ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,215
    ได้รับคำขอบคุณ: 370

แนะนำ Manga สนุกๆหน่อยครับ

ที่ผมติดตามตอนนี้ก็มี Naruto กับ Toriko ช่วยแนะนำเรื่องอื่นหน่อยครับ ขอแนวเรื่องย่อๆด้วยครับ
    Olivier Giroud

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    Otokonoko wa maid fuku ga osuki < แนะนำ

Prunus Girl

อีกเรื่อง Sono Gakusai, Inran Otokonoko Kyakuhiki Chuui

IT GOOD FOR YOU
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 12th July 2014 เมื่อ 23:23

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    Tokyo Ghoul
    Gojikanme no Sensou

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    kuso miso technique /////เผ่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน เฟี้ยวววววว
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    kangoku gakuen

โรงเรียนคุก

เอาเดโมไปดู

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    โจโจ้ครับ สนุกทุกภาคเลย อ่านมาแต่เด็กแล้วครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้

โรงเรียนคุก

เอาเดโมไปดู

ตามนี้เลยครับ ฮาจริง

ของผมจะเป็นสายเรียบๆ ไม่ต่อสู้กันนะครับ

Horimiya

Domestic na Kanojo

Himouto! Umaru-chan

GE Good ending (จบแล้ว)

kimino iru Machi

Minamoto-kun Monogatari

Last Game

Dragon Rioting

Nisekoi
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 12th July 2014 เมื่อ 22:51

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,215
    แต่ละเรื่อง 555555555555555555

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ของผมมีแต่ H-Manga นะ ถ้าอ่านรับรองว่า หลับไม่ลงแน่งานนี้ 555555555+

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Yamada-kun to 7 -nin no Mojo
    Nanatsu no Taizai
    Kingdom
    Clover
    Kangoku Gakuen
    Gintama
    Akame ga Kiru!
    Gate -Thus the JSDF Fought There
    Watashi ni xx Shinasai

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arsa007 อ่านกระทู้
    Yamada-kun to 7 -nin no Mojo
    Nanatsu no Taizai
    Kingdom
    Clover
    Kangoku Gakuen
    Gintama
    Akame ga Kiru!
    Gate -Thus the JSDF Fought There
    Watashi ni xx Shinasai
    Clover นี่ต่อยกันบ่อยมั้ยครับ ว่าจะอ่านอยู่
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Champ 5555+ อ่านกระทู้
    ของผมมีแต่ H-Manga นะ ถ้าอ่านรับรองว่า หลับไม่ลงแน่งานนี้ 555555555+
    ไม่ว่ากันครับผม 55555555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    Clover นี่ต่อยกันบ่อยมั้ยครับ ว่าจะอ่านอยู่
    มันต่อยกันไม่บ่อยเกิน และมันจะมีช่วงรักใคร่ๆด้วยครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

โรงเรียนคุก

เอาเดโมไปดู

โอ้จอร์ทสงสัยผมคงไม่ต้องมาโพสเอามังงะมาแจกละมาสูบแทนดีกว่าโอ้สุดยอดโอ้5555+

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมก็ไม่แน่ใจว่า Manga ที่ผมจะแนะนำ จ.ข.ก.ท จะชอบอ่านแนวนี้หรือเปล่า

- Rain จอมดาบมนตรา ราชาผู้พิชิต
    เนื้อเรื่องโดยย่อ : ในทวีปเมอร์จีเนียที่เต็มไปด้วยนักดาบและนักเวทและสัตว์อสูร ความสงบสุขได้เริ่มพังทลายเมื่อราชาคนใหม่แห่งซาไมน์ได้คิด
    จะรุกรานทุกประเทศในดินแดนมาครอบครองเป็นของตน ด้วยพลังอำนาจที่ต่างกันแบบสุดขั้ว ระหว่างประเทศมหาอำนาจและประเทศเล็กๆทางใต้
    เมื่อวันแห่งสงครามมาถึงประเทศแห่งนี้ได้มาถึงจุดจบ ความหวังอันน้อยนิดได้มากับชายผู้ถูกขนานนามว่าไอบ้า,นักจีบหญิง,โทรโข่งประจำเมือง และ...!!

