเป็คในฝัน อุดมคติของผมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an4lysis : 9th July 2014 เมื่อ 02:00
    เรื่อยๆ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    รู้ว่าคอขวด แต่จนถึงขั้นใช้เล่นแก้ขัดไปก่อนไม่ได้เลยหรือป่าวครับ
    เขาก็บอกกันมา 3 คนละว่าให้เก็บตังซื้อยกชุดไปเลย ท่านก็ยังจะเถียง ดันทุรังอยากจะซื้อมาก่อน ถ้าจะยืนกรานขนาดนี้ซื้อไปเถอะครับ แล้วซื้อพวก CPU M/B RAM มาเติมให่ไวเลย

ดีไม่ดีเล่นเกมได้ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่

ปล.นี้มันปั้มโพสชัดๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ขวดมากมาย ถึงซื้อมาก็แลคเล่นกระเหมือนเดิมอาจดีกว่าเดิมนิดหน่อย

ปล.จากที่ผมบวกตังทั้งหมดที่ท่านจะซื้อมันมีอยู่ที่ 26970 บาท
    อันนี้ผมจัดเสป็กให้แบบไม่เจอคอขวดและเล่นลื่นในราคาไม่เกินที่คุณมีเงินอยู่และผมคิดว่าหน้าพอใจสำหรับคุณนะ
    เสป็กนี้ราคา 26860 บาท
    [IMG][/IMG]

อีกอันการ์ดจอซี่รี่เดียวกันความแรงเท่ากันแต่ต่างยี่ห้อราคาถูกกว่าแต่แรงเท่าตัวบน ราคา 25560 บาท
    [IMG][/IMG]

ปล.รับประกันเล่นลื่นบวกแรงแน่นอน
    และในอนาคตค่อยซื้อ ssd ทีหลัง ถ้าซื้อแบบที่ จขกท คิดผมบอกได้คำเดียวผิดหวังแน่

ปล2.ส่วนคอมเครื่องเดิมเก็บไว้ดูหนังฟังเพลงไปไม่ก็ขายเป็นมือสองไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 9th July 2014 เมื่อ 02:33

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขวดไม่ใช่ขวดทำมะดานะ ขวด โจตันเลยนะนี่

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    ผมว่าถ้าจะอัพขนาดนั้นนะ ซื้อใหม่ยกชุดเลยดีกว่า ถึงท่านอัพมาการ์ดจอจะเสียของเปล่าๆ แล้ว ssdจะให้เร็วแรมก็ต้องร็วพอสมควรด้วยนะครับ

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ถ้าคิดจะอัพ CPU กะ M/Bอยู่แล้ว ก็ตามนั้นเลยครับ เมื่อก่อน ผมก็เก็บเงินค่อยๆอัพทีละอย่างเหมือนกัน

ถามว่ามันคอขวดไหม มันเกิดแน่ๆครับเพราะ CPU กะ M/B ยังไม่ได้อัพตอนนี้หนิ ถูกไหม เพราะฉะนั้นก็ไม่ต้องคิดเรื่องคอขวด เพราะไงเราก็จะเปลี่ยน CPU กะ M/B อยู่แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มันขวดขนาดไหนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย ครับ

ฺเกมหนักๆจัดหมด ฮิๆ ตอนนี้ขายกินหมดละ ใช้ i5 4440 การ์ดจอออนบอด ประหยัดไฟมาก
    อาการคอขวด จากประสบการณ์ที่เคยพบมาก็ การ์ดจอเทพๆนะ แต่ CPU ไปไม่ถึง อาการจะเป็นประมาณว่าปรับภาพได้สุดที่การ์ดจอจะรับไหวเลยแหละ ภาพสวย ลื่น แต่จะมีอาการกระตุกเป็นเวลา CPU มันตัน อารมณ์ประมาณว่าดูหนัง แผ่นสะดุด ยิ่งเกมส์ที่ใช้ cpu เยอะๆ ยิ่งเป็นหนักจนเล่นไม่เลย ประมาณนั่นครับ
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ก็เข้าใจนะครับว่าแต่ละคนตอบไม่ตรงคำถามคุณ เป็นผมผมก็หนักใจตอบก็ตอบเหมือนจะบ่ายเบี่ยงเหมือนไม่กล้าตอบหรือไม่รู้พอ
    ก็เจ้าของกระทุกไม่เข้าใจคำว่า "คอขวดมาก" จะพิมพ์กี่ครั้งเขาก็สงสัยอยู่ดีน่ะสิครับคุณ Kyonman ซึ่งเขาต้องการแค่ "ได้หรือไม่" แค่นั้นครับ
    เวลาจะตอบคำถามใครก็ควรตอบให้ตรงคำถามก่อนก็ครับ แล้วจากนั้นค่อยแนะนำอย่างอื่นเพิ่ม ไม่ใช้ตอบตามความคิดของตัวเองอย่างเดียว

