ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

Smile ซื้อโน๊ตบุ๊ค งบ 20,000 ???

พอดีว่าผมจะซื้อโน๊ตบุ๊ค งบประมาณ 20,000 บาท

นี้จะเอา สเปค ประมาณไหนดีครับ ถึงจะคุ้ม (เน้นเล่นเกมโดยเฉพาะเลยครับ ฮ่าฮ่า)

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanoktuch2 : 12th July 2014 เมื่อ 21:31

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มาถามไรเว็ปนี้ ไม่ได้กวนนะ แค่อยากรู้ว่ามาถามไรเว็ปนี้ ทำไมไม่ไปถามเว็ปพวก notebook โดยตรง มันน่าจะง่ายกว่านะ ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้องถามก่อนว่าซื้อที่้ร้านไหน แล้วลองไปดูที่ร้านนั้น แนะนำของ Lenovo ครับ ราคาถูกแต่(น่าจะ)สเปคเกินคุ้ม
    Jannina Weigel <3
    หาทีม DOTA2 ครับผม STEAM : Jannina W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้องถามก่อนว่าซื้อที่้ร้านไหน แล้วลองไปดูที่ร้านนั้น แนะนำของ Lenovo ครับ ราคาถูกแต่(น่าจะ)สเปคเกินคุ้ม
    Jannina Weigel <3
    หาทีม DOTA2 ครับผม STEAM : Jannina W

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    เน้นเล่นเกมส์ ซื้อ PC ดีกว่าคุ้มกว่าเยอะ

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    เน้นเล่นเกมส์ ซื้อ PC ดีกว่าคุ้มกว่าเยอะ
    ตามท่านนี้ครับ +1 คุ้มกว่า
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ใช่ครับเอาไปซื้อ pc ดีกว่า ทุกวันนี้เล่นอะไรไม่ค่อยได้เลย พอการ์ดจอร้อนมันก็จะทะลุมาถึงแป้นพิมพ์ ทีนี้ก็ไปไม่เป็นเลยทีเดียว เล่น cod ต้องเล่นวันละ 2-3 ด่าน ไม่งั้นเดินไม่ได้ ร้อนนิ้วครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    PC บ้านผมมีแล้ว lenuvo ครับ ของเค้าดีจริงๆ เอ่อ ผมอยากรู้ว่า AMD กับ Nvidia นี้ สำหรับ การ์ดจอ ชอบอันไหนมากกว่ากันหรอครับ

ส่วนตัวผม รู้สึกว่า AMD มันจะร้อนไวกว่า แต่แรงกว่า อ่า ส่วน CPU นี้ Intel หรือ AMD ส่วนใหญ่ ใช้อันไหนหรือครับ ??

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konai อ่านกระทู้
    PC บ้านผมมีแล้ว lenuvo ครับ ของเค้าดีจริงๆ เอ่อ ผมอยากรู้ว่า AMD กับ Nvidia นี้ สำหรับ การ์ดจอ ชอบอันไหนมากกว่ากันหรอครับ

ส่วนตัวผม รู้สึกว่า AMD มันจะร้อนไวกว่า แต่แรงกว่า อ่า ส่วน CPU นี้ Intel หรือ AMD ส่วนใหญ่ ใช้อันไหนหรือครับ ??
    ้เรื่องร้อนไวนี่ ขึ้นอยู่กับโครงสร้างตัว Notebook ด้วยครับว่ามีการออกแบบมาให้ระบายความร้อนได้ดีแค่ไหนรวมถึงวัสดุที่ใช้ด้วย

ในเรื่องของความแรงแนะนำให้เทียบรุ่นเอาครับ ซึ่งเว็ปที่ผมเข้าไปดูประจำคือ เว็ปนี้ครับ

http://www.notebookcheck.com/AMD-Rad....104345.0.html

สังเกตรายชื่อด้านขวาจะเป็นลำดับความแรงของการ์ดจอแต่ละตัวอยู่ครับ ยิ่งอยู่สูงยิ่งแรง