- Tora Kiss - A School Odyssey
    เนื้อเรื่องโดยย่อ : เมื่อ 18 ปีก่อน "อนุสรณ์" โบราณได้ถูกค้นพบที่เกาะลึกลับแห่งหนึ่ง โดย "อนุสรณ์" นั้นเป็นที่เก็บรวบรวมความลับ
    และข้อมูลทั้งหมดของมนุษยชาติ โดยข้อมูลแต่ละส่วนต้องอาศัยความสามารถในการเข้าถึงของ "ผู้ครอบครอง" แต่ละคน วันธรรมดาอันแสนสงบของ
    ซาโตะ ทาเกะโทระ นักเรียนผู้เป็นหนึ่งใน "ผู้ครอบครอง" ลำดับสุดท้ายของการจัดอันดับ ต้องพบกับ "การดวล" จากเพื่อนสมัยเด็ก
    และการดวลครั้งนั้นก็ทำให้ชีวิตของเขาต้องเปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิง

- Koisome Momiji
    เนื้อเรื่องโดยย่อ : คัตสึรางิ โชตะ เด็กหนุ่มมัธยมปลายธรรมดาผู้ไม่เคยสำเร็จเรื่องความรักสักครั้งในชีวิต เนื่องจากอาการ ขี้อายจนหน้าแดงก่ำ
    จนกระทั่งวันหนึ่งเขาได้พบกับเด็กสาวผู้แสนจะน่ารักนาม ชิโนมิยะ ซานะ มาขอให้เขาถ่ายรูป ให้เธอ และนั่นทำให้โชตะตกหลุมรักเธอทันทีครั้งแรกที่พบ
    และด้วยการสนับสนุนจากเหล่าเพื่อนๆ ทำให้โชตะได้ รู้จักใกล้ชิดกับซานะไปอีกขั้น จนกระทั่งเขาได้รู้ว่าเธอเป็นดาราทีวีชื่อดังนั่นเอง ความรักอันสมหวังได้ยากสุดจะหยั่ง
    ของโชตะจะเป็นอย่างไรต่อไปกัน ในเรื่องราวของ "เมเปิ้ลย้อมรัก"

- Gun x Clover
    เนื้อเรื่องโดยย่อ : นานาเสะ โคโตโนฮะ นักเรียนหญิงปริศนาได้เข้ามาในโรงเรียนของเหล่าทหารรับจ้าง ซึ่งความจริงแล้วเธอกำลังถูกไล่ล่าจากทั่วโลกซึ่งหมายปองพลังบางอย่างที่อยู่ในตัวเธอ
    และโมริโตะ ฮายาเมะ หนุ่มน้อยผู้มีหน้าที่ต้องปกป้องเธอจากภัยอันตราย เขาจะทำได้รึไหมนะ? สงครามแห่งการแย่งชิงและปกป้องได้เริ่มขึ้นแล้ว...!

- Maga Tsuki
    เนื้อเรื่องโดยย่อ : วันหนึ่งขณะที่ยาซุเกะวางแผนจะสารภาพรักกับเพื่อนสมัยเด็กนั้นเอง เขาก็บังเอิญต้องไปพบเจอเข้ากับเทพเจ้าแห่งภัยพิบัติเข้า
    แล้วตอนนั้นเองที่ชีวิตเขาต้องตกอยู่ในมือของเทพเจ้าแห่งภัยพิบัติ ซึ่งถ้าเขาออกห่างจากเธอเขาก็จะตายลง
    ชีวิตที่ต้องติดอยู่กับเทพเจ้าแห่งภัยพิบัติของยาซุเกะจะเป็นเช่นไรต่อไปความรักจะสมหวังหรือเปล่าโปรดติดตาม...

Manga ที่ผมได้แนะนำมาส่วนตัวผมว่าสนุกมาก และมีแปล TH บางแล้ว บางเรื่องก็แปลจบแล้วบางเรื่องก็ยังไม่จบ
    แนะนำ จ.ข.ก.ท. ได้เพียงเท่านี้ครับ

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    One punce man

พลาดไม่ได้อะเรื่องนี้บอกเลย 5555

AMV ขอดู เรื่องนี้เค้าวาดสวยมากๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 4iKunG : 15th July 2014 เมื่อ 00:15
    Toradora!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผม แนะนำเป็น มังงะ นะครับ
    1. Douluo dalu มีทั้งหมด 3 ภาค พระเอกกลับชาติมาเกิดชาติก่อนแอบลักลอบฝึกวิชาสวรรค์จนสำเร็จ คงไม่ต้องอธิบายความเก่งแล้วละ เอาเป็นว่า SAO ที่เก่งในเกมส์ ทาบไม่ติดฝุ่นอะ

2. Doupo Cangqiong เทพฝึกวิชาเก่งทุกด้านวิชาเพียบโกงจ๊าดดด เนื้อเรื่องดีมากดำเนินเรื่องในเหมือนในฝันเลย

3. Xian ni เรื่องนี้กล่าวถึงผู้ที่ฝึกเพื่อไต่เต้าขึ้นไปเป็นเซียน ซึ่งพระเอกเก่งเท่สุดๆยิ่งหลังๆ ทั้งวิชาทั้งปราณระดับดับสุดยอดคือยิ่งอ่านแมงเก่งเกินดุร้ายด้วยจากนิสัยดีเก่งเงียบลองมาสกิดดิถึงกับหงายเงิบ