เล่นเกมแก้ขัดไม่ได้ครับ เล่นไปก็เสียอารมณ์เปล่าเปล่า ทั้งกระตุกทั้งค้าง จังหวะเกมเสียหมดครับ
    ส่วนถ้าจะเอาไปดูหนังฟังเพลงหรือทำงานที่ไม่ใช่กราฟฟิก ผมว่าก็ไม่คุ้มอีกเหมือนไม่ได้เปลี่ยนการ์ดจอใหม่
    (เล่นเอาซะแบบดูรู้เลยว่าไงมันก็คอขวด ใส่แบบนั้นระวังค้างครับ ส่วนคอขวดแค่ไหนไม่รู้เพราะไม่น่ามีใครจะทำ)

บอกเพื่อนคุณว่าแก้ขัดมันต้อง CPU mainboard ram psu แล้วใช้การ์ดจอออนบอร์ดซึ่งการ์ดออนบอร์ดเดียวนี้แรงนะครับระดับเดียวกับการ์ดจอระดับต่ำรุ่นใหม่ๆ
    ซึ่งคุณก็รู้อยู่แก่ใจเพราะใช้อยู่ (CPU Mainboard Ram มันต้องเปลี่ยนพร้อมกัน เพราะคอมเพื่อนคุณล้าสมัยแล้ว ซึ่งผมจะไม่อธิบายเดียวยาว)

ส่วนเรื่อง harddisk ถ้า hdd ตัวเดิมถ้าใช้ได้ก็ใช้ไป เพราะ hdd ช้ามันก็แค่รอโหลดนานไม่ส่งผลให้เกมหรือการทำงานดูกระตุก
    หรือถ้าเงินเหลือก็ซ้อ ssd 64 GB ไปก่อนแล้วพอมีเงินค่อยซื้ออีกตัวมาต่อแบบ raid 0 ก็ได้นะครับเร็วคูณ 2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 23rd July 2014 เมื่อ 11:40

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ถ้าเป็นผมน่ะครับ
    ผมจะอัพ CPU/MB ก่อน การ์ดจอทีหลัง(จขกท บอกเดี่ยวจะอัพมาติดๆแสดงว่ามีงบอัพต่อในไม่ช้า)
    ดูจากงบแล้วเป็นผมเอา i7 + m/b ที่รองรับSLI/CF ไปเลย (การ์ดจอทีหลังเอาออนบอร์ด i7 เล่นไปก่อน)
    Intel HD Graphics 4600 มันแรงเหมือนกันน่ะ

เพราะ
    -------------------------------------------------------------------------------------------
    -CPU/MB เราไม่ได้อัพเกรดบ่อยๆเหมือนการ์ดจอ
    -ถ้าจะอัพเพื่อเล่นเกมใหม่ในอนาคตส่วนใหญ่ที่เปลี่ยนกันบ่อยคือการ์ดจอ
    -การ์ดจอตกรุ่นไวกว่าในเรื่องของประสิทธิภาพ(CPU/MBแทบไม่ต้องเปลี่ยนเลยถ้าไม่ผ่านไปสักเจน 2เจน)
    -ราคาการ์ดจอเดียวมันก็มีช่วงลด จริงๆไม่จำเป็นต้องรีบ(หากไม่ได้คิดจะใช้เดี่ยวนั้น)

SSD มีงบก็จัดไปเลยก็ได้ครับแต่ผมจะซื้อเป็นชิ้นสุดท้าย(เพื่องบไม่พอ อิอิ)

-------------------------------------------------------------------------------------------
    ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ จขกท จะซื้อตามที่คิดไว้ก็ไม่มีปัญหาอะไรได้เหมือนกัน