4. Legendary moonlight sculptor เรื่องนี้ที่เกี่ยวกับเข้าไปอยู่ในเกมส์คือในเกมส์มันมีเผ่าให้เลือกแต่พระเอกแมงโชคดีได้เผ่าในตำนานที่ไม่มีใครทำได้ ความเก่งคงไม่ต้องบรรยาย สนุกมากด้วย

5. Warlord จริงๆเรื่องนี้ผมชอบมากชอบมานานมากๆแล้วหลังจากที่ผมแนะนำมังงะไปหลายเรื่องจากคอมเม้นก่อนหน้านี้ วันนี้ผมจะมาแนะนำเรื่อง warlord จ้าวแห่งกลียุค ภาคที่มี70กว่าเล่ม ไทยนำมาทำใหม่เรียบเรียงใหม่แต่คงไว้เนื้อหาเดิมทั้งหมดเหลือ37เล่ม ของค่ายหนังสือ บุรพัฒคอมมิก เรื่องนี้กล่าวถึงบุคคลที่ต่อสู้กันในช่วงยุคของสงคราม ฝึกกำลังภายใน แย่งชิงคำภีร์ฝึกวิชาต่างๆ มีเป็นชนเผ่า บางประเทศเล็กใหญ่ ปลาใหญ่กินปลาเล็กฝึกวิชาจนเหนือมนุษย์ ต่อสู้กันมันส์มากๆภาคที่ผมกล่าวไปนี้จะเล่าเรื่องราวของตำนาน ของ หวู่หน่าน เด็กของชนเผ่าวายุ ที่ฝึกวิชาและกำลังภายในมีอาจารย์สอนมากมายได้เป็นจ้าวแห่งจักรพรรติที่เก่งที่สุดในตำนานของเรื่อง warlordมีการประลองยุทธ์ มีทั้งตัวๆรุมหรือแม้แต่จัดการต่อสู้แข่งขันเพื่อค้นหาwarlordที่เก่งที่สุดคือมันทำได้ตอบโจทย์มากไม่ใช่พวกการ์ตูนประลองยุทธ์แบบกากๆมีสู้จนตาย นึกภาพสนามบอลใหญ่จุ คนดูได้เป็นล้านคน. คนลงสมั้ครเข้าต่อสู้เป็นร้อยๆคนมีแต่พวกเทพๆมันโคตรๆเนื้อเรื่องออกแนวผจญภัยด้วยเดินทางไปยังดินแดนต่างๆมีรับภารกิจ. คือมันครบทุกแบบเลยแต่จะเน้นบ้าพลังสุด สเกจพลังระดับdragon ball อะแต่อย่างdragon ballมันออกมาทีละตัวเช่น ฟรีเซอร์ เซล หรือ บลู แต่นี่แมงทำสงครามกันทีพวกเทพๆมาบานเลยแมงน่าตื่นตาตื่นใจสุดๆ คาดคะเนไม่ได้เลยว่าใครจะเป็นผู้ชนะมีแต่พระเอกอะเด็กน้อยแต่แมงดันเจือกอ่านคำคีร์ในตำนานออก คำคีร์ที่จะทำให้คนที่ได้ครอบครองมันจะไร้เทียมทานสเกจพลังจะวัดไม่ได้ระดับทำลายดวงดาวและคือไม่ได้หมดแค่นั้นนะการต่อสู้ในการประลองยุทธ์ชิงความเป็นหนึ่งไม่ว่าจะเป็นการส่งตัวแทนของแต่ละประเทศมันดันมีตัวแทนของดวงจันทร์ ดาวอังคาร ดาวเสาร์ลงมาสู้ศึกษาวิธีต่อสู้ของโลก คือมันเปิดเนื้อเรื่องกว้างมากๆ สู้กันแมงยันนอกโลก คือมันมากๆ

6. Zui wu dao พระเอกได้อาวุธในตำนาน เนื้อนี้คนนิยมอ่านเยอะ เก่งอีกนั้นแหละไม่รู้จะอธิบายอะไรแล้ว5555แต่เอาเป็นว่าเนื้อเรื่องดีมาก ถือว่าตอบโจทย์

7. Tales demons and gods พระเอกกลับชาติมาเกิด ออกแนวคล้ายๆNarutoแต่พระเอกเก่งนางเอกสวย555วิชามากมายเพราะแมงกลับชาติมาเกิดแต่แตกต่างกับเรื่อง ที่1ที่ผมบรรยายไปแต่สนุกไม่แพ้กันแน่นอน

8. Panlong เรื่องนี้สนุกมาก พระเอกเป็นอัจฉริยะสายเลือดของนักรบในตำนาน เรื่องนี้จะแบ่งเป็นนักเวทย์และนักรบ แล้วก็แบ่งเป็นธาตุๆเช่น สายฟ้า ดิน น้ำ ลม ไฟ พระเอกเป็นผสมทั้งนักรบและก็นักเวทย์ แถมยังมีธาตุเฉพาะถึง2ธาตุ คนทั่วไปมีแค่1เท่านั้น มีการแบ่งระดับความสามารถทั้งนักรบและนักเวทย์จากระดับ 1 ถึง 9 ระดับ เกินระดับ9จะกลายเป็น เซียน ฝึกจนเกินเซียนจะกลายเป็น ราชันย์ เกิน ราชันย์จะเป็น จอมราชันย์ แล้วก็มีเหนือกว่าจอมราชันย์อีกคงเทียบเท่า "พระเจ้า" พลังคงไม่ต้องพูดถึงเลยระดับ8-9นี่ก็เป็นถึง ราชาของเมืองใหญ่ๆที่มีคนเก่งๆแล้วนะ บางคนมีชีวิตอยู่มาเป็น1000ๆปีก็มี คนเก่งก็เยอะสู้กันมันส์ มีการออกล่าสัตว์อสูรครอบครองมันเช่น มังกร งูยักษ์ พวกสัตว์อสูรก็มีระดับของพวกมันเช่นกันสัตว์อสูรที่เกินระดับ9ขึ้นไปมันจะพูดภาษามนุษย์ได้ มีการขายของหาอาวุธ มีหาที่เรียนฝึกวิชา เรื่องสนุกมากมาก

*แล้วก็เรื่องอื่นๆที่ผมติดตามอยู่ไม่แพ้เรื่องที่กล่าวมาข้างต้นแน่นอนเพราะผมเรื่องมากเวลาจะหาอ่านพระเอกต้องเทพ55

9. Shen yin wang zuo

10. Feng shen ji

11. Wu dong qian kun

12. Legend of inmortals

13. Tate no yuusha no nariagari

14. Desolate Era

15. Chang ge xing

16. Noblesse เรื่องนี้พระเอกเป็น ตระกูลแวมไพร์โบราณสกิลโกงบรรลัยเลย สั่งให้คู่ต่อสู้คุกเข่าได้ไม่ว่าใครก็ตาม สุดๆบอกเลยความเทพ

17. The gamer พระเอกได้รับพลังของพระเจ้าถึงแม้จะเป็นพลังเกมส์แต่โกงสุดๆ

18. Rain พระเอกเป็นนักดาบที่เก่งที่สุด มีจอมเวทย์ทำสงครามระหว่างประเทศ

19. Luo fu เรื่องนี้เป็นแนว ไทเก๊ก เป็นเรื่องที่เพิ่งมาใหม่ผมกำลังติดตามอยู่

20. Black haze พระเอกเป็น black magician จอมเวทย์มืด มีเหตุที่ทำให้ต้องเข้าโรงเรียนเวทมนต์ทั้งๆที่มันเก่งสุดๆ แอบซ่อนพลัง นักเรียนแบ่งเป็น3ระดับ ต่ำ กลาง สูง พระเอกอยู่ต่ำสุดแต่ไม่มีใครรู้ว่าจริงๆแล้วพระเอกเก่งสุดๆเหนือยิ่งกว่าเหนือผู้ใดอีก ใครมายุ่งถึงกับเงิบกลับหลุมแถบไม่ทันพวกชั้นสูงถึงกับ งง กันเป็นแถบๆเจอพลังพระเอก

21. เดชอรหันต์ทองคำคนที่8 มี15เล่มหาซื้อยาก พระเอกเป็นตำนานกำลังภายในผู้ก่อตั้งสำนักบู๊ตึ๊งคนแรกผู้คิดค้นวิชาต่างๆเรื่องนี้เกี่ยวกับวีรกรรมในวัยหนุ่มของพระเอกสู้กันประลองยุทธ์พระเอกมีชื่อว่า ฟงหวิ๋นหรือเตียซำฮง นั้นเอง

เอาไปลองอ่านกันให้สะใจกันเลยครับ ว่างๆผมจะมาอัพเดทวันที่โพสลงเว็บนี้น่ะ วันที่,เดือน,ปี 01/04/